Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2010] The Borrower Arrietty/借りぐらしのアリエッティ [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-8-2013 20:28:28 | Xem tất
phim này là một trong những phim được đánh giá cao của ghibli (mà đa phần phim của hãng này thì lúc nào cũng được vậy rồi :))) nhưng coi xong thấy cũng bình thường, chắc vì tạo hình nhân vật ko hợp gu và phim cũng ko có nhiều yếu tố phiêu lưu hấp dẫn như Laputa hay Mononoke. Dù sao thì cũng là một bộ phim đáng xem và nhạc phim thì hay cực *thumbs up*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2013 18:04:41 | Xem tất
Đây chắc là phim mình thích nhất của Ghibli
Nét vẽ mềm mại và màu sắc nhẹ nhàng nhưng vẫn cực đẹp
Mấy cái đồ dùng của người tí hon bé tí tẹo dễ thương quá, nhân vật cũng đẹp và mình khá khoái con mèo bự của nhà Sho :))
Phim này đậm chất Ghibli luôn, hình ảnh đẹp mà nội dung phim cũng rất ý nghĩa nữa, mình muốn có thêm đoạn Arrietty gặp lại Sho quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-9-2013 09:35:00 | Xem tất
phim này tựa đề hình như là Những người vay mượn, chính xác đã xem 2 lần

phim của Ghibli luôn luôn thế, trong cái tĩnh luôn có cái động, trong cái tình luôn có sự chia ly. Đôi lúc mình nghĩ tình cảm giữa ariety và Sho như là tình cảm trong sáng của tuổi học trò.

nét vẽ đậm chất không lẫn vào đâu được, cơ mà có ai như mình không, kết mụ mèo béo ú quá ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-11-2013 06:32:25 | Xem tất
Woa subteam làm nhiều phim anime của Ghiblili quá. Những phim này hay, làm rất có ý nghĩa. Tình yêu giữa người và tí hon. Dễ thương lắm luôn{:308:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-1-2014 19:32:39 | Xem tất
Hổng có torrent nên đành down host vậy
Mình đang tìm và theo dõi series của Ghibli
Cảm ơn KITES nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-1-2014 18:28:56 | Xem tất
Chưa bao giờ hết ngỡ ngàng vì vẻ đẹp trong phim của Ghibli nói chung và phim này nói riêng ~

Nguồn: tumblr.

Xem ảnh là lại muốn xem lại phim...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-2-2014 15:50:42 | Xem tất
Bộ phim có tiết tấu khá chậm rãi nhưng không khiến người xem phải chán. Kết thúc khá êm đẹp, người xem có thể hơi thất vọng khi nam nữ chính không thành đôi
Một điểm cộng nữa cho phim là nhạc phim quá tuyệt vời, cứ nhẹ nhàng thấm vào tim người nghe vậy . Và theo ngu ý của mình thì nữ ca sĩ hát OST là người Pháp thì phải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-5-2014 17:21:34 | Xem tất
bộ phim này màu sắc tươi tắn nhưng vẫn có chút buồn buồn đúng là Ghibli mà xem phim mà tâm trạng quá chừng. cám ơn J-zone
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2014 21:10:30 | Xem tất
Phim cực hay, OST arrietty's song còn đoạt giải OST anime nữa cơ, thks team sub phim này nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-10-2014 15:36:18 | Xem tất
phim hay quá T_T, mạch phim thật nhẹ nhàng nhưng cũng mang lại nhiều cảm xúc ghê, giá như ngôi nhà dành cho người tí hon được sử dụng luôn đi chứ đừng để mấy thế hệ nữa ^^
cảnh chia tay của Arrietty và Sho thật cảm động, có chút gì đó tiếc nuối.. hi vọng 2 bạn sẽ gặp lại nhau
わすれないよ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách