Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kieunt
Thu gọn cột thông tin

[Happy birthday] Cuộc thi viết Won Bin trong trái tim tôi | Tặng móc khóa cho nh

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-11-2013 09:30:47 | Xem tất
Cuộc thi viết : WON BIN TRONG TRÁI TIM TÔI

Chào nhà anh Won Bin!

Thật ra em cũng không biết viết thế nào nữa vì số phim em xem anh Bin đóng thì quá ít, em có xem qua bộ phim: " Lời cầu hôn" anh đóng vào năm 1997, phim " Trái Tim Mùa Thu" và phim " Khát Vọng Nghệ Thuật", ba bộ phim nói đến đều là những bộ phim em coi từ rất lâu rồi, có thể nói là chắc cũng gần 10 năm rồi thì phải, vì thế nên viết cảm nhận về anh thì đôi khi cũng không biết viết sao cho nó diễn đặt được ý muốn nói nữa. Nhưng vì tinh thần là cùng chung ngôi nhà Kites và cũng là những người có chung sở thích yêu  phim, yêu nghệ thuật em vẫn muốn có những chia sẻ, những lời tâm sự cùng mọi người, nếu có gì không phải thì mọi người có thể bỏ qua nha.

1. Hình ảnh Won Bin trong kí ức tôi

Bộ phim đầu tiên em xem của anh Won Bin là bộ phim " Trái Tim Mùa Thu" có thể nói đây là một bộ phim mang đến rất nhiều kỉ niệm, vì phim chiếu trên VTV1 vào buổi tối mà nơi em sống thì thường xuyên cúp điện, có hôm đang coi đến tập 25 thì phải đến đoạn anh Won Bin đến nhà mẹ của chị Song nói cho mẹ chị ấy biết rằng chị ấy đang bị bệnh thì bỗng nhiên cúp điện thế là bọn em khóc rống lên vì không được xem tiếp, nhưng cũng chính vì cúp điện mà hình ảnh Han Tae Suk rơi lệ khi nói về căn bệnh của người con gái anh yêu cho mrj của cô ấy  đã khiến em nhớ mãi cho tới ngày hôm nay, có thể nói anh có một đôi mắt, một đôi mắt diễn tả rất nhiều cảm xúc, cũng chính vì thế mà khiến em nhớ về anh Won Bin.

Sau đó thì em được xem bộ phim " Khát Vọng Nghệ Thuật" được chiếu trên VTV3 vào buổi trưa, khi đó nơi em sống chỉ có chiếu đài VTV1 và đài VTV3, nên đối với những người yêu thích phim ảnh như em thì được coi phim là niềm vui không thể gì diễn tả nổi.

Khi đó em rất ấn tượng với mái tóc dài của anh nó vô cùng lãng tử và có gì đó phong trần rất cuốn hút, thời đó còn nhỏ nên em không có khái niệm về yêu thích trai đẹp hay yêu thích diễn viên gì cả, chỉ là em thích nhân vật trong phim và ấn tượng với nhân vật đó mà thôi, cho đến hôm nay hình ảnh anh Won Bin với mái tóc dài và luôn gắn bó cùng chiến máy ảnh vẫn in đậm trong tâm trí em, khi đó dù bận phải đi học vào buổi trưa không thể theo dõi hết tập phim nhưng vẫn cứ tiếc nuối, đạp xe vô tới trường là chay vô nhà ai coi phim tiếp rồi mới chịu đi học.

Cũng chính vì những kí ức đẹp đó mà em luôn tôn trọng anh và nghĩ về anh với những hồi ức đẹp, nó luôn tồn tại mãi mãi như thế.

2. Những câu chuyện về những fan hâm mộ của anh Won Bin mà tôi  biết

Em có một người chị họ rất là hâm mộ anh Won Bin, ngày xưa khi còn đi học chị ấy dán rất nhiều ảnh của anh trên khắp tường, ghi tên anh lên sổ và nhịn ăn sáng để có tiền mua ảnh anh mà về ngắm, cho đến ngày lấy chồng dù phải gỡ bỏ những tấm ảnh của anh Bin xuống để xây nhà, nhưng tới nay chị vẫn giữ hình ảnh của anh rất cẩn trọng đến cả chồng chị ấy cũng ghen vì tình cảm mà chị em dành cho anh Won Bin. Cuộc sống dù khó khăn, không có điều kiện cập nhật tin tức của thần tượng của mình thưở nào, nhưng chị ấy luôn hỏi tin tức thần tượng thông qua em, Hôm trước em nói chị " Chị ơi! Anh Won Bin thần tượng 10 năm của chị đã có bạn gái rồi đó chị " Chị ấy thốt lên " Anh Han Tae Suk của chị đã có người yêu rồi đó sao!! Mừng quá anh đã không còn yêu đơn phương nữa rồi!!" và rồi chị ấy cười rất tươi và nói tiếp : " Em à! khi nào anh ấy lấy vợ và xinh con thì cho chị biết nha, chị muốn được nhìn thấy anh ấy trong ngày cưới và muốn biết thiên thần nhỏ và vợ anh ấy hạnh phúc bên anh như thế nào em nhé".

Nghe những lời nói hết sức vui vẻ và chân thật của chị họ, em  mới nhận ra một điều, có thể hiện giờ anh không phải là một cái tên hot nhất, được nhắc đến nhiều nhất hiện nay, nhưng khi nhớ về anh người hâm mộ luôn nhớ đến một người diễn viên tài năng và dù ít đóng phim nhưng vai diễn của anh lại gây ấn tượng sâu đậm trong lòng người và người hâm mộ luôn nhớ và nhắc đến anh với thái độ tôn trọng và chân thực,

Được người hâm mộ quý mến, tôn trọng và luôn nhớ về anh với những hồi ức đẹp đó là điều không phải diễn viên nào cũng có được đó và đó cũng được cho là sự thành công của anh trong con đường sự nghiệp diên xuất của mình.

Thật ra em cũng rất khâm phục anh vì anh không có bất kì tai tiếng nào trong cuộc sống cũng như trong sự nghiệp và đặc biệt là trong tình yêu anh rất thẳn thắn đó là điểm rất hay của anh

Em cũng rất hy vọng là anh sẽ trở lại màn ảnh nhỏ trong thời gian sắp tới vì lâu rồi không thấy anh xuất hiện khiến fan mong mỏi ngày đêm luôn rồi đó chứ nhỉ hihi

3. Chúc mừng sinh nhật anh Won Bin

Năm nay có thể nói là năm tuổi của anh và cũng có rất nhiều niềm vui đến với anh nè, nhất là tin anh đã tìm được một người khiến tim anh rung động và có thể gửi gắm yêu thương.

Chúc anh có một sinh nhật thật vui vẻ và thật nhiều sức khỏe và hi vọng sẽ nghe anh thông báo tin cưới vợ trong thời gian không xa

Đồng thời em cũng xin chúc nhà anh tại Kites luôn đoàn kết vui vẻ và đồng hành mãi mãi cùng thần tượng nè!

Bình luận

đã có kết quả ở #2 nhé mọi người  Đăng lúc 22-11-2013 04:53 PM
chúc chị họ bạn luôn gặp nhiều may mắn và hạnh phúc! Nếu đc cho mình gửi lời hỏi thăm bạn ấy nha Den=))  Đăng lúc 2-11-2013 08:54 PM
câu chuyện về người chị họ của bạn cảm động quá, cảm ơn bạn rất nhiều vì đã kể cho bọn mình nghe về bạn ấy.  Đăng lúc 2-11-2013 08:53 PM
viết thế này mà nói là ko biết viết hở,hihi,bài viết sinh động lắm e à  Đăng lúc 2-11-2013 01:49 PM
em đã viết rồi hihi  Đăng lúc 2-11-2013 11:14 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
ruangolani + 5 Ủng hộ 1 cái!
kieunt + 5 SBD 09

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2013 10:01:06 | Xem tất
songngoc62 gửi lúc 1-11-2013 02:03

Có những chiều muộn như chiều nay, mưa đi n ...

Rep bài của Song về Won Bin

Cứ mỗi khi đọc bài của nàng là ta không thể đi làm việc khác, nàng viết rất đổi nhẹ nhàng mà người đọc như mình đây cảm nhận được rất rỏ ràng cảm xúc của nàng dành cho Bin lan toả trong từng câu chử nàng àh.

Về sự nghiệp diễn viên Bin đã được công chúng công nhận và tên gọi "Thánh Bin" đã thể hiện lòng yêu mến của người dân Hàn dành cho anh. Với mỗi chúng ta, ai cũng yêu thích Bin qua một nhân vật mà anh diễn. Mỗi người có một cảm xúc khi xem phim khác nhau, mình cũng đã xem trái tim mùa thu nhưng không hấp dẫn mình bằng Bản tình ca mùa đông. Mình đồng cảm với nàng ở chổ hình ảnh Kang Min theo chủ quan của mình gần như thể hiện con người thật của Bin, mình không tìm hiểu về Bin nhiều như Pa mà chỉ là vừa đủ để biết về Bin. Tình cảm dành cho Won Bin với mình bị lý trí chia phối nên mình vẫn chỉ dõi theo anh và cùng vui với các bạn nhà Won Bin. Cảm nhận và chia sẽ tình yêu của các bạn dành cho Bin.

Đặc biệt, mình lại quan tâm đến các hoạt động từ thiện của Bin hơn. Như khi nhìn thấy tấm ảnh Binh chụp cùng Ellie hay chú bé châu Phi và vài clip ngắn về hoạt động cho Unicef mình cảm thấy thích vô cùng và trong lòng mình nghĩ những trải nghiệm như thế này sẽ xoa dịu nỗi buồn ẩn khuất nào đó trong lòng Bin.

Won Bin & Ellie

Có lẽ chẳng ai có thể hiểu chính xác được tại sao anh ấy lại trở nên lạnh lùng trước công chúng đến nỗi vài fan nước ngoài cũng không thích vẻ lạnh lùng của anh nhưng với mình chỉ cần anh vẫn diễn xuất, vẫn cống hiến cho người xem những vai diễn xuất sắc thế là đã trả lời được mọi thắc mắc rồi.

Thế nhưng vẫn phải tóm lại bài rep lan man thế này Song nhỉ? Ta thích cốc trà gừng của nàng quá. Vị của nó ngọt ngào xen lẫn vị cay nồng cùng với tình yêu của nàng.

WonBin với mình cũng như cốc trà gừng của nàng vậy, bề ngoài xù xì, gồ gề nhưng bên trong ấm áp và vị ngọt chỉ có khi ta uống hết tách trà mới cảm nhận được phải không nàng?

Won Bin - Cốc trà gừng ấm áp

p/S câu cuối cùng cũng để rep bài của Miryu - Rù đấy

Bình luận

nho song mang theo cho ca nha cung thuong thuc, hinh nhu song ngoc cong tac o TPHCM?  Đăng lúc 4-11-2013 08:05 AM
em mong đc về để tận hưởng ly trà hừng cùng nhà mình quá à...giá mà sinh nhật Bin chị em mình đc bên nhau như thế nhỉ? hix  Đăng lúc 1-11-2013 08:52 PM
chị ơi, lần sau nhà mình off nhất định gọi mỗi người 1 ly trà gừng để cùng nhấm nháp, chia sẻ và thưởng thức vị ngọt của ly trà gừng chị nhé  Đăng lúc 1-11-2013 08:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2013 10:44:33 | Xem tất
Theo lời rủ rê của người nào đó em cũng vào đây chúc mừng anh Bin một phát
em hơm xem phim nhiều của anh, chỉ ấn tượng nhất là phim Trái tim mùa thu thôi
hồi nhỏ xem hơm còn nhớ rõ lắm, chỉ nhớ anh nam thứ đẹp trai nhưng yêu không thành thôi à ^^

Anh hay đóng quảng cáo, và có lần đã đến Đà Nẵng chụp ảnh, cơ mà anh kín quá làm bạn em không mon men ho he hóng hớt gì được, hì hì
Chúc anh sinh nhật vui vẻ, và hạnh phúc trong cuộc sống với cô Na Young xênh đẹp =)))

Bình luận

Cảm ơn bạn...mà mẹc ơi, cái ava của bạn mình cứ tưởng con gái, phải Lee Joon Ki ko bạn?  Đăng lúc 1-11-2013 08:54 PM
=))))))))))))))))))  Đăng lúc 1-11-2013 11:08 AM
ss có biết câu nửa đêm gà gáy không? hí hí nửa đêm nghe tiếng Gà em chịu sao nổi mà  Đăng lúc 1-11-2013 11:07 AM
hế hế, cưng đã mò zô đơi rầu hử. Biết đâu nửa đêm sang canh cưng có cảm xúc làm bài cũng nên, nhể. Thanks cưng nhá  Đăng lúc 1-11-2013 11:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2013 11:50:57 | Xem tất
daochi gửi lúc 1-11-2013 10:01
Rep bài của Song về Won Bin

Cứ mỗi khi đọc bài của nàng là ta không thể đi làm vi ...

Đôi khi , ta vẫn tự hỏi mình rằng phải chăng khi yêu một ai đó hay một điều tốt đẹp nào đó - trái tim con người

có những xúc cảm giống nhau ?

Với Won Bin

với mình chỉ cần anh vẫn diễn xuất, vẫn cống hiến cho người xem những vai diễn xuất sắc thế là đã trả lời

Ta cũng nghĩ vậy nàng à ... yêu chỉ là cho đi mà chẳng mong sẽ được nhận lại những gì . Won Bin cống hiến

cho chúng ta tài năng của Anh . Won Bin giúp ta có những giây phút thư giãn hạnh phúc sau những mệt mỏi

cơm áo của đời sống. Won Bin cho chúng ta cảm nhận rằng cuộc đời có những giây phút ấm áp và đáng

sống biết bao... Thế  đã là đáp trả quá đủ đầy cho những tình yêu ta trao về Anh , mong gì hơn thế nữa

phải không nàng ?

Có quá giống nhau không khi nàng dường như đọc được suy nghĩ của ta vậy ?

WonBin với mình cũng như cốc trà gừng của nàng vậy, bề ngoài xù xì, gồ gề nhưng bên trong ấm áp và vị ngọt chỉ có khi ta uống hết tách trà mới cảm nhận được

P.s : Cám ơn nàng đã có những cảm nhận cùng ta ...

Bình luận

jiun dế kia về rồi áh?  Đăng lúc 9-11-2013 08:27 AM
chắc mai ngày kia em mới viết được ạ :))  Đăng lúc 8-11-2013 11:25 PM
Giun viết bài dự thi đi kìa , sắp hết hạn rùi đó  Đăng lúc 8-11-2013 11:22 PM
được còm với các ss vui quá là vui :))  Đăng lúc 8-11-2013 11:19 PM
Chào mừng Giun đã về ^^  Đăng lúc 8-11-2013 11:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2013 18:47:04 | Xem tất
WON BIN TRONG TRÁI TIM TÔI

Văn chương lai láng của mình nó hơi bị giới hạn nên mọi người chịu khó bị tra tấn chút xíu

Bộ phim mà mình biết đến anh Bin là Trái tim mùa thu, nhớ đợt chiếu phim đó là năm học lớp 11 suốt ngày lên lớp là chia hai phe cãi nhau chí chóe vì hai anh Joon Suh và Tae Suk ( dĩ nhiên mình đứng về phe anh TS), hồi đó ấn tượng về anh đầu tiên là cái anh này sao mỏ hơi nhọn nhọn, đẹp trai đấy nhưng thích tính cách của anh ấy nhất, lúc đó cứ ước ao giá như có một người yêu mình như anh Tae Suk thì tốt biết bao.

Tuy mình không phải là fan cuồng nhiệt của anh ấy nhưng tình cảm mà mình dành cho anh hơn 10 năm vẫn không thay đổi, vẫn rất quý mến một Tae Suk, Myung Tae và một Won Bin rất đời thường.

Nhanh thật đó vậy mà mình cũng đã hơn 10 năm

10 năm không phải là thời gian quá dài…

Có lẽ vậy.

Nhưng đời người có bao nhiêu cái 10 năm

Cám ơn cái ngày mà của  hơn 10 năm trước mình đã biết đến anh

Anh lại cho mình cái nhìn, cái cảm nhận thật sâu lắng

Cái thích không đơn thuần như ai đó nghĩ, cái thích mình nói nó giống như sự mến mộ … thật mông lung, vô hình, trừu tượng nhưng sao mình cảm nhận thật sâu sắc đến thế.

Với mình

Đẹp không là tất cả, nổi tiếng không là tất cả, cái ta cần đó là cảm xúc

Bình luận

Bài viết với cảm xúc thật nhẹ nhàng  Đăng lúc 1-11-2013 10:58 PM
dĩ nhiên là tất cả bài viết về Won Bin e đều thích,nên điều đó ko cần nói thì cũng biết rồi ạ  Đăng lúc 1-11-2013 09:02 PM
hôm vừa rùi gặp em Kiều mới bít em nhỏ hơn ss đó nha, ss năm 83  Đăng lúc 1-11-2013 08:50 PM
sao t ko nhìn thấy cái hình nào n ơi, thấy mỗi bài hát thôi à  Đăng lúc 1-11-2013 08:47 PM
n học lớp 11 xem TTMT à, t cũng ko nhớ rõ lắm t xem hồi lớp 10 hay 11 nữa n ah, khéo 2 đứa lại đồng niên ý  Đăng lúc 1-11-2013 08:46 PM

Rate

kieunt + 5 SBD 08

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2013 01:25:06 | Xem tất
Won Bin & Unicef - Và Anh đã sống như thế!

Mình dự định làm 1 bài tổng hợp nhìn lại quá trình hoạt động nghệ thuật của Bin từ khi mới vào nghề bằng hình ảnh, nhưng khi tổng hợp thì mình lại quá hứng thú với quá trình Bin tham gia Unicef nên trong suốt cả buổi tối nay mình đã tìm lại những hoạt động của Bin và Unicef. Tuy rằng còn chưa đầy đủ, nhưng mình hy vọng sẽ mang đến ít nhiều thông tin về Won Bin khi anh đảm nhiệm vai trò đại sứ của Unicef, một vai trò vô cùng ý nghĩa và quan trọng đối với Won Bin. Khi tổng hợp lại mình cũng thực sự không ngờ Bin lại tham gia nhiều đến thế (vì so với các hoạt động bình thường khác của Bin trong làng giải trí thì phải nói là quá nhiều) và chắc chắn còn nhiều hơn thế. Lúc này đây mình bỗng nhớ đến một câu nói của Paven trong tác phẩm "Thép đã tôi thế đấy": "Cái quý giá nhất của con người ta là đời sống. Đời người chỉ sống có một lần, phải sống sao cho khỏi xót xa, ân hận vì những năm tháng đã sống hoài, sống phí. Cho khỏi hổ thẹn vì dĩ vãng ti tiện và hèn đớn của mình. Để khi nhắm mắt xuôi tay, ta có thể nói rằng, tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã cống hiến cho sự nghiệp cao đẹp nhất trên đời, sự nghiệp đấu tranh giải phóng loài người". Mình tin rằng khi Won Bin nhìn lại quá trình của anh tham gia Unicef, anh sẽ hạnh phúc và mỉm cười rằng, mình đã sống có ích cho cuộc đời, đã sống một cuộc đời tươi trẻ không hoài, không phí!

Ngày 6 tháng 9 năm 2007: Won Bin chính thức được bổ nhiệm làm Đại sứ đặc biệt của Qũy nhi đồng LHQ Unicef.

Ngày 3/10/2007: Won Bin tham gia sự kiện "International Peace Marathon", tham gia cùng anh là nhà tạo mẫu nổi tiếng Andre Kim, người luôn theo sát Won Bin trong các hoạt động của Unicef.

Ngày 26/11/2007: Won Bin xuất hiện trong một sự kiện '2007 UNICEF Support Night' tại Grand Ballroom, Grand Hyatt Hotel, Han-Nam-dong, Seoul.

Ngày 28/2/2008: Won Bin tham gia 1 cuộc họp của Unicef.

Tháng 7 năm 2008: Won Bin tham gia chiến dịch tuyên truyền búp bê Awoo của Unicef, anh đã tự tay làm búp bê Awoo.

Tháng 8 năm 2008: Won Bin trên webside của Unicef cho hoạt động áo Tshirt đen của Unicef.

Ngày 23/12/2008: Won Bin tham gia hoạt động tặng quà cho trẻ em của Unicef trong dịp Lễ giáng sinh tại Seoul Namsam

Từ ngày 4 đến 13 tháng  4 năm 2009: Won Bin tham gia hoạt động tình nguyện tại Gambia, Africa. Tại đây anh cũng đã diện kiến phó chủ tịch Gambia, bà Isatou Njie-Saidy.

Từ ngày 3-9. 6. 2009: Won Bin tham gia triển lãm hình ảnh "GAMBIA - Children on Smiling Coast" của Unicef tại Insadong, Seoul. Các hình ảnh trong buổi triển lãm được thực hiện bởi nhà nhiếp ảnh Kwon Yeong-Ho.

Từ 12-17. 10.2010: Won Bin tham gia hoạt động tình nguyện tại Đongtimo, Châu Phi. Anh gửi lời nhắn của mình trên trang web của Unicef.

Hello, I'm actor Won Bin.

This time, I made a visit to East Timor, a country in Timor Island in the south of Indonesia, with UNICEF..

Children with exceptionally big black eyes whom I met there still come to my mind even now.
Sonia, a one-year-old baby who is suffering from malnutrition,
Ellie, a seven-year-old girl who despite in grief of losing her mother, grew up brightly ...
and children with innocent smiles whom I met at the public health center in a mountain village…

Even though the children have been living in difficulty and poverty,
when our eyes met, they gave me bright smiles,
and my heart felt warmth instead.

Unfortunately, East Timor is the land which still can't get rid of the wounds of civil war and poverty.
Many children can't attend primary schools, and many can't receive vaccination on time because they're far from the health centers.
So, 1 out of 10 children lose their lives before they turn five.

But if we give just a little help, these children can all grow up healthily and can attend schools.
Everyone, please give hope to these children, together with me.
For 1,000 won, we can give immunization to 5 children.
I'd like to share with you the broad smiles of the children in East Timor, which have been engraved in my mind.
Thank you.

– Won Bin –

Từ tháng 7 năm 2011: Won Bin đảm nhận vai trò đại sứ thiện chí của Unicef

Ngày 13/7/2011: Won Bin tham gia hoạt động ký kết từ thiện giữa Unicef và nhãn hiệu bánh mỳ Touslesjours

Tháng 3/2012: Won Bin tham gia chiến dịch Awoo của Unicef, Won Bin đặt tên cho búp bê Awoo lần này là Ellie (tên em bé Won Bin đã gặp tại Đongtimo). Hiện nay em búp bê Ellie hiện được trưng bày tại cửa hàng trưng bày của Unicef.

Tháng 10/2012: Won Bin quay clip tuyên truyền cho Unicef.

Tháng 3/2013: Won Bin tham gia tuyên truyền cho chiến dịch búp bê Awoo của Unicef, lần này Won Bin đặt tên cho búp bê của mình là Jose.

Một số hình ảnh hoạt động khác mình ko kiếm được thời gian và nội dung hoạt động.

Và tấm hình cuối cùng mà mình thích nhất thay cho một lời kết!

BJ, 2013.11.2, 3:30'

Nguồn: wonbin-thailand.com

Bình luận

em post bài này ra khu chính của nhà Wonbin nhé Pa, chị thích vì bài này là một hình ảnh thân thiện đáng quý của Bin  Đăng lúc 5-11-2013 09:40 AM
@Cải: mình đặt hoài ko ẩn đc nên mình để vậy luôn, nếu bạn vào lại topic thì đặt giùm mình với nhé. Thanks bạn  Đăng lúc 2-11-2013 10:52 PM
ss quẳng bên tường nhà e náh  Đăng lúc 2-11-2013 10:16 PM
ss quẳng cho e các cái đường link ảnh e làm cho rầu ss cọp sang  Đăng lúc 2-11-2013 10:16 PM
ss làm thế mà ko đc em ơi  Đăng lúc 2-11-2013 10:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2013 15:13:52 | Xem tất

VÀ TÔI ĐÃ BIẾT ANH ẤY ...

Lúc bắt đầu viết những dòng này em đang nghĩ lại lần đầu tiên mình biết anh là khi nào nhỉ? Là từ bộ phim đầu tiên của anh em được xem hay là bộ phim đầu tiên đôi mắt anh in rõ trong tâm trí em, có thể là bộ phim đầu tiên em biết được tên anh hoặc có thể là vì tất cả những điều đó chăng, em cũng không rõ nữa ...

Bộ phim đầu tiên em xem của anh em vẫn không biết anh tên là gì đâu. Thật đấy  Hồi đấy em còn chẳng nhận diện được ai đẹp trai ai không nữa. Em chỉ nhớ đã cùng bà nội ngồi canh từng tập phim, chờ từng phút, từng phút và mỗi khi hết phim lại tiếc nuối chờ đến tập sau. Và những gì em còn nhớ cho đến tận bây giờ là tông màu vàng xuyên suốt bộ phim, cái cây trên ngọn đồi, cô gái đi phà lướt qua chàng trai và một anh chàng nhà giàu cute có cái cục ở cổ rất to. Vâng. Xin lỗi anh. (__ "__) Hồi đó ấn tượng của em về anh chính là thế ạ. (__ "__)  Nhưng anh yên tâm, dù hồi đó chẳng biết anh là ai nhưng hai bà cháu nhà em cứ đập bàn đập ghế rầm rầm vì muốn nữ chính về với anh "vừa đẹp trai, vừa si tình lại còn giàu"đấy.

Và những ngày đó em vẫn chưa nhớ mặt anh, anh chàng nam thứ của Trái Tim mùa thu ~

Bộ phim thứ 2 của anh em đã xem cũng cách đây khá lâu rồi. Là đi xem ké thôi ạ. Một bộ movie về đề tài chiến tranh, Hình như hồi đấy em cũng chẳng được xem từ đoạn đầu, cũng chẳng hiểu gì về nội dung nhưng em lại nhớ được gương mặt anh. Mà chính xác là đôi mắt anh. Gương mặt đen nhẻm vì nắng, vì bụi, vì chiến trường khốc liệt nhưng đôi mắt lại sáng rực lên. Đôi mắt của anh làm em nhớ đến anh, nhớ được gương mặt anh. Nhớ rằng em đã từng xúc động về một bộ phim không rõ nội dung mà chỉ nhìn vào nam chính

Gần đây em mới được xem lại bộ phim này một cách trọn vẹn. Mới xem kĩ từng chi tiết mà trước đó em đã bỏ qua hoặc không đủ biết để hiểu hết được. Và lúc này không còn chi là nhớ đôi mắt người diễn viên ấy quá sâu mà còn nhìn thấy vầng hào quang của anh ấy khi đứng giữa một biến người. Gương mặt anh ấy lem luốc như bao người khác, quần áo anh ấy sờn bạc tả tơi lấm lem không kém. Nhưng khi anh ấy đứng ở đó, anh ấy là trung tâm, là nam chính. Là người tỏa sáng giữa một biển người. Không phải chỉ là gương mặt, đó chính là độ sáng và khí chất mà chỉ những ngôi sao thực sự mới có thể có ...

Nhưng đó là chuyện sau này, còn lúc đó trong tâm trí em chỉ nhớ được hình ảnh cậu em trai với đôi mắt sáng rực sáng không rõ tên ấy thôi.

Bộ phim thứ 3 mà em xem của anh chính là bộ phim em nhớ được tên anh. Won Bin.  Chỉ là tình cờ down về xem nhưng không ngờ lại thu hút em đến vậy. Sau khi xem cảnh cuối em đã ngẩn ngơ rất lâu. Khi Cha Tae sik choàng tay ôm lấy cô bé Somi nướt mắt bất giác rơi xuống.

"Khóc không phải vì yếu đuối mà vì đã mạnh mẽ trong một thời gian quá dài"

Và em đã biết tên anh từ khi đó. Vì một bộ phim quá xuất sắc biên kịch, đạo diễn, góc quay, âm nhạc và cả nam chính với đôi mắt trống rỗng từ từ ánh lên chút sức sống sau khi nghe tiếng gọi "Ajusshi". Tất cả đã khiến em phải đi tìm hiểu và biết được anh chính là Wonbin. Không phải chưa bao giờ em nghe đến tên anh. Qua các bài báo hay bộ phim tên anh vẫn được nhắc đến nhưng em chỉ biết rằng Ah! thì Wonbin là tên một nam diễn viên đẹp trai, nổi tiếng của Hàn Quốc. Nhưng lúc đó em mới hiểu vì sao anh lại nổi tiếng đến vậy và vì sao người ta nhắc đến tên anh nhiều đến thế.

Đơn giản vì anh chính là Wonbin. Không có lý do nào khác vì anh chính là Wonbin mà thôi.

.

.
Sau đó thì em đã tìm tất cả các bộ phim có anh để xem. Từ Friend đến Mother rồi Kwangki. Mỗi bộ phim là một nhân vật khác nhau. Mỗi bộ phim em đều thấy anh dường như đang sống trong đó. Từ anh chàng KangMin đẹp trai tóc dài cứ hay cười nhếch mép đến anh chàng bị ngơ kiêm điên điên trong Mother. Mỗi nhân vật một sức sống riêng và gây cho em những ấn tượng rất riêng. Một trong những diễn viên hiếm hoi mà đứa không phải dân mọt phim như em ấn tượng và quan tâm.

Càng biết thêm nhiều về anh lại càng thấy yêu quý anh nhiều hơn. Một diễn viên xuất sắc, một con người với nhân cách tuyệt vời. Một ngôi sao tỏa sáng mà không bao giờ phô trương. Một tài năng đích thực.

Có lẽ, em không phải là fan anh. Nhưng em chắc chắn là một người yêu những bộ phim của anh. Một khán giả yêu thích diễn viên WonBin, yêu thích những nhân vật mà diễn viên Wonbin đóng

Chỉ vậy thôi, gửi đến "anh" mà đáng nhẽ qua sinh nhật là vừa đủ tuổi "chú" em. Em đã trở thành "khán giả" trung thành của anh như vậy đấy.

Tái bút: "Chú" thế bao giờ chú ra phim mới đấy Chú có biết phim cũ của chú khó tìm như thế nào không, cái có vietsub thì mờ nhoẹt, cái có engsub thì mất part loạn cả lên. Chờ phim mới của chú để down HD ngắm chú cho nét mà càng chờ càng mất hút là làm sao

Bình luận

đã có kết quả ở #2 nhé mọi người  Đăng lúc 22-11-2013 04:54 PM
mac cuoi hen em  Đăng lúc 4-11-2013 01:31 PM
em cũng đang đọc bài của em ấy với rất nhiều cảm xúc thì cũng bỗng cười bật lên với cải icon chặt chém Bin kinh hoàng của em ấy, hiiii  Đăng lúc 4-11-2013 01:08 PM
ui trời, hachan dùng cái icon chặt chém anh Bin dữ quá nên anh trốn luôn rồi em ợ  Đăng lúc 4-11-2013 08:43 AM
đúng là tìm raw HD phim của a Bin mòn con mắt mới được luôn,  Đăng lúc 2-11-2013 10:56 PM

Rate

kieunt + 5 SBD 11

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-11-2013 17:40:27 | Xem tất

Từ Won Bin - Anh chàng mùa thu  Han Tae Suk trong bộ phim “ Trái tim mùa thu”

Trái tim mùa thu là bộ phim truyền hình đầu tiên trong loạt phim về Tình yêu bốn mùa, được chắp bút bởi biên kịch Oh Soo Yeon và được chỉ đạo bởi đạo diễn Yoon Seok Ho. Có thể nói bộ phim Trái tim mùa thu là tác phẩm thuộc hàng kinh điển của màn ảnh nhỏ xứ Hàn trong thời kì hoàng kim của làn song Hallyu. Bộ phim đã làm tan chảy bao trái tim của khản giả khắp châu á. Đưa các diễn viên trong phim lên thành nhưng diễn viên hàng đầu, được khán giả trong và ngoài nước hết sức mến mộ.

Đây là bộ phim nòi về câu chuyện tình yêu đẹp, lãng mạn nhưng có một kết thúc buồn. Nhưng tại sao bộ phim lại thành công đến như thế, tại sao đến bây giờ sau 13 năm mà bộ phim vẫn khắc sâu trong tim những người hâm mộ?

Để có một bộ phim thành công như vậy phải kể đến rất nhiều yếu tố, từ biên kịch, đạo diễn, ekip làm phim… và đặc biệt là các diễn viên.

Ở đây, tôi xin nói riêng về phần diễn xuất . Tất cả các diễn viên trong phim đều khắc họa nhân vật một cách xuất sắc, tài tình và rất chân thật toát lên được tính cách nhân vật, nội tâm nhân vật từ ánh mắt đến cử chỉ, điệu bộ, lời nói. Nó không quá cường điệu, không quá nhạt, ko làm quá mà lại vừa đủ, vừa tự nhiên, vừa nhẹ nhàng nhưng sâu sắc. Điều đó làm cho sức hút của bộ phim càng tăng lên.

Ngoài 2 nhân vật chính trong phim là Eun Suh và Chun Suh thì nhân vật Han Tae Suk do Won Bin đóng làm tôi ấn tượng hơn cả.

Có lẽ ấn tượng trước tiên của tôi với Won bin là vẻ đẹp trai công tử của anh ý, với kiểu tóc vuốt keo ngược lên tạo thành cơn sốt kiểu tóc dành cho các bạn nam học sinh sinh viên ở Việt Nam. Tôi còn nhớ, lúc đó trong lớp tôi, các bạn nam cũng xịt keo vuốt tóc đi học, đi đến đâu thơm lừng đến đấy, mỗi tội ít người được đẹp trai như Won bin.

Chẳng những đẹp trai, tài giỏi mà anh còn là chủ sở hữu của cả một khu nghỉ mát hoành tráng ở Gangwondo. Câu nói kinh điển: “Cô muốn bao nhiêu?” của Tae Suk chính là một trong những ví dụ cho thấy sự giàu có của anh.

Khi muốn biết được cô Choi là ai, anh đã rất thông minh lấy điện thoại của mình gọi vào điện thoại của bạn rồi để điện thoại của bạn vào máy bàn gọi cho tổng đài để cô Choi nhấc máy, cứ thế là đến tổng đài. Để biết mặt cô Choi 37 tuổi và có 2 con.

Khi biết cô Choi là ai, anh bắt đầu tấn công, trước hết dùng cái quyền của mình để bắt quản lý sắp xếp Eun Suh làm bộ phận buồng cho phòng anh. Kể từ đây, nhiều trò cười vỡ bụng mà anh bày ra để chọc Eun Suk và cũng là cách để Eun Suk luôn ở bên cạnh anh.

Nào thì vụ mất đồng hồ nhưng có mất đâu, anh dấu dưới đệm ghế đó chứ, làm cho Eun Suk và bạn mò cả vào nhà rác để tìm. Cuối cùng nhận được cái bánh pizza của EunSuk và nói 1 câu xanh rờn:
Cảm ơn vì pizza nhé, chỉ là trò đùa thôi
Vâng, cái kiểu thích hành người mình thích mà chưa có ai có người thiếu gia thôi.

Rồi đến lúc muốn hẹn hò lại ko dám nói lúc tỉnh mà mượn rượi để nói trước là trình bày hoàn cảnh gia đình, bí mật trong lòng sau thì là :

Tất cả những gì anh thể hiện tình yêu của mình mới đầu hơi cứng nhắc và hơi thô đôi lúc hơi trẻ con nhưng đều thể hiện tình yêu chân thành mà anh dành cho Eun Suh. Đặc biệt, anh còn đi cầu xin chị quản lý bộ phận cho Eun Suh quay trở lại làm việc ( mặc dù anh chính là chủ của khu nghỉ dưỡng đó). Khi biết chị quản lý có những lời xúc phạm đến người mình yêu anh đã thể hiện thái độ gay gắt :

Khiến cho chị quản lý cũng sững người

Đã không ít lần Tae Suk tỏ tình thẳng thắn với Eun Suh, mặc cho cô ấy có đáp lại hay không, anh vẫn quan tâm , chia sẻ, chăm sóc cô ấy như là niềm vui là hạnh phúc của chính mình

Đó chính là tình yêu chân chính…

Anh chàng họa sỹ đa cảm, si tình với mối tình đơn phương Eun Suh. Tình yêu của anh không mang sự ganh đua, ích kỉ, không mang sự chiếm hữu mà là một tình yêu chân thành, xuất phát từ chính trái tim anh, từ tình yêu chân chính của anh luôn coi hạnh phúc, niềm vui của người yêu là hạnh phúc niềm vui của chính mình.

Luôn luôn cố gắng hoàn thiện bản thân để làm vừa lòng người mình yêu.

Vậy nên anh đã bao nhiêu lần hành động trái với những điều anh nghĩ, hành động trái với cái lẽ đàn ông bình thường họ cũng ko thể làm như vậy với người mình yêu.

Yêu rồi tha thứ rồi yêu và tha thứ… cứ thế đã ko biết bao nhiêu lần ES và người bạn thân làm trái tim anh đau đớn, tan nát, làm trái tim anh tổn thương. Nhưng cũng vì ES mà anh bở qua tất cả, hi sinh tất cả cũng chỉ vì 1 điều: “ Chỉ cần có em là đủ”

Khi ES đã từ chối là không có tình cảm gì với Tae Suk thì Tae Suk sống trong những ngày đau khổ nhưng vẫn không quên luôn cầm chiếc điện thoại nói
ES, hãy gặp nhau đi… ES anh yêu em…

Rất xúc động, tình yêu quá dành cho người mình yêu quá lớn, khiến anh dồn hết tâm huyết vào nó mà ko hề so đo tính toán thậm chí cũng không có 1s để nghĩ đến chuyện dừng lại.

Càng về cuối phim, thì tình cảm, tình yêu chân thành mà Tae Suk dành cho ES càng hiện rõ, sãn sang hi sinh cho người mình yêu, ngay cả khi biết ES bị mắc bệnh hiểm nghèo.

Thậm chí anh ko yêu cầu em đáp trả  lại tình cảm của anh. Hãy để anh giúp em trả tiền cho ca phẫu thuật. Anh sẽ giúp em điều trị căn bệnh ung thư ấy. Và khi nào em khỏe lại…khi em hoàn toàn hồi phục…

Đến câu nói đó khiến tôi ko khỏi suy nghĩ không khỏi cảm phục và xúc động về tình yêu mà Tae Suk dành cho ES. Tình yêu quá lớn, khiến Tae Suk chấp nhận tất cả, thỏa hiệp với tất cả để sao cho ES chấp nhận sự giúp đỡ của mình… đó chính là tình yêu chân yêu chân chính.

Mọi lúc, mọi nơi, mọi hành động anh làm đều hướng tới người anh yêu, hướng tới những điều tốt đẹp nhất dành cho người anh yêu, luôn muốn người mình yêu được hạnh phúc… đó chính là tình yêu chân chính.
Còn rất nhiều, còn rất nhiều những chi tiết mà Tae Suk thể hiện tình yêu chân thành dành cho ES nhưng tôi chỉ nói một vài chi tiết mà tôi thấy ấn tượng nhất ở trên thôi.

Yêu chân thành và luôn coi hạnh phúc của người mình yêu chính là hạnh phúc của mình, Tae Suk dẫu không được Eun Seo đáp lại tình cảm nhưng anh vẫn luôn cầu chúc hạnh phúc cho hai người. Một hình tượng đẹp và buồn của Won Bin trong ‘Trái tim mùa thu’ để lại cho khán giả sự xúc động cho một tình yêu cao cả biết hy sinh. Cũng từ vai diễn đó, Won Bin được fan nồng hậu gọi anh là "chàng trai mùa thu"

Đến Won Bin - Chàng trai có trái tim ấm áp

Đến nay, người ta nói đến Won Bin với vai trò là một diễn viên điện ảnh tài năng, một người mẫu đắt giá, một anh chàng hiền lành, một nụ cười trong sáng, một trong những người đàn ông hấp dẫn nhất... không cần sự phô trương để đánh bóng, Won Bin tự thân mình đã toả sáng.’

So với các sao cùng thời đứng top đầu trong làng giải trí thì Won Bin có lẽ là cái tên trầm lặng nhất. Tuy không đóng nhiều phim nhưng mỗi một bộ phim anh đóng đều để lại ấn tượng tốt với khán giả, để lại những dấu ấn sâu đậm.

Nhập ngũ khi đang ở đỉnh cao sự nghiệp, khi nghiệp diễn xuất đang được thăng hoa để lại sự nuối tiếc cho khán giả.

Sau khi anh xuất ngũ hầu hết dành thời gian của mình đi làm từ thiện - một người có trái tim thiện nguyện. Won Bin tham gia rất nhiều hoạt động từ thiện của rất nhiều tổ chức khác nhau.

Năm 2007 anh được bổ nhiệm làm đại sứ thiện chí của UNICEF và có chuyến tình nguyện tới nhiều nước như Đông Timor, Gambia để giúp đỡ chăm sóc y tế cho những đứa trẻ nghèo.

Anh tham gia vào bộ ảnh từ thiện của Louis Vuitton và tạp chí đàn ông GQ để quyên góp tiền cho các nạn nhân của trận động đất Tứ Xuyên.

Won Bin còn là Đại sứ thiện chí cho chiến dịch từ thiện Búp bê AWOO tại Hàn Quốc. Tham gia chiến dịch, Won Bin cũng tự tay làm một cặp búp bê và đặt tên là Jose để kêu gọi mọi người ủng hộ hoạt động ý nghĩa này.

Mới đây nhất, vào tháng 5/2013, Won Bin trở thành đại diện của hoạt động từ thiện với tên gọi “Chia sẻ những thời khắc hạnh phúc tươi đẹp” do Center Pole tổ chức nhằm giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn. Và anh, không chỉ là đại diện hình ảnh mà còn trực tiếp ủng hộ tiền cho hoạt động hết sức ý nghĩa này.

Anh cũng cũng huy động các fan của anh trên toàn châu Á thành lập một tổ chức từ thiện mang tên Venus nhằm quyên góp sách vở và trang thiết bị học tập cho một trường học tại Basse, Pháp.

Hình ảnh mới hoàn toàn của anh trong mắt tôi không chỉ là một diễn viên tài năng, một người mẫu sáng giá mà còn là một con người rất đỗi nhân từ và hướng thiện. Không quản ngại đường xa, không quản những khó khăn vất vả, không quản ngại bất kì điều gì , anh tham gia cứ âm thầm như thế, nhẹ nhàng như thế, tận tâm như thế… điều đó càng khiến cho các fan tự hào hơn về anh, tự hào hơn khi là fan của anh, tự hào hơn khi họ có một idol như thế.

Đây là bức ảnh mà tôi thích nhất trong suốt quá trình anh đi làm từ thiện:

Nhìn bức ảnh đó nói lên được rất nhiều điều.

Gương mặt anh thư thái, nhẹ nhàng, ánh mắt ánh lên sự ấm áp, bao dung, dịu dàng bàn tay anh ôm em bé trọn trong lòng thể hiện sự che chở, bảo vệ em bé. Em bé thật quá nhỏ ngồi ngoan ngoan trong lòng, nụ cười hạnh phúc thật tươi nở trên môi.

Như hình ảnh bàn tay người mẹ hiền bao bọc đứa con thơ dại. Đây có thể coi như một hình ảnh ẩn dụ để kêu gọi mọi người hãy cùng nhau bảo vệ các em nhỏ đặc biệt là các trẻ em nghèo gặp nhiều khó khăn.

Tôi cũng thực sự cũng rất nể trọng những người nổi tiếng làm từ thiện, góp chút công sức cho sự phát triển của xã hội cho sự công bằng của xã hội. Làm từ thiện mà không hoa trương.

Hiện tại anh gầy hơn, gương mặt đã có dấu hiệu của thời gian nhưng những tính cách của anh vẫn không hề thay đổi: kín tiếng và âm thầm.

Khi được biết anh đã có người yêu, tôi mừng cho anh,  mừng anh đã tìm được tình yêu của đời mình, mừng hơn nữa khi chị ấy cũng cùng nghề với anh, cùng công ty của anh như vậy anh chị sẽ có thời gian hiểu nhau hơn, chia sẻ quan tâm đến nhau nhiều hơn và cũng dễ thông cảm với nhau hơn.

Tôi chúc anh sẽ sớm có một Happy ending thật hạnh phúc.

Chúc mừng sinh nhật anh !!!

Bình luận

Giời ạ, hôm nay mới có time đọc bài của Bingo : Hay quá .  Đăng lúc 9-11-2013 10:47 PM
Bài viết thật hay & đầy cảm xúc. Mình rất yêu Tae Suk & cứ ngỡ là luôn nhớ hết từng hình ảnh câu nói của anh. Cám ơn rất nhiều.  Đăng lúc 8-11-2013 10:53 PM
Vậy thì keo nè Pa ui, hihi  Đăng lúc 7-11-2013 01:04 PM
giờ còn phong bì nữa hả chị? ng ta bóc hết từ đời nào rùi à, hihi  Đăng lúc 7-11-2013 12:56 PM
phong bì nè Pa, mà Binkyo yêu Tae Suk nhiều lắm đây  Đăng lúc 7-11-2013 12:54 PM

Rate

kieunt + 5 SBD 12

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-11-2013 15:32:10 | Xem tất

Em là một nàng ma kết không giỏi thể hiện tình cảm cho lắm, nên ...

Yêu quý Bin từ hồi xem lại Trái tim mùa thu, rồi google tất cả mọi thứ về Bin, từ hình ảnh, phim, quảng cáo, phỏng vấn... Để rồi chìm đắm luôn vào thế giới của Bin, thế giới của một chàng trai kín đáo, ít nói, hay ngượng ngùng, nhưng đầy tình cảm và yêu thương. Càng tìm hiểu về Bin, lại càng yêu Bin của chúng ta nhiều hơn. <3
Chúc Do Jin của em (hí hí) sinh nhật vui vẻ
P/s : Bộ phim hài tình cảm 100 tập của em đâu huhu
PP/s : xem The heirs có một cảnh nhắc tới Ahjussi mà sung sướng vỡ tim

Bình luận

có xem đây là bài dự thi ko nhỉ?thế e có coi Good Doctor ko?nhắc đến anh ấy 2 lần luôn nhé,còn The Heirs thì lúc nhắc đến, ss cũng đã chạy vào nhà khoe,keke  Đăng lúc 8-11-2013 05:42 PM
bộ trưởng cho e xin cái hình đi PR nha  Đăng lúc 8-11-2013 08:16 AM
sorry bộ trưởng, bi giờ em mới đc nhìn cái hình bộ trưởng làm...em rưng rưng nc mắt, đúng là bộ trưởng của em, iu tóa<3333333  Đăng lúc 8-11-2013 08:14 AM
tem, phong bì, keo dán.... kakaka em chào bộ trưởng xì Pung  Đăng lúc 8-11-2013 07:59 AM
bo truong tu suong ma cung biet ngai hu?  Đăng lúc 7-11-2013 08:52 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
kieunt + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-11-2013 20:36:47 | Xem tất

Xin chào nhà anh Bin^^
Từ hôm ss Kieunt sang phát thiệp mời em đã định qua viết bài luôn rồi nhưng thực sự thì phim anh Bin em coi không có nhìu, chính xác thì những phim khác em chỉ nghe tiếng chứ coi hết chắc chỉ có "Trái tim mùa thu" Phim chiếu lúc đó em học lớp 5,6 gì đó, thiệt tình hồi đó cũng chưa biết hâm mộ là gì chỉ biết phim rất rất cảm động, và em thích nam thứ nhiều hơn nam chính rất nhiều đơn giản vì anh ấy không mềm yếu, anh ấy đẹp trai hưn và anh ấy giàu
Đến bây giờ khi nhắc đến Won Bin, em vẫn nhớ đến "Trái tim mùa thu", bộ phim mà đến giờ xem lại vẫn thấy hay như thế, bộ phim có cả tình cảm gia đình, anh em, bạn bè, mẹ con và em ước gì có đủ khả năng viết fanfic cho Eun So sống tiếp và cao chạy xa bay cùng nam thứ đẹp trai . Phim hàn hồi đó chuộng kiểu nhân vật nam lạnh lùng, tâm sự chất chứa và nói chung là cái kiểu sao sao đó em không có thích nhưng Tae Suk của Bin thì không giống như vậy, có một chút lãng tử, một chút nổi loạn bất cần, cái chất rất ư nghệ sĩ và em thích {:438:}
Đáng nhớ nhất có lẽ là đoạn Tae Suk hỏi Eun So "cần bao nhiêu tiền", thiệt tình chứ em thấy Eun So tội thì tội thiệt nhưng mà Tae Suk cool quá khi Eun So trả lời rằng "anh có thể cho em bao nhiêu, em cần rất nhiều tiền" khiến Tae Suk ngỡ ngàng, dù cô ấy nói dối anh, dù biết cô ấy chỉ yêu một người khác, nhưng dường như chỉ một giọt nước mắt của cô ấy cũng đủ làm tiêu tan hết sự phẫn nộ, giận dữ của Tae Suk. Khi anh cầm hộp thuốc của cô ra cửa hàng, khi anh biết cô đang chịu đựng căn bệnh gì, khi anh tìm cô để nói lời xin lỗi, nhớ coi lúc đó em có khóc, không nhiều nhưng nước mắt tự dưng chảy ra{:402:} với em đó là cảnh ấn tượng nhất phim, nên nam chính cũng theo gió bay đi luôn (xin lỗi chú Song, có trách thì trách anh Bin môi dày đẹp trai quá làm chi ) cái kết phim buồn có thể khiến cho mọi người thương tiếc cho đôi tình nhân yêu nhau và chỉ có thể gặp nhau trên thiên đường nhưng em nghĩ người ở lại mới là người đau khổ nhất, giống như khi coi Bridal Mask, Shunji tự sát ở cuối phim, và anh ấy có thể nói lời xin lỗi với Mok Dan trên thiên đường, nhưng người còn sống là Kang Tô sẽ đau khổ gấp bội, mất người bạn quan trọng nhất, mất người mình yêu nhất nhưng vẫn sống(xin lỗi em lại PR cho phim tí), thế nên em thích sự chọn lựa của Tae Suk, anh ấy yêu Eun So không hề thua kém nhưng anh ấy đã lùi lại một bước, và cũng chịu đựng nhiều hơn nữa, có thể sau này anh ấy vẫn kết hôn vẫn sống nhưng Eun So thì vĩnh viễn nằm lại ở một góc bí mật trong tim anh ấy. Trong suốt quãng thời gian Eun So chống chọi với bệnh tật, Tae Suk lặng lẽ ở bên, lặng lẽ cho đến lúc giải từng nắm tàn tro của cô ấy xuống.
Có thể em không xem hết phim của Bin nhưng em nghĩ diễn viên có một vai diễn khắc sâu trong tâm trí người xem đã đủ để khẳng định vị trí của người đó rồi, hơn mười năm qua Bin luôn nằm trong top những sao đẳng cấp nhất, đó là theo cách hiểu của em, không xì căng đan xì khói, không có những bóng hồng chớp nhoáng đình đám trên báo, một ngôi sao có thể gọi là mẫu mực, có thể em không phải fan anh ấy nhưng em khâm phục những gì Bin đã thể hiện, đã cống hiến, và chúc mừng cho tình yêu mà anh công khai nữa chứ nhỉ vâng chàng_quý ông lịch lãm, và nàng_bông hồng cá tính của sâu bít Hàn, còn chờ gì nữa, Ajushi, làm tới thâu chú, có vài bơi bi làm tin mừng cho fan đi Các chú U40 cố lên {:412:}
vâng viết đến đây em cũng cạn hết cả chữ nghĩa rầu, em xin hết, kiểu gì thì giải nó cũng không về tay em đâu, lần nào cũng thế nên em quen rùi

{:290:}Chúc cuộc thi thành công tốt đẹp *tung bông*{:290:}

Bình luận

đã có kết quả ở #2 nhé mọi người  Đăng lúc 22-11-2013 04:55 PM
^^cảm ơn ss :"> ss cũng thế naz, chủ nhật zui zẻ  Đăng lúc 10-11-2013 08:14 AM
chúc em ngày mới tốt lành...  Đăng lúc 10-11-2013 08:12 AM
thế thì em tìm down thâu^^ss ngủ ngon nha, chào ss ;"))  Đăng lúc 9-11-2013 11:35 PM
ss tin rằng sẽ ko làm em thất vọng:))))))  Đăng lúc 9-11-2013 11:33 PM

Rate

kieunt + 5 SBD 13

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách