Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
Thu gọn cột thông tin

[Hắc Bang] Quan Hệ Nguy Hiểm | Khiêu Dược Hỏa Diệm (Truyện dịch- Đoạn kết trong sách xuất bản T.85)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-3-2014 15:47:21 | Xem tất
mình đọc quyển này lâu lắm rồi
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ E: N. a0 |. z) F2 T7 r  |$ F6 [
truyện hay, hồi hộp hấp dẫn trong từng câu chữ
$ h6 ~- @6 N# ^©2024 Kites.vn | All rights reserved
LTM va SV trải qua bao khó khăn, đối mặt với tử thần cuối cùng cũng tìm được bình yên hạnh phúc
©2024 Kites.vn | All rights reserved& R) t, H' ]- ]1 N; I
cầu chúc hạnh phúc cho hai người!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-3-2014 17:05:41 | Xem tất
Mình vô tình biết được truyện này thông qua trang ola, đọc thể loại này đúng là rất hay, rất cuốn hút, số phận đã trói họ trong lần gặp đầu tiền.
$ T. G8 L7 {3 A" T©2024 Kites.vn | All rights reserved
Và nhất là gửi lời cảm ơn đến bạn greerosetq vì bạn đã mang tới cho mọi người một bộ truyện rất hay, gay cấn ngay đến phút cuối cùng.
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 q$ B& |" C' E! K+ e
Mặc dù đọc lâu rồi nhưng giờ đọc đoạn kết trong cuốn xuất bản thì những hình ảnh, những cảm xúc lại tràn về như khi đọc lần đầu. Thật sự là rất "ấn tượng"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-3-2014 20:37:21 | Xem tất
Gay can qua, doc phan gioi thieu ma muon sa ho roi.
# b3 O* a5 h1 A- p( j©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mot bac si va mot tay anh chi xa hoi den.
©2024 Kites.vn | % d" F# z/ `# H  D; s( NAll rights reserved
Tinh yeu roi co dat ket qua ko nhi.
©2024 Kites.vn | / ~& T3 D# I* j. R$ LAll rights reserved
Minh luon mong cac nhan vat chinh gap dc hanh phuc

Bình luận

Sửa bài viết thành tiếng Việt có dấu nha bạn. Cảm ơn nhiều ^^  Đăng lúc 3-3-2014 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2014 15:31:03 | Xem tất
greenrosetq gửi lúc 2-3-2014 02:41 PM
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ t2 B1 }# u/ y; {
Hôm nay ngồi đọc lại QHNH nên tớ post luôn đoạn cuối trong sách xuất bản cho mọi ngư ...

/ s4 U; [9 R4 }& M©2024 Kites.vn | All rights reserved
Chị biết không, cứ mỗi lần đọc lại truyện này tới khúc của Khả Nhân là nước mắt em cứ rơm rớm chực chờ muốn chảy ra thôi. Khúc đó chị dịch cảm động ghê luôn.
( k7 }: @' T  G" l0 x9 P©2024 Kites.vn | All rights reserved
À mà cái này nằm trong sách phải không chị. Tại em đọc cái Vĩ Thanh với cái này hơi khác nhau khúc đầu chị nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-6-2014 22:16:30 | Xem tất
Thích truyện này lắm lắm, thích nhất trong các cuốn Hắc Bang mà mình đọc, tiết tấu nhanh, gay cấn nhưng cũng thực tế chứ không "làm quá" như một số tác phẩm. Đọc QHNN tự nhiên lại nhớ tới Vô Gian Đạo, cũng cảnh sát chìm, sống trong hang ổ tội phạm bao nhiêu năm đến nỗi đôi khi chẳng phân biệt được ranh giới giữa chính và tà ko biết tác phẩm có được chuyển thể thành phim không, thấy Đạo Tình có kế hoạch làm phim rồi mặc dù Đạo Tình "ảo" quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2014 04:14:13 | Xem tất
chị Gr ơi, e bít đến bộ truyện này cũng như chị quá muộn.
©2024 Kites.vn | 6 U1 R$ T2 d9 O5 hAll rights reserved
©2024 Kites.vn | & M6 B+ Q% ]) t' a& \" UAll rights reserved
Nên bây h e chỉ đọc ebook 1 lèo luôn cho nhanh chứ ko ngồi đu next từng trang đc
©2024 Kites.vn | , x2 U) K2 R+ \! I" _All rights reserved
  a2 R* X9 r& `. C©2024 Kites.vn | All rights reserved
nhưng cái link down ebook của chi die zùi, c fix lại đc ko ạ
©2024 Kites.vn | + ~5 l8 x7 {8 oAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved& I& Q) T* E9 Y
em cảm ơn chân thành
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-6-2014 10:29:41 | Xem tất
Truyện hay quá à . Giờ em mới hứng thú vs thể loại HB .
1 I" e3 j+ b& G: ^0 {©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tìm truyện này đọc thử , đúng là truyện kịch tính nhất đó giờ mình đọc.
6 C/ Z7 M# k" ^: b. M©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thích anh nam chính gọi chị nữ chính là Hạt Mưa Nhỏ ghê ^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-7-2014 00:26:21 | Xem tất
Thêm một phần nhỏ miêu tả cuộc sống bình an sau này của họ
©2024 Kites.vn | 9 P0 r, v) l& ]; {% uAll rights reserved
Cũng là những việc hết sức bình thường, nhưng đối với họ thì thật là đáng quý biết bao
©2024 Kites.vn | * s: R+ M2 R2 Z5 UAll rights reserved
ôi, tự dưng đọc được đoạn này lại muốn đọc lại truyện một lần nữa.
©2024 Kites.vn | All rights reserved% K+ b1 i  H8 W" ?9 q& J
Thank ss GR
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-2-2016 10:31:58 | Xem tất
Vừa đọc xong mà rất hài lòng.
/ J4 Y2 [: x/ N' q" x©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved% c, i: P- m0 J" K6 o% a
Trước tiên nói về tác giả, đó giờ đọc ngôn tình cũng không ít nhưng toàn chỉ đọc những truyện dài của Ân Tầm hay có tình tiết ngược như của Diệp Lạc Vô Tâm. Truyện hắc đạo thì chỉ đọc qua mỗi cuốn Đạo Tình thôi. Trước khi đọc, mình thường tìm những cái tên quen thuộc này chứ không tìm tên truyện. Nhưng cũng do đứa em nó giới thiệu mà mình biết qua MQHNG. Phải nói viết về thể loại hắc đạo mà còn tập trung ở một đất nước khác không phải quê nhà, ất hẳn Khiêu Dược Hỏa Diệm đã bỏ công sức rất nhiều. Nhưng cái mình ấn tượng hơn cả đó chính là cách hành văn ngắn gọn, súc tích của tác giả. Dù tả cảnh hay người, đều được gói gọn cô đọng nhờ thế mà tình tiết tuy nhiều nhưng được độc giả tiếp thụ một cách nhanh chóng nhất. Và nếu không kể đến tính khả thi hay không, mình nghĩ truyện được dựng thành phim thì sẽ hoàn mỹ ( nhất là cảnh hành động) cũng như cái kết nếu lên phim ít nhất cũng phải quay cả mấy chục cảnh chứ không phải đơn thuần vài ba dòng như trong truyện. ưu điểm nữa là lên phim sẽ có không gian hơn để lột tả được cảm xúc của các nhân vật. Vì cuối truyện mình rất tiếc khi cảm nhận được sợi dây tình cảm của Ba Dữ và Khả Nhân nhưng trước đó 2 nhân vật này không được nói nhiều đến.
2 \+ S2 N9 C- |# |2 Z( p& f' Q©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ x9 r2 ?( Z. h' f* T- t, L" |
Mình đọc được liền mấy chương đầu mà Sơ Vũ vỏn vẹn chưa thốt lên 10 câu, nhưng thật sự bình thường những cô gái có tính cách như thế này mình cực kì nể phục. Nhưng càng ngày mình không chỉ nể phục cái tính nghiêm nghị ít nói hay bản năng sinh tồn của Sơ Vũ mà nhất là tình yêu không màu mè nhưng lại chân thật của cô dành cho Tam ca. Thử hỏi bảo bạn bọ sự nghiệp đang thăng tiến để đi theo 1 tên giang hồ giết người không gớm tay. Bạn có thể? Sao khi phát hiện tình cảm của cô dành cho Tử Mặc, cô chưa bao giờ đặt lên bàn cân giữa sự nghiệp và tình yêu mà thẳng thắn chỉ tự nhủ với bản thân "Mình không thể quay đầu lại được nữa rồi". Thật đấy, nể là cái tính khí dứt khoát của chị. Có thể nhiều độc giả không để ý hoặc không đề cao tình tiết này nhưng đối với quan điểm của mình, mình lại thấy đây chính là thứ tình cảm đơn thuần nhất và đáng trân quý nhất của một người con gái. À mà cuối truyện bác sĩ Vũ của chúng ta oai quá.
; L5 o0 l3 X; {& G©2024 Kites.vn | All rights reserved
* e* d0 U4 ~" }% U& g; ~©2024 Kites.vn | All rights reserved
Xin lỗi khi em gọi hồn Tề lão đại cua Đinh Mặc. Nhưng lúc đầu đọc được vài chương mình cứ nghĩ Tử Mặc là Tề Mặc thứ 2. ( Ngẫu nhiên thay hai anh đều Mặc ) nhưng hóa ra mình đã lầm to. Đều Hắc đạo như nhau . Đều là zai "giữ thân như ngọc" nhưng Tề Mặc có tính uy nghiêm và chiếm hữu người mình yêu cao hơn Tử Mặc. Điểm này, mình hơi hờn anh Tử Mặc nè. Không phải dung lượng tình yêu mà cái nhìn của cả hai nam chính về tình yêu khác nhau. "Cứng như đá, lạnh như băng" - sẽ không ngoa nếu như dùng câu này để miêu tả Tử Mặc. Đọc hơn nửa truyện chỉ mong rằng anh chịu thẳng thắn thừa nhận tình cảm của mình với Sơ Vũ không thôi. Thôi đằng nào anh cũng thổ lộ rồi. Thật bất ngờ và đơn giản. Chỉ tiếc nếu Tử Mặc chịu thừa nhận sớm thì Sơ Vũ đã không hiểu lầm và bị tổn thương vì nghĩ anh lợi dụng mình lâu như vậy.
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 M' V3 ~3 Y! w; O& k6 {# d1 w) T9 U8 W
©2024 Kites.vn | All rights reserved' |  ?' y1 X* U
Cám ơn chị GR đã dịch bộ truyện này cũng như những tác phẩm hay khác. Em là fan của chị từ lâu rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-2-2016 16:30:10 | Xem tất
Đọc ebook truyện này cũng đã gần 4 năm rồi, bữa nay lang thang vô box mới biết được cái kết trong sách xuất bản. Đây là truyện có nhiều kỉ niệm với mình vì nó là truyện đầu tiên về hắc bang mà mình đọc và sau này mình rất kết thể loại này. Cá nhân mình thì mình thích truyện này hơn Đạo tình vì nó thực hơn, 2 nhân vật được tác giả khắc họa rất tinh tế. Cái kết ngọt ngào hơn phần mình đọc trong ebook. Tác giả Khiêu Dược Hỏa Diệm ít có tác phẩm dịch ở VN, truyện hắc bang của tg lại càng ít nữa. Cảm ơn bạn đã làm ebook này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách