Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Cass♥KST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy 8th Anniversary of our Boys's debut] {Vietsub + Kara} THSK - History in J

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 25-12-2011 22:28:39 | Chỉ xem của tác giả
ôi DBSK
cái tên mà lúc nào cũng yêu quý trân trọng
DBSK nơi tình yêu cất cánh nơi các anh luôn ở bên nhau nơi luôn có cass nơi cass luôn tự hào
8yearswithTVXQ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 26-12-2011 16:48:59 | Chỉ xem của tác giả
mình làm d1 mà vừa làm vừa nhìn giai ăn làm mình đói gần chết
tại sao các chàng trai lại có thể có những biểu hiện *ngon ngon ngọt ngọt ko ăn là tiếc* như thế nhờ >"<

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 26-12-2011 21:21:45 | Chỉ xem của tác giả
Vào những ngày cuối năm 2003: DBSK - ah nhóm nhạc mới của Hàn.Nghe bảo sẽ tiến ngôi Shinhwa (mơ đi )

Năm 2005- 2006: DBSK - ah nhóm nhạc hàng đầu của hàng chứ gì ? huyền thoại mới của Kpop hả ?
Còn nữa cái nhóm mà có nhóm trưởng bị đầu độc đúng k? antifan ác thế ?

Năm 2007: Tohoshinki,DBSK với TVXQ là 3 nhóm nhạc hả?
Những ngày cuối năm 2007:  Cuối cùng cũng phân biệt được mấy nhóm nhạc Hàn. Và đã biết 3 nhóm trên là 1. Hic sao lắm tên thế?
Rising Sun: Changmin và DBSK
Sao maknae nhóm này cao thế không biết? Tên Max nhỉ? Dễ thương thật, lại còn thích Harry Potter nữa,số yêu thích cũng là số 7. Yêu quá đi
Và từ đó có một con nhóc hâm hâm yêu Min xuất hiện

Năm 2008: Min ah Min là nhất phải nghe Min hát thật nhiều
Và con nhóc đó đã bị dụ dỗ bởi không chỉ một mà 5 giọng hát năm con người được gọi là "những vị thần phương Đông"

Năm 2009: Ngỡ ngàng,bối rối, thất vọng rồi lại hi vọng
Đó là quãng thời gian con nhóc đó bắt đầu phải lớn và cũng là lúc bắt đầu nuôi dưỡng một niềm tin giành cho nhưng người xa lạ ở một đất nước khác.
.
.
.
.
.
Những ngày giữa năm 2011: - Nhóc con ah? vẫn ở đó chứ?
                                              - Dạ! vâng vẫn ở đây
                                              - Có cô đơn không?
                                              - Có,đi trên con đường này một mình thật buồn
                                              - Vậy hãy đi tìm những người đồng hành đi
VÀ con nhóc đó đã tìm thấy những người bạn có thể khóc và cười cùng với nó vì 5 người xa lạ đó
Cassiopeia thật lâu để biết mình có một cái tên khác,thật lâu để hiểu ý nghĩa một cái tên rất quan trọng với DBSK/TVXQ/THSK. Có quá muộn không?
Và câu trả lời là Không
Chẳng có gì là muộn khi bạn luôn tin tưởng phải không Nhà yêu?

Shim Changmin,Jung Yunho,Kim Jaejoong,Park Yoochun,Kim Junsu ah
Biết các anh rất lâu rồi nhưng yêu các anh thì em phải mất rất nhiều thời gian đó, còn mất nhiều thời gian để biết và yêu chòm sao Cassiopeia hơn. Nhưng mà giờ em yêu họ hơn các anh rồi biết không?
5 vị Thần ah! Cảm ơn các anh nhiều lắm vì vậy em sẽ yêu các anh đến hết cuộc đời này nhé? Nếu có kiếp sau em sợ sẽ không còn đủ dũng cảm yêu các anh như bây giờ đâu.

Jung Yunho ah! anh là người đầu tiên em biết tên đó,em biết cái tên Yunho chứ không phải U-Know đâu nha.Nói thật là ấn tượng ban đầu về anh trong em chẳng có gì ẩn tượng cả đến mặt anh lúc đó em còn chẳng nhớ. Nhưng Dún à! Anh có biết từ  lúc đó em đã khâm phục anh thế nào không? Bị người ta hại như vậy mà anh vẫn thật rất tốt bụng,sao anh có thể tha cho cô gái đó dễ dàng vậy chứ? Vì điều đó mà cái tên DBSK mới bắt đầu ghi vào bộ óc trơn phẳng của em đấy.

Hero cái tên mà em biết đầu tiên về anh và bây giờ em không có thèm dùng nữa Chê ghẻ ah! Từ lúc đó cho đến bây giờ em vẫn không hiểu cái tên Hero đó có lúc nào hợp với anh không nữa? Lần đầu tiên nhìn thấy anh,sao nhỉ? Eo giống con gái thế ? Ôi trời cộng thêm cái xì tai hồi Triangle mà em chưa có yêu DBSK được đây Nhưng sao lúc đó quanh em toàn người bị anh bỏ bùa thế hả?

Park Yoochun! Anh là con người gì vậy hả?  muốn xưng "tôi" lắm nhưng mà thôi đành vậy,tha cho anh đó. Phải nói là em không có ấn tượng gì với anh ngoài việc anh là thành viên của DBSK ra hết. cho đến khi cái phim SKKS. Yah! Thật là không phải anh không ấn tượng, nếu không sao con cháu em nó chết anh suốt mấy năm nay cơ chứ? nếu không sao con bạn em sao bao ngày ca bài ca Minnie của em mà nó không ngấm mà lại ngấm Park đại ra chuyên bán dép lào chứ? Chỉ là em bị Min che mắt rồi

Kim Junsu ah với đơn bào của em ấy thì chẳng cần nói nhiều nhỉ? Chỉ đơn giản thôi vì đó là anh vì đó là Xial Junsu của DBSK vì vậy nên em yêu anh thôi. Thật ra em không ấn tượng với giọng hát của anh nhiều bằng Chê ghẻ với Min đâu nhưng từ khi nghe "timeless" em mới bắt đầu chú ý SuSu. Su của em chỉ cần hát và được hát thôi nên chẳng có gì có thể che khuất được Su cả vì Su hát quá tuyệt. Yêu đơn bào quá đi.

Shim Changmin ah! Sao trên đời này lại có anh để em rơi vào bể khổ thế này chứ? Làm sao em yêu ai được đây? Làm sao em chống lầy đây? Min ah anh yêu đi được không? Không phải ai cũng được nha, em mong đó không phải là một người nổi tiếng vì em biết Min của em không thích bị chú ý quá nhiều. Vậy nên lúc này anh mệt lắm đúng không? Min ah yêu ai đó đi nha để chị ấy chăm sóc cho anh làm chỗ dựa cho anh. Min ah anh biết không vì anh em mới tin có tình yêu sét đánh đó

Gái nhà: ôm từng người và đè ra hun hít
Nữa năm qua thật có nhiều sự kiện được cùng gái nhà trải qua. từ một fan zai đơn độc giờ là một Cass trong 1 đại gia đình lớn Cassiopeia. Và có tên mới "Gió bé" cái tên nhà đặt cho (ah cái này do Gấu yêu kêu đầu tiên nhỉ?). Chẳng biết nói gì với nhà nữa vì thời gian qua nói nhiều rồi nên "Yêu nhà lắm"

Cuối cùng :
Chúc mừng sinh nhật DBSK/TVXQ/THSK

8 năm 1 chặng đường có người đã đến và cũng đã có người ra đi nhưng chúng ta vẫn sẽ đi tiếp con đường đó cho đến tận cùng

Ps1: tí quên công lao của SJ. Nhờ mấy bạn siêu quậy nhà ELF mà mình biết nhiều hơn về 5 thần. lý do có mấy bà chị là ELF Vì vậy qua đây xin gửi lời cảm ơn chân thành tới 13 người bạn đặc biệt của 5 thần 18 tên quỷ sứ

ps2: ss Nu em viết rồi nha ss viết đê

Bình luận

iêu :*:*:*:*:*  Đăng lúc 27-12-2011 11:47 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
gaumapu + 5 Ừ, do Gấu yêu đặt đầu tiên á! G.
kanu + 5 Ứ biết viết thế nào :((
josemario + 5 chơm Gió bé :*:*:*:*:*:*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 26-12-2011 21:22:31 | Chỉ xem của tác giả
Các chàng trai của em,chúc mừng TVXQ/DBSK tròn 8 tuổi!
Và cũng đã được khoảng 1 năm từ ngày em bắt đầu trở thành fan của TVXQ/DBSK/THSK.Cũng là một sự kiện đáng mừng chứ các anh nhỉ? ^^
Thực xin lỗi vì em đã không cùng các anh bước đi trên chặng đường 8 năm này sớm hơn.
Đồng thời em cũng muốn cảm ơn vì rất nhiều điều các anh mang đến cho em.
Đối với em,các anh là cả thế giới.
Em trân trọng từng kỉ niệm khi các anh bên nhau,dù là điều nhỏ nhặt nhất.
Em hạnh phúc khi ngắm nhìn các anh tươi cười vui vẻ với nhau và khi cảm nhận được tình yêu và sự ủng hộ của OT5 fans đối với cả 5 người.
Em đau đớn khi nhìn từng người trong các anh đau khổ nhưng không thể giúp được gì.
Em thất vọng khi mọi thứ đều đã thay đổi.Tất cả những điều tốt đẹp trong quá khứ đều không có ở hiện tại,nên em chỉ có thể hi vọng ở tương lai mà thôi.
Em tức giận khi những kẻ tầm thường cũng có thể nhanh chóng đạt được những điều mà các anh phải tốn công sức 5 năm trời ở bên Nhật.Nhưng không sao,em biết chỉ có THSK mới là vĩnh cửu,mới được công nhận là Japanese artist.^^
Các anh ạ,em là một người dễ bị lãng quên.Cảm giác thật buồn và cô đơn.Nhưng em ghét nhất là bị thương hại,bởi vậy em luôn giấu nỗi buồn đó đi,không muốn nói với ai cả.Lúc đó em chỉ muốn yên tĩnh,cuộn mình lại trong thế giới của riêng em,đắm chìm trong âm nhạc của các anh.Giai điệu da diết,5 giọng hát hòa âm đầy cảm xúc luôn là liều thuốc xoa dịu nỗi đau trong lòng em.Cảm ơn các anh một lần nữa.^^
Jaejoong Yunho Yoochun Junsu Changmin à,nếu là thần thánh mà không thể ở bên cạnh những người mình yêu thì em chỉ muốn các anh là người thường thôi.
Như Jaejoong đã nói,thời gian sẽ xóa nhòa dần những hiểu lầm và đau khổ.Em mong ngày gặp lại các anh có thể ôm chặt nhau,mỉm cười hoặc lặng lẽ rơi nước mắt.Mong sau này khi tất cả những điều không hay qua đi,các anh sẽ sống như một gia đình,được hạnh phúc bên nhau mãi mãi.
Em rất yêu TVXQ,
           yêu Youngwoong Jaejoong, Uknow Yunho,Micky Yoochun,Xiah Junsu,Choikang Changmin,
           yêu Kim Jaejoong,Jung Yunho,Park Yoochun,Kim Junsu,Shim Changmin.
Jaejoong ah,đừng khóc,chả phải anh đã bảo đàn ông con trai chỉ được khóc 3 lần trong đời thôi sao?^
Yunho ah,trong nước mắt có chất tiêu diệt nỗi đau đấy,anh đừng nên lúc nào cũng giữ khư khư trong lòng,không thì sẽ dễ bị bệnh tim lắm.Nếu được,cho em nhìn nước mắt của anh một lần duy nhất thôi.Em sẽ không cho là anh yếu đuối đâu,vì Yunho em yêu rất kiên cường mà! ^^
Yoochun ah,bây giờ khi Jaejoong và Junsu khóc thì anh là người dằn nước mắt lại.Anh đã trở nên mạnh mẽ hơn xưa rồi.Em rất nhớ Yoochun của ngày 19/07/2007 tại Budoukan.TT_TT
Junsu ah,trải qua khó khăn tất nhiên con người ta phải trưởng thành hơn.Em chỉ muốn ngắm nhìn lâu,thật lâu nụ cười ngây thơ của anh.Hạnh phúc nhé,chàng trai tháng 12! ^^
Changmin ah,những giọt nước mắt của anh vào ngày 15/11/2008 thực sự rất quý giá.Maknae của chúng ta giờ trông già quá!TT_TT Anh à,anh có thể giận những người anh trai của anh,nhưng anh vẫn luôn yêu họ phải không? ^^
Ah,còn một điều.Em hiểu hoàn cảnh hiện tại và hiểu tình cảm 2 bên giành cho nhau,nhưng nghe “Just two of us” hay “Three of us” đều khiến em có cảm giác mất mát và tổn thương.
Em muốn nói lời cuối: Em muốn là fan của TVXQ mãi mãi.Cảm ơn các anh vì đã khiến em yêu các anh. ♥

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
josemario + 5 :x:x:x:x:x:x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 26-12-2011 21:53:20 | Chỉ xem của tác giả
8 năm, ko quá dài nhưng cũng ko phải là chặng đường ngắn ngủi.
Nó đủ để làm thay đổi nhiều thứ, nhiều con người.
Dù bỏ lỡ mất cơ hội đi cùng anh trọn vẹn cả 8 năm, nhưng chúng ta còn nhiều thời gian mà phải không anh? sẽ cùng nhau đón chờ 9 năm, rồi 10 năm....đến bao giờ anh ko thể đứng trên sân khấu còn em ko thể làm 1 fangirl lặng yên bên cạnh ủng hộ anh.

Chúc mừng sinh nhật, năm chàng trai của em.

Bình luận

Ừ, chúng ta sẽ cùng nhau đón chờ 9 năm, rồi 10 năm, nhé! ^^  Đăng lúc 31-3-2012 02:06 PM
năm chàng trai của em :-* *thơm kẹo, ăn kẹo* :">  Đăng lúc 28-12-2011 12:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 26-12-2011 22:20:14 | Chỉ xem của tác giả
8 năm của các anh, nghe thật dài mà cũng thật ngắn
2 năm yêu và chờ các anh, nghe thật ngắn mà cũng thật dài

Chúng ta sẽ cùng nhau làm cho thời gian các anh bên nhau dài thật dài và thời gian chúng ta phải chờ đợi ngắn thật ngắn lại nhé :x

Sinh nhật vui vẻ *bên nhau* các chàng trai của em :*

Bình luận

*chơm má* Gió của tớ! >:D< *ôm vào lòng*  Đăng lúc 31-3-2012 02:08 PM
@ 2 bạn ở dưới: đừng làm mình suy nghĩ tong tắng =)))))))))  Đăng lúc 28-12-2011 11:44 AM
@Gió: :*:*:*:*:*:* @Dzei: ngửi thấy mùi nguy hiểm à nha ;))   Đăng lúc 28-12-2011 11:36 AM
đọng lại là ngắn và dài, dài và ngắn =)))))))))))))))))))))  Đăng lúc 27-12-2011 05:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 27-12-2011 01:20:59 | Chỉ xem của tác giả
8 năm wa........
cám ơn các anh vì đã đc sinh ra
cám ơn các anh vì đã làm nên 1 TVXQ KO THỂ NÀO WÊN
cám ơn các anh vì đã cho mọi người biết đến cái tên TVXQ
cám ơn các anh vì đã cho mọi người biết đến Uknow Yunho - Hero Jaejoong - Micky Yoochun - Xiah Junsu - Max Changmin
cám ơn các anh vì đã cho mọi người biết đến 5 con người tài năng ấy
cám ơn các anh vì đã cho mọi người biết đc cảm giác nhớ một ai đó là như thế nào?
cám ơn các anh vì đã cho mọi người biết đc cảm giác chờ đợi, kiên trì, quyết tâm là như thế nào?
cám ơn các anh vì đã tiếp thêm sức mạnh cho chúng em, cho chúng em biết gắn bó với mọi, cho chúng em biết đc thứ tình cảm hơn cả gia đình
cám ơn các anh vì đã cho chúng em biết đến một TVXQ, cho mọi người biết đến một Cassiopea
cám ơn các anh vì....................................................mọi thứ
chúc mừng sinh nhật các chàng trai của em, các chàng trai của cả thế giới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 27-12-2011 11:16:41 | Chỉ xem của tác giả
mình mong có người dịch cái này mãi
cuối cùng là project đặc biệt của subteam thanks
xem xong sẽ nói cụ thể
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 27-12-2011 23:54:39 | Chỉ xem của tác giả
Anh
Em xin lỗi vì hôm nay mới có thể vào đây viết về ngày rất quan trọng với chúng ta
Chúc mừng sinh nhật anh :">
Đã 8 năm rồi ấy, nhưng thời gian em biết tới và bên anh chỉ là già nửa quãng thời gian ấy
8 năm, chẳng dài cũng chẳng ngắn nhưng em thích số 8, con số may mắn và là giờ sinh của em
Năm ngoái em đã nói điều này ở blog của mình( giờ em cũng chả biết nó trôi dạt ở đâu nữa, em còn không vào được cái trang ấy) giờ em sẽ lại nói lại nó. Nói đến khi nào đoàn tụ thì thôi :">
Em nói em rất ngưỡng mộ fan H.O.T, họ có thể chờ đợi lâu đến thế. Giờ chúng ta cũng đang chờ đợi, chờ đợi ngày hạnh phúc. Vậy là chúng ta đã bớt đi được một năm trong quãng thời gian chờ đợi, ngày đó đã tới gần hơn rồi anh nhỉ?
Những sinh nhật sau nhất định phải bên nhau đấy, lại cùng hát, cùng thổi nến và ụp bánh lên đầu nhau. Chỉ cần niềm vui nho nhỏ đơn giản ấy thôi, để lại có thể thấy nụ cười hạnh phúc mà lâu rồi anh, em - chúng ta chưa thấy :">
Em nhớ nhiều thứ lắm ấy, nên phải thấy em mới yên tâm
Em định nhắn gửi tới từng người, nhưng thôi, để sinh nhật em còn có cái mà nói chứ, nhể :D
Nhưng mà có ngoại lệ ó, vì anh ấy là leader (ngụy biện *vả*). Định mệnh của em, em sẽ nhìn ngắm thật kĩ chữ kí của anh, đã lâu rồi anh đã không vẽ nó bên dưới chữ kí của mình. Đến ngày em thấy nó xuất hiện một lần nữa là coi như chúng ta xong rồi đấy. Thay vì vẽ hình trái tim như chữ B thì anh hãy tập vẽ cái hình dưới chữ kí ấy cho đẹp vào, như trẻ con mới tập vẽ ấy
Cảm ơn nhân duyên đã cho chúng ta gặp nhau :">

Một lần nữa, chúc mừng sinh nhật - năm chàng trai (của em)
Như thế này này

Bé bỏng, bé bỏng, bé bỏng, bé bỏng, bé bỏng
bản chất kinh =))

Bình luận

Ừ, không tính đã chờ bao nhiêu năm, chỉ cần vui vì khoảng thời gian mình chờ đã ngắn thêm 1 năm! *chơm má* Lai của Gấu! *ôm vào lòng lắc lư*  Đăng lúc 31-3-2012 02:10 PM
>:D< nhìn cả nhà iêu wa' a~ *chơm Lai* :">  Đăng lúc 29-12-2011 06:18 PM
Bé bỏng nên cái gì cũng to nhất=)) @Lai: :-*  Đăng lúc 28-12-2011 06:53 PM
trời ơi coi cái tất của bé bỏng bé chưa kìa =)) đang gặm chăn nhớ food-chan nữa chớ =))  Đăng lúc 28-12-2011 12:29 PM
"Chúng ta đã rút ngắn được mọt năm trong quãng thời gian chờ đợi" :*:*:*:*:*:* P/s:cái tất của Min là ... nhất =)))  Đăng lúc 28-12-2011 11:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 28-12-2011 21:14:46 | Chỉ xem của tác giả
   Ah...đã qua ngày kỉ niệm rồi zai ak!! Em đã viết lời chúc, lời nhắn gửi của 1 Cass là e, k hy vọng nó sẽ đến đc với các anh trên twit...hôm nay đọc thread này cảm hứng lại nổi lên..
   Zai ak...các anh debut đc 8 năm, nhưng e chỉ mới thực sự dành tình yêu của mình cho các anh khoảng 3 năm về trc...có lẽ 3 năm k phải là dài so với nhưng Cass đã đi cũng các anh trong 8 năm trời..nhưng nó quả là thời gia quý giá với e.
   Biết và yêu anh, em đã xem đi xem lại bao lần các bài hát, các show, các chương trình thực tế về anh...Để rồi càng xem càng nghiện, càng xem càng thấy yêu những khuôn mặt ấy, những tính cách ấy. Những tình cảm mà các anh dành cho nhau- e trân trọng nó, những tình cảm các anh dành cho Cass- e hạnh phúc với nó.
  Vốn biết cuộc sống trong Showbiz rất phức tạp, những j xuất hiện trc máy quay chỉ là 1 phần...nhưng E vẫn tin rằng tình cảm của các anh dành cho nhau, cho Cass là thật lòng, và chắc chắn những nỗ lực của các anh sẽ được đền đáp xứng đáng.
  Tách nhóm, là điều em không bao h mong muốn...thậm chí đã có lúc suy sụp vì nó..nhưng em tin mọi việc đều có lí do, các anh có lí do của riêng mình...Dù ai có nói j đi nữa, em vẫn tin NHỮNG NGƯỜI YÊU NHAU SẼ VỀ BÊN NHAU..
  E sẽ luôn là Cass, luôn là ng sẽ dõi theo chòm sao hình chữ "W"...luôn ủng hộ và tin vào ngày cả 5 anh sẽ đứng trên sân khấu với nhau thêm 1 lần nữa...
ALWAYS KEEP THE FAITH

Happy 8th Anniversary
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách