Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 36812|Trả lời: 450
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy 8th Anniversary of our Boys's debut] {Vietsub + Kara} THSK - History in J

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

26/12/2003 – 26/12/2011

Vậy là lại một lần nữa, tháng 12 đến với chúng ta rồi các anh nhỉ...
Kể từ lần đầu tiên các anh đứng trên sân khấu, cho tới tháng 12 của năm nay, vậy mà đã 8 năm trôi qua...

Từ những chàng thiếu niên với điệu bộ đáng yêu vẫn còn pha chút ngượng nghịu lần đầu trình diễn, bây giờ các anh đều đã trở thành những người đàn ông chuyên nghiệp quyến rũ chết người trên sân khấu.
Từ những cậu bé chân ướt chân ráo mới vào nghề, bây giờ các anh đã trở thành những tiền bối được thật nhiều thật nhiều đàn em mơ ước và kính trọng.
Và chúng em, từ những cô bé fangirl ngây thơ cuồng nhiệt ngày nào, bây giờ có người đã thành sinh viên, có người đã đi làm, thậm chí còn có người đã lấy chồng và sinh ra những hoàng tử và công chúa xinh xắn.

8 năm, nói nghe thật dài mà thực ra cũng thật nhanh...
8 năm, nói nghe thật bình yên mà cũng chẳng ít sóng gió, phải không các anh?
Trong 8 năm qua, chúng ta đã rất hạnh phúc, và cũng chẳng thiếu những lần rơi nước mắt. Và chẳng thể phủ nhận rằng, cả các anh, cả chúng em đều đã tổn thương thật nhiều. Nhưng bước trên con đường này cho tới tận ngày hôm nay, dù có người bước trước có người bước sau, thì việc gìn giữ trọn vẹn một tình yêu màu đỏ như ban đầu vẫn là điều chúng em tự hào nhất.

Ngày kỉ niệm 8 năm này, hãy là một ngày để chúng ta gạt hết những nỗi buồn và tổn thương các anh nhé. Hãy để ngày 26/12/2011 là ngày mà chúng ta dịu dàng ôm lấy những kỉ niệm tuyệt đẹp ta đã có bên nhau, và mỉm cười thật tươi đón chờ những gì tốt đẹp phía trước.

Là ngày dành cho người trưởng nhóm chúng em luôn tin tưởng.
Là ngày dành cho người anh lớn dịu dàng chúng em luôn cảm ơn.
Là ngày dành cho chàng trai nhỏ tuổi nhất với nụ cười mắt cong chúng em luôn nâng niu.
Là ngày dành cho anh chàng ấm áp mà chúng em luôn bảo vệ.
Là ngày dành cho con người chăm chỉ và nhiệt huyết mà chúng em luôn tự hào.
Và, cũng là ngày dành cho tất cả những người chị, người bạn, người em đã cùng nhau đi đến tận ngày hôm nay vì một tình yêu thủy chung không thay đổi.
Xin chúc mừng ngày kỉ niệm 8 năm debut, Năm Người Đàn Ông tuyệt vời của chúng em!

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
wasaii + 5 keep fighting
kunie + 5 8 năm-5 chàng trai-1 gia đình
gaumapu + 5 8 năm... 1 chặng đường... 1 gia đ.
kanu + 5 Thank you my boys!
ngocxit + 5 Love my boi :-*
josemario + 5 Thanks to my boys :-*:-*:-*:-*:-*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 21-12-2011 00:07:42 | Chỉ xem của tác giả

Những khoảnh khắc đáng nhớ...
Những kỉ niệm chắc sẽ chẳng bao giờ có thể quên của Năm con người mà chúng ta yêu...

Đó là một quãng đường thật dài, mà cũng thật ấm áp...
Một lần nữa,
Hãy cùng nhìn lại những hình ảnh khắc sâu vào trái tim...
Cùng cầu nguyện trong một đêm Giáng sinh muộn
Để chúng ta lại được thấy những nụ cười ấy, vô tư và hạnh phúc như chúng đã từng...

Talk Translator: wasaii, moonlee
Lyrics Translators: Naviwik, Miracle2812, s2JJ, dwarfqt, Siêu_Ộp, AmiLeah, shinmaru, Phank
Editors: Naviwik, Phank, moonlee
Timers: natubeo, vy131059, kimcuongden6
Kara Timers: lynk_angel, shinmaru, Miracle2812
Typesetters: Shortchuoi, FankBu, Siêu_Ộp
Encoders: FankBu, khoathanh11
Uploaders: FankBu, ngocxit, Laputa, khoathanh11

Disc 1 - Special Offshot Movie

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Brought to you by Lovemelody subbing team
Take out with full credit!

Bình luận

Link die rồi ss ơi :(  Đăng lúc 23-4-2014 07:44 AM
sao link die rùi. TT  Đăng lúc 6-7-2013 10:02 PM
huhu link die hết trơn rồi TT____TT  Đăng lúc 5-1-2013 08:45 PM
thanks ST nhiều :X  Đăng lúc 23-12-2012 11:04 PM
Cảm ơn ST rất nhìu  Đăng lúc 23-10-2012 01:25 AM

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
kunie + 5 :-*
wi.silvia + 5 thanks st nhiều lắm :x
gaumapu + 5 *đè ST ra hun chụt choẹt* ^^ *ôm ch.
kanu + 5 :-*
nancice + 5 Cảm ơn bạn
josemario + 5 :*:*:*:*:*:*
ngocxit + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-12-2011 00:08:17 | Chỉ xem của tác giả
Disc 2 - PREMIUM mini LIVE in YOKOHAMA 2007.09.23

Brought to you by Lovemelody subbing team
Take out with full credit!

P/S: Do có một số trục trặc nên đến giờ Disc 2 mới được hoàn thành, ST sẽ cố gằng hoàn thành nốt trọn bộ bộ DVD này để fan gơ nào vô sản như ST thỏa nỗi nhớ zai :">
Cảm ơn mọi người đã luôn ủng hộ chúng tớ >:D<

Bình luận

Fix link đi ss Fank :( link die rồi ạ ~  Đăng lúc 23-4-2014 07:45 AM
ST cho mình hỏi tí nhé, có phải cái này đến dics 2 là hết ko vậy?  Đăng lúc 3-12-2012 01:13 AM
*ôm* yêu ST :x  Đăng lúc 15-3-2012 11:41 PM
hết sức là iêu tóa mà :*:*:*:*:*  Đăng lúc 15-3-2012 08:37 PM
Iêu tóa! :-*:-*:-*:-*:-*  Đăng lúc 15-3-2012 11:13 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
gaumapu + 5 Òe, ST thật là thấu hiểu nỗi lòng.
josemario + 5 HPBD to Lovemelody ST :X:X:X:X:X:X
ngocxit + 5 :XXX

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 21-12-2011 00:08:46 | Chỉ xem của tác giả
giữ chỗ :">

===============================================================================================
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-12-2011 00:08:51 | Chỉ xem của tác giả
giữ chỗ :">

===============================================================================================
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-12-2011 00:28:36 | Chỉ xem của tác giả
{:297:} {:291:} {:290:} {:311:} {:310:} {:292:} {:277:}
{:443:} {:445:} {:412:} {:419:}

Happy 8th Anniversary

định viết cái j đó để kỷ niệm ngày debut của giai nhưng mà thực lòng em chẳng biết viết cái j cả.
em không giỏi viết văn cũng không biết cách thể hiện tình cảm của mình nữa
em chỉ muốn các anh biết rằng các anh cho em nhiều thứ lắm: niềm tin, nghị lực, hy vọng, ước mơ, cho em biết nhà, yêu nhà, cho em gái nhà với tình yêu không bao giờ giảm dành cho giai (càng ngày càng nhiều ý) và nhiều nhiều lắm. mỗi khi em cảm thấy mệt mỏi, chán nản chỉ cần nghĩ đến các anh là em lại có thể mỉm cười tiếp tục đối mặt với mọi thứ dù khi đó em chỉ muốn bỏ cuộc và buông xuôi.

Em cám ơn các anh, cám ơn nhiều thật nhiều.
Các anh cho em nhiều thứ nhưng em không có j để cho các anh cả, em chỉ có thể luôn yêu thương, luôn tin tưởng và mãi mãi hy vọng.
  Mong sớm lại được nhìn thấy cả 5 chàng trai của em cùng đứng bên cạnh nhau, cùng cười thật vui vẻ hạnh phúc,
Sẽ không phải uống rượu đến say khướt, không tự kỷ một mình buồn bã, không ốm đau nữa (trái tim bé nhỏ của em đau lắm khi thấy giai như thế giai biết không)

Yêu giai, yêu nhà, yêu gái nhà {:444:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ngocxit + 5 :-*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-12-2011 00:45:03 | Chỉ xem của tác giả

Xấu hổ lắm ứ dám tung đâu
Nhưng mà zai à đây là tác phẩm đầu tay của em đây  
Vì zai mà em đã làm nó đấy
Có xí zai cũng đừng buồn nhá
Gái nhà đừng cười mình xí hổ lắm

Chúc mừng 8 năm debut - DBSK - My love

Bình luận

it's wonderfull  Đăng lúc 24-12-2011 03:23 PM
Ôi yêu quá quá đi! :XXXXX :*:*:*:*:*  Đăng lúc 22-12-2011 09:05 AM

Rate

ngocxit + 5 :X
kanu + 5 Thật tuyệt...!
josemario + 5 :*:*:*:*:*:*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 21-12-2011 00:48:56 | Chỉ xem của tác giả

Nếu có 800.000 Cassiopeia thì sẽ có 800.000 fan của Shim Changmin, 800.000 fan của Kim Junsu, 800.000 fan của Park Yoochun, có 800.000 fan của Jung Yunho và có 800.000 fan của Kim Jaejoong!

Giờ đây con số ấy đã thay đổi, không còn là 800.000, nó có thể nhỏ đi, có thể lớn hơn nhưng có một điều chắc chắn không thay đổi - ý nghĩa của cái tên ấy - cũng đẹp đẽ như chính hình hài của chòm sao Cassiopeia

Cho nên, ngày hôm nay em có thể hét lên rằng:

I Proud to be a CASSIOPEIA!

Cũng như Kim Jaejoong, Jung Yunho, Park Yoochun, Kim Junsu, Shim Changmin tự hào về cái tên TVXQ vậy

Con đường này các anh đã đi được 8 năm, còn với em nó mới chỉ là hơn một năm ngắn ngủi nhưng khi các anh kỉ niệm 20 năm debut thì việc trở thành một Cassiopeia 13 tuổi cũng không hề tồi đúng không nhỉ ;)

Đọc lời nhắn của chị admin ITV khi tổ chức show ca nhạc cho TVXQ, em phát hiện ra những cảm xúc ấy giống em khi bước chân vào ngôi Nhà này một cách kỳ lạ :">

Ngạc nhiên đến choáng váng, rồi tò mò tìm hiểu, rồi làm quen, rồi hiểu, rồi hòa nhập, rồi đồng cảm, rồi có khi xúc động đến rưng rưng... Đó là những cảm xúc tôi đã trải qua khi chứng kiến tình cảm của CASS dành cho DBSK! Tôi đã yêu chính tình yêu mà các bạn dành cho idol của mình. Tôi muốn làm show ngày 17/9 này thật đặc biệt, thật xúc động! Nó sẽ không chỉ là một chương trình, nó là một quà tặng mà những người làm iTV và tôi tặng cho các bạn, để sau này, các bạn còn giữ mãi và xem lại mãi! Tôi tin khi xem show, tôi sẽ khóc, các bạn sẽ khóc! Khóc cho một tình yêu và cho một niềm tin! Tôi sẽ đặt tên cho show này là ALWAYS KEEP THE FAITH!!!

Lần đầu tiên em thực sự muốn là một trong số những con người ấy, được cùng vui, cùng khóc, cùng tự hào, cùng tin tưởng..... và cùng chờ đợi..

Có thật nhiều thật nhiều lời muốn nói với các anh nhưng có lẽ em không phải là một người phù hợp với việc diễn đạt cảm xúc qua ngôn từ :"> nên chắc em lại mượn lời từ các bạn K-Cassiopeia gửi đến các anh vậy:

We can't give you much, but we'll promise you this... we won't let go. We love you

Lời cuối cùng gửi đến các anh

HAPPY 8TH ANIVERSITY ...
MY TVXQ

Bình luận

Mí lần mò vào định edit nhưng chạ biết nói gì nên lại lủi thủi đi ra :((  Đăng lúc 29-12-2011 11:00 PM
Cáo...sến >:D<  Đăng lúc 28-12-2011 10:59 PM
:(((((((((((  Đăng lúc 28-12-2011 06:24 PM
ss Cáo :((((((((((  Đăng lúc 26-12-2011 06:54 PM
Cáo 5ting...!!!  Đăng lúc 21-12-2011 08:20 PM

Rate

gaumapu + 5 Cáo nhỏ đáng iêu học phong cách s.
kanu + 5 Ss thích Proud nhứt
ngocxit + 5 Cáo Cáo đáng iêu :-*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-12-2011 00:49:46 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng muốn giữ chỗ :">

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 21-12-2011 00:53:02 | Chỉ xem của tác giả
*thắp cây nến số 8* Happy 8th Anniversary *thổi nến phù phù*

Zai ah~ vậy là 8 năm rồi á :">
Em đã yêu các anh được 8 năm rồi...
Em đã bước theo các anh được 8 năm rồi...

Nhớ lại hồi bé tẹo cụa 8 năm trước, con nhóc là em đã thích mấy cậu nhóc là các anh tình cờ và buồn cười kinh :">
Hồi ấy ở nhà một mình buồn muốn chết, ba mẹ đi làm, lũ em đi học, chán lên chán xuống hơm có cái gì để làm, hơm có cái gì để chơi, cái TV thì mở tới mở lui cả buổi từ sáng tới chiều...con nhóc là em nằm vật vờ trên ghế mà lẩm bẩm than 1 mình như con dở hơi ế :">
TV vẫn cứ oang oang, em vẫn cứ lim dim ngủ, rồi hình như nghe loáng thoáng được mấy chữ "TVXQ", vẫn cứ ngủ :">
Nếu không phải là hậu đậu lăn đùng xuống đất thì có lẽ tới mấy năm sau (hoặc không bao giờ) cái tên thần thánh ấy nó mới khắc vào tâm trí em mất :">
Zai~ là tình cờ hay là định mệnh nhể =) ?
Em thì em thích gọi nó là định mệnh zai ạ, nghe tếu kinh nhưng em thích gọi là định mệnh zai ạ :">
Ngay cái giây phút em lồm cồm bò được dậy, dựa lưng vào ghế mà ngước mắt trông lên cái màn hình 14inch bé tẹo, tỉnh ngủ zai ạ, tỉnh ngủ và ôm gối cười ngu với cái dòng chữ "Chao ôi đáng iêu thế" nó xẹt wa xẹt lại trong đầu ế :">
1 Mắt Cong áo đỏ ôm con mều trắng cười duyên đáng iêu ghê á ^^
1 đôi mắt to tròn với làn da trắng bóc đáng iêu ghê á ^^
1 khuôn mặt nhỏ với nụ cười răng khểnh và mắt một mí đáng iêu ghê á ^^
1 cái miệng cười toe khi soi gương đáng iêu ghê á ^^
1 gương mặt ngây thơ đáng iêu ghê á ^^
Chỉ thế thôi, chỉ là những nét đáng yêu đơn giản thế thôi mà em đã thích lắm ế =)

8 năm qua cùng các anh cười, cùng các anh khóc...có những nụ cười và những giọt nước mắt của niềm vui và hạnh phúc, nhưng cũng có những nụ cười và những giọt nước mắt của khổ đau zai ạ =)
Em bước cùng các anh không ồn ào, có nhiều thứ về các anh em vẫn chả biết đêu, dưng mà thời gian yêu hay những điều biết được đâu phải là thước đo tình yêu đúng không zai :"> ngay từ khi em biết em yêu các anh nhiều như thế nào, em biết tình yêu của em là tình yêu thầm lặng. Thầm lặng dõi tin của zai, thầm lặng nghe zai hát, xem zai diễn, thầm lặng ngắm cả đống ảnh của zai trong máy, đôi khi là kể chuyện vui, cũng đôi khi là kể khổ :"> Sau này em mới biết đến Nhà và Gái nhà, cám ơn zai ghê lun á :">

8 năm lăn lộn vất vả trên con đường nghệ thuật rồi zai nhỉ =) cám ơn các anh đã chịu đựng và kiên cường vượt qua để mang lại cho em 1 TVXQ mà em yêu quý, cảm ơn các anh đã làm việc hết sức chăm chỉ để mang lại 1 TVXQ mà em ngưỡng mộ, cảm ơn những câu nói tình cảm để em có niềm tin =)

Không hối hận vì đã yêu các anh =) dù có những thứ càng yêu bao nhiêu thì khi bị tổn thương càng đau hơn gấp nhiều nhưng em vẫn không hối hận, em chỉ đau thôi zai ạ. Có những điều em đau mà nhìn nhận, chấp nhận nó zai ạ. Thế nên em muốn lắm lắm zai của em được thoải mái, muốn lắm lắm zai của em hạnh phúc mà k vướng bận điều gì. Thế nên em sẽ chờ đến lúc đó zai nhé :">

Bình luận

>:D< :* :X  Đăng lúc 28-12-2011 06:27 PM
Đẩy hết zai sang 1 bên.Moonnnnnnnnnnnn của Gió bé :-* :-* :-* :-* :-*  Đăng lúc 27-12-2011 08:47 PM
:-* thơm tình iu thầm lặng  Đăng lúc 27-12-2011 05:16 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
gaumapu + 5 *ôm ôm* MoonMoon của ss! &gt;:D&lt;
ngocxit + 5 Mun MUn :_*
kanu + 5 Moon à :-*
josemario + 5 &gt;:D&lt; :*:*:*:*:*:*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao