Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: BabyMoon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Giải đề thi Anh văn] Cần giúp giải Toeic

[Lấy địa chỉ]
Trả lời thưởng 1 Sức gió Trả lời 1 Sức gió giải thưởng! Mỗi người 1 lần(Khả năng chiến thắng 10%)
11#
Đăng lúc 16-11-2013 17:35:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem hết những bài chia động từ và tìm lỗi sai, cũng như chọn đáp án rồi, thấy k có vấn đề j phải, hoặc là khả năng soi cần phải được đào tạo thêm =))
Nhiều bài đã được sửa rồi nữa.
Còn nữa, Toeic giờ có format khác rồi. Chúc bạn học tốt. Đừng tập trung quá vào cái này nhé. Grammar is so awful :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 17-11-2013 17:29:41 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2 Sức gió

Mình thấy câu 27 chắc chắn là đáp án D: In rồi, vì dịch ra sẽ thấy là Hoa trên hành lang, Lopply là hành lang mà.
Câu 31 mình nghĩ là A. Câu này không chắc chắn lắm, bạn có thể tham khảo.
Còn câu 33 là ý B. mệnh đề quan hệ Which thay thế cho new desk, là đồ vật. Mìn cũng đang ôn thi toeic nên đang cày ngữ pháp nhưng vẫn chưa khá được mấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 24-11-2013 23:23:16 | Chỉ xem của tác giả
Thấy bài post cũng lâu rồi, ko bik bạn còn cần nữa ko nhưng thôi mình cứ post lên vậy. (mình có giải thích thêm một số câu mà các bạn trước sửa nữa)
P.3
15. A. câu điều kiện loại 3 vì housing boom là sự kiện đã xảy ra trong quá khứ (lưu ý even without).
Dịch: Theo Financial Times, lãi suất chính sẽ vẫn tăng nhẹ ngay cả khi không có bong bóng nhà đất.
24. A là đúng vì lúc chúng tôi tìm thấy họ là họ đang chơi rồi.

P.4
42. Mình ko nhìn rõ câu trả lời C là gì nhưng mình đoán là Had a human being born.
Nếu đúng vậy thì theo mình câu trả lời là A. No sooner đầu câu -> phải đảo ngữ. Đi với born thường là was born (passive form)
45. B. The man coming là dạng rút gọn của The man who comes

P.6
7. B. Dịch là: các nhà khoa học không thể thống nhất về việc bọ chét có liên quan đến đến các nhóm côn trùng khác như thế nào.

P.7
16. D. That the ancestor of all modern domestic poultry is the red jungle fowl is widely believed.
Có hai động từ to be trong câu -> không thể chọn A được vì The ancestor không thể làm chủ ngữ cho cả hai động từ được. Do đó từ đầu câu cho đến động từ to be thứ hai phải là chủ ngữ -> chọn D. (chỉ nhớ trường hợp này thì phải thêm That trước thôi chứ ko nhớ nó gọi là gì :))

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
BabyMoon + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 26-11-2013 15:03:36 | Chỉ xem của tác giả

Trang 4
42. A
45. B.

Trang 1

2.c

Trang 3

15. B

Trang 6.

7.b

Trang 7.

16.D

Chắc h bạn cũng đã thi xong rồi nhỉ, tiếc quá mình ko đến sớm hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 5-1-2015 20:04:52 | Chỉ xem của tác giả

APTX4869 gửi lúc 18-10-2013 08:08 PM
Câu 16 để trong phần code hide theo e là đáp án C (that the ancestor) chứ không phải A (t ...

đồng ý với bạn này, rõ ràng câu này có 2 động từ đc chia mà, phải có 2 mđ chứ, that đầu câu bổ nghĩa cho cả mđ đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 28-8-2015 07:10:48 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình xin phép vào đây hóng hớt thôi
Cũng đang ôn mà gà lắm nên ở đây học hỏi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách