Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sleepingchild
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Group] AMUSE Boys - vietsub trailer Rurouni Kenshin 2014

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 29-11-2013 12:23:33 | Chỉ xem của tác giả
[29.11]Tiêu điểm diễn viên cho phần tiếp theo Rurouni Kenshin

Seta Soujirou (Kamiki Ryunosuke)

Nam diễn viên Kamiki Ryunosuke (20 tuổi) vào vai Seta Soujirou. Chắc người xem vẫn còn nhớ rõ hình ảnh vai diễn học sinh của cậu diễn viên trẻ tài năng này trong bộ phim ‘Kirishima, bukatsu yameru tte yo’. Bộ phim do đạo diễn Yoshida Daihachi đảm nhiệm và đã giành giải Bộ phim Xuất sắc nhất trong Giải thưởng Điện ảnh Hàn lâm Nhật Bản lần thứ 36.

Ngay khi mới có thông báo về vai diễn trên web, rất nhiều dự đoán đã cho rằng. ‘Ngoài Kamiki Ryunosuke ra, không ai phù hợp hơn với sai Seta Soujirou’.

Kamiki cũng từng tỏ rõ mong muốn được diễn vai Seta Soujirou từ khi mới có quyết định làm live action của phần phim ‘Rurouni Kenshin’ trước (khoảng độ năm 2011). Và để đóng vai này, lần đầu tiên cậu đã nhuộm tóc.

Website sẽ tiếp tục cập nhật tạo hình của các vai diễn khác. Nhân vật tiếp theo sẽ lên hình vào ngày 2/12. Mong mọi người chú ý đón xem.  

Source : rurouni kenshin official site
Tổng hợp lại: [email protected]
[kites.vn] Tin tức được dịch bởi J-zone (kites) vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 29-11-2013 12:54:24 | Chỉ xem của tác giả

Bữa tối nay sẽ là món ‘lẩu Amuse’

Chú thích:
Chữ khoanh vuông đỏ: Kenshin
Chữ khoanh vuông xanh: Soujirou
Đã có cơm ^ ^
Hình ảnh con mèo cầu lộc (maneki neko)

Thức ăn do nhân viên Amuse chuẩn bị đấy! Mọi người, đều cười thật vui. Chúng tôi có cậu Takeru Kenshin và Kamiki Soujirou phục vụ cho đấy. Ngon lắm~! Cố gắng lên nào!

Lẩu kimchi và súp suidon

Chú thích:
Kenshin bên trái: suidon nào.
Soujirou bên phải: Có món kimchi đây.
Ở giữa: Quán ăn nhanh
Chữ xéo xéo đỏ: Kenshin
Chữ xéo xéo xanh: Soujirou
Cơm đây!!!

Trans: [email protected]
Nguồn: twitter teamOTOMO
Tham khảo bản tiếng anh tại:http://stephany-310.tumblr.com/p ... ot-from-twitter-nov

Bình luận

muốn ăn quá >.<  Đăng lúc 29-11-2013 10:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 30-11-2013 01:37:28 | Chỉ xem của tác giả
Kamichan nhuộm tóc? Đúng là lần đầu tiên à nha~ {:398:}
Rất hóng vai Seta Soujirou của Kamichan {:410:}
Mấy cả phim năm 2014 của Kamichan đóng cùng với Fukushi nữa {:438:} không biết hai bạn chẻ cạnh tranh nhau thế nào đây. 1 là diễn viên có sức đột phá #2 mùa phim 2013, 1 là diễn viên nhí với kinh nghiệm dày dạn hơn bất kì đồng nghiệp cùng tuổi nào. 93line trong mơ của mình {:440:}

btw, mình là người mới /che mặt/ cho mình hỏi mọi người tìm thông tin về trai nhà Amuse ở đâu vậy ạ...? Bằng tiếng Anh thì càng tốt nhé XD Mong được mọi người giúp đỡ. Onegaishimasu!

Bình luận

nhanh nhất là dễ nhất http://www.amuse.co.jp/  Đăng lúc 30-11-2013 02:58 PM
bạn có thể ném mình mấy link tumblr với twitter đó được không? XD  Đăng lúc 30-11-2013 02:49 PM
cũng chẳng có gì, chỉ là tumblr, twitter, lấy từ fan quốc tế thôi mà ^ ^ Với lại tớ biết chút tiếng nhật nên lội các trang nhật đc ^ ^  Đăng lúc 30-11-2013 02:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 30-11-2013 15:17:47 | Chỉ xem của tác giả
Zuunique gửi lúc 30-11-2013 01:37
Kamichan nhuộm tóc? Đúng là lần đầu tiên à nha~
Rất hóng vai Seta Soujirou của  ...

Cái link Ngủ đưa chung chung quá. Mà tớ cũng ko biết cho link cho bạn kiểu nào vì Amuse có rất nhiều giai mà tớ chỉ theo vài trai nhất định.

Cách đơn giản

Mở bác Google gõ từ khóa: [Tên người bạn thích] tumblr/twitter/livejournal/facebook

Lập acc twitter, livejournal và kết bạn với những bạn fan quốc tế, khi nào có thông tin các bạn đó sẽ tự share trên twitter và up lên livejournal. Mình nghỉ cần đọc thôi {:160:}

Những giai nổi tiếng nhà Amuse như Takeru, Miura, vv..vv.. đều có fanpage riêng trên facebook

+ Nếu đu được tiếng nhật thì gần như 90% giai có ameblo. Follow twitter, facebook fanpage của các bộ phim họ tham gia đóng, vv..vv..

+ Nếu đu được tiếng trung thì baidu là 1 cái kho rộng lớn, cập nhật cực nhanh (đến tớ cũng ko hiểu sao các bạn ấy nhanh được thế), leak được đủ thứ

P/S: tớ ko thể cho link đc vì nó ít nhiều có dính líu đến account cá nhân của tớ. Nhưng bạn cứ áp dụng đi, ko chỉ với amuse mà fan bên nào cũng đc.

Bình luận

vào trang chủ có hẳn một mảng actor tha hồ tìm ^<^ Ngủ toàn mò trong đấy để kiếm lịch hoạt động lên báo v.v... của mấy ổng  Đăng lúc 1-12-2013 10:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 30-11-2013 15:51:14 | Chỉ xem của tác giả
^

Trước đây mình cũng làm cách này với AKB và JUMP. Cơ mà AKB còn có forum, JUMP còn có fandom đông, chứ mấy trai nhà mình... {:442:}
Mình lục mỏi cả mắt từ đêm qua mà mới tìm thấy mỗi livejournal how-amuseing thôi. ; _ ;
Ai da~ nghe bạn nói mình càng quyết tâm tối nay vục mặt vào quyển Minna ; _ ; Vì một tương lai đọc được news / fanreport của các trai các gái {:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 30-11-2013 15:56:35 | Chỉ xem của tác giả
Zuunique gửi lúc 30-11-2013 15:51
^

Trước đây mình cũng làm cách này với AKB và JUMP. Cơ mà AKB còn có forum, JUMP cò ...

Đơn giản là vì AKB và JUMP hoạt động theo nhóm của họ nhưng giai Amuse đều có sự nghiệp riêng, ngoại trừ Super Handsome Live cuối năm và game show, họ thường không đi chung với nhau nên không thể áp dụng theo kiểu của AKB và JUMP được mà phải đi theo từng người riêng lẻ.

P/S: Zuu học minna đến đâu rồi :D

Bình luận

vậy thì cố lên, vững vững minna là dần ok đc rồi XD  Đăng lúc 30-11-2013 09:42 PM
mình mới học minna 1, bài 14 ; _ ; tại lười quá, lúc học lúc bỏ nên nửa năm rồi mới lết đến bài 14 à T __ T muốn tìm người học chung cho có khí thế mừ không có   Đăng lúc 30-11-2013 04:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
 Tác giả| Đăng lúc 6-12-2013 22:24:13 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng sinh nhật Dori-chan {:290:}
Anh tròn 22 tuổi rùi, thật vui khi được chúc mừng sinh nhật anh khi anh đã đi du học trở về và tiếp tục sự nghiệp điện ảnh của mình {:161:}
Đây là tạo hình của Dori-chan trong bộ phim điện ảnh sắp tới MARCHING 明日へ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 7-12-2013 02:27:30 | Chỉ xem của tác giả
^
đây có phải là Tanoue-kun trong The GAME 2010 không nhỉ? {:425:}
(giải thích: mình đang tập nhận mặt trai nhà Amuse {:407:} mới nhận ra có 3 người thôi à...)

Bình luận

đúng vậy  Đăng lúc 8-12-2013 08:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 9-12-2013 11:40:31 | Chỉ xem của tác giả
]Đôi điều về Amuse Talent Agency:[/B]
* Tên công ty: Amuse Inc.
* Tiếng Nhật: 株式会社アミューズ
* Ngày thành lập: 16 tháng 10 năm 1978
* Địa chỉ: 20-1 Sakuragaoka-cho,Shibuya-ku, Tokyo 150-8570
* Điện thoại: (+81) 03-5457-3333