Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: wind_is_blowing
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Góc Chém Gió Thành Bão Xuyên Lục Địa]

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 12-9-2014 22:55:23 | Chỉ xem của tác giả
quemochan gửi lúc 12-9-2014 12:05 AM
Thì ra, con cá trên thớt của boss tối nay là bạn Tốn Phương giả!
Tiếp theo dự sẽ là ...

Bạn áo xanh cuối cùng đã trở lại và lợi hại hơn xưa.
Cơ mà bộ này có vẻ măc ban đêm mới đẹp chứ ban ngày mặc nhìn sao sao á. :v

Đoạn này Boss sắp khóc vì Tốn Phương xong tự nhiên lúc Tô Tô đi lại quay ngoắc 180 độ, đến giọng cũng khác luôn làm mình hơi hẫng. Tại dù Boss có thê nào thì tình cảm dành cho Tốn Phương vẫn là chân thật và đáng quí. Cảnh này làm mình có cảm giác đối với Boss thì Bồng Lai và tham vọng của ảnh còn quan trọng hơn cả Tốn Phương vậy.

Cuối cùng thì e Tốn Phương giả cũng đã lên thớt rồi. *1 phút mặc niệm cho bạn ấy* Chung qui cũng là do bạn ấy yêu Boss quá thôi.
Mình vẫn không hiểu là tại sao Boss lại luyện dược cải tử hoàn sinh cho mẹ của Tô Tô, chẳng lẽ ảnh hok sợ khi bà ấy sống lại thì âm mưu của ảnh cũng bị lộ sao?
Klq, nhưng mấy viên đan dược Boss luyện ra đủ màu nhìn giống kẹo M&M quá.

Bình luận

Kẹo socola M&M mắc bỏ xừ =))))) một bịch tí tẹo cũng mí chục chứ chả ít :v cứ nhìn nó lại nhớ boss quảng cáo kẹo =)))))) mua ủng hộ boss đê  Đăng lúc 20-9-2014 11:45 AM
Klq nhưng anh vừa thực hiện mấy bộ ảnh mới đẹp hút hồn luôn mà mình không dẫn link được, hix.  Đăng lúc 13-9-2014 12:03 AM
Kẹo ngon bạn :D. Cũng muốn thử một miếng kẹo boss cho xem thế nào :D.  Đăng lúc 12-9-2014 11:50 PM
Kẹo ngon bạn :D. Cũng muốn thử một miếng kẹo boss cho xem thế nào :D.  Đăng lúc 12-9-2014 11:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 12-9-2014 23:47:27 | Chỉ xem của tác giả
Mình lại nghĩ boss là người kiềm chế rất giỏi. Bình thường bất động thanh sắc, chỉ mỗi khi nhắc đến Bồng Lai và Tốn Phương là anh ấy không dằn lòng được. Tính ra lần này là lần thứ 3 boss gạt nước mắt rồi nha. Suy ra trong lòng boss vẫn có điểm yếu, Bồng  Lai và Tốn Phương chính là điểm yếu của anh ấy.Nhưng yêu quá hóa hận, bây giờ ảnh chỉ hướng đến làm sao khôi phục lại Bồng Lai, nên mới quay ngoắt 180 độ như vậy. Mấy đoạn diễn nội tâm, cả bi ai, cả oán hận, thậm chí độc ác nữa, anh Vũ diễn rất là được ha.
Mấy tập vừa rồi, mình lại day dứt nhiều hơn về tình cảm của ảnh với Thiên Thương. Mình không nghĩ ảnh cứu Thiên Thương chỉ vì muốn lợi dụng. Lau người, thay đồ, bón thuốc, làm những việc đó, rồi để Thiên Thương phiêu bạt tự do tự tại theo ý muốn, không giấu Thiên Thương bí mật chế thuốc của mình, thực sự trong lòng Thiếu Cung Thiên Thương có một vị trí quan trọng. Trong cuộc đời cô tịch ngàn năm của anh ấy, Tốn Phương là người duy nhất bầu bạn chia xẻ, mất Tốn Phương rồi, có Thiên Thương anh cũng vơi đi phần nào. Nếu bảo cứu Thiên Thương chỉ vì lợi dụng, thì anh đã không để Thiên Thương tùy ý vậy, và khi hết giá trị lợi dụng, anh có thể diệt khẩu được. Nhưng anh đánh Thiên Thương một đòn và đuổi Thiên Thương đi, là biết con đường mình sắp đi đen tối cỡ nào, mới trả Thiên Thương về với hồng trần của anh ấy tiếp tục sống đời tự do tự tại. Bên cạnh Thiếu Cung không còn ai bầu bạn nữa. Là cô độc không ai hiểu thấu.
Nhưng mà nhắc tới bạn Thiên Thương này mình ức chế lắm. Thiếu Cung thâm tình vậy, nhưng bạn ấy từ đầu chí cuối không thấy có chút thâm tình nào. Tiếng là tri kỷ, mà không hiểu được Thiếu Cung chút nào hết. Mấy lần Thiếu Cung gặp nạn (dĩ nhiên là boss giấu công phu của mình thôi), thấy bạn ấy vẫn bình tâm. Nhất là cái bạn diễn Thiên Thương, thiệt là vô cảm hết chỗ nói!
Cái vụ kẹo đó, lúc đưa cho Tốn Phương giả, nhìn ngon ghê bạn .
Màu áo lam đẹp, anh đẹp . Màu áo đỏ sắp xuất hiện rồi... Huhu, sắp chia tay boss, sẽ nhớ anh lắm đây .
Mong Liêu trai 4, hay Hoa tư dẫn cũng được, lên sóng để tiếp tục được ngắm anh .

Bình luận

Anh lừa kẹo và lời ngọt thế đố bé nào cưỡng lại mà không cầm uống =]]]]]]]]]]]]]]]]]] gian bỏ xừ  Đăng lúc 20-9-2014 11:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 13-9-2014 12:00:57 | Chỉ xem của tác giả
quemochan gửi lúc 12-9-2014 11:47 PM
Mình lại nghĩ boss là người kiềm chế rất giỏi. Bình thường bất động thanh sắc, chỉ ...

Mình cũng rất thích tình bạn của Thiếu Cung và Thiên Thương. 2 người đúng kiểu bạn chí cốt, xa nhau mấy năm nhưng gặp lại vẫn có thể nói chuyện 1 cách thân mật và thấu hiểu lẫn nhau.

Anh đóng Thiên Thương hình như là diễn viên mới, diễn đơ từ mấy tập đầu rồi, chỉ được mỗi cái cao thôi. Nhìn cao hơn Boss nhà mình cả nửa cái đầu.
P/s: Kẹo Boss làm cũng muốn ăn lắm cơ mà chất lượng có vẻ không đảm bảo. Mấy bạn trong phim ăn rồi bạn thì nổi điên, bạn thì biến hình kinh quá. Thôi cứ để vợ Boss hưởng đi.

Bình luận

Mình nghĩ Tốn Phương chắc hiểu boss mà, hiểu và yêu vô điều kiện, chỉ có điều cô ấy quá thiện lương, phải đau lòng lắm với những gì boss làm.  Đăng lúc 13-9-2014 06:55 PM
Đùa chứ nguyên dàn nhân vật kể cả Tốn Phương cũng không ai thật sự hiểu Boss 1 cách hoàn toàn hết.  Đăng lúc 13-9-2014 06:00 PM
Boss thì thâm trầm, Thiên Thương tiếng là tri kỷ nhưng không hiểu gì về boss. Suy ra thì anh cũng là cô độc mà thôi :(.  Đăng lúc 13-9-2014 04:41 PM
Hôm nay tieba không biết thế nào không vào được, không hóng được tin mới của anh, buồn :(((((((((((.  Đăng lúc 13-9-2014 04:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 13-9-2014 12:13:08 | Chỉ xem của tác giả
quemochan gửi lúc 12-9-2014 11:47 PM
Mình lại nghĩ boss là người kiềm chế rất giỏi. Bình thường bất động thanh sắc, chỉ ...

Anh nhà mình mặc lam y đẹp thế này mà tại sao lại không đóng Tiểu Lam mà lại đi đóng bố Tiểu Lam là thế nào.

Hoa Tư Dẫn hình như quay xong từ cuối năm ngoái mà sao đến giờ vẫn chưa thấy lịch chiếu. Hóng Tô Hoành của Kiều gia lắm cơ, lần đầu tiên ảnh được đóng vua mà lị. Nhưng mà cứ nghĩ đến Mộ Ngôn với Dung Viên của mình thì *khóc ra tiếng mán luôn* Tại xao~~~~~~~~~~?

Bình luận

Mình vẫn thấy Nghiêm Kiều đẹp đôi. Nhưng về tình cảm thì, mình thích anh Lương mà không thích anh Khoan :).  Đăng lúc 13-9-2014 11:10 PM
À, đúng rồi, hai anh đóng chung LĐK. Hồi đó nhìn boss đóng vai phản diện mà vẫn non nớt, thương gì đâu, chưa đạt đến trình ác mà quyến rũ như bây giờ :D.  Đăng lúc 13-9-2014 11:08 PM
Mình hok đọc đam mỹ, với lại mình lại ko thích cái tạo hình ADMN của Boss nên hok ship cặp này. Trong thiên nhai 4 mỹ thì Boss nhà mình chỉ quen vs mỗi Chung ca thôi á. :D   Đăng lúc 13-9-2014 10:46 PM
Nghiêm Kiều vẫn hot mà bạn :D, do ảnh hưởng của Khuynh tẫn. Còn Lương Vũ thì mình chưa nghĩ ra được hình ảnh nào của hai anh mà ship được với nhau á.  Đăng lúc 13-9-2014 10:37 PM
Hồi xưa lúc mình mới fan anh Chung cũng có nghe zụ ship Lương Vũ lâu rồi. Nghiêm Kiều chỉ còn là quá khứ =))))))  Đăng lúc 13-9-2014 10:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 13-9-2014 18:04:02 | Chỉ xem của tác giả
Tiện tay up luôn vài tấm hình của Boss trong Hoa Tư Dẫn.

I'm the BOSS

Bình luận

Chịu thôi, mình cũng dạng tay mơ mà, hỏi bạn chủ thớt thử xem.  Đăng lúc 13-9-2014 10:48 PM
Chịu thôi, mình cũng dạng tay mơ mà, hỏi bạn chủ thớt thử xem.  Đăng lúc 13-9-2014 10:47 PM
Bạn ơi có mấy lần mình đăng ảnh mà link die, là sao?  Đăng lúc 13-9-2014 10:35 PM
Đã check :D  Đăng lúc 13-9-2014 10:17 PM
Cái vid mình không coi được bạn ơi, huhu.  Đăng lúc 13-9-2014 06:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 13-9-2014 19:23:24 | Chỉ xem của tác giả
Nãy giờ đi la cà đọc lung tung về boss, mới phát hiện ra có một bài viết vô cùng chất: http://stormygillie.wordpress.co ... -phuong-cong-chua/.
Bạn chủ thớt đúng là đồng cảm sâu sắc với boss mà!

Bình luận

Đọc xong bùn xao xuyến ;____________;  Đăng lúc 20-9-2014 11:50 AM
Mình thấy các bạn ấy hầu hết là chưa biết game, chỉ coi phim, mà coi phim chỉ để ý Tô Tô, nên không theo dõi thấu đáo số phận của Thiếu Cung.  Đăng lúc 13-9-2014 10:29 PM
Vai phản diện mà không bị chửi sao được bạn. Có điều là phản diện một cách đặc biệt haha.  Đăng lúc 13-9-2014 10:28 PM
Đọc xong thấy Boss nhà mình đáng thương dễ sợ. TT^TT Vậy mà nhiều người coi phim toàn chửi ảnh đểu này nọ. :'((  Đăng lúc 13-9-2014 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 13-9-2014 22:34:36 | Chỉ xem của tác giả
Lại theo thông tin chưa chính thức thì, Hoa tư dẫn tháng 11 này khởi chiếu . Lạy trời cho thành sự thật, thế là mình được ngắm anh yêu nữa rồi. Mình chưa thấy anh vua (không gọi ông vua được) nào nhìn trẻ trung phong lưu như vậy.
Nhưng mà đất diễn của anh ít quá, coi không đã. Phải chi phải chi (điều ước không có thật ở quá khứ, huhu).
Tháng 10 anh quay Tân đàm hoa mộng, không biết khi nào mới xong, chắc phải mấy tháng. Vậy không biết mấy tháng sau đó nữa, phim của anh sẽ là phim gì. Mình thực sự muốn được ngắm vẻ lung linh của anh trong phim cổ trang một lần nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 13-9-2014 22:53:04 | Chỉ xem của tác giả
quemochan gửi lúc 13-9-2014 10:34 PM
Lại theo thông tin chưa chính thức thì, Hoa tư dẫn tháng 11 này khởi chiếu . Lạy trờ ...

Nghe nói phần Trọn Đời Bình An được thêm mắm thêm muối nhiều lắm, nên chắc đất diễn của anh nhà mình sẽ tăng lên đáng kể.
Mình thì mới bắt đầu học tiếng Trung nên hok thể cập nhật tin tức của ảnh thường xuyên được. Cơ mà hôm bữa nghe dân tình đồn là ảnh được nhắm cho vai Dung Chỉ trong Phượng Tù Hoàng của thím Vu với lại vai Dạ Hoa trong Thập Lí Đào Hoa mà.
Boss nhà mình dạo này hot quá thể.

Bình luận

Cái đó chỉ là đề cử cho vui thôi mà. Còn phân vai thì nhà sản xuất có chủ ý rồi, ít khi họ theo fans lắm.  Đăng lúc 14-9-2014 03:21 PM
Nhưng mà Dung Chỉ là nam chính vs lại HE nên sẽ an ủi được trái tim fangirl. Cơ mà vào tay thím Vu thì..... :(  Đăng lúc 14-9-2014 09:21 AM
Dung Chỉ thì giống Thiếu Cung lắm, nên mọi người nghĩ tới ảnh ngay cũng không ngạc nhiên.  Đăng lúc 13-9-2014 11:13 PM
Cạo này ảnh hot lên, nên vai cổ trang nào cũng thấy được nhắm cho ảnh, nhất là mấy soái ca ngôn tình như Dạ Hoa hay Dung Chỉ thì ảnh lại càng là ứng viên số 1 :D.   Đăng lúc 13-9-2014 11:12 PM
Tiếng Trung của mình cũng lơ mơ thôi bạn. Mình vừa đọc vừa tra từ điển hehe.  Đăng lúc 13-9-2014 11:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 14-9-2014 15:26:28 | Chỉ xem của tác giả
Theo game thì khi Thiếu Cung chết, Tốn Phương chết theo, Thiên Thương cũng theo Thiếu Cung. Có người yêu như vậy, tri kỷ như vậy, kể ra cũng an ủi tâm hồn đau khổ của anh ấy. Nhưng mà lên phim thế nào mà, Thiên Thương vẫn sống, ngậm ngậm ngùi ngùi ôm kiếm của của Đồ Tô trở về U Đô, một lòng tưởng nhớ Đồ Tô như những người còn lại. Hóa ra cái gọi là tri kỷ đó, chỉ là nước chảy mây trôi.
Càng ngày càng bức xúc bạn Thiên Thương

Bình luận

Kết thúc như thế đó hả bạn? @@ Thật không???  Đăng lúc 20-9-2014 11:50 AM
vầy hả :'(  Đăng lúc 15-9-2014 02:19 PM
Trong cái MV thôi bạn :(.  Đăng lúc 14-9-2014 06:52 PM
bạn Thiên Thương cũng có nghĩa khí lắm mà, ko chết cũng một lòng tưởng nhớ Cung đó thôi bạn  Đăng lúc 14-9-2014 05:22 PM
Ủa, phim có tập cuối luôn rồi hả bạn? Tưởng bên mình làm sub chỉ chậm hơn 1 ngày so với lịch chiếu bên đó mà.  Đăng lúc 14-9-2014 04:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 14-9-2014 16:38:32 | Chỉ xem của tác giả
quemochan gửi lúc 14-9-2014 03:26 PM
Theo game thì khi Thiếu Cung chết, Tốn Phương chết theo, Thiên Tường cũng theo Thiếu Cun ...

Tình bạn của Thiên Thương với Thiếu Cung trong phim vẫn chưa thể gọi là tri kỉ được mà bạn. Chỉ có TC thấu hiểu TT chứ TT có biết đc TC đang nghĩ gì đâu, thêm nữa tình bạn trong phim còn chưa được khắc họa rõ nét mà toàn là TC lợi dụng TT nên nếu để kết thúc giống game thì không được đúng lắm.
Nói chung phim xây dựng nhân vật nửa vời lắm, nhiều lúc xem mà ức chế. Nếu không phải vì Boss thì mình đã bỏ từ khoảng độ tập mười mấy rồi.

Bình luận

Mình vẫn thích kiểu tình bạn tri kỷ sống chết có nhau. Có một người bạn như thế chêt cũng đáng. Nhưng mà TT thì không phải, hix. Boss thật sự cô độc.  Đăng lúc 14-9-2014 08:31 PM
Uh, biên kịch làm phim này chạy đua cốt truyện mà không để tâm khắc họa nhân vật lắm. Thật ra TC đâu có lợi dụng TT gì mấy. Có tình cảm thực lòng mà :(.  Đăng lúc 14-9-2014 06:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách