Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mikage
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[GMG Poll]Bạn biết đến Jun lần đầu qua tác phẩm nào nhỉ?

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 2-9-2016 00:51:49 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên em biết đến ảnh là do ảnh tham gia Family Outing season 1 ))) Hồi đó phim Iljimae của ảnh mới chiếu xong. Tính ổng ban đầu hơi nhát, ít giao tiếp lắm nhưng đến lúc đi làm bữa sáng thì quậy tưng, hòa đồng nhanh dã man và bây giờ đã tiến tới độ lầy lội ngàn chấm như trong tập Running man tuần trước ) Xem có 2 cái MV mà đã quyết chí xem Moon Lovers vì ánh mắt của ổng rồi, tự nhủ là do sức hút của anh Gà chứ không phải mình dễ dãi Mà thực ra lúc nghe tin anh Gà vào vai Tứ gia em đã phấn khích lắm rồi tại em theo Tứ gia đảng từ bản Trung :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 16-9-2016 23:37:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim đầu tiên mình xem của ảnh là My Girl, hồi phim đấy ảnh tóc dài loằng ngoằng xong đeo khuyên tai thánh giá mà hồi đấy mình đổ đứ đừ đừ luôn (chắc vì ngày ấy mới có 12 tuổi nên thích mấy quả tóc sến sủa :v). Đùa chứ mỗi lần trong phim đấy ảnh bị ngược là mình lại cảm thấy đau đớn )) sau đấy mình bắt đầu lặn lội đi xem The King and The Clown thú thật ngày ấy còn nhỏ quá không hiểu được hết phim không cảm nhận được cái hay của phim của nó chỉ là thấy ảnh rất là đẹp thôi. Bây giờ lớn rồi xem lại mới cảm nhận được cái ám ảnh day dứt của bộ phim, cái tài của Jun Ki khi thổi hồn vào nhân vật Gong Gil duyên dáng thuần khiết.

Cứ như vậy thời gian trôi qa hầu hết phim nào ảnh ra mình cũng lặng lẽ down về tự xem một mình (đáng buồn là xung quanh mình ngày ấy chẳng có ai fan anh Gà nên cuộc đời fan gơ diễn ra rất thầm lặng Cảm giác như mình lớn dần lên cùng các bộ phim của Lee Jun Ki í Time between D&W, Iljimae, Arang, Scholar và hiện tại đang đu Moon Lovers. Từ một đứa trẻ chỉ vì thích vẻ ngoài của Lee Jun Ki mà quyết tâm đu theo giờ đây mình hâm mộ anh vì tài năng diễn xuất sự chăm chỉ quyết tâm đáng ngưỡng mộ của một diễn viên thực thụ.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 22-9-2016 21:07:35 | Chỉ xem của tác giả
- Ngày xưa mình tình cờ đọc một bài báo viết về hiện tượng unisex của các thần tượng châu Á, trong đó tất nhiên có cả anh ấy, lúc nhìn ảnh mình tự hỏi tại sao có người lại mang vẻ đẹp ma mị như thế, sau đó xem phim nhà Vua và Chàng Hề, quả thật mình đã bị mê hoặc lúc nào không hay. Quả thật, rất khó quên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 25-10-2016 00:25:28 | Chỉ xem của tác giả
Eo, tội lắm :'(
Tui năm nay 25 tuổi, chồng con chưa có, người yêu thì không. Bỗng 1 ngày đẹp trời tui lọt hố ổng :'( qua MoonLovers mà tui hóng xem là vì IU.

Đau khổ chết cha được vì cái cảnh xem phim khóc như con dở, chuyển qua xem BTS cười như con điên :'(
Từ 1 đứa loanh quanh từ cơ quan đến phòng tập (yoga) về đến nhà là lăn ra ngủ, tui xác lập thêm 1 hoạt động nữa cho cuộc sống khá lỗi của mình là tìm xem các phim ông ý đóng. Xem chán phim rồi tui quay ra xem Vapp, fanmeeting, nghe nhạc ổng hát, follow IG của ổng xong cứ 1 mình 1 điện thoại cười cười ( Có đêm tui còn mơ thấy ổng ( Sao trời sinh ổng đã đẹp trai, đã có quai hàm thần thánh (tui mê cái này chết mất huhu) mà lại còn lầy như thế. Tui cứ nghĩ đến cái cảnh tui xem ổng xong tui khóc tui cười, tui thấy tui tự kỷ dã man, như kiểu ế lâu rồi giờ có cơ hội được hồi teen, quay về thời kỳ say mê các anh Hờn Quốc :'(

Giờ facebook của tui đầy các page liên quan đến ổng, IG thì follow 1 mớ người để xem ổng còm dạo, youtube tràn ngập mặt ổng khắp nơi. Thiệt tình là giờ tui rất mong cai được ổng để quay về cuộc sống con tim bình yên như lúc trước Bạn nào đã cai nghiện thành làm ơn chỉ giáo giùm tui. Ahuhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 30-10-2016 14:20:11 | Chỉ xem của tác giả
Em biết đến ổng thật ra là do được nghe giọng ổng hát trước. Đi học bạn cùng lớp bật nhạc Hàn, bình thường hay thì cứ nghe, không thì bỏ ngoài tai thôi, nhưng hôm đó, lần đầu tiên em đứng lên hỏi nó bài này bài gì, ai hát hả mày >"< đến bây giờ nó vẫn là bài hát của pa mà em thích nghe nhất, suốt ngày nghêu ngao 한마 디만 ~~~ cả ngày không biết chán. Rồi từ bài hát ấy tò mò về pa, ngày đấy máy tính mẹ em đi làm được cấp 1 cái để làm việc, em nài nỉ mẹ làm xong cũng cứ mang về nhé, có gì mẹ mang về làm cũng tiện mà (thật ra là muốn mần ảnh ọt thông tin về pa lắm rồi nên nịnh thối >"<, mà hình như mẹ em cũng biết thế nên để ở nhà luôn cho em dùng, còn bảo thôi tao để nhà luôn để làm ở nhà, ở trường dùng máy bàn là được ) Ối giời thế là bắt đầu chuỗi ngày ôm lap ^^
Lần đầu tiên thấy hình pa em sốc lắm. Ổng... là trai thật nhỉ, giọng men thế mà, nhưng sao người này ĐẸP QUÁ VẬY??? Hồi đấy thật ra e thích trai ngầu lòi men lỳ cơ, thế nên nhìn lão cứ đấu tranh mãi, theo hay không theo, chết mê quả giọng trầm mà ngọt đó nhưng người ngợm thế này là sao chứ Rồi phát hiện ra Iljimae (hồi đó để tên logo khác nhưng hình như vẫn là subteam nhà mình làm^^ phải không) quyết định xem xong rồi ra quyết định cuối cùng (thật ra nhìn poster phim đã đổ rồi nhưng cố dối mình nốt lần cuối. Và sau đó là chìm trong chuỗi ngày khóc rồi cười với ổng. Từ đó đã biết mình chính thức lậm pa này rồi =_= Xem phim xong đi kiếm hết tất cả những bài hát của ổng về nghe, rồi cũng phát hiện ra mình từng đấu tranh 1 lần vì quả giọng lừa tình này rồi chứ còn đâu, cái bài JStyle ấy, nghe ngon thế đến lúc coi vietsub bảo khiếp như trai bao thế, thế là tắt đi (nghĩ lại hồi đấy ngây thơ quá, không chịu được quả lyric ấy chứ giờ thì... muahahahaha)
Theo pa lâu thì lâu thế nhưng phim vẫn cứ xem mỗi Iljimae, vì tim yếu sợ ngược mà pa máu M gớm quá >"< phải chi biết đường leo vào đây tám sớm hơn chắc đủ dũng khí để xem đấy :" như Moon Lovers bây giờ đây này
Chuẩn bị ML hết em đi luyện Time của ổng. Luyện một mình bây giờ chắc sẽ thấy buồn đây (quen với kiểu vừa xem phim vừa tám nhảm rồi, thế đấy) nhưng chắc không sao, xong kỳ này tim khỏe lên không ít dám tự mình xem phim ngược, mình nhiễm máu M của ổng mọe rồi
Cuối cùng, chúc anh tương lai tới được công nhận với đúng thực lực của mình hơn, thoát cái mác flop ở Hàn, để mà yên tâm thành gia lập thất, sớm sinh baby nha nha nha
Yêu quý pa Gà nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 18-12-2016 00:13:43 | Chỉ xem của tác giả
Do công việc nên tôi không có thời gian để xem phim, giải trí; vì vậy phải mãi đến năm 2012 khi không còn phải nhiều lo toan nữa thì tôi mới có nhiều thời gian để thưởng thức các bộ phim truyền hình, đặc biệt là phim truyền hình Hàn quốc. Phim đầu tiên khiến tôi để ý đến tài nghệ diễn xuất của Lee Joon Gi là Ilgimae, và từ đó tôi luôn tìm xem những phim khác do Joon Gi đóng như Nhà vua và chàng hề, Virgin Snow, sau đó là Tay súng Joseon, Arang va Sử đạo truyện, Scholar, Hai tuần, Người tình ánh trăng...Trong mỗi phim khác nhau, tuy những nhân vật mà Joon Gi đảm nhận có những những thân phận, bản chất và những nét đặc trưng riêng biệt nhưng Joon Gi luôn thành công khi hóa thân vào nhân vật mà mình nhập vai. Với tài diễn xuất truyệt vời này sẽ khó có một ai đạt được nếu một ngày nào đó người ta muốn làm lại những phiên bản mới do Joon Gi đóng.
Chúc Joon Gi ngày một thành công hơn trên con đường nghệ thuật của mình./.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 18-12-2016 10:03:14 | Chỉ xem của tác giả
Theo thời gian thì poll này cũng dần chưa cập nhật được đầy đủ hết các phim của Gà hehe. Mình nghe tên anh từ lâu rồi, vì H2T đưa tin hồi đóng "My Girl", nhưng cũng chỉ nhớ tên với biết là diễn viên phim đó. Phim đầu tiên mình xem của Gà và cũng chính thức biến mình thành fan của anh là "Moon Lovers" (sau phim này tuy rating có thảm nhưng Gà lời được 1 mớ fan, coi như là giải an ủi ) Sau đó mình đã tìm hiểu về anh, từ con người (thông qua các bài phỏng vấn, fan account) cho tới sự nghiệp diễn xuất và xem gần hết các phim của anh, từ truyền hình tới điện ảnh, trong vòng 2 tháng.
Các phim cổ trang của Gà, trừ "The King and the Clown" và "Moon Lovers", thì còn lại các nhân vật na ná nhau, chắc fan lâu năm cũng hơi ngán khoản này. Mình thấy ấn tượng nhất với vai diễn "Gong Gil" trong "The King and the Clown". Cho tới tận bây giờ, sau 11 năm, vẫn chưa có 1 nhân vật nào như Gong Gil, chưa có diễn viên nào đóng được thể loại vai đó. Không chỉ là tài năng diễn xuất đã đưa Gà sau phim đó vụt sáng thành ngôi sao châu Á, mà khuôn mặt với đường nét nữ tính đó là trời ban thì khó ai cố gắng mà được.
Tuy nhiên, phim mình thích nhất của Gà, xem đi xem lại bao nhiêu lần không nhớ nổi, dù lần đầu xem mới cách đây hơn 1 tháng, là "Virgin Snow" - 1 phim hợp tác với Nhật Bản từ năm 2007, năm sau là đã 10 năm. Bộ phim có nội dung bình thường, nhẹ nhàng như bao phim tình cảm khác của Nhật, mà không hiểu sao mình mê đến thế.
Tình yêu dành cho anh Gà mới nở rộ được có 2 tháng hơn, nhưng cảm ơn anh đã khiến em được trải nghiệm lại 1 lần nữa mọi cung bậc cảm xúc của 1 fangirl, điều mà em tưởng đã nguội lạnh từ 3 năm trước khi idol cũ đi ở ẩn ngưng hoạt động. Yêu anh nhiều nhiều, béo lên cho body ngon ngọt đi anh, gầy quắt nhìn hốc hác mệt mỏi lắm :'(  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách