Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: leciel89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[GAME] VIẾT VỀ THẦN TƯỢNG - THÔNG BÁO KẾT QUẢ POST 56 PAGE 6

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 16-3-2012 22:45:52 | Chỉ xem của tác giả
để xem nào thật ra thì cái khoảng văn chương của mình tệ lắm cơ
nên đành phải ngậm ngùi nhin phần thưởng trao về tay người khác thôi
nhưng mình củng sẽ ủng hộ t zone nhà mình đến cùng cố lên nha mấy ban nhà thái
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 16-3-2012 22:56:56 | Chỉ xem của tác giả
Vì  BTC không hạn chế số bài dự thi nên mỗi bạn nếu đã lỡ yêu mến nhiều người quá thì có thể tham gia nhiều lần không sao hết

Bình luận

đề nghị thêm cái link game vào sign để pr đi:-"  Đăng lúc 18-3-2012 08:25 AM
thích cái quần quá...Mart Minc..cute phết  Đăng lúc 17-3-2012 01:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 16-3-2012 23:51:56 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là mình sẽ up bài này đâu tiên..chắc mọi người cũng coi rồi...đây là cảm xúc của mình về phim Thái...mình viết tháng 12 năm rồi...và mình biết nó cũng là cảm hứng cho ý tưởng của ai kia...
Mọi người đọc đừng ném đá nhé...còn 1 bài nữa đang thai nghén...kakakaka

HÀNH TRÌNH TÌM THẤY TÌNH YÊU ĐỐI VỚI LAKORN

Cách đây gần 10 năm, bắt đầu làm quen với 1 bộ phim Thái, tên Tiếng Việt là Dòng máu phượng hoàng...hồi đó, thú vui, phương tiện giải trí duy nhất là ti vi...lúc đó còn là những chiếc ti vi đơn giàn, màn hình cong cong...thế mà ngày nào cũng chụm đầu vào đó để xem [và hầu như đó là lựa chọn giải trí duy nhất]...trong trí nhớ của tui lúc đó, thì bộ phim này rất lạ kì...cái lạ thứ nhất là những các tên nhân vật...ôi sao mà khó nghe...cái lạ thứ hai là cái ngôn ngữ gì sao mà nó khó nghe...nghe muốn đau đầu....cái thứ ba là sao mà bộ phim gì nó ác...toàn tranh giành quyền lực rồi giết người....Sợ quá...

Rồi thì thời đó, phim Thái là hàng hiếm trên truyền hình VN...thông tin về nó cũng khá hiếm...mọi thứ như mù tịt...hồi đó làm gì net, làm gì có youtube...làm gì có viki...làm gì có KST....Thế là mọi thứ chìm vào quên lãng....==> ghét phim Thái tập 1

Bước vào đại học, được gặp một đứa bạn...cực thích phim Thái ở cái thể loại tranh dành quyền lực...[cái loại ta chúa ghét]..nó suốt ngày ra hàng đĩa kiếm phim Thái...nó giới thiệu ta xem nhưng mình tặc lưỡi...KO THÈM...[vì cái phim Dòng máu phượng hoàng nó in đậm trong đầu quá,...]...Rồi thì ta cũng nghe lời nó...coi bộ " Bí mật siêu sao"...lại thể loại đấu đá...cại hết phim có người nhảy lầu...Hận quá...coi được vài tập...nghỉ coi luôn....Ghét phim Thái tập 2

Rồi thì tháng 4/2011, trong lúc lui cui dọn nhà...nhà đài có chiếu "Cuộc chiến những thiên thần"....ngừng lại để xem...thấy có cái anh diễn viên...mặt điểu dã kinh khủng...nhưng thương vợ dã man...cũng coi coi..rồi cũng thích thích...cơ mà phim lại chiếu lúc đi làm nên ko coi được...TỨC...quyết tâm phục thù...cơ mà kiếm vietsub ko có...lại lùng sục tên tiếng anh...rồi lại lùng sub anh...Cơ mà nói đến đây...lại thấy iu anh YOUTUBE...cái gì ảnh cũng có hết...rồi thì kiếm có phim rồi...đi công tác Đà Nẵng...trong khi đại ca và các anh đi ăn nhậu, bar bốn...ta chuii về ks...làm một phát tới sáng hết phim luôn...Lúc này, mọi phương tiện tìm kiếm thông tin đều có...seareach trên mạng...mới biết cái anh điêu điểu đó là Pong...ôi...mê cái nụ cười của ổng...Nhưng mọi chuyện cũng dừng ở đó...ko hơn ko kém...

Tháng 6/2011, lục lọi cái KST, kiếm giai Hàn mình yêu...chưa có phim mới ra lò...bỗng đâu thấy cái tên phim ngồ ngộ...SAWAN BIANG...bụng nghĩ...quái phim Hàn gì mà tên lạ quá...mở lên xem...Thấy có cái anh gì đẹp trái quá...thôi thì cứ có trai thì ta down về....để dành down xong coi 1 thể...

Tháng 7/2011, ngốn hết bộ phim Hàn của ss Kim Tae Hee...chả có gì làm...lục lại mấy folder phim...thấy cái bộ SAWAN BIANG...mở tập 1...trời...cái anh gì mà sao đẹp quá thể.....hết tập 1...lôi tập 2...quá hay...người đâu mà bad guy dã man, lại còn đẹp trai nữa.....pause lại...quyết định đi kiếm cái anh ấy...một hồi tìm kiếm mới biết anh ấy năm nay đã 34 tuổi..==>shock tập 1....rà rà thêm phát nữa...mới biết anh í có vợ.==>.shock tập 2....làm phát nữa...lại biết vợ anh ấy hơn anh í 7 tuổi...té xỉu luôn....khóc ròng...==> shock tập 3 .Cơ mà thôi...dừng sự đau thương lại ở đó...có ngốn hết mấy tập phim còn lại....tập 3...rồi 4...ta nói nó hay quá chừng...ta với chị ta làm một phát đếm tập 8....vừa coi vừa lẩm bẩm...sao mà có người đẹp, manly quá vậy trời....Mà lúc đó sub mới có đến tập 8...nhà lại xài 3G nữa chứ...đau lại càng đau...vào anh yêu Youtube kiếm...hên quá...trời thương....có engsub...khoái...thôi đành hy sinh hơn 200k tiền 3g...down một phát hết luôn...coi mê say đến 2h sáng thì hết..thích cái tình yêu anh Wee dành cho Rin....thích lắm....định bụng sẽ đi ngủ để sáng đi làm...nhưng lại ko chịu nổi cái anh đẹp trai đó...lại mò mẩn đi kiếm thông tin hình ảnh của anh ấy đến gần sáng mới chịu ngủ...hên sáng hôm sau vẫn còn sức để họp với sếp chứ ko là chết...==> THỜI KỲ BẤN LOẠN LAKORN BẮT ĐẦU và cũng tự hào rằng cái SB ấy là khởi nguồn cho làn sóng phim Thái tại KST

Rồi thì bắt đầu từ đó, ta bắt đầu lục tung các diễn đàn, các website để kiếm tất cả các phim của anh Ken và các phim Thái khác...luyện dã man...2 ngày/bộ...từ tình yêu dành cho Ken, tình yêu cho couple Ken-Ann...lan sang các anh khác...Aum, Aun, Rome, Weir...mê mẩn hết cả...mê luôn các chị Ann, Aff, Pinky...Nhưng tình yêu lớn nhất là cho Ken...hehehe...iu quá...một diễn viên tài năng...mặt hiền là thế mà từ bad guy, good guy..đến playboy...đều chơi tuốt....[PR thêm cho Ken xí]...một diễn viễn " sạch"...một người cha tuyệt vời....

Không phải đơn giản ta thích phim Thái vì các anh đẹp trai, mà còn bởi phim Thái nội dung ra gần gũi...thật...thật đến từng chi tiết...ko như phim Việt...và còn bởi sao Thái rất gần giũ với fan...Ko biết biểu hiện của họ là thật hay giả...nhưng ta vẫn khoái hình ảnh Pong/Rome/Aum...ăn mặc giản dị lỗi nước...đi phát thức ăn cho từng người dân...hay vác từng bao cát chắn nước...nhìn rất thật....ko như một số sao Việt...đi từ thiện mà xúng xính áo váy như đi diễn thời trang...rồi thì túi Gucci hay LV trên tay...ghét....

Có thể ai đó sẽ nói ta " phát cuồng' vì sao Thái...ta ko phủ nhận...thật sự...tìm được niềm vui với phim Thái giúp ta xả stress rất nhiều...những áp lực cv, hay cuộc sống cũng vơi đi phần nào...rồi thì nếu ko ngờ cái niềm đam mê này thì vất ngã đầu tiên trong công việc ta đã ko thể vượt qua...

Tuy nhiên, cái mà ta cũng nói đến là " văn hóa hâm hộ thần tượng"....chính ta đã gặp phải đều này...Ngày đầu đến với phim Thái...lục tung mọi thứ để có thông tin...gặp đc 1 trang về phim Thái tại VN, cũng hăm hở tham gia...cũng cm những suy nghĩ thật của mình..." trc kia mình ghét phim Thái vì nó ác ác"...thế là admin bên đó ban nick của ta...Ghét....bỏ luôn cái web đó...

Rồi thì mới đây, hăm hở vô nhà 1 anh mình thích từ trc...trc cả Ken, Pong...thích anh í qua 1 TVC...nhưng hem biết anh ấy là người Thái...vô cm....ta nói ta thích anh đó...cái bạn admin nhảy vô nói " sao bạn nói thích anh....mà bạn để avatar hình người khác..." shock....điên tiếc...chơi lại liền....==> vấn đề ta nói đến đây là...ko nhất thiết phải phát cuồng mọi thứ vì thần tượng...sẽ có bạn thích ai đó vì họ đẹp trai/ đẹp gái hay họ diễn xuất/ca hát hay...tùy vào quan điểm của mỗi người và rồi...bạn có thể thích nhiều người...và ở mỗi thời điểm nào đó...bạn thích để hình ai đó...ko nhất thiết phải có lý do...Với ta...hâm mộ/thích một ai đó, là share thông tin về đó, cho nhìu người viết và yêu thích như mình...như thế là vui rồi...ko cần phải phát cuồng như Fan ở HQ hay Đài Loan...Sao đến mà khổ...

Và giờ thì mỗi ngày ta lại thích ghé qua cái KST.net.vn ấy...để tìm kiếm thông tin...để down phim...để share thông tin...để gặp gỡ nhưng người cùng sở thích giống mình...ở cái nơi đó..ta dễ dàng bày tỏ nhất...Nhân đây cũng cảm ơn subteam của KST nhìu nhìu...những người ngày đêm down down dịch dịch phim cho tất cả mọi người thưởng thức...

Và rồi...sắp tới...một cuộc hành trình mới của ta sẽ bắt đầu...đã nghỉ ngơi quá lâu...mọi plan sẽ phải khởi  động trở lại...sẽ sống hết mình và sẽ cống hiến hết mình...nhưng trên hết...thói quen và tình yêu đối với Drama Hàn [tình đầu và cũng là tình cuối] với Lakorn Thái [tình cuối]...sẽ vẫn không đổi...ta sẽ cố gắng để xây nhà cho Ken ở VN....Mọi người ủng hộ nhé.

[Sg, một ngày tháng 12/2011]

Bình luận

cí nì ta đọc rồi ^^  Đăng lúc 21-3-2012 12:48 PM
vừa đọc bài của Mun, xem bài của U xem tn nào  Đăng lúc 21-3-2012 12:46 PM
hình lên FB rồi em..ss đang lấy ảnh từ bé Ngân để cho lên đây  Đăng lúc 18-3-2012 11:09 PM
để dành đêm khuya mới đọc...mà hình đã up lên chưa ss..:((  Đăng lúc 18-3-2012 11:06 PM
hehehe....chắc chắn rồi...khỏi cần nói ah....kakakakakakakaka  Đăng lúc 18-3-2012 10:16 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +16 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 6 Ủng hộ 1 cái!
tt_1426 + 5 bạn ni toàn bị admin mí chỗ khác n.
leciel89 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 17-3-2012 15:14:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng tham gia cùng mọi người đây. mình cũng muốn bày tỏ tình iu của mình
Ken đến từ lúc nào ?

Mỗi ngày như bao ngày, việc làm không thể thiếu của ta chính là vào trang KST này.
Không biết là mình đã vào KST từ lúc nào có lẻ là vài năm trước khi còn là krfilm.net lùng sụt phim hàn rồi theo KST mãi tới giờ.
Hồi trước sao mà mê phim hàn thế, vào là lội page new- drama không quan tâm gì khác hết,  nhưng sao lúc đó mình chỉ lội page, chỉ đọc những comment, rồi cười 1 mình thôi, chứ chưa tạo account hòa nhập cùng mọi người.
Nhưng rồi một ngày nọ, bỗng nhiên tâm trạng bị rơi vào trạng thái trống trãi
Không còn hứng thú gì hết với phim ảnh. Đó là lúc mình trống vắng thấy nản mọi thứ chắc do công việc, rồi do mọi thứ xung quanh nhìn gì cũng chẳng thấy vui.
Nhưng việc vào KST chắc làm hàng ngày rồi thành bản năng luôn, buồn hay vui vẫn cứ vào. Rồi thấy mục Thái mà đã biết đã có lâu rồi, lúc mọi người Pr cho lover never dies dữ dội.lúc đó mình còn nghĩ sao mà rãnh thế này KST mạnh nhất là hàn mà còn làm thái chi vậy( đó là suy nghĩ mình thấy sai lầm nhất của mình khi bây giờ nhìn lại :d)
Rồi 1 hôm, có lẽ vì không biết làm gì hết, mà không lẽ cứ ngồi không vậy( mình đang tự kỹ) mình mở trang phim lên coi online thì mình quyết định xem love never dies có gì mà nhà KST ta lại PR dữ dội thế, hành trình bắt đầu từ đây…

Thoạt đầu mới coi, ấn tượng đầu tiên, mà chắc cũng là ấn tượng chung của mọi người chính là tiếng thái đáng sợ quá, nghe khó chịu gì đâu, phải nói là nuốt không trôi, mở phim đó nhưng mức độ tập trung không cao độ lắm vẫn còn có thể vừa ăn, vừa uống, vừa xem phim mà,…( cười 1 cái).
Lúc đó thấy phim cũng chả hấp dẫn lắm nhưng lỡ xem rồi thì phải xem cho hết, vì thói quen rồi.

Nhưng càng xem thì càng thấy bị cuốn hút bởi nam nữ chính, thấy thể loại ma ca rồng phim này không giống những phim khác, và lúc đó mình thật sự bị hấp dẫn bởi LND rồi. sau khi xem xong đúng chỉ nói 1 câu Hay dã man. Bắt đầu từ lúc này mình như có mục tiêu mới rồi, tinh thần tốt hẳn lên, tâm trạng vui trở lại.
Như có tình yêu mới vậy, cái gì mới luôn làm người ta tò mò mà.

Mình lùng sục về hai anh chị vai chánh Dome-Ploy. Không ngờ luôn hai người từng yêu nhau, cứ tìm mãi mất mấy ngày liền của mình, nhưng càng xem tin tức thì càng thấy 1 vấn đề mình rất thích chính là showbiz Thái làm mình thấy gần gũi. Nó không giả tạo như những nơi khác, luôn che dấu quan hệ( hì thở dài 1 cái cho chính showbiz của mình ui nản việt nam quá).
Từ lúc đó mình vào T-zone mỗi khi lên vào KST( nhưng thực sự là vẫn xem hết mấy tin tức hàn rồi mới tới T-Zone nhe).
Mình bắt đầu có hứng thú phim thái muốn kiếm dome-ploy nữa nhưng Nhà KST ta chỉ làm 1 bộ của 2 người này thui( mà theo tin tức thì 2 anh chị cũng chỉ đóng chung 1 bộ này thui) mình mới nghỉ trong đầu” không biết làm gì nữa đây” lại buồn. mình bắt đầu lướt xem coi có gì hay để xem không, sau 1 hồi lướt qua thấy có GRGR diễn viên xinh xinh mà chỉ mới có ep 9 hay 10 gì thui mà phim tận 22 lận nên quyết định xem gì trước để chờ phim này.
Tình yêu của mình bắt đầu từ đây, lúc ấy có vài phim thui vừa đọc nội dung vừa lướt sơ ứng cử nam nữ thì chỉ thấy poster của sawan biang là là okie nhất, mình bắt đầu xem phim.

Woa, không biết nói gì hơn ngoài từ này, ấn tượng đầu tiên khi vừa mở lên chính là anh nam chính trong phim còn đẹp hơn hả poster nữa  (thích rồi nhe), mình bắt đầu có mục tiêu rồi đó, tân trang mọi thứ xung quanh cho thật êm vì quyết định luyện SB rồi đó.
Mọi thứ Okie mình xem phim đây, khi nhấn Play rồi mình không còn biết gì xung quanh nữa ngồi mãi miết từ lúc đó không di chuyển luôn, không ăn gì luôn mắt châm châm vào màn hình ( nếu ai nhìn vào tưởng mình đang căng thẳng lắm luôn), mình không nhớ rõ là mở máy từ lúc nào nhưng khi mình giật mình thì thấy  trời gần sáng, lúc đó chỉ mong sao trời không sáng nữa vì mình còn coi chưa xong mà sáng rồi phải đi làm rồi sao ta( lo lắng buồn 30s) nhưng vẫn đang coi tiếp.
Thật sự là sáng rồi phải đi làm rồi mà mắt vẫn còn luyến tiếc không muốn rời màn hình đang phút gay cấn quá mà làm sao mà đi nỗi đây, thế là quyết định nghỉ làm ở nhà luyện phim luôn, không ngần ngại gì hết alo sếp xin nghỉ liền, rồi tiếp tục ngồi xem phim 1 mạch luôn cho đến hết.

Tâm trạng vừa xem xong SB của mình chính là bối rối quá( cập nhật yahoo 2 từ này luôn” bối rối”), mình không nghỉ là hết phim rồi, ngồi tự kỹ 1 chút, cảm giác luyến tiếc quá đi rồi lại mở lại đoạn mình thích rồi xem lại vài lần, bắt đầu thấm với mình rồi đó, mình mở mạng lên vào ngay KST  thì thấy có poll gì đó mở xem thử thì thấy có tên Ken trong đó, thấy hình của anh Kawee đó, mà chưa có Account thì làm sao vote cho anh đây mình không kịp suy nghĩ gì hết tạo ngay 1 tài khoản, rồi cũng chẳng kịp suy nghỉ 1 cái tên nào cho mình vì lúc này trong đầu mình vẫn còn lùng bùng hình ảnh Kawee, mình đánh tên anh vào và may mắn dã man là chưa có acc này( thế là mình có tài khoản trong KST rồi nhé).
Sau đó mình tìm mục SB vào xem comment của mọi người, mình muốn biết cảm xúc mọi người có giống mình không, mình đọc hết các comment của từng người một, mỗi người 1 ít mà đó lại là cảm xúc của mình, mình đọc say mê luôn vừa đọc vừa cười nữa, không thể kìm chế cảm xúc nữa nên nhảy vào bày tỏ cảm nhận của mình( việc này là lần đầu của mình luôn đó), và rồi mình tìm hiểu kawee là người người như thế nào vậy, thật sự rất tò mò về anh ấy( lúc ấy mình còn chưa biết gì về Ken cả), mình tìm tin tức về anh mình sóc toàn phần luôn, không 1 lời nào có thể diễn tả tâm trạng mình lúc đó. Mình đau lòng quá luôn không biết giải bày cùng ai, mình vào nhà Ken vào xem có ai giống mình không ?, có ai sock như mình không ? mình tự kỹ “ tại sao anh lại có vợ mà lại tới 2 con--- tại sao vậy và tại sao lại như vậy, tại sao vợ anh không xinh như Narin, không dễ thương như narin vậy,… cứ thấy đau lòng quá muốn bỏ luôn Ken rồi” nhưng khi vào nhà ken gặp mọi người trong nhà ken, cùng giải bày cảm xúc mình đành chấp nhận sự thật đau lòng ấy( nhưng bây giờ mình vẫn còn đau lòng đây nè).
Kawee đẹp trai, phong độ, tự tin vẫn ngự trị trong đầu mình cả tuần luôn, trong tuần ấy mình không muốn xem 1 phim nào khác mình cứ mở đi mở lại SB hoài, coi mãi nếu máy tính mình biết nói chuyện chắc nó chửi chủ nó mất, vì không cho nó nghỉ ngơi gì hết, nhưng biết làm sao đây nếu không nhìn kawee mình chịu không nổi, thực sự từ trước giờ mình chưa bao giờ thấy 1 bad guy chính hiệu như vậy, kawee xấu từ trong máu luôn mà, nhưng không hiểu sao mình đứng về phe anh ấy, mà yêu anh ấy nhìu nhìu lắm luôn, vì Kawee – mình thích chia sẽ thần tượng, mình bắt đầu yêu thái lan, mình thích tiếng thái,mình thích luôn nhạc thái( còn bắt đầu học tiếng thái nữa nè- mà không hiểu gì hết).
Mình yêu kawee 1 là mình yêu ken 10 luôn khi mà biết nhiều đều về anh, là một diễn viên quá nổi tiếng nhưng ở ken luôn có sự thân thiện, không hề nhìn thấy ở anh 1 sự kiêu căng nào cả, anh thân thiện, và gần gũi biết bao nhiêu, mình bắt đầu yêu ken thật rồi đó, mình muốn ken được nhiều người iu hơn nữa, mình muốn xây nhà cho ken, muốn ken biết có rất nhiều người yêu mình, mình tìm hình, tìm thông tin xây nhà cho ken, tự dưng mình có thêm 1 công việc mà trước giờ chưa bao giờ làm mà cũng chưa bao giờ nghỉ sẽ làm như thế. Nhưng mình không ngờ công việc đó làm mình hạnh phúc hơn, mình tìm được niềm vui thật sự, tâm trạng luôn luôn tốt với mình từ lúc đó. Và rồi một lúc nào đó mình giật mình lại thì cả bản thân mình cũng không ngờ tới, mình bây giờ chỉ có ken thui, mình không còn la cà qua K-Zone, cũng không qua C-Zone không đi đâu Ngoài T-Zone, mình ở T-Zone miết ở nhà Ken Miết, Nhưng thật sự mình rất vui lúc này. Vừa xây nhà cho Ken vừa coi phim ken nên mình càng iu Ken hơn nữa.
Mình iu Kawee-Narin, mình iu Couple Ken-Ann, mình coi hết những bộ của hai người, rồi mình tìm phim của Ken, mình xem Ken-Chom, Ken-Aff, và rồi lúc này đây mình chỉ biết Ken Thôi, Mình có cả mấy ngàn tấm hình của Ken, mình ngắm nó mãi mà không biết chán, mình không nhớ rõ tình yêu thần tượng đầu tiên của mình là ai nữa nhưng người luôn ở trong lòng mình, người có 1 vị trí nhất định chính là Ken, “ Rak Ken Mak Mak ………….”
                                                                Dấu ấn Sài gòn hôm nay 3h ngày 17.3.2012

Bình luận

không đỡ được Wee ơi, mắc bệnh muộn nhưng mà phát bệnh nhanh thế, đọng lại trong đầu ta khi đọc bài nàng là Ken Ken Ken Ken Ken Ken Ken Ken Ken Ken Ken Ken Ken ^^  Đăng lúc 21-3-2012 12:52 PM
bài hay.  Đăng lúc 19-3-2012 08:54 AM
bà ss Wee quá dữ...để dành tí đọc...:))ủng hộ trc...  Đăng lúc 18-3-2012 10:42 PM
mình cũng tự biết " không ngờ" hehe  Đăng lúc 18-3-2012 09:31 PM
làm người ta choáng nà, iu Wee quá thể ^^  Đăng lúc 18-3-2012 09:20 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +21 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 bài hay^^
camngoc + 5 Cảm xúc dâng trào *-*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 18-3-2012 19:26:17 | Chỉ xem của tác giả
Tuy không ham hố gì giải thưởng,nhưng không mấy khi được bày tỏ tình cảm dành cho Idol của mình,nên ta cũng chen một chân .Hơn nữa ta đang lên cơn sốt ,biết đâu văn vẻ nó lại " phiêu " hơn {:398:}.Bình thường, ta cũng mến mộ anh lắm rồi ,có thế nào ta cứ " phô " ra thế thôi .Trước khi nói về thiên tình sử của ta dành cho anh ,ta cũng phải điểm qua đôi chút con đường đến với lakorn thế nào .Cũng giống hầu hết mọi người ,bộ phim Thái đầu tiên ta coi là cái phim gì đó có cái anh cảnh sát tên Phang xeng ,rồi thì đến Dòng máu phượng hoàng ,xem khi còn bé tí cách đây cả chục năm . Ấn tượng duy nhất còn lại là hầu hết mọi người bao gồm cả ta đều rất thích xem ,mặc dầu  trong phim có nhân vật nữ khá ... đanh đá .Bẵng đi cả thập kỉ ,đến tận 2.7 .2011 ,trong lúc ở  lại chờ em thi Đại học ,ta nhảy bổ vào phim Akkanee's heart ,vì poster đẹp quá .Ta đọc nội dung thấy hay hay ,xem xong thì không thể tin rằng nó là phim Thái .Tầm nhìn ta đúng là hạn chế quá {:428:},các bác thông cảm cũng vì từ ngày có tivi ,net em chỉ xem phim truyền hình của 2 nước có tên đều kết thúc bằng chữ  " Quốc".Lúc đầu bộ này chưa đủ Vietsub,tuy tiếng Anh non kém nhưng ta cũng lon ton đi coi Engsub vì không chờ nổi .Xong bộ này ,ta bắt đầu tìm kiếm các bộ khác .Bước đầu quả thực khó khăn,ta không nhớ nổi tên phim ,tên diễn viên,thông tin và phim thì ít ,ngoại ngữ thì abc.Giờ nghĩ lại ,ta ...phục ta quá {:438:},bởi bây giờ ta đã nhớ hết những thứ ta thích ,đúng là không gì là không thể miễn là mình chuyên tâm và yêu thích . Gía mà các tên thuốc và triệu chứng bệnh ta cũng ghi nhớ nhiều như vậy có phải tốt không.Nói đến chuyện này ,con phải xin lỗi ba má cũng vì lakorn mà con có hơi chút lười học .Tuy nhiên cũng không ảnh hưởng lắm ,chỉ là thỉnh thoảng đi học ,đi trực muộn hoặc hay ngủ gật {:435:},hơn nữa nhiều khi nó cũng cho con thêm động lực.Lai nhai nhiều rồi ,giờ thì tiến vào mục đích chính thôi.Về việc này phải cảm ơn bạn Rukato- peo nhiều lắm{:420:},vì nhờ có bạn mà tôi mới biết đến anh.Kể cũng lạ,lúc đầu khi đi tìm phim Thái ,vào một trang web có khoảng chục bộ,thì tới 4 bộ là của anh ,ta cũng đọc nội dung nhưng không ...thèm xem vì poster ...xấu quá ( do họ dùng bìa đĩa đăng lên),chất lượng hình ảnh cũng không cao vì toàn đăng từ đĩa.Nghĩ lại thấy ân hận quá {:431:},nếu không ta đã biết đến anh sớm hơn .Ta  " chiến " gần 40 chục bộ ,thế mà phải  chờ đến tết vừa rồi khi Rukato - peo   giới thiệu phim Poo yai lee gub nang ma của anh ta mới xem.Chắc giờ gần như chưa ai đoán ra anh là ai ,ngoài trừ Rukato-peo.Anh là Por Tridsadee Sahawong. Hehe ,chính ta cũng không tin nổi vì sau khi "lăn lộn" bao lâu trong thế giới lakorn với biết bao anh chàng  khác  ta lại không dành tình cảm cho ai nhiều đến vậy{:418:}.Ta biết ta mến mộ anh đến thế nào,mặc dù anh " đến sau " nhưng ta ưu ái xem tới gần 8  bộ phim của anh,trong đó có 4 bộ phải xem bằng engsub.Ta còn đang xem chay một số phim khác.Khi xem Poo yai lee gub nang ma ,cảm nhận đầu tiên của ta đó là sự chân thật.Nhiều bạn có thể nghĩ rằng trong phim anh chất phác quá ,nhưng mình lại rất kết...tính cách đó .Trong phim anh cũng ôm mối tình đơn phương suốt mười mấy năm,cuối cùng anh cũng đã dũng cảm nói ra .Thật sự là rất ngưỡng mộ ,ta cũng thích đơn phương người khác bao lâu mà chẳng dám thổ lộ.Xem nhiều lakorn nhưng ta thấy đây là bộ phim đầu tiên mà nội dung nó ý nghĩa và gần gũi vậy.Hạnh phúc là những điều giản đơn,nói thì có vẻ sáo rỗng nhưng đúng là khi mang lại hạnh phúc cho người khác là bạn cũng đem lại hạnh phúc cho chính mình .Nang ma ,một cô người mẫu nổi tiếng đã từ bỏ cuộc sống xa hoa trở về quê nhà sinh sống ,nơi cô tìm thấy tình yêu và hạnh phúc đích thực.Xem phim ta ấn tượng nhất là cảnh Nang ma cưỡi trâu và Poo yai lee dắt về lúc hoàng hôn buông xuống trên cánh đồng,rất đẹp ,rất lãng mạn .Ta cũng sinh ra và lớn lên ở nông thôn cũng với khung cảnh tương tự như vậy ,nên khi xem phim ta càng thêm tự hào và yêu mến quê mình. Xem phim rồi ta nghĩ ,giá mà quê ta cũng có anh trưởng thôn hết mình vì việc làng việc nước ,lại thông minh đẹp trai,vui tính như vậy thì còn gì bằng .( Trưởng thôn làng ta cũng chăm chỉ lắm nhưng bác ...già mất rồi {:447:} ).Xem xong bộ này ta biết ta " chết " anh thật rồi .Mọi thời gian rỗi của ta  chỉ để ...dành cho anh .Xin lỗi bạn bè nhé , chơi à ,không ta đang bận...Nhưng đúng là tìm thông tin về anh khó kinh khủng .Ta thấy ta mà dành chút mến mộ cho ai ,thì y như rằng những gì liên quan đến họ quá khó để mà biết .Mà anh thì ta lại quá là mến mộ,suy ra khó khăn gấp bội .Nhìn những nhà khác trong box cứ lên vùn vụt ,rồi mọi người bàn tán về Idol của họ mà ta thấy ...tủi thân quá {:402:} và càng thấy ... thương anh nhiều hơn .Ta trách ta do trình độ kém nên không thể xây nhà cho anh.Ta cũng không biết nhiều về anh,chỉ biết rằng anh vào nghiệp diễn khá là muộn (27 tuổi mới đóng lakorn đầu tay ).Nhưng ta rất chi là thích lối diễn xuất của anh từ lạnh lùng đến hài hước ,từ vẻ hiền lành tri thức đến  đầu gấu ,đại ca anh đều diễn đạt hết .Trong  Ruk Leh Saneh Luang  , anh còn đóng 2 vai là anh em sinh đôi nhưng tính cách gần như trái ngược.Mỗi lần xem anh đóng những cảnh hài hước ,nhìn anh cute không thể tả bằng lời được ,rồi những cảnh anh thì thầm chậm dãi bên tai nữ chính ,ôi thôi trái tim mạnh mẽ của ta cũng còn tan chảy nữa là {:439:}.Ta nhớ ,khi xem Jao sao ban rai , ta mê quá lên lịch học chặt chẽ để dẫu ngày hôm sau phải vấn đáp với thầy khét tiếng nhất trường về độ khó tính ,ta vẫn có thời gian coi phim.Và quả thực dẫu không đạt kết quả như mong muốn nhưng ta cũng thấy vui vẻ vì nhờ có bộ phim mà ta đã bớt căng thẳng và lo lắng. Kể về các vai diễn của anh thì có mà hết ..page, ta xem tới 8 bộ rồi cơ mà ,nhưng tựu chung ,ta thích nhất đó là sự chân thành ,sự hi sinh trong tình yêu  và rồi ta lại ước...{:440:}.Dù thông tin của anh rất là ít ỏi ,nhưng từ những gì mà ta lượm lặt ,chắt chiu lại thì con người anh có vẻ cũng gần gũi ,đáng yêu,nên ta càng bồ kết .Anh không quá đẹp trai, nhưng với ta thế là  handsome rồi ,mà ta là thích nhất cái vẻ mặt cute với nụ cười không lẫn vào đâu được của anh  ( chắc chắn nhiều bạn sẽ nhận xét là anh có khuôn miệng khá rộng ). Anh có thể không phải là một ngôi sao sáng nhất trong bầu trời đầy sao này ,nhưng trong lòng  ta anh là một trong những Dara sáng nhất.Không thể phủ nhận những gì ta đã làm trong quá khứ ,không thể hết yêu những idol cũ của ta  ,nhưng anh yên tâm trái tim ta rất ấm áp và cũng khá kì lạ ,nó không dễ dàng chấp nhận một ai đó mới ,nhưng khi đã mến mộ rồi thì sẽ là forever. Vì biết đến anh muộn màng,ta sẽ bù lại bằng việc dành tình cảm cho anh nhiều hơn và  thay cả cho những ai chưa biết tới anh nữa .{:445:}

Bình luận

Không có chi Táo à .nhầm nhọt là chuyện thường tình ,hehe chắc tại nàng xem nhiều quá rồi  Đăng lúc 23-3-2012 12:27 AM
nhầm wa bộ Tangmo zới Pong,soryy hen  Đăng lúc 22-3-2012 11:54 PM
Nàng táo à ,bộ Taddao busaya là anh đóng với Punch chứ nhỉ .mình cũng kết phim đó lắm.  Đăng lúc 22-3-2012 12:38 AM
thíc mí bộ Por zới Pat,thim bộ Tadao zới nàng Tangmo nữa  Đăng lúc 22-3-2012 12:35 AM
Péo nổi tiếng nhờ, xem chắc đến 50 chục bộ lakorn rồi nhưng mừ cũng chưa xem phim của Por, để thử xem sao ^^.  Đăng lúc 21-3-2012 12:55 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +14 Thu lại Lý do
StefanieVu + 3 hay :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 18-3-2012 21:04:40 | Chỉ xem của tác giả
ham hố làm 1 cái com
mặc dù người người nhà nhà chê ta văn lắm chữ nhiều đọc vào đau mắt
nhưng kệ t thích t iu thì t phải vít
t mà ghét t còn vít nhìu hơn =)) (thế nên ráng mà đọc cho hết)
mở màn tình iu đầu tiên của ta với cái thế giới lakorn xô bồ
người người slap nhà nhà rape nhau=))
vốn t chẳng phải người iu phim gì cho cam
đời mà xem xong 1 bộ phim xong kết thúc rồi
nhiều khi nó làm t day dứt nhiều lúc lại thấy như phí hoài cả đống thời gian
thế nên t hơi bị kén phim đấy
t cũng chẳng dư dả lắm thời gian cho việc ngồi trước màn hình máy tính dán mắt vào một bộ phim nào đó dài tập và đặc biệt thể loại t ghét cay ghét đắng là phim gia đình của hàn quốc dài gì mà dài dã man dài tàn bạo... t chỉ dám chiến mấy cái mini drama thôi ... cái nào càng ít tập càng tốt...
vì cái lý do củ chuối này mà nó đưa t đến với lakorn cũng bùn sờ cười lắm nhá
t hay coi phim ma... mà khỏi nói phim ma nước nào hãi hùng nhất chắc các n cũng đoán ra
đa số là phim thái ... cả đống chơi ngải.... ma cây... t coi hầu như rất chóng...
ngày trước còn ảnh hưởng bên hàn thì hay coi ma hàn... coi thấy ý nghĩa lắm nhưng mà không rùng rợn...
có ngày ngốn hết cả thời gian coi phim ma đến tận 2h đêm vẫn dám đi ngủ 1 mình ngon lành mặc dù phòng ngủ của t cách chỗ t hay ngồi coi phim môt cái hành lang không dài lắm=))
hồi đấy đang coi cái gisaeng ... phim không dài lắm nhưng được cái hay ... cái thể loại gia đình xưa nay t vốn ghét cũng không thể ghét nổi nữa... bỗng thấy chán mấy cái mini drama thế là hay m chuyển gu sang coi phim thái
hồi đấy đang thời kỳ chết mê chết mệt cái phim 18+ tenshi no koi (chả hiểu sao lại để 18+ làm gì ... khéo câu khách chứ phim này trong sáng thánh thiện cực kỳ luôn=)))
cái phim đầu tiên mà t coi là cái gì nhở ... à cái gì mà thủ đoạn tình yêu của tik với aom ý... cũng chả hẳn là phim đầu tiên đâu
vì ham hố mỗi cái cảnh rape nóng bỏng được vô số views của dân tình trên youtube mà coi đấy
khốn cái phim toàn tiếng thái kể cả cái tiêu đề chả hiểu gì nốt chỉ có đúng 1 câu ở dưới tik&aom thế là cho lên bác gúc search
nó ra cái the princess ...
đời t khốn khổ khốn nạn từ đây
cảnh phim đầu tiên t còn nhớ như in đó là cảnh công chúa dara đi chơi thuyền bị ngã xuống sông và anoithai ra cứu
sau đó 2 người làm quen với nhau giới thiệu tên cho nhau và anothai nói với công chúa dara 1 câu rất phũ phàng ...
2 chúng t không hợp nhau (nói ngay lần đầu tiên luôn nhá =(()... vì vốn mặt trời và sao chẳng thể nào xuất hiện cùng một lúc... ôi t bấn loạn cái phim đó...
những câu nói của anoithai cứ luôn vất vưởng trong tâm trí
nghĩa vụ của một quân nhân là trung thành với đất nước...
trung thành với mấy cái khỉ gì ấy... nói chung là không được yêu công chúa
t vừa xem vừa mỉa mai anoithai chứ... cứ đem mấy cái thứ lý thuyết rỗng tuếch ấy ra làm khuôn phép thì sao mà sống thoải mái được
lại còn có mấy cái hành động cực kỳ cực kỳ ngu ngốc nữa ... dâng công chúa cho hoàng tử (cái ông hoàng tử xấu trai dã man) nhưng mà rút cục chẳng thể trách anoithai cái máu quân nhân nó ngấm từ lúc còn nằm nôi rồi... cái này gọi là cha truyền con nối
trước mặt công chúa thì lúc nào cũng khuôn khuôn phép phép sau lưng thì múa kiếm loạn xạ và lên cơn điên tình
thế nên rút cục càng trách càng mỉa mai lại càng yêu anoithai... thứ anh mang trong tim là tình yêu sâu đậm với Dara thứ anh phải gánh vác trên mình theo đúng nghĩa vụ của 1 quân nhân chân chính là mấy cái thứ ba xạo mà anh gọi là trách nhiệm... (t mà là anh t vứt bỏ hết rồi) nhưng khốn nỗi anh là anoithai anh là 1 quân nhân là 1 quân nhân anh ko có quyền quên đi thứ trách nhiệm mà ngay cả khi ngủ anh cũng phải mơ thấy như kiểu sư tụng kinh hàng ngày ...
t lúc đó vừa trách anoithai vừa thương cho công chúa dara
một cô công chúa thơ ngây ... phải sống trong hoàng cung đầy rẫy âm mưu và lừa gạt... không thể tùy tiện yêu tùy tiện liếc nhìn người con trai trong trái tim mình
t nhớ những cảnh hai người 1 trên hành lang 1 dưới sân đi song song dưới ánh nắng buổi sớm đẹp vô cùng cùng nhau nhìn nhau đắm đuối đến khi không thể nào nhìn nữa...
t nhớ hình ảnh hồn nhiên của Dara bên cạnh anoithai những lúc hai người cùng nhau chơi đùa ở bên nhau trên hòn đảo bí mật chỉ của riêng họ... những khoảnh khắc đẹp tuyệt vời ấy dara được phép là chính mình lột trần đi cái vỏ bọc công chúa cao sang và cô độc... t nhớ hình ảnh dara núp sau những cây cột ngắm nhìn anoithai từ trên cao...
tình yêu của họ trong sáng tinh khôi như những vì sao và nồng ấm như ánh mặt trời buổi sớm nhưng rút cục thì tại sao
tại sao cả hai lại không thể đến với nhau... số mệnh là cái quỷ gì vậy???? t luôn tự hỏi...
sub ra đến tập 8 thì t phải bắt đầu xem chay và có vẻ mọi chuyện cũng đã thay đổi từ đây
những mưu mô những tính toán.., công chúa và anoithai bắt đầu phải đối mặt với vô vàn thử thách
và cái kết vâng cái kết là thứ t muốn băm vằm ra nhất khi xem phim này
1 sadending cực kỳ hoành tráng
chẳng phải như các phim khác.. chỉ bắn cái đoàng là nam chính đi đời
đây thì suốt mấy tập gần cuối là cảnh anoithai ngồi tù ...
rồi thì coi như cái kết đã kề vào cổ... công chúa đến khóc lóc... rồi công chúa lên ngôi một cách long trọng và anoithai cũng ra đi một cách long trọng nhất...
phải nói là tình yêu của họ đẹp bao nhiêu thì cái chết của nam chính cũng long trọng bấy nhiêu...
thứ còn lại của t sau cái kết đó chẳng phải là câu hỏi tại sao anoithai phải chết
mà là một khoảng trống cho một tình yêu đẹp... t đã theo suốt từng đấy tập phim
người chết là hết..
nam chính chết là hết phim... chỉ thương cho người ở lại... cái ngôi vị nữ hoàng đó liệu có thể sưởi ấm trái tim dara như ngày xưa không
không có một cảnh kiss nào nhưng những ánh mắt những cử chỉ âu yếm những dư vị ngọt ngào của tình yêu ngày trước của họ khiến t không thể ko chạnh lòng
cứ tự hỏi sao lại thế.... trách nhiệm là gì nghĩa vụ là gì... là công chúa là quân nhân thì ko phải là người sao không được quyền yêu được quyền ích kỷ sao
cứ luôn tự hỏi sao lại như vậy... cả 2 người có làm gì sai trái sao lại không thể đến với nhau
tình yêu đẹp thế vậy mà cuối cùng vẫn chẳng tránh được số mệnh của mặt trời và sao
có thứ này sẽ phải mất thứ kia
sau đó t có coi hết cái thủ đoạn tình yêu (cái này thì đậm chất lakorn slap kiss rape đủ cả) lại còn happy ending dưng mà bị bấn cái the princess rồi nên phim này coi như xem để đấy...
xem xong phim t bắt đầu lùng sục phim của ss aom
cơ mà rất là khốn nạn là t mún coi phim nào ss đóng là lúc đó lại có đứa bảo là nhìn ss không xinh, lại có đứa phát ngôn được câu là ss này nên cho đi đóng vai nữ ác... mẹ ơi t sốc té vật ra
t nói thật chứ chả biết ai đó ra sao chứ mà cứ chê người t có cảm tình là xấu t lại càng mê...
nhất là lại là ss aom....t tìm bao nhiêu hình coi cả cái thủ đoạn tình yêu ss dễ thương thế xinh thế mà sao lắm đứa thích chê...
kệ nó ... cứ chê thì t lại lên cơn mê đắm đuối
tìm được cái profile thì phát hiện ra là ss cũng là dòng dõi con ông cháu cha
cơ mà với những thành công như thế thì chẳng phải là chỉ cần dựa dẫm là được
càng xem t lại càng thích ss
những vai diễn cách thể hiện đa dạng vai.... từ hiền lành đến độc ác... từ dịu dàng đến cá tính...
ss cứ thích làm t day dứt với những vai diễn trong hua jai chocolate .... Proong Nee Gor Ruk Ter...Artid Ching Duang mặc dù nhiều phim chẳng phải sadending nhưng xem xong phim cảm giác thê lương nó dâng trào dàn dụa....:(
có thể nói nhờ coi phim ss mà cái cây gia phả my favorites actor actress thái lan nó cũng bắt đầu bắt nguồn nhen nhóm và lớn dần cho đến bh
ngoài đời ss aom đã có chồng rồi và năm nay chắc sẽ có thêm 1 dragon baby nữa
ss hiện tại rất thành công trong cả sự nghiệp lẫn cuộc sống...
nói chung là ổn định.... mà t vốn thích cái gì đó nó ổn định...
ngày trước coi giải trí hàn cứ thấy tại sao yêu nhau khó thế nhiều đôi phải ăn cơm trước kẻng rồi mới lấy được
sang bên tzone có vẻ nó dễ thở hơn nhiều
yêu nhau cưới nhau là chuyện không gặp nhiều cấm cản..
nên h t cũng bớt tọc mạch chuyện đời tư người khác rồi=))
yêu 1 ai đó không phải là mong ng đó hạnh phúc sao
t thấy so với yêu sao hàn có vẻ yêu sao thái dễ chịu hơn 1 chút...=))
với t bh chỉ chăm chăm xem bh ss có baby thâu
tính ra thì ss cưới sớm hơn chú mos tận 2 năm mà bh mới có baby là muộn quá
cơ mà cũng chả trách được hồi ss sắp cưới còn đang quay cái phim với pong mà ...^^
ngày trc t rất thích ship các cúp bồ... tik và aom cũng là 1 trong số đó
nhưng sau khi xem quá nhiều phim ss đóng t thấy là ss ship với ai cũng tròn vai và đẹp hết
thế nên h thay vì mộng mơ t mong cho ss với ông xã ss trăm năm hạnh phúc thôi
dạo trc có cái rumous ông xã ss có bồ làm t phát hãi đi được ý
chỉ sợ ss được đường công danh hỏng đường tình duyên thâu
mấy cái nó vẹn toàn t sợ nó vỡ lắm
thế nên h mặc dù rất muốn ss tái hợp với ken nhưng mà nghe tin ss có mang t cũng mừng thầm
hy vọng cuối năm ss và dragon baby mẹ tròn con vuông....^^ thế là t vui rầu... à mà t thích con trai nha=)) nếu được thì mai sau lớn lên ship với bé sano cũng được đóa=))
rồi thân ái chào tạm biệt
hẹn gặp lại trong các com típ theo
P/s:  treo thưởng 10$ cả thuế cho nàng nào dự đoán được nhanh và chính xác nhất nhân vật trong bài com típ theo của t=))
câu trả lời được tính bằng cách comment ngay dưới bài vít này nhá=))

Bình luận

Một phong cách rất ...Ichigo .Nhưng vẫn ủng hộ !hehe  Đăng lúc 1-4-2012 08:42 PM
ơ ơi...em lại muốn ss tái hợp với tình yêu của ss ah...iu em nè....P/S: chóng mặt quá  Đăng lúc 18-3-2012 10:22 PM
@Péo: thiệc là hiểu Bư mà, 22 phút chớ ^^đợi chú Mos, lại bị cái tội liên wan đến tình iu N của Bư nên Bư cũng ráng đọc, níu cóa =))  Đăng lúc 18-3-2012 10:00 PM
đó đó, Bư fải tốn 21p để đọc xong bài nè =)))  Đăng lúc 18-3-2012 09:57 PM
Next đích thị là chú Mos :)))))  Đăng lúc 18-3-2012 09:56 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +9 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 4 Ủng hộ 1 cái!
leciel89 + 5 hoa mắt

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 18-3-2012 21:10:23 | Chỉ xem của tác giả
Ố ye...Mèo Bư cũng ráng viết 1 tí, chứ ta lười gần chết à.
{:440:} {:440:} {:440:} {:440:} {:440:} {:440:} {:440:} {:440:} {:440:} {:440:}

“Cái gì xuất phát từ trái tim sẽ đi đến trái tim”{:400:}
Mình biết đến phim Thái từ lâu và rất lâu rồi, từ những ngày mình còn bé xíu, từ lúc mà cảm nhận của mình về cuộc sống này còn khá mơ hồ, mình không ấn tượng gì về những phim Thái thời ấy, hay đúng hơn là mình không thể nào chấp nhận được tại sao con người lại đối xử tàn nhẫn với con người, không phải con người được sinh ra là để thương yêu nhau sao?{:444:}
Vậy mà thời gian lặng lẽ trôi qua, có đôi lúc mình cảm thấy cuộc sống này dường như chẳng có ý nghĩa gì, nhưng trong vô số các phim Thái mình đã xem, thì có thể nói Lhong Ngao Jun đã làm thay đổi những suy nghĩ của mình, “hãy trân trọng khoảnh khắc và ghi nhớ từng khoảnh khắc mà sau này mình không còn có cơ hội trải qua nữa, hãy để trái tim biết yêu thương người khác”, theo mình đó là thông điệp mà bộ phim mang đến, mình đồng cảm với Pim, một cô bé mồ côi, Pim không có mẹ, căn bệnh hiểm nghèo đã mang người mẹ của Pim vĩnh viễn rời xa cô. Mỗi ngày, Pim chẳng thể làm được gì, ngoài việc cô khóc vì nhớ mẹ bởi lẽ trái tim mong manh của Pim không thể đón nhận mất mác quá lớn.{:399:}
Cô cứ khóc suốt từ ngày này sang ngày khác, những tưởng cô sẽ chẳng bao giờ tìm thấy niềm vui nữa. Một ngày kia, Pim ngây thơ hỏi bà:
-        Bà ơi, sao người ta lại lấy hết bùn trong hồ vậy?
Người bà thân yêu của Pim với ánh mắt trìu mến đã khẽ đáp rằng:
-        Để đưa nước vào, con à, nếu họ không lấy bùn ra, một ngày nào đó, bùn đầy lấp cả hồ, nước không vào được, cá sẽ chết. Cũng giống như con, hãy tưởng tượng xem, trái tim con giống như cái ao này, nỗi buồn của con tượng trưng cho bùn đen kia, nếu con cứ khóc mãi mà chẳng có lấy một nụ cười thì một ngày nào đó, nỗi buồn sẽ xâm chiếm toàn bộ trái tim con, nói cho bà nghe đi, lúc đó trái tim con sẽ như thế nào?
Cô bé lẵng lặng chỉ vào ngực mình, trái tim con sẽ “chết”, sẽ “chết” phải không bà.{:437:}
Cô bé lớn lên, với trái tim ấm áp, đã hết lòng và yêu thương mọi người xung quanh, kể cả người mẹ kế và cô em gái cùng cha khác mẹ luôn muốn giành lấy những gì thuộc về cô, kể cả chàng trai mà Pim hết mực yêu thương.{:418:}
Bộ phim đã giúp mình cảm nhận bài học làm người, mình yêu mến nhân vật ấy, một cô gái được xây dựng hoàn hảo đến mức như bước ra từ cổ tích, không hiểu trong cuộc sống thực tại này, còn ai có thể như thế nữa, nhưng ít ra từ Pim, mình học được cách quan tâm những người bên cạnh mình, sống không hời hợt và trân trọng tình cảm. Hơn thế nữa, từ lời người bà dạy cô bé năm nào vẫn còn văng vẳng trong mình, “hãy sống lạc quan dù có gặp bất cứ trắc trở nào”. Có thể nói, Pim có sức ảnh hưởng không nhỏ đến cuộc sống của mình, mình thầm cảm ơn người đã thổi hồn vào Pim, vẻ bề ngoài trông thật mỏng manh yếu đuối nhưng chất chứa bên trong là cả một tấm lòng cao thượng, và không biết cũng tự lúc nào mình cũng dành một thứ tình cảm đặc biệt cho chị Kob, người đã mang Pim đến với mình, mỗi khi nhìn chị ấy, mình cứ nghĩ rằng: “chị ấy không ai xa lạ mà chính là Pim”, và chị ấy cũng cho mình thêm niềm tin trong cuộc sống, biết chấp nhận hiện tại và bằng lòng với những gì mình đang có, bởi lẽ:
“Đừng mơ ước những gì ngoài tầm với,
  Mây của trời hãy để gió cuốn đi.”{:447:}

Đôi khi ta chợt nhận ra rằng yêu quý một ai đó thì chẳng có lý do gì, đơn giản yêu mến chỉ là yêu mến thôi, và mình cũng quý chị Kob theo cách riêng của mình, thật nhẹ nhàng giống như mình cảm nhận được từ chính con người thật của chị ấy, và cho dù thời gian có trôi qua đi chăng nữa, thì những gì tốt đẹp ở Pim vẫn còn lắng động trong mình, cách mà Pim đem yêu thương đến cho người khác, bởi lẽ trong mỗi chúng ta, không có ai là hoàn hảo cả, vì “chúng ta sống trên đời này không phải để tìm một người hoàn mỹ để yêu, mà chính là để học cách yêu thương một người không hoàn mỹ một cách trọn vẹn nhất.”{:425:}
Mình nhớ chị Kob, dù chị ấy đã thật sự rời khỏi làn giải trí rồi, nhưng chị ấy vẫn là một trong những diễn viên mà mình yêu thích từ trước cho đến tận bây giờ. Chúc chị những gì tốt đẹp nhất!{:419:}

Bình luận

khà khà bư cũng iu ss ^^  Đăng lúc 5-4-2012 09:56 AM
cơ mà bư ơi mấy câu trích dẫn của bư hay quá ss cũng thích lắm,iu bư nhiều..nhiều  Đăng lúc 5-4-2012 09:54 AM
người ta cố tình bỏ tình iu bự bự PR cho tình iu Kob đây nè =))  Đăng lúc 3-4-2012 05:17 PM
hihi... Bư ơi, đến hôm qua thì kẹo mới đọc bài của Bư, bài viết ngọt ngào, dễ thương, kẹo muốn tìm phim chị Kob xem Bư ơi  Đăng lúc 3-4-2012 04:53 PM
ss Noon mô, ta cũng hem bít nữa nàng ạ =))  Đăng lúc 23-3-2012 04:31 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +11 Thu lại Lý do

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 18-3-2012 22:48:55 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng đặt cục gạch nhá...

viết về ai thì mấy nàng ở trên chak biết rồi nhở...=)))

tình hình là trong Tzone cũng ko mấy người biết mình...

nhà Ken bị ham hố quá thể...cạnh tranh nội bộ..=)))

Ken ơi là Ken...=)))))

pi ẹt..bị thik cái thread này...ra đúng thời điểm đúng tâm trạng...thế là mấy bà già nhà mình có chỗ xả tình iu nồng nhiệt vô bờ

bến của mình rồi...hehehe..=))

Bình luận

ế ế cô kia...suy nghĩ cái gì..hận ah hận ah....tui ko đi cafe ọp ẹp với cô đâu nhé....lolzzzzzzzzzzzzzzzz  Đăng lúc 20-3-2012 10:55 AM
Thể hiện tình cảm thui, cạnh tranh gì đâu em. Mong nhà Ken đạt 1,2,3 hết. ha ha  Đăng lúc 19-3-2012 08:57 AM
hehe...chưa chắc nhá ss...e bị ham hố nhá...ông Ken già nhìu người ôm sô quá rồi nên đang suy nghĩ;;=))  Đăng lúc 18-3-2012 11:31 PM
roài, bít ai lun nhoa, áp đảo dữ  Đăng lúc 18-3-2012 11:27 PM
ss thì ss biết rồi em nhé...làm phát nữa là nhà Ken lại có thêm bài...  Đăng lúc 18-3-2012 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 19-3-2012 21:05:44 | Chỉ xem của tác giả
                                                            TÌNH YÊU CHOMPOO MỔI NGÀY
mình không phải làm người giỏi về văn chương ,mình chỉ muốn viết những cảm nhận của mình về chompoo mình không mong gì cả mà chỉ mong ss chompoo có thể cảm nhận được tình cảm và sự hâm mộ của mình đối với ss.
mình biết ss chompoo không được yêu thích như một số ss khác,vì đó là cảm nhẫn của mỗi người.nhưng những điều đó không quan trọng với mình,mình chỉ biết mình yêu thích ss chomp là đủ.
mình còn nhớ khoảng 1 năm trước phim thái đối với mình chỉ là con số 0,cảm giác lạc lỗng không một chút thú vị mình nghỉ không thể nào mình có thể  thích phim thái được chứ.cho đến khi mình xem được bộ phim hôn nhân nồng nhiệt của chom&ken.mình mới cách suy nghỉ cũa mình về phim thái hoàn toàn sai.mình bắt đầu có cảm tình với phim thái và các dv nhiều hơn,đặc biệt là với ss chompoo ,ss tạo cho mình cảm giác không chán nãn khi xem.mình muốn tìm hiểu ss mình hơn.mình bắt đầu tìm kiếm tên chính xát của ss,và mình cũng đã tim được ,khi mình nhấn tên ss vào google hiện ra những thông tin về ss tạo cho mình hết bất ngờ này đến bất ngờ khác khi biết ss chomp là cô gái 8x đời dau chứ không phải 9x.mình không biết làm gì hơn chỉ biết há hốc nhìn vào màng hình mà nói ''sao lại có một người trẻ đẹp như búp bê thế này chứ''

vừa chưa hết shock với khuôn mặt trẻ trung búp bê của ss thì lại tìm thấy pic quá sexy mình không thể nào tin được

và shock thứ 3 là chomp cũng biết hát ,mình tưởng ss là ca sĩ nhưng không phải

chắc tại ss tạo cho mình quá nhiều hay sao ,từ lúc đó lúc nào lên mạng cũng vào ss tìm thông tin về ss và nghiện ss chomp lúc nào cũng không hay biết và cho đến bay giờ ,ngày nào cũng phải nhìn ảnh của ss thì ngày đó mới là một ngày,có thể bỏ ăn bỏ uống chứ không bỏ ss chomp .có nhiều khi chị mình hỏi sao lại thích chomp đến thế mình chỉ cười cho qua chuyện mình không có cam đam nói về đều mình thích ,nhờ mod tạo ra cuộc thi này mình mới có cam đảm nói lên những đều thích.và người mình đáng cảm ơn nhất là ''táo'' nhờ táo tạo nhà cho chomp mình mới tìm được tình yêu mỗi ngày. bởi vậy có câu''không có đều gì là không thể''.
đó là những cảm nhận và những đều ấn tượng của mình đối ss chompoo
                                                                   KÍ TÊN
                                           NHÀN FAN CỰC LỚN CỦA CHOMPOO

Bình luận

tại chưa bao giờ viết bài dài như vậy nên có đôi chút sai sót  Đăng lúc 24-3-2012 01:52 PM
chị Choompo là 8X đời đầu = 81 áh Nhàn ơi :)  Đăng lúc 24-3-2012 06:43 AM
ơ, mà mik tưởng chom 8x đời đầu chơ :-? 81 hay sao mà ???  Đăng lúc 19-3-2012 09:33 PM
ủng hộ fát, nhưng mà mik nhớ ko nhầm RULE là ko đc dùng màu đỏ mà :-? bạn edit lại nhá  Đăng lúc 19-3-2012 09:26 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 20-3-2012 00:44:12 | Chỉ xem của tác giả
Tham gia kiếm ít xèng nào.Ít nhất cũng được 1 điểm bài viết và 5 điểm tham gia.Thôi thì ham hố được tới đâu hay tới đó
Lúc mà nhìn tên cuộc thi là nghĩ tới mấy người rồi,tại mình là mê trai đẹp,mà bên Thái lại lắm anh đẹp trai.Cộng thêm nếu mà có nhiều bài dự thi thì hay có giải an ủi ắm.Khổ nỗi là  lúc ngồi mường tượng trong đầu xem nên viết cái gì thì lại thấy trống trống,cảm tưởng viết sẽ bị cụt,thế nên thôi thì mình khiêm tốn,gộp mấy anh vào 1 bài,còn sau này cảm hứng dạt dào thì tính sau

Bộ phim Thái Lan đầu tiên mình xem là Dòng máu phượng hoàng.Lúc đó học lớp 4,ấn tượng của mình là tên nhân vật rất buồn cười.Thực ra tên nữ chính là Namphorn nhưng mà qua cách thuyết minh của VTV mình nghe kiểu gì thành Phổi,Lúc đó chỉ nghĩ,dân Thái đặt tên buồn cười quá,hết tim rồi đến phổi.Rồi còn Cạ Rịt,Gạ Xỉn,thật sự nghe rất khôi hài.Lúc đó chỉ ấn tượng như thế,thậm chí không nhớ mặt diễn viên.Sau này khi mà có Cuộc chiến của những thiên thần,mẹ bảo là “Hai đứa này ngày xưa đóng cái phim Dòng máu phượng hoàng là anh em của nhau” thì ớ hết cả người ra

Nếu hỏi diễn viên Thái đầu tiên mình thích thì là Pong-Bee(xem Cuộc chiến của những thiên thần).Lí do là Bee quá xinh,cực kì xinh,vô cùng xinh.Còn Pong thì đẹp trai.Hơn nữa lúc chiếu CCCNTT thì mình đang ôn thi nên không được xem tivi,lúc mà thi xong thỉnh thoảng đảo xuống dưới nhà ngó tivi thì  đã là lúc nv của Pong cải tà quy chính quay về xin lỗi vợ rồi.Vậy cho nên lúc đó không hề ghét Pong,chỉ ngồi cổ động cho vợ chồng nhà này về với nhau(mặc dù sau này khi VTC7 chiếu lại phim thì mới thấy thằng cha này quá khốn nạn,mình bị che mắt rồi)
Sau đấy có tìm phim của Pong xem,chủ yếu là  xem engsub hoặc raw thôi.Vai diễn của Pong hơi đơn điệu nhưng đều rất hấp dẫn.Phim của Pong mà mình thích nhất là Mãi yêu,thật sự rất tuyệt vời,các tuyến nhân vật đều rất hấp dẫn.Nhân vật Boramine theo mình là nhân vật hay nhất của Pong.Một người rất si tình,biết chu toàn tình cảm giữa chị gái và người con gái mình yêu.Vẫn có sự độc đoán và gia trưởng nhưng không hề quá đáng mà ở 1 mức độ vừa phải.Diễn biến tâm lí nhân vật cũng rất logic và hợp lí,không quá khiên cưỡng

Người thứ hai là Mos.Phải nói là mình xem phim Thái trên tivi phần lớn là nhờ mẹ mình chuyên quyền,chiếm dụng cái tivi chứ mình mà thấy mấy cảnh đánh đập của  Thái Lan là muốn chuyển kênh rồi.Giờ ngẫm lại thấy mẹ mình quả nhiên là vĩ đại,giúp mình biết thêm nhiều điều.

Lúc xem  Bí mật của siêu sao mình thấy Mos cũng chẳng đẹp trai lắm,lại hơi thấp(cũng tại Bee cao quá cơ),nhưng mà vấn đề là diễn viên nam của phim đấy đều chán(mình là không thấy  Nat đẹp trai,còn cái phim đấy sao mà tạo hình đầu tóc các thứ của Captain lại xấu thế không biết).Nhưng mà xem dần dần bị tính cách nhân vật thu hút.Karn thông minh và có chủ kiến,không ngu ngốc dễ tin cũng không vô lí.Mặc dù có vài lúc anh hơi lực bất tòng tâm nhưng nói chung nhân vật này ổn.Thik Mos,thế tìm hiểu thêm bị chết giọng hát,bao nhiêu là bài hay

Có đợt VTC7 chiếu phim Vượt qua bóng tối có Aom đóng.Mình xem phim được đúng 1 tập,xem xong chỉ nghĩ “Nữ chính chẳng xinh lắm”.Sau này khi xem phim của Pong và Mos thì thấy cả 2 phim hay là Mãi yêu và Huajai Chocolate đều là đóng với Aom.Mà càng xem càng thấy Aom xinh,nhìn duyên dáng,dịu dàng nhưng vẫn rất cá tính.Rồi được giới thiệu bộ phim khá là kinh điển của Aom là  The princess.Vậy là bập vào Tik

Phải nói thế nào nhỉ?Xem phim đó khiến lòng mình luôn nghĩ “Sao lại có người đẹp trai như thế,tuyệt vời như thế,không thể chê ở điểm nào được” Thực sự ấn tượng của  mình về Tik đó là anh quá đẹp trai,đẹp trai cực kì luôn.Xem phim thậm chí không hiểu gì(đoạn sau của phim không tìm thấy engsub) nhưng mà vẫn say mê xem không tua tí nào(đây là lakorn duy nhất  mà không có vietsub nhưng mình không tua).Lúc đó cảm tưởng như đầu óc mình được Anothai chiếu sáng soi đường.Lúc mà anh chết mình hận một nỗi không thể đập  cái màn hình máy tính ra
Đó là lần đầu tiên mình điên cuồng như thế.Mình đi tìm các phim có Tik đóng về để xem.Từ Wanida tới Tỉ phú mù,rồi mấy phim cũ mèm từ gần chục năm trước.Phim Chàng tỉ phú mù thì ấn tượng sâu nhất vẫn là quá đẹp trai nhưng mà mình không thịch tính nv của Tik trong đó lắm.Mở miệp là “belive you,trust you” nhưng liên tục nghi ngờ.Phim chỉ có 13 tập(hình như thế) nhưng mà rất mệt mỏi với cái vòng luẩn quẩn nghi ngờ rồi xin lỗi rồi nghi ngờ của p’ek đối với n’ek
Còn Wanida thì nhìn anh hơi già hơn 1 chút nhưng phải nói là mình đánh giá Tik-Aff là cặp đẹp đôi nhất trên màn ảnh mà mình biết.Nhân vật của Tik cũng rất xuất sắc,biết cư xử,luôn phân biệt được đúng sai,chiều lòng nhưng không dung túng.Nói chung là kiểu nhân vật thế này trong lakorn hơi bị hiếm
Bình thường xem Tik đóng toàn good guy(thậm chí so good luôn) nên cũng cứ nghĩ chắc từ trước tới nay anh tòan đóng kiểu vai này.Ai ngờ VTC9 chiếu Thủ đoạn tình yêu làm mình choáng luôn.Đẹp trai thì không nói nhé(thêm cái vụ anh đeo khuyên tai nhìn rất là hầm hố) nhưng mà mặt dày thì quả là vô đối. Hôn 1 cái thì đút cơm cho ăn,rồi lúc tán gái anh toàn phát ngôn mấy câu nghe có vẻ trơ trẽn nhưng mà mát hết cả lòng.Nói chung là xem phim đó thì thay đổi được cái nhìn về Tik(xem xong chỉ mong anh đóng lại bad guy thôi)

Bình luận

Vậy là Nàng cũng cho anh Tik ké chân trong 2 bài rồi ! ,nghe nàng với Ichigo quảng cáo phim Thủ đoạn tình yêu hay quá,ta cũng phải xem mới được  Đăng lúc 1-4-2012 08:55 PM
nghe cứ thuyết minh phổi phổi, ai biết nám phổn đâu àh... =))  Đăng lúc 24-3-2012 06:45 AM
Bee xinh xinh :* ..... nám phổn đó kẹo ơi, tim phổi j ở đây =))))  Đăng lúc 21-3-2012 08:08 PM
ủng hộ fát , toàn ng nh chữ :)) đọc xong đứt cả hơi, sao trời bay mòng mòng, dù sao cũng đỡ hơn ichigo :)))  Đăng lúc 21-3-2012 08:06 PM
hình nhu là Nán phổi hay nám phổi gì đó...  Đăng lúc 21-3-2012 02:52 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách