Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4801|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"Goodbye!", Thần tượng đa tài thế hệ đầu tiên, Super junior Lee Teuk

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
'Goodbye!' Thần tượng đa tài thế hệ đầu tiên, Super junior Lee Teuk

Thần tượng thế hệ đầu tiên _Lee Teuk với hình mẫu là Kang Ho Dong

Trưởng nhóm Super Junior Lee Teuk (Tên thật là Park Jung Soo) đã phải nhận những nickname từ antifan của anh đại loại như "Quá phấn khích", "Nói quá nhiều" .

Đúng vậy, người hâm mộ chỉ muốn những thần tượng của mình nói :"Chúng tôi đứng trên sân khấu vì người hâm mộ của mình" và sau đó sẽ giữ im lặng, nhưng Lee Teuk lại không như vậy.

Super Junior ra mắt vào năm 2005. Trưởng nhóm Lee Teuk đã tạo ra thế hệ thần tượng mới :"Chương trình giải trí + Thần tượng = Thần tượng giải trí". Anh đã xuất hiện trong hơn 20 chương trình khác nhau kể từ khi mới ra mắt.

Bây giờ, sự hiện diện của lee teuk trong " thế giới giải trí" là không thể thiếu. Anh xuất hiện trong :MBC "We Got Married", SBS "Strong Heart", "Star King" và nhiều chương trình khác... Anh thể hiện những kỹ năng giải trí tuyệt vời của mình trong nhiều chương trình giải trí khác nhau.

Tuy nhiên, với những phát ngôn thẳng thắng và cách nói chuyện thường xuyên nhắc đến những người nổi tiếng, những vấn đề nhạy cảm đả khiến anh nảy sinh ra nhiều vấn đề với các anti fan.

Đôi khi bản thân tự hỏi :tại sao Lee Teuk lại nói những điều dễ tạo ra anti fans cho bản thân mình? Để tồn tại trong " thế giới giải trí" khắc nghiệt. Lee Teuk trước đây đã từng nói trong 1 cuộc phỏng vấn :"Chương trình giải trí giống như 1 cuộc chiến. Bạn ghi hình trong hơn 4 giờ nhưng chỉ phát sóng trong 1 giờ. Nếu bạn không nói những điều mạnh mẽ, bạn sẽ hoàn toàn bị cắt ra khỏi phần ghi hình."

Nếu bạn nghĩ : với sự nổi tiếng của SUPER JUNIOR như hiện nay, thì những lời của Lee Teuk dường như là vô nghĩa và khó có thể xảy ra. Nhưng , vào thời điểm mới ra mắt, Super Junior luôn được gắn mác "Nhóm thực tập sinh không thể vào DBSK."  hay " nhóm nhạc dự án" . Các thành viên gần như nằm trong độ tuổi 20 khi mới ra mắt và các thành viên của nhóm rất khó có thể nổi bật được.

Lee Teuk cho biết: " Bởi vì tất cả các thành viên đều là học viên trong 1 thời gian khá dài, nên bạn cần phải đạt được thành công nổi bật vì điều đó rất là quan trọng để tồn tại trong " nghành giải trí" .Các thần tượng khác có thể xem chương trình giải trí chỉ là 1 phần trong các hoạt động của ca sĩ ,nhưng đối với Super Junior, không có cái gì là quan trọng nhất mà tất cả quan trọng như nhau".

Sự chăm chỉ và quyết tâm của anh đã tạo ra 1 " con đường" mới. Fans những người đã phản ứng giống như "Tại sao anh ấy như thế" thì nay cũng ủng hộ những thần tượng giải trí khác như Bigbang Daesung, ZE:A Kwanghee và Kara Goo Hara. Thần tượng giải trí trong thế giới người nổi tiếng không còn là điều xa lạ nữa.

Vào đầu giai đoạn đầu khi mới ra mắt, khi các ca sĩ khác luôn nói về những ca sĩ tiền bối như hình mẫu phấn đấu của mình, thì Lee Teuk lại khác, anh chọn Kang Ho Dong. Anh nói mình chịu ảnh hưởng từ niềm đam mê của Kang Ho Dong khi anh đứng  bên cạnh quan sát.  Sự xuất hiện của Lee Teuk bây giờ khiến bạn nhớ về những ngày còn là lính mới của Kang Ho Dong, lúc anh mới trở thành người nổi tiếng sau khi từ giã sự nghiệp đấu vật của mình.

Vào năm 2005, giai đoạn mới ra mắt, Lee Teuk có niềm đam mê nhiều hơn bất kỳ thành viên nào khác. Anh luôn muốn giới thiệu bản thân mình với tất cả mọi người trong lúc đi bộ qua lại giữa các phòng chờ .Thậm chí bây giờ ,sau khi trở thành một ngôi sao của làn sóng KPOP anh ấy cũng không hề thay đổi mà vẫn như 6 năm về trước. Tại lễ trao giải "MAMA" được tổ chức tại Singapore vào năm 2011. Anh vẫn luôn cười và niềm nở trong việc chào hỏi với bất kỳ ai.

Đối với nhiều nhóm nhạc thần tượng, nếu họ trở nên nổi tiếng hay nổi bậc hơn trước, họ sẽ nảy sinh vấn đề với mọi người xung quanh họ. người ta thường nói: “Anh ấy trở thành 1 ngôi sao” hay điều gì đại loại như thế. Nhưng với Lee Teuk và SUPER JUNIOR thì không. Anh luôn luôn khóc với các thành viên và nhắc đến fanclub của mình, gia đình của mình đầu tiên khi nói lời cảm ơn những lúc lúc đoạt giải thưởng. Thật khác với những thần tượng khác . họ sẽ nói “Cảm ơn ông chủ công ty của chúng tôi” đầu tiên.

Đôi lúc khi bạn thấy anh ấy trên các chương trình truyền hình, bạn nghĩ “Tại sao anh ấy như thế…” nhưng bạn nên nhớ rằng anh ấy đang có "cuộc đấu tranh cho sự sống còn ".

Anh hiện tại đã sẵn sàng cho việc thực hiện nghĩa vụ quân sự mà mỗi người đàn ông tại Hàn Quốc điều phải làm. Lee Teuk, người không bao giờ quên đi suy nghĩ đầu tiên của mình, đã niếm trải rất nhiều " nước mắt " của chính bản thân mình. Chúng ta hãy chờ xem cuộc sống thứ 2 của anh sẽ như thế nào sau khi xuất ngũ và hy vọng anh sẽ không phải rơi nước mắt thêm 1 lần nào nữa.

cre:here

vtrans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
minhchung + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-9-2012 14:06:17 | Chỉ xem của tác giả
Đọc 3 lần mà cảm xúc của mình vẫn ko thay đổi... chỉ 1 câu "chỉ có thể yêu người như anh"
Hình mẩu của Leeteuk nói riêng và Suju nói chung ko hề đóng khung một cách cứng ngắt hay đỉnh đạt như những nhóm thần tượng nổi tiếng khác. Các anh vô cùng gần gủi, chưa có nhóm nhạc nào mà trêu đùa fan như các anh, ko nhóm nào phá vở hình tượng của mình như các anh. Thể hiện hết mình và bất chấp tất cả chỉ để 100% toàn ý cho chương trình mình tham gia là điều tuyệt vời nhất của SJ mà mình yêu mếm.
Về Leeteuk, nhiều lúc mình tự hỏi tại sao từ lúc đầu anh ko bắt đầu như 1 MC, cái nghề được xem trọng trong xã hội HQ, nếu như vậy anh sẽ thành công mình chắc chắn như vậy...nhưng anh lại chọn con đường vô cùng khó khăn Thần tượng giải trí... mơ ước và hoải bảo của anh phải vô cùng mạnh mẽ để anh có thể vươt qua mọi khó khăn với máu và nước mắt để có thành công ngày hôm nay...
Anh sẽ phải xa cái thế giới giải trí đó trong ít nhất là 2 năm vì vậy anh hãy thả lỏng anh nha, đừng lúc nào cũng gồng mình chịu đựng, em biết anh sẽ buồn và cô đơn lắm nhưng ELF  và trong đó có em nữa sẽ mãi mãi đứng bên cạnh anh và chờ anh trở về...
P/s dạo ni báo chí Hàn sao lại cưng SJ thế nhỉ,,, thời thế thay đổi rùi a...kekkeke
Mà mình có đc cái sofa ko nhỉ, hihihhi

Bình luận

hèn gì ăn nhầm dưa bở rùi, làm mình tự hào trong mấy phút,,, tưởng người Hàn đổi máu rồi chứ...  Đăng lúc 14-9-2012 02:40 PM
ko phải báo hàn bạn ơi!!  Đăng lúc 14-9-2012 02:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-9-2012 14:07:44 | Chỉ xem của tác giả
mất tem oỳ.

nói sao nhỉ, việc nói nhiều đối với anh đã đã trở thành " bệnh " rồi, 1 căn bệnh khó mà chửa được. anh nói nhiều kinh khủng. anh đã từng bị vô số gạch đá ném vào người * đến mức đủ xây 13 căn biệt thự luôn ấy chứ* vì sự " vô tình" xen vào lời phát biểu của ai kia. hay lỡ miệng đụng vào thần thánh của ai đó.  nhưng không nói nhiều thì đã không là "vịt" zà của ELF rồi và chúng em yêu anh vì điều ấy.
có rất nhiều điều muốn nói ra nhưng sợ càng nói thì càng đụng chạm tới người này người nọ rồi lại có chuyện ko hay xãy ra.
Đối với nhiều nhóm nhạc thần tượng, nếu họ trở nên nổi tiếng hay nổi bậc hơn trước, họ sẽ nảy sinh vấn đề với mọi người xung quanh họ. người ta thường nói: “Anh ấy trở thành 1 ngôi sao” hay điều gì đại loại như thế. Nhưng với Lee Teuk và SUPER JUNIOR thì không. Anh luôn luôn khóc với các thành viên và nhắc đến fanclub của mình, gia đình của mình đầu tiên khi nói lời cảm ơn những lúc lúc đoạt giải thưởng. Thật khác với những thần tượng khác . họ sẽ nói “Cảm ơn ông chủ công ty của chúng tôi” đầu tiên.

nhiều người luôn bảo là anh nịnh fan , là anh giả tạo . nhưng fan anh anh " nịnh" thì có làm sao. miễn fan anh thích là được rồi. điều khác biệt duy nhất giửa các anh và nhóm khác là khi phát biểu các anh luôn cảm ơn ELF đầu tiên. còn người khác luôn là cám ơn công ty đầu tiên. như thế là đủ rồi
anh sắp phải đi rồi. biệt tích giống chul những 2 năm. nhưng chúng em sẽ chờ anh. 2 năm thôi mà. rồi anh sẽ trở lại với chúng em. lại dẫn dắt suju như anh đã làm.
nghĩ ngơi 2 năm anh nhé
p/s: thank bạn trans new nha!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-9-2012 14:14:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Không muốn nói nhiều. Mà cũng không biết bắt đầu từ đâu.

Hôm nay anh Già nhận được giấy gọi thì phải. Ngay bây giờ sẽ cảm thấy sự trống vắng rõ rệt. Điều m bản thân ko nghĩ tới. Những ngày trước đây vẫn cảm thấy bình thường, nghĩ chuyện anh đi là tất nhiên nhưng bây giờ nó hụt hẫng lắm.

Thần tượng giải trí. Mỹ từ người ta đặt cho anh. Khi a quay về a sẽ tiếp tục như bây giờ nhé.

Chỉ muốn nói chúc anh lên đường bình an và chờ ngày trở về.

A Short Journey.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 14-9-2012 14:38:33 | Chỉ xem của tác giả
thế là anh sắp đi rồi sao?????
nghe đâu anh đã nhận giấy triệu tập rồi và hình như trong đó người ta đang cần mc gắp nên hối anh thì phải.
thật khổ vô trong đó rồi mà cái nghiệp cầm mic để nói vẩn đeo theo anh. nói nhiều cũng ok chứ nhĩ.
anh lúc trước ước làm MC quốc dân. và em hy vọng 2 năm sau khi trở về thì điều đó sẽ thành sự thật.
chùng em đợi anh. mãi mải đợi anh. chỉ 2 năm thôi mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-9-2012 15:06:41 | Chỉ xem của tác giả
Tất cả những gì leeteuk làm cũng chỉ vì 2 chữ: SINH TỒN. Nhiều người vốn ko hiểu xuất phát điểm của SJ là như thế nào. chưa bao giò thử đặt vào địa vị của anh ấy để hiểu mà lúc nào cũng chỉ "Tại sao anh ấy lại như thế?"
Sẽ thế nào nếu bạn debut trong một nhóm nhạc mà bạn ko biết đc sẽ tồn tại bao lâu và ko biết được khi nào thì bạn bị "đá" sang một bên?
Sẽ thế nào nếu khi debut bạn bị coi là đã quá tuổi và đây có khi là cơ hộ duy nhất của bạn để đứng trên sân khấu?
tất cả những thứ đó đã giúp leeteuk có được ngày hôm nay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-9-2012 20:27:26 | Chỉ xem của tác giả
ôi anh sắp nhập ngũ rồi
chúc anh lên đường bình an
rất mong sớm gặp lại anh trên sân khấu cũng như các chtrình giải trí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-9-2012 21:10:53 | Chỉ xem của tác giả
đọc xong mún khóc kinh khủng, Teuk đã làm rất nhìu, cố gắng rất nhìu, có thể lúc đầu mọi ng k hỉu a, cho nên có anti, nhưng bây giờ, cảm nhận đc, Teuk thật là tuyệt vời, luôn vì các thành viên trong nhóm, vì fan, vì gia đình
Teuk nói nhìu, cái miệng kím ra tiền mà, nói nhìu nhưng mà thix cái kiểu nói nhìu ấy
Teuk oppa, a sắp nhập ngũ rùi, mau đi rùi chóng về anh nhé, lun chờ đợi a về, comeback 1 ngày k xa {:308:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 15-9-2012 10:46:42 | Chỉ xem của tác giả
thế là anh sắp di rồi.
có hơi buồn nhưng anh đi sớm sẽ về sớm thôi mà
2 năm có là gì. dù 20 năm chúng em vẫn đợi anh được mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 15-9-2012 13:12:30 | Chỉ xem của tác giả
Goodbye anh già,
Hãy sống thật khỏe mạnh, vui vẻ và hạnh phúc nhé
2 năm sẽ qua rất nhanh và anh sẽ sớm về với bọn trẻ thui.
Anh già, fighting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách