Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kieunt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy birthday] Cuộc thi viết Won Bin trong trái tim tôi | Tặng móc khóa cho nh

[Lấy địa chỉ]
41#
 Tác giả| Đăng lúc 10-11-2013 08:26:54 | Chỉ xem của tác giả
Ngay từ đầu tôi đã định sẽ viết bài tham gia cùng với mọi người. Nhưng rồi, tôi đã không thể viết được lời nào. Dường như cảm xúc của tôi, khó tả thành lời. Tôi còn nhớ, ở mái nhà xưa, trong nỗi nhớ anh da diết mỗi khi nghe tin hụt về dự án mới, tôi đã viết về nỗi nhớ một người ở xa vời vợi. Ở đó, tôi đã gói cả tình yêu về anh vào trong đó, nên bây giờ, tôi không biết bắt đầu lại từ đâu.

Tôi đến với anh cũng từ anh chàng công tử nhà giàu Tae Suk. Ngày ấy có mấy ai thoát được sức hút mãnh liệt từ “Trái tim mùa thu”. Tôi thích Tae Suk không chỉ vì vẻ ngoài của anh mà vì tình cảm, vì tấm lòng, vì cách yêu và hi sinh của anh. Vì một chàng trai thẳng thắn, mạnh mẽ chứ không ủy mị như nam chính, nên tôi càng thích Tae Suk hơn.

Để rồi từ giây phút đầu đó, Won Bin đã ở vị trí không thể thay thế trong thế giới phim ảnh Hàn. Tôi đặc biệt ấn tượng với những vai diễn của anh, từ phim truyền hình đến phim điện ảnh. Từ người em trai ngỗ nghịch trong “Tình yêu của những chàng trai” đến người đàn ông lạnh lùng nhưng giàu tình cảm Tae Sik .

Tôi thích tất cả vai diễn của anh. Thích cái biểu môi đầy hờn dỗi nói trong nước mắt với người anh trai "Tại sao anh chỉ nghĩ em? Anh hãy nghĩ đến mẹ và chị dâu nữa chứ?". Tôi thích nét ngỗ nghịch và sự ghen tỵ của người em trai Jong Hyun với người anh bị khiếm khuyết bẩm sinh. Tôi thích người em trai Ha Yeon với nét ngây thơ đáng yêu trong một nhóm sát thủ hài hước. Tôi thích vai diễn người con khờ khạo Do Joon trong sự bảo bọc của người mẹ đầy tình thương. Tôi thích anh chàng Ji Hoon với tình yêu không biên giới với cô nàng người Nhật...

Vâng tất cả vai diễn của anh, tôi đều thích. Và hơn thế nữa, tôi thích anh còn bởi một lí do lớn hơn. Đó chính là con người anh. Một cuộc sống không ồn ào thị phi giữa thế giới giải trí. Một trái tim nhân hậu dành cho những con người chịu nhiều khổ đau. Như thế là quá đủ để dành trọn tình cảm cho cái tên Won Bin rồi.

Lời kết cho ngày sinh nhật với hạnh phúc lứa đôi. Chúc anh sinh nhật vui vẻ. Sớm kết duyên cùng chị dâu và sớm trở lại với người hâm mộ bằng một dự án đặc biệt. Anh nhé.

Bình luận

quần đẹp. ta thích đôi này  Đăng lúc 11-11-2013 09:45 AM
đã cập nhật bài viết dự thi  Đăng lúc 10-11-2013 11:55 PM
tem của n...chúc mừng sinh nhật!  Đăng lúc 10-11-2013 10:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 10-11-2013 15:23:51 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ chị đồng cảm với kieu. Thực sự rất muốn viết nhưng không biết nên bắt đầu từ đâu.
Có quá nhiều điều để nói về Bin và dường như câu chữ cũng không truyền tải hết được cảm xúc, tình cảm mà chị dành cho Bin.
Chị từng bị ám ảnh một thời gian sau khi xem những bức tranh Bin vẽ. Màu rất mạnh nhưng xem tranh chỉ cảm nhận được nỗi buồn. Tự dưng có một nỗi lo sợ mơ hồ rằng liệu sau ánh hào quang kia Bin có thực sự hạnh phúc?
Chính vì thế chị chấp nhận việc Bin lựa chọn dự án phim cẩn thận và kỹ lưỡng. Có lẽ việc không nhận phim dồn dập sẽ giúp Bin có nhiều thời gian hơn cho cuộc sống riêng.
Và lại tự an ủi mình "Chờ đợi là hạnh phúc".

Bình luận

nhiều hơn sự cô đơn, nỗi buồn cá nhân của anh ấy. Em cũng ko biết phải chia sẻ thế nào nhưng em tin anh ấy sống hạnh phúc.  Đăng lúc 10-11-2013 07:22 PM
em nghĩ Bin hp chị ạ, những bức tranh của anh ấy vẽ thể hiện nhân sinh quan, sự đồng cảm với con người (nhất là những mảnh đơì bất hạnh)  Đăng lúc 10-11-2013 07:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 19-11-2013 14:01:27 | Chỉ xem của tác giả
Bin05 gửi lúc 10-11-2013 15:23
Có lẽ chị đồng cảm với kieu. Thực sự rất muốn viết nhưng không biết nên bắt đầu t ...

nàng Bin, hình như nhà mình chưa post tranh của Bin lên thì phải?

hôm nay mình đọc chợt nhớ ra hình như chưa xem tranh của Bin?

nàng giúp mình với{:161:}

Bình luận

oh, cam on em  Đăng lúc 20-11-2013 08:03 AM
ở topic Bin trong bản đồ thread có link dẫn đến các bức tranh đó chị  Đăng lúc 19-11-2013 07:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 20-11-2013 12:17:30 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích hình ảnh này của Won Bin trong "Trái tim Mùa thu "

Cre : GL
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 20-11-2013 12:33:52 | Chỉ xem của tác giả
kieunt gửi lúc 10-11-2013 08:26
Ngay từ đầu tôi đã định sẽ viết bài tham gia cùng với mọi người. Nhưng rồi, tôi  ...

Cuối thu rồi ... gió bắt đầu mang theo cả chút hơi lạnh ... Gió làm cho nỗi nhớ bất chợt gần hơn .

Những mong ước tưởng rằng xa xôi bất chợt gần hơn... Và mong ước được nhìn thấy Won Bin với nụ cười hút hồn

và đôi mắt biết nói chan chứa yêu thương bỗng trở nên mạnh mẽ hơn bao giờ

P.s : Ngày Nhà giáo VN -  khắp nơi tìm Kiều để chúc mừng mà chẳng thấy em đâu > Lang thang vào đây

và đọc được bài đầy cảm xúc này . ... Chúc em Hạnh phúc nhân ngày Tôn vinh NGHỀ GIÁO , em nhé !

Bình luận

em cảm ơn chị  Đăng lúc 22-11-2013 09:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
 Tác giả| Đăng lúc 22-11-2013 16:38:22 | Chỉ xem của tác giả
Tổng kết Cuộc thi viết Won Bin trong trái tim tôi

Sau một thời gian dài dành cho ban giám khảo đắn đo chấm điểm, hôm nay BTC xin được thông báo kết quả như sau.

1 giải nhất: SBD12 binkyo_forever với số điểm 26
1 giải nhì: SBD07 songngoc62 với số điểm 25.5
1 giải 3: SBD06 miryu với số điểm 25
Các bài còn lại sẽ nhận được 50$ từ BTC

Bảng điểm cụ thể:

Sổ điểm cuối cùng là điểm tổng điểm của 3 BGK theo thang điểm 10.
Cảm ơn BGK, cảm ơn các bạn thí sinh đã giúp cuộc thi thành công. Cảm ơn các bạn đã góp phần tạo nên một sinh nhật đáng nhớ cùng với nhà Won Bin.

Danh sách chuyển quà:
Chuyển phát        Kite$ -800         đến binkyo_forever Chuyển nhượng điểm        2013-11-22 16:42
Chuyển phát        Kite$ -400         đến songngoc62 Chuyển nhượng điểm        2013-11-22 16:42
Chuyển phát        Kite$ -200         đến miryu Chuyển nhượng điểm        2013-11-22 16:43

Các bài còn lại sẽ nhận được quà từ đồng BTC quixuan

Chị binkyo_forever pm cho em địa chỉ nhà, số điện thoại để BTC gởi quà là cuốn Catalogue I'm David của Won Bin + 01 móc khóa Won Bin
Ngoài ra chị songngoc62 và em miryu pm cho BTC tên MV muốn được Subteam làm vietsub gởi tặng. Trong pm ghi cụ thể tên bài hát, tên ca sỹ, lời đề tặng, muốn làm MV chính thức hay là video do chính BTC làm...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 22-11-2013 21:20:50 | Chỉ xem của tác giả
Xin cho phép mình mạo muội thay mặt BGK gửi đến các bạn vài lời nhé

Có thể nói rằng cuộc thi viết mừng sinh nhật Won Bin lần này đã có sự thành công vượt qua cả mong đợi của riêng bản thân mình. Số lượng bài tham gia cuộc thi ko hẳn quá nhiều nhưng đều là những bài viết chất lượng và có rất nhiều bài viết thực sự đã khiến mình muốn khóc khi đọc nó và thực sự hạnh phúc khi được hiểu nhiều hơn về tình cảm của mọi người dành cho Won Bin. Đã hơn 10 năm nay Won Bin không đóng phim Truyền hình, hơn 3 năm không đóng phim Điện ảnh, điều đó cũng có nghĩa là một thời dài chúng ta không gặp anh trong bất kỳ dự án nào. Trong khoảng thời gian dài đó, có bao nhiêu ngôi sao trên bầu trời nghệ thuật tỏa sáng là có bấy nhiêu ngôi sao đã, đang và sẽ thay thế anh trong trái tim nhiều người hâm mộ, nhưng thay thế không có nghĩa là mất đi. Cuộc thi đã khiến cho mình hiểu rằng trong trái tim nhiều người, cái tên Won Bin vẫn luôn có một chỗ đứng, không ồn ào, không mãnh liệt, không cuồng nhiệt, không phải thứ tình cảm chạy theo trào lưu mà là thứ tình cảm bình yên và vững chắc...Nó đủ lớn để không mất đi trong trái tim mỗi chúng ta, đủ lớn để dù cho anh không phải là diễn viên chúng ta yêu thích nhất nhưng luôn là một diễn viên chúng ta mến mộ từ đáy lòng cả về tài năng, phẩm chất.

Đọc tất cả các bài viết của mọi người, không hiểu sao mình có một cảm nhận chung là chẳng ai tâng bốc, ca ngợi anh thái quá cũng như chẳng ai hâm mộ anh cuồng nhiệt thái quá và tất cả đều thật bình dị, bình dị như tình cảm chúng ta dành cho anh và như cả chính con người, tình cách anh. Chính điều này khiến mình thật sự trân trọng và xúc động với bài viết của các bạn, không khoa trương nhưng là những suy nghĩ, tình cảm chân thành của mọi người dành cho anh, và với mình tất cả các bài viết đều có chung một thứ hạng, không có bài nào hay, bài nào chưa hay mà chỉ có duy nhất một tình cảm dành cho Won Bin. Từ đáy lòng mình, xin chân thành cảm ơn các bạn đã tham gia cuộc thi viết về Won Bin, cảm ơn các bạn đã mang đến sự thành công cho cuộc thi, hy vọng mọi người sẽ vẫn luôn ủng hộ và mến mộ anh!

Xin chân thành cảm ơn!{:179:} {:179:} {:179:}

Sau đây là phần chuyển 50$ gửi tặng các bài tham gia cuộc thi, tuy ít ỏi nhưng là tấm lòng của BTC ạ{:176:}

Ngoài ra, để bày tỏ lòng cảm ơn với các bạn đã tham gia cuộc thi và đặc biệt là sự giúp đỡ của BGK, mình sẽ gửi tặng cho mỗi bạn ở Hà Nội 1 móc khóa với hình tự chọn (trong đó có 1 hình Won Bin và có thể có hình star khác mà các bạn yêu thích). Các bạn ở Hà Nội sẽ nhận móc khóa qua bạn Binkyo_forever. Thời gian để mình nhận đăng ký móc khóa và hình là từ ngày 22/11/2013 đến hết ngày 24/11/2013. Các bạn post hình tại topic này cho mình, mỗi bạn sẽ post 2 hình nha. Thanks Binkyo rất nhiều nhé!{:161:}

p/s: Nếu ở Sài Gòn, Kiều nhận chuyển móc khóa giùm mình, mình cũng sẽ gửi tặng các bạn trong Sài Gòn móc khóa như trên nhé.

Riêng bạn DenDen nếu ở Hà Nội hoặc Sài Gòn thì mình sẽ tặng bạn 2 móc khóa, trong đó nhờ bạn chuyển cho chị họ bạn 1 móc khóa nếu có thể được vì mình thật sự cảm động với tình cảm của bạn ấy, mình cũng muốn tặng nhiều hơn nhưng điều kiện có hạn nên chỉ có tấm lòng như thế. Nếu được mong bạn chuyển giùm mình, cảm ơn bạn trước

(Ngại quá, toàn đi nhờ vả mọi người!)

Bình luận

cảm ơn BTC :)  Đăng lúc 24-11-2013 02:14 PM
@Mup: oki em iu, ss cũng sẽ phải làm 1 cái JinNa, hehe  Đăng lúc 23-11-2013 08:54 PM
thanks ss, ss chọn giúp e luôn ss nhé, miễn k phải hình dìm hàng chú là e đồng ý tuốt, mặt sau ss cho hình ss na young hộ e  Đăng lúc 23-11-2013 07:17 PM
để ta đi pm cho từng thí sinh, rồi thống kê danh sách cho nàng  Đăng lúc 23-11-2013 05:37 PM
thanks n, mà chưa thấy ai đăng ký à:))  Đăng lúc 23-11-2013 05:35 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
kieunt + 5 Nàng vất vả rồi

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
 Tác giả| Đăng lúc 22-11-2013 21:25:02 | Chỉ xem của tác giả
songngoc62 gửi lúc 1-11-2013 02:03
Cuộc thi viết : WON BIN TRONG TRÁI TIM TÔI

Có những chiều muộn như chiều nay, mưa đi n ...

Hôm nay, khi đã tổng kết trao giải xong, em mới có thời gian ngồi đọc kỹ lại từng bài.
Đọc đến bài của chị, em thấy hình ảnh mình trong đó, dõi theo từng bước đi của Anh.
Tình cảm thật nhẹ nhàng, nhưng sao, tự nhiên em lại thấy nao nao trong lòng, hòa cùng giai điệu bản nhạc hòa tấu mà em thích nhất: Romance.

Đọc bài của chị, đến nhân vật nào, trong đầu của em hiện lên rõ mồn một hình ảnh nhân vật đó. Bởi chị miêu tả đơn giản nhưng sống động quá.
Có một BGK đã nói với em rằng: Cảm ơn nhà Bin đã tổ chức cuộc thi này, cảm ơn đã mời nàng ấy làm BGK, để được đọc những bài dự thi không cầu kì hoa mỹ nhưng chứa chan tình cảm. Và khi chấm bài xong, nàng ấy lại muốn đi coi lại ngay những phim của anh.
Chỉ cần như thế, là em vui lắm rồi. Đó chính là điều mà chúng ta hướng đến khi tổ chức những event hay những thớt phim, ca nhạc về anh Bin.
Cảm ơn mọi người rất nhiều.
Em xin lược trích một vài lời nhận xét của một giám khảo khác, cũng vô cùng yêu mến Won Bin của chúng ta.

Thêm một vài nhận xét của cô giám khảo tung tăng giao bảng điểm trễ nhất: Ấm áp, Tông trầm ấm áp, Thơ hay...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 23-11-2013 07:52:45 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 22-11-2013 21:20
Xin cho phép mình mạo muội thay mặt BGK gửi đến các bạn vài lời nhé:))

Có thể nói r ...
ẽ tặng thêm cho mỗi bạn ở Hà Nội 1 móc khóa với hình tự chọn (trong đó có 1 hình Won Bin và có thể có hình star khác mà các bạn yêu thích). Các bạn ở Hà Nội sẽ nhận móc khóa qua bạn Binkyo_forever. Thời gian để mình nhận đăng ký móc khóa và hình là từ ngày 22/11/2013 đến hết ngày 24/11/2013. Các bạn post hình tại topic này cho mình, mỗi bạn sẽ post 2 hình nha.

có thể giải thích giùm chị
cái móc khoá sẽ có một mặt là hình anh Bin và mặt kia là một diễn viên khác?

và "mỗi bạn sẽ post 2 hình nha" là một hình anh Bin và hình diễn viên kia hở em? hình post sẽ được gắn vào cái móc khoá hay là chỉ để đại diện cho hình muốn in trên móc hở em,

hơi gà mờ chút nha với lại mình đang bấn loạn vì lòng hảo tâm của BTC quá,

p/S Hihi, chắc tại chị ham cái móc khoá mà làm khó dễ cho em Pa rồi, cơ mà lòng thì phấn khởi quá nên lơ cái vụ làm khổ em Pa nhé. thanks xèng và cái móc khoá của em rất nhiều, hì hì  .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 23-11-2013 09:25:25 | Chỉ xem của tác giả
daochi gửi lúc 23-11-2013 07:52
có thể giải thích giùm chị
cái móc khoá sẽ có một mặt là hình anh Bin và mặt k ...

Dạ, là thế này chị ạ? {:98:}

cái móc khoá sẽ có một mặt là hình anh Bin và mặt kia là một diễn viên khác?

Vì em biết trong nhà mình có nhiều bạn cũng thích cả dv khác nữa nên các bạn ấy có thể chọn tùy hình diễn viên hay bất cứ hình ảnh nào khác Bin chứ ko hẳn là Bin. Vì móc khóa có 2 mặt tranh nên 1 mặt sẽ phải có Bin và 1 mặt sẽ là hình dv, phong cảnh tự chọn...Hình Bin mọi người cũng tự chọn hình nào mình thích luôn ạ.

và "mỗi bạn sẽ post 2 hình nha" là một hình anh Bin và hình diễn viên kia hở em? hình post sẽ được gắn vào cái móc khoá hay là chỉ để đại diện cho hình muốn in trên móc hở em,

Cái móc khóa em đi làm nó giống như hình Kiều đã post ở #1 đó chị, 2 cái hình ấy ở bên trong móc khóa chứ ko phải dán hình lên bên ngoài nha chị. Em cũng gà mờ chuyện này lắm, có gì ko hiểu chị bỏ qua cho em nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách