Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: leciel89
Thu gọn cột thông tin

[GAME] VIẾT VỀ THẦN TƯỢNG - THÔNG BÁO KẾT QUẢ POST 56 PAGE 6

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-3-2012 22:48:55 | Xem tất
nicecandy83 gửi lúc 30-3-2012 22:36
Mấy hôm nay bà con xóm nhà đỏ chét cho kẹo sữa bội cảm xúc về Ken... duy chỉ có mìn ...

ss iu thương...tất cả những tình cảm mà ss dành cho Ken Ann và những cảm xúc của ss về phim Ken ANn thật sự giống như em...nhưng em không đc cái tài viết lách diễn tả như ss...
thú thật những ai đến với Ken Ann...thì dù sau đó...có thích 1 ai khác đi nữa...thì cảm xúc về Ken Ann nó cũng nguyên vẹn như ss ah...
thích bài của ss quá đi...
hy vọng ss giựt giải...
nếu có bầu chọn em bầu bài ss đầu tiên ah
em yêu Ken Ann của em....dù ngoài đời thật...họ ko là một couple..
nhưng với em và những người hâm mộ Ken Ann...họ mãi là
{:290:} {:290:} {:290:} {:290:} {:290:}

The best on screen couple

{:290:} {:290:} {:290:} {:290:} {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-3-2012 04:36:48 | Xem tất
thuylinhnhi gửi lúc 30-3-2012 09:26
Ôi. thích bài viết của bạn quá ah. hihi. Đúng như tâm trạng của mình.
Mình lội qua ...

hihi... hồi đó nhìn Pong "nai" dễ sợ, nhìn hiền hiền hà... ai mà ngờ đến bây giờ thì lại thế đâu àh...

mình thích Pong bây giờ, nhìn duyên, thích nụ cười của Pong cực

còn Bee hồi Dòng máu phượng hoàng thì tròn tròn dễ thương

giờ thì Bee ốm quá

Bình luận

@ rukato_peo, nicecandy83: nụ cười + ánh mắt => vũ khí số một của Pong nhà ta. hihi  Đăng lúc 1-4-2012 10:22 AM
hahaha... khoái nụ cười Pong =))))))  Đăng lúc 1-4-2012 07:48 AM
giả nai đó :))) về bản chất là đểu =)))  Đăng lúc 31-3-2012 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-3-2012 04:38:50 | Xem tất
thuylinhnhi gửi lúc 30-3-2012 09:30
Nhắc đến phim Cuộc chiến của những thiên thần là đau lòng ah, kg thích cái kết đó ...

ừh... khúc cuối mình tội nghiệp Pong dễ sợ luôn {:264:}

mừh ai biểu chứng nào tật nấy chi {:288:}

nếu mà tha thứ và quay về với Pong, hổng biết Pong có thay đổi hông hen {:261:}

hay cũng vẫn chứng nào tật nấy {:265:}

mà mình thích bà chị Cherry {:310:}

Bình luận

cơ mà cherry hay mà... t bị thích nhá=)) cứ bám đi t ship à=)) ship luôn cho cả ngoài đời luôn nếu được=))  Đăng lúc 2-4-2012 07:38 AM
@nhi: bả ý còn bám dài dài =))) đuổi theo pong từ lakorn này sang lakorn kia :))  Đăng lúc 2-4-2012 02:39 AM
cái bà Chery bị trúng độc của Pong rồi hay sao, mà bám dai như đĩa zậy kg biết nữa, tội nghiệp sis Bee và Pong phải đôi đường chia ngã. hix  Đăng lúc 1-4-2012 10:23 AM
oh ye... Cherry cực vui... =)))  Đăng lúc 31-3-2012 09:59 AM
ầy e cũng thích cherry=))  Đăng lúc 31-3-2012 06:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-3-2012 22:37:13 | Xem tất
Vào thời điểm này, giờ này, ngày này, năm này và cách đây hơn 2 tháng:

Hỏi: Này, ấy xem phim Thái Lan không? Đáp: Không nhe, cám ơn ấy.
Thế đấy, chưa bao giờ nghĩ mình lại có thể xem một movie Thái chứ đừng nói đến phim bộ Thái. Đã năm lần bảy lượt du lịch Thái, mình chưa bao giờ dám xem kênh phim Thái. Có hiểu gì đâu mà xem không những vậy khuya lơ khuya lắc mà bật trúng phải phim ma Thái nữa thôi là em xin chào tạm biệt “giấc ngủ” luôn. Còn xem các kênh khác thì cứ nói một lúc là mình lại đau đầu.  

Hỏi: Ấy làm gì mà dị ứng phim Thái dữ vậy? Đáp: Có trả lời thì cấm có ném đá mình nha! Mà có ném thì cho mình xin mấy hòn sỏi thôi nhe.

Nhớ hồi bé tẹo tèo teo bé như cục kẹo í, xem được 2-3 phim Thái gì ấy. Trong trí nhớ rất lờ mờ - thì còn bé quá mà, chỉ nhớ phim y như phim Việt Nam mà ác nữ cứ gọi là ác không suy nghĩ luôn. Đào đâu ra cái thể loại người mà ác không vuốt mặt luôn. Có ác thì kin kín vào chứ ác lồ lộ ra thế người ta xử từ khuya. Mình là mình yêu hòa bình, ghét chiến tranh, nên mình thù mấy bà ác nữ đó lắm.

Ngoại trừ diễn viên chính ra thôi chứ dàn diễn viên phụ đen thui thua Bao Công thôi. Nếu đã quen nhìn diễn viên trắng như bông bưởi như giai Hàn thì lúc ấy đừng có mơ màng mà thấy ở phim Thái nhá. Xem phim mà thấy nghèo cũng như nước mình thì thôi đi ủng hộ phim nước mình còn hơn.

Diễn tiến phim rề rề, đi chợ, nấu cơm, ăn uống no say, rửa chén, dọn dẹp, lên ngủ 1 giấc quay ra vẫn thấy y hệt cảnh lúc nãy. Khổ nhất là phải nghe tiếng “oi oi” đằng sau mỗi tiếng gọi. Hồi ấy nhớ nội dung phim cũng đơn giản không có mâu thuẫn nhiều đời hay quan hệ chồng chéo, nó cứ kiểu như sáng sớm em ra thăm vườn, em hái một cành bông em tặng người em yêu … hết.

Hỏi: Ấy có thích diễn viên Thái nào không? Đáp: Ây da, thôi ạ, cho mình xin 2 chữ bình an. Trong mơ mình cũng chưa từng nghĩ mình thích diễn viên Thái. Có nhỡ nằm mơ thì mơ xa xa tí chứ bay từ đây sang Thái có 35USD à.

Có đến Thái mới biết, phải nói là bản chất dân Thái mộc mạc chân tình lắm, họ cởi mở và nhiệt tình có khi còn hơn dân Việt Nam, khổ cái là không đẹp bằng dân Việt. Được tính tình thì bù lại chúng ta thấy trên tạp chí toàn mặt hoa da phấn xinh tươi như mộng toàn hoa hậu với bông hậu thôi, chứ thực tế thì dân chúng Thái chỉ có 3 chữ “xấu đại trà”.

Mức độ xấu đẹp bên Thái theo bản thân mình thấy thì rất phân biệt rõ ràng. Người đẹp rất đẹp và người xấu rất xấu. Trai Thái có làn da ngăm ngăm, lại có duyên ngầm, cứ nhe răng là thấy đáng yêu. Trong khi các cô gái Thái bản địa khó có thể đẹp được, các cô xinh đẹp toàn lai thôi..

Mà có xem phim đâu mà nói thích được chứ. Đã lỡ mê trai Hàn nên trái tim bé nhỏ cũng chật chội lắm rồi, nên xin lỗi các bạn Thái nha!

Và hiện tại, thời điểm này, giờ này, ngày này, tháng này…
Hỏi: Thế ấy ứ thích phim Thái, ứ nghe được giọng Thái, chê cho lắm vào sao còn nộp bài nơi đây? Đáp: Thì con người cũng có lúc thay đổi chứ. Hay còn gọi là ghét của nào trời trao của đó đấy.

Hơn một tháng nay tốn bao nhiêu kí nước bọt, rã cả cuống họng mời mọc bạn bè xem phim Thái, ủng hộ phim Thái, để có người chia sẻ cho đỡ ngứa miệng, chứ tự coi và tự sướng một mình thì chán chết. Kết quả là phải nghe mọi người cười cho thúi mũi, xí hổ luôn. Họ bảo là mình đây hết mê trai Hàn xa xôi rồi hay sao mà bây giờ lậm qua tới em Thái láng giềng gần xịt, sao không mê luôn Campuchia cho nó gần. Chết chưa hồi xưa chê cho dữ vào, bây giờ quê một cục!

Sao có cảm giác mình giống Robinson Cruiso trên hoang đảo vậy trời. Sao mọi người giống mình hồi cách đây 2 tháng vậy nhỉ. Thôi kệ, sở thích cá nhân mà, ai cười thì mặc ai. Không xem thì lỗ ráng chịu! Phải tích cực tiếp nhận cái mới như ta này mới “tiến bộ xã hội” được!

Hỏi: Vì cái gì đưa, cái gì đẩy mà bạn lỡ “lậm” vào thế giới Lakorn? Đáp: Rõ khổ, ăn kim chi nhiều quá có khi cũng bội thực.

Xem drama Hàn miết, thấy cái e là biết lời thoại luôn. Xem riết rồi biết luôn cái kiểu bí không biết nói gì thì cụp mắt xuống ngồi yên trong 10 giây (để biên kịch nghĩ lời thoại tiếp cho mà nói).

Mà dạo này nữ diễn viên Hàn trẻ thiếu quá hay sao mà lượn một vòng các phim “đinh”, phim “hót” toàn các diễn viên gạo cội cưa sừng làm… Coi một hồi thấy cũng rầu. Mình già mà ngắm trai trẻ cứ đi lái máy bay bà già một hồi còn thấy đuối. Ý, đừng ném đá mình. Thú thật mình hiếu sắc từ bé lận, không thể tu được.

Hỏi: Ấy có tiếp tục dấn thân vào con đường Lakorn chứ? Đáp: Xí nhe, mình mới có can đảm coi 3 bộ à. Đường vào thế giới Lakorn còn xa tít tắp mù khơi lắm.

Lakorn đối với mình như một món ăn vị Thái lạ lạ. chua chua, cay cay, ăn vào thấy ngon miệng hẳn. Nhìn thấy chảy nước miếng, tiết dịch axit. Ăn vào rồi lại thấy ngon ngon nhưng cũng nhát nhát vì sợ chua xót bụng, sợ cắn phải ớt cay xé lưỡi thì chết. Đứng trước 1 bộ phim Thái, tâm trạng rất phức tạp. “Down hay không down?” Câu hỏi này chắc Hamlet cũng trả lời hông nổi (dựa theo câu nói bất hủ “Tồn tại hay không tồn tại” -Hamlet). Lần thử lửa kì này làm cho mình có quan niệm khác hẳn về phim Châu Á là đừng vội chê mà “bạn hãy thử một lần, bạn sẽ thấy ngay mà”.

Tom Yum Koong của Thái (đọc chữ nhiều quá, nhìn hình món ăn cho đỡ mỏi)

Hỏi: Vòng vo tam quốc nãy giờ lâu quá, vậy chứ ấy thích ai trong xứ triệu Voi? Đáp: À, mình nói rồi, mình thích trai tài gái sắc cơ. Mình yêu Romeo và Juliet Thái Nadech và Yaya.

Đúng là buồn ngủ mà gặp chiếu manh. Như nắng hạn mà gặp mưa rào. Hay phải nói là cám ơn sự liều lĩnh can đảm coi đại 1 lần của mình.

(đây là poster đây, mọi người coi cái bản mặt dài ơi là dài là đây nè)

Đã thấy poster nhà T-zone Kites đăng bộ Duang Jai Akkanee từ lâu, mà cũng tại vì hiếu sắc tham coi giai đẹp gái đẹp mà hổng coi phim này. Theo con mắt lúc còn chưa mù quáng của mình thì nữ chính thì xinh quá chừng và có nét tươi trẻ ngây thơ mà khổ nỗi nam chính sở hữu một gương mặt dài ơi là dài, dài thiệt là dài, dài quá chừng đi… phải nói là tương tự mặt Hors… (các bạn ném đá nên tập trung dàn hàng ngang theo thứ tự 1, 2, 3… rồi ném 1 lượt luôn).

Lại tiếp tục bỏ công mài sắt để chờ ngày nên kim. Lượn lờ tiếp thì Game Rai Game Ruk xuất hiện. Ủa cặp đôi này quen quen à nha. Mà thôi vẫn nam mặt dài dài đó thì làm sao bây giờ? Mê trai đẹp nặng hơn, mà trai hông đẹp thì mất nửa thú vui.

Game Rai Game Ruk là đây nè

Đắn đo bao nhiêu lâu mãi mới quyết định coi thử bên youtube. Chỉ sau 5 phút bắt nhịp tập 11 (click đại một tập coi thử mà), phim này coi được đây. Tập 12 định mệnh với diễn biến cảnh R… (giả hay còn gọi là dỏm) trên cả tuyệt vời! Diễn viên nam đóng quá hay, cặp đôi cãi nhau chí chóe mà vẫn thấy yêu nhau mới ghê chứ! Mình chúa ghét mấy phim kê kê kèm kèm mấy cái cảnh nóng vào câu khán giả. Nhưng cảnh đó hoàn toàn ấn tượng vì chỉ thấy tình yêu bị dằn vặt, bị tổn thương thôi. Và hơn nữa, mình lại thấy cái mặt dài dài vừa duyên vừa đẹp mới ghê chứ!

Sau 3 đêm thức trắng để xem hết bộ phim, mình cứ xem tới xem lui bộ phim trong suốt 2 tuần sau đó. Mình rà tới rà lui, xem đi xem lại rất nhiều lần, Mình cũng tự nghi ngờ bản thân có phải vì diễn viên đẹp mà mình quá dễ dãi mà đánh giá bộ phim hay hay không. Không, mình khẳng định diễn xuất của cặp đôi này rất thu hút. Có những tích tắc mà biểu hiện đôi mắt và gương mặt làm mình bất ngờ.

Chúng nó thề thốt kiểu này có chết người không chứ

Nadech – anh chàng mặt dài chỉ mới 21 tuổi và Yaya –cô bé có cốt cách thiên thần chỉ mới 19 tuổi. Trời ơi, làm thế nào mà 2 em trẻ thế mà diễn tròn một vai diễn nặng ký như vậy chứ! Cái dạng vai vì yêu mà cấu xé nhau thế đòi hỏi diễn viên phải có kĩ năng, phải có kinh nghiệm dạn dày để người xem không cảm thấy bị phô, bị đơ, và bị đuối.

Tìm tìm hiểu hiểu, lặn lội nhà T-zone mãi mà không tìm ra Nadech với Ya Ya đâu. Chẳng lẽ diễn viên đó có mình mình thích còn ngoài ra thì chẳng ai thích hết. Thì ra là 2 nhà đó đã kết hợp làm một box Yadech. Lạ nha, người ta đã có cưới nhau đâu, yêu nhau còn chưa công nhận nữa mà fan thì tự dọn về ở chung rồi. Vui phết!

Hỏi: Nghe là biết ấy siêu khó tính, vậy chứ tại sao lại thích Yadech? Đáp: Đã nói là trai tài gái sắc mà lị.

Thích một diễn viên trước nhất là phải diễn giỏi. Diễn xuất của Nadech đã làm mình quên đi cái gương mặt không được cân đối lắm, mà cảm thấy tài năng diễn xuất có thể lấn át cả vẻ đẹp ngoại hình. Cái đôi mắt tuy không to nhưng ai cũng phải nhìn :P, cái hấp lực từ ánh mắt đó làm mình không thể dứt ra được. Nadech làm cho mình phát hiện ra nếu bạn diễn xuất bằng đôi mắt, người xem có thể quên hết mọi điều xung quanh. Những tài tử mà diễn xuất bằng mắt tên tuổi thì tuổi đời, và tuổi nghề cũng chồng chất theo năm tháng, như Lương Triều Vỹ, Châu Nhuận Phát, Joo Jin Mo, Jo In Sung, Ken T… Nadech thì còn quá trẻ.

Nadech biết cách dẫn dắt cảm xúc người xem bằng ánh mắt. Có lẽ Nadech sống với nhân vật bằng 300% năng lượng có trong cơ thể. Kiểu như tình yêu hừng hực chảy tràn trong từng tế bào, từng mạch máu, từng nơron thần kinh vậy. Không chỉ những cảnh tuyệt vời với Yaya mà mình ngạc nhiên nhất là những lúc đóng cùng với những nhân vật phụ như Mint N, hay Pope, … Nadech cũng không hề lơi lỏng. Những tích tắc chau mày, nhướn mắt, chăm chú… đều thể hiện rất rõ tâm lý  khinh bỉ, thù hằn,... hay chỉ là đang suy nghĩ.

Khoảng thời gian xem phim là khoảng thời gian mà mình quên bẵng mất những gánh lo trong đời sống, những ưu phiền trong công việc. Lạc vào khoảnh không thế giới của Saichon và Nang Fah. Giống như bị thôi miên vậy đó. Không biết có ai giống mình không nữa. Mình cười khi chúng nó hạnh phúc, mình khóc khi chúng nó xa cách, mình ngạt thở khi tình yêu bị dằn vặt, tim mình thăt lại mỗi khi đôi trẻ cãi nhau … Từng giây, từng phút mình sống cùng nhịp đập, thở cùng hơi thở với Nang Fah và Saichon. Cũng may mà không có nhiều phim như vậy, không biết có may không khi Nadech nói là một năm nó đóng 1 phim, chứ nhiều hơn mình dễ bị nhồi máu cơ tim lắm à. (cái này bị chọi đá cục là chắc luôn)

Bộ phim GRGR có thể không hẳn là một bộ phim hoàn hảo, cũng có thể không hẳn là bộ phim để đời. GRGR cũng còn có nhiều chỗ vô lý, những chỗ sơ hở trong kịch bản, có những chỗ lơi là diễn viên phụ… Vì diễn xuất của Nadech và Yaya mà mình quên hết, quên sạch và chỉ nhớ có Saichon và Nang Fah thôi.

Lâu lắm rồi mình mới có cảm giác diễn xuất của diễn viên đạt đến độ chín muồi. Cảm giác mãn nguyện như là bạn được ăn một buổi ăn tuyệt ngon xứng đáng với giá tiền của nó. Cảm giác thích thú như được chiêm ngưỡng một bông hoa tươi đẹp rực rỡ long lanh dưới ánh bình minh. Và cảm giác trái tim tràn ngập sự hứng khởi lạ kỳ.

Mình ghét kiểu đàn ông bạo lực, R… phụ nữ… nhưng mình lại đổ cái kiểu của Charles (Nadech) mới chết chứ. Mạnh mẽ, ghen tuông nhưng ra cái kiểu vì tình yêu mà dám làm tất cả.

yêu thương là đây

Fan Yaya và Nadech đều biết, trong sự thành công của anh trai này có phần không nhỏ nhờ sự có mặt của em gái kia.

Mô tả vẻ đẹp Yaya mình chợt nhớ tới một mẩu bài thơ của Puskin:

Anh nhớ mãi phút giây huyền diệu
Trước mắt anh, em bỗng hiện lên
Như hư ảnh mong manh, vụt biến
Như thiên thần sắc đẹp trắng trong.

Thiên thần là đây

Cô bé xinh đẹp đến không ngờ! Những hình ảnh thấy trên poster, trên pantip hoặc facebook cũng chưa thể sánh bằng vẻ đẹp thanh khiết trong trẻo và sáng ngời của cô bé trong những đoạn phim.  Giả sử CH3 mà có ý tưởng làm phim nàng tiên cá hay Axôn trong "Cánh buồm đỏ thắm" mình chắc chắn người đó sẽ là Yaya.. Nàng tiên không phải đẹp là được đâu mà còn có vẻ thoát tục, ma mị, đôi lúc quyến rũ như phụ nữ, đôi lúc ngây thơ như trẻ con. Kiểu đàn bà trẻ con là Yaya đấy. Về diễn xuất Yaya có phần yếu hơn Nadech, nhưng vẻ đẹp của Yaya thì như là sinh ra để làm Nang Fah vậy.

Nói là yếu hơn ông anh Nadech một tí, vì vai diễn của Nadech trong GRGR quá vượt trội thôi chứ Yaya diễn vai rất tròn. Cô bé xinh đẹp lạc trên đảo hoang ngây thơ đáng yêu như trẻ con- vai này tưởng dễ mà không phải dễ. Diễn xuất phải mềm mại dịu dàng đáng yêu cơ. Buồn cười cái dáng đi quắn quéo vì mắc toilet của em làm mình nhớ tới con bé cháu mình nó cũng vì suy nghĩ nên chơi hay nên đi toilet mà cuối cùng phải đi quắn quéo như thế vào ...

Yaya rất đáng yêu, em  rất xinh đẹp và em cũng rất quyến rũ. Vì Nang Fah là em mà mình hiểu tại sao trái tim Saichon điêu đứng.

Không hiểu lý do vì sao trông Yaya và Nadech như kiểu tiên đồng ngọc nữ ấy. Giống kiểu bà phù thủy đảo Min phán ấy: "Tình yêu là định mệnh... Nếu sinh ra đã là của nhau rồi thì không ai có thể thay đổi được". Mình tin như sấm! Mình chìm trong ánh mắt tình yêu của Na và Ya, dường như cũng cảm thấy cái bầu không khí bao phủ xung quanh cũng tràn ngập tình yêu nữa.

Không phải bao nhiêu năm qua mình không thấy cặp nào đẹp đôi cả, mình đã từng thích Lưu Đức Hòa và Trần Ngọc Liên (trong Thần Điêu Đại Hiệp), thích Thái Thiếu Phân và Mã Tuấn Vỹ (trong Đường đua khốc liệt), cuồng cặp đôi Kim Hyun Joong và Hwang Bo (We got married) và cũng có cả Ken - Ann (Sawang Biang) nữa. Mỗi cặp đôi mình thích mỗi kiểu nhưng mình biết rõ họ chỉ là quan hệ vai diễn, và nó đúng tính chất vai diễn, không lẫn lộn với đời thật được. Riêng Joongbo là một trường hợp khác hẳn mình không bàn ở đây, sợ lan man lạc đề. Nhưng cái tình yêu trẻ trung tươi tắn và đầy mật ngọt đắm say ấy làm mình nhớ tới tình yêu của Romeo và Juliet.

Tình yêu cháy bỏng của Romeo và Juliet

và Yaya Nadech cũng không khác chi mấy

Đúng cái kiểu tình yêu lãng mạn đầy chất thơ. Xem đôi trẻ mà mình nhớ lại "ngày xưa ta bé", mình thường hay mơ về tình yêu với chàng bạch mã hoàng tử. Nếu giấc mơ đó được dựng thành phim thì nó là đây là GRGR, là Saichon và Nang Fah, là Nadech và Yaya.

Lời tuyên thệ tình yêu thời xưa

Thề thốt kiểu của ...Na và Ya thời nay

Hỏi: Thế ấy xem được Lakorn nào rồi? Đáp: Game Rai Game Ruk, Duang Jai Akkanee và Sawang Biang.

Lừng khừng mãi mới quyết định xem Duang Jai Akkanee. Được bạn yêu giới thiệu mãi, nhưng vẫn ngại xem Akkanee vì bộ ấy là bộ đầu tiên của 2 em, diễn xuất chắc còn nhiều thiếu xót hay gì gì ấy. Nhỡ xem rồi đánh mất cái tình cảm dành cho 2 em thuở GRGR thì tiếc lắm.

Hỏi: Thế xem DJA thấy sao? Đáp: I fall in love with Yadech one more time.

Dễ thương đến phát sợ luôn!

Xem DJA để thấy yêu Nadech và Yaya là không chút nào sai luôn. Đúng kiểu Romeo và Juliet luôn. Tuy là bộ phim đầu tiên hợp tác của Nadech và Yaya, nhưng chúng vẫn tuyệt vời theo cách của chúng, không hề yếu kém một chút nào hết. Chúng cãi nhau mà mình cũng thấy tình yêu tóe tóe trong mắt chúng nữa ấy.
Yêu nhất tình yêu qua hàng rào trắng!
Quả là bộ phim xứng đáng đưa tên tuổi của Yaya và Nadech vào hàng sao!

Hỏi: Kế hoạch xem lakorn của ấy? Đáp: Lúc đang buồn thì mở DJA xem, lúc có thời gian nghiền ngẫm thì mở GRGR, làm việc thì mở MV, mình chết chìm với Yadech đây. Đang hóng TNNKK của đôi trẻ.

Hỏi: Ấy kể 3 điểm hấp dẫn của Nadech xem nào? Đáp: đôi mắt, cái lúm đồng tiền… và cái miệng có bộ răng hơi thỏ thỏ.

Hỏi: Yaya? Đáp: đôi mắt to, cặp môi dày gợi cảm gần như Angelina Jolie và cái dáng mảnh mai gầy gầy.
(mình cũng học đòi giống Nadech - thích "cô gái mắt to")

Hỏi: Đã nói là trai tài gái sắc thì ấy có mong chúng thành đôi không? Đáp: Hỏi thế mà cũng hỏi, Chắc chắn mong chứ.

Nếu một ngày nào đó, điều đó thật sự xảy ra, có khi mình sẽ cười và nói là cái đẹp trên đời này cũng có lúc hoàn hảo.
Nếu điều đó thật sự xảy ra, có khi “thuyết tương đối” sẽ trở nên lỗi thời, mình sẽ viết “thuyết tuyệt đối”.
Nếu điều đó thật sự xảy ra, có khi mình biết chắc chắn là tiên đồng ngọc nữ là chuyện có thật.
Mình tin và chờ đợi vào ngày đó.

Hỏi: Nếu điều đó không như ấy mong muốn? Đáp: …

Tin và chờ đợi điều mình mong muốn là những khoảng thời gian dài nhưng hạnh phúc. Cặp đôi đó quá đẹp ở trên màn ảnh, họ đã sống thật với những vai diễn. Họ làm cho mình tin có những cặp đôi sẵn sàng đấu tranh và chờ đợi nhau vì tình yêu vĩnh cửu.
Mình hài lòng với những thước phim đó, chỉ là con người luôn luôn có lòng tham. Mong muốn đôi trẻ đến với nhau cũng gọi là lòng tham của mình.
Tương lai còn dài mà. Đôi trẻ còn nhỏ mà. Mình sẽ chờ đợi và hy vọng!

Bình luận

Hay quớ nàng Vy ơi, nàng viết bài theo kiểu mới hé..nhiều sáng tạo ghê..***  Đăng lúc 2-4-2012 10:39 PM
quá hay!!!  Đăng lúc 2-4-2012 02:23 AM
hay quá ss ơi :))))))))))))))))))))  Đăng lúc 1-4-2012 07:08 PM
ôi đọc hấp dẫn chết được, đọc từ đầu đến cuối luôn...hi hi bất ngờ thường đến vào phút chót^-^  Đăng lúc 1-4-2012 06:08 PM
Ném bông thì có chứ ai mà ném đá đc hả nàng! Hay wá đi! Iu bài này lắm :*  Đăng lúc 1-4-2012 04:53 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +25 Thu lại Lý do
LoveYadech + 5 Rate bù lỗ cưng nè
SơnBin89 + 10 Hay quá ^^
StefanieVu + 5 sáng tạo dã man
leciel89 + 5 bài chót chưa ta ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-4-2012 01:12:38 | Xem tất
Hết hạn nộp bài dự thi
BTC sẽ chấm và công bố kết quả sau

trong thời gian chấm bài, tạm thời mình sẽ vẫn mở thread cho mọi người vào bình luận comment , nhưng nghiêm cấm spam tám nhảm

Bình luận

@ichi : được chứ , mình chỉ cấm spam nhảm thôi mà, chứ nếu post bài đầy đủ nội dung đúng chủ đề thì ko sao ;))  Đăng lúc 1-4-2012 09:14 PM
vậy là chỉ đk dùng chức năng bình luận hả..=(( om ko đâu thế lôi chuyện trên trời dưới biển về các dara ra tám ở đây có đk hem=))  Đăng lúc 1-4-2012 09:05 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
StefanieVu + 5 vất vả rồi đây

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-4-2012 02:03:31 | Xem tất
Thay mặt BTC mình xin công bố giải thưởng như sau

2 giải nhất :     LoveYadech và nicecandy83 (viết về Aff)
1 giải nhì   :     vy_julie
2 giải ba   :     Apple166 và  Lansuka (viết về Por T)

Mình đã chuyển tiền thưởng cho các bạn rồi , bạn nào chưa nhận được thì báo lại mình nhá
Một lần nữa xin cảm ơn tất cả mọi người đã hưởng ứng game 1 cách nhiệt liệt , hẹn gặp lại mọi người vào các project sau

Bình luận

ss sù sì... thiệt là bótay ss luôn hà =))))  Đăng lúc 3-4-2012 04:57 PM
chúc mừng chúc mừng chúc mừng , tung hoa nào :)  Đăng lúc 3-4-2012 03:14 PM
chúc mừng chúc mừng chúc mừng , tung hoa nào :)  Đăng lúc 3-4-2012 03:14 PM
chúc mừng tất cả các bạn, anh, chị được giải nha...ăn mừng thôi  Đăng lúc 2-4-2012 10:15 AM
chúc mừng các bạn. chúc mừng Kẹo nhé,chuyến này về SG có dịp đập phá lớn rùi  Đăng lúc 2-4-2012 10:03 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +15 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 10 BTC vất vả ;))
StefanieVu + 5 vất vả cho ty rồi :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-4-2012 02:11:41 | Xem tất
leciel89 gửi lúc 2-4-2012 02:03

2 giải nhất :     LoveYadech và niceca ...

ss nhận được 900 K$T nè sky

bị trừ thuế á

mừ cái bài nào được giải á? Ken-Ann phải hem

Bình luận

hahahaha... hổm nay hem dzìa nhà á bé Trang :)))  Đăng lúc 3-4-2012 04:50 PM
hụ hụ... hè hè... ss sù sì mê chị Aff quá mà =)))  Đăng lúc 3-4-2012 04:49 PM
chị Kẹo giàu vậy, chúc mừng chị nha :))  Đăng lúc 3-4-2012 03:14 PM
eeeeeee Kẹo hỏi vậy mà cũng hỏi à...có mún về SG nữa ko vậy? tất nhiên là bài chị Aff rùi chứ  Đăng lúc 2-4-2012 09:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-4-2012 02:18:46 | Xem tất
nicecandy83 gửi lúc 2-4-2012 02:11
ss nhận được 900 K$T nè sky

bị trừ thuế á   

dạ thuế 10% đấy ss , nên 1000$ còn 900$ thôi
còn bài ss được nhất là bài viết về chị Aff đấy {:438:}
----------------------------------------------------
@cô péo : cô bảo ai chấm điêu đấy hả

Bình luận

ko biết à nha Kẹo,tùy thái độ của em á  Đăng lúc 4-4-2012 11:53 AM
ẹc... ss lại tâng em nữa roài.... mừh sau đó đừng có đạp đạp là được nha ss :)))  Đăng lúc 3-4-2012 05:16 PM
mờ ss thấy bài nào của Kẹo cũng hay,đúng là dân chuyên văn có khác  Đăng lúc 2-4-2012 10:08 AM
chấm vậy là dc rùi chứ mấy nàng,ss cũng thấy bài đó đầy cảm xúc mừ,  Đăng lúc 2-4-2012 10:06 AM
ồ thế à ... thế BGk có được phép đi cửa sau BGK khác ko đấy=)) cơ mà công nhận bài đấy chất ngất thật.. mỗi tội lồng vào đó Jairao cái phim bùn thía mồ à=((   Đăng lúc 2-4-2012 07:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-4-2012 05:10:51 | Xem tất
leciel89 gửi lúc 2-4-2012 02:03

2 giải nhất :     LoveYadech và niceca ...

Cám ơn BTC rất nhiều. Được tham gia mà còn rinh xèng nữa thì còn gì bằng.

Theo dõi từ đầu, đọc hết tất cả các bài viết (nếu mình ko lầm thì là 27 bài), chắc mod Chổi cũng rất vất vả khi chấm và đưa ra kết quả cuối cùng.

Dù mỗi người có thể dành tình yêu và sự mến mộ cho những đối tượng khác nhau nhưng qua các bài viết của các bạn mình đều cảm nhận được, dù thế nào đi nữa chúng ta vẫn gặp nhau ở 1 điểm chung là yêu họ bằng tất cả tấm lòng.

CUối cùng, mình cũng muốn comment chút về bài viết của mọi người theo cảm nhận mang tính cá nhân. Trong GAME  này, mình đặc biệt ấn tượng với 3 bài:

*Bài của bạn nicecandy83 (viết về KenAnn) : một bài viết cực hay, mình biết để viết được 1 bài nặng về phân tích và đồng thời lồng được cả cảm xúc vào khiến nó được nhịp nhàng trôi chảy lại nhiều tính triết lý như vậy là 1 sự đầu tư rất lớn và viết cứng tay lắm mới làm được theo hướng này. Mình thích bài này của bạn nhất Game.

*Bài vy_julie(về Yadech): nó độc đáo ở tính sáng tạo, viết văn như trình bày một bài phỏng vấn tâm sự về con đường đến với lakorn và tình yêu cho Yadech, vừa hài hước vừa cảm nhận nó rất gần gũi, rất chân thành.

*Bài meomatbu (về ss Kob) : bài viết sâu sắc , và dạt dào tình cảm. Mình cám ơn bạn lần nữa vì đã viết về ss Kob hay như vậy, dù ss đã chia tay sự nghiệp, nhưng với những ai yêu mến vẫn sẽ luôn quan tâm và ủng hộ ss đúng không.

Bình luận

haha... cả 2 nhà Mọt đều đoạt giải chung... ô là la... ta chúc mừng nhà ta, chúc mừng nhà YaDech nhé nhé =)))  Đăng lúc 3-4-2012 05:01 PM
bự lại tự sướng cho xem :))  Đăng lúc 3-4-2012 03:15 PM
Love love à, mình đang chờ đợi BTC cho bài tổng kết giống kiểu này mà chờ hoài hổng thấy. Buồn 5 phút. Mà thôi BTC đọc 27 bài xong chắc cũng choáng rồi.  Đăng lúc 2-4-2012 11:57 AM
@susi: nhìn ava ss là đọc vị được rồi..=))  Đăng lúc 2-4-2012 10:04 AM
29 bài ko phải 27 đâu nàng  Đăng lúc 2-4-2012 09:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-4-2012 08:07:27 | Xem tất
Ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Muốn khóc mà không ra nước mắt

Biết ngay là nhà mình nhân tài nở rọ nên mình cũng k có triển vọng

Cảm nhận cá nhân nhé
-Ấn tượng nhất bài của vy_julie.Đúng là đến cuối nhưng độc đáo,phải nói là chốt hạ hơi bị độc
Ấn tượng tiếp nữa là mấy bài của ichigo.Vẫn chóng mặt hoa mắt đúng phong cách

-Thik nhất là bài của ss Mèo(sau khi biết là dân chuyên  Văn  em tí sặc nước.Tại các anh chị học khóa trước bọn em có bài đả đảo dân chuyên Văn và chuyên Anh )
Lần đầu đọc em thấy cũng bth thôi,nhưng đọc lại lần 2 thấy ngấm,lần 3 thấy sâu sắc

-Có cảm tình tốt nhất với bài của Lansuka.Lí do là khi mà dân tình đang viết 1 cơn bão về Ken,ở T-Zone nhà mình thì chìm ngập trong Yadech,Ken-Ann,Aum Aff v.v ,nói chung là trước đấy chưa thấy ai thik anh Por ở nhà mình thì đọc được 1 bài viết hay về anh như thế làm mình đang tính khi nào rỗi rãi tìm phim của anh về xem(thực ra trước đấy có xem Phương thuốc cho thù hận-nhưng trong đấy thik ss Pat hơn,còn Taddao thì thik Punch hơn )

-

Bình luận

Cảm ơn nàng đã ấn tượng với bài viết.bài thi nào tham gia cũng chất và đầy cảm xúc. Ta thích mấy cuộc thi fairplay như vậy. Ng thi cũng vui mà ng đọc cũng vui  Đăng lúc 2-4-2012 01:01 PM
cảm ơn nàng Thao nhiều lắm nhé , xúc động quá vì nàng đã có cảm tình với bài viết của mình thế ..dù biết là văn vẻ mình nó ù ù cạc cạc lắm !  Đăng lúc 2-4-2012 10:35 AM
hehe đính chính là ss hem có học chuyên văn, người ta học cái khác cơ, chỉ là iu văn thoai à =))  Đăng lúc 2-4-2012 08:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách