Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 12476|Trả lời: 68
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[GAME] VIẾT VỀ THẦN TƯỢNG - THÔNG BÁO KẾT QUẢ POST 56 PAGE 6

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Loa............Loa

Vậy là Box Thailand Actors & Actresses cũng thành lập được một thời gian rồi, dù còn khá mới nhưng cũng đã thu hút được 1 lượng member active đáng kể .Do đó mình tổ chức cuộc thi viết về thần tượng , dành cho tất cả member yêu thích phim Thái và đặc biệt là yêu thích một diễn viên Thái nào đó

Thời hạn nhận bài cho đến hết ngày 31/3/2012

Nói lớn

-Có thể viết về một diễn viên ,hay là couple (của Thái nhé  ) mà bạn yêu thích
-Chủ đề  có thể viết về con đường đến với thần tượng , điều gì khiến bạn yêu quí người đó
-Không hạn chế số bài dự thi

Nói khẽ
Cơ cấu giải thưởng bao gồm
- Một giải nhất 1000K$T
- Một giải nhì 500K$T
- Một giải ba 300K$T

Đây không chỉ là dịp để mọi người thể hiện tình cảm của mình với nghệ sĩ mà mình yêu thích mà còn là cơ hội để những người khác có thể hiểu hơn về thần tượng của mình , hi vọng mọi người sẽ hưởng ứng nhiệt tình

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +35 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 10 Ủng hộ 1 cái!
lunamun + 5 :D
tt_1426 + 5 ;))
Kwon + 5 em thi với :))
camngoc + 5 ^-^
StefanieVu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 16-3-2012 14:21:50 | Chỉ xem của tác giả
bóc cái tem cái nào {:290:}{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}

hội bà 888 theo kẹo sữa dzô hưởng ứng nhiệt tình nào

kẹo sữa sẽ viết về các tình iu lớn lớn ơi là lớn

Bình luận

hix... mừh chưa có time viết hà... mong mọt gia hạn thêm thời gian... :((  Đăng lúc 18-3-2012 10:12 PM
chưa zì zô xé tem á, hem chừa người ta cái phong bì gì hết hè hè  Đăng lúc 18-3-2012 09:21 PM
éc Éc đâu mà nhiều nào ss, in ít hà cũng đủ chít em roài =))))))))))))))))  Đăng lúc 16-3-2012 02:43 PM
ko biết kẹo có đủ giấy viết ko ? nghe đâu tình yêu lớn nhiều lắm  Đăng lúc 16-3-2012 02:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-3-2012 14:42:19 | Chỉ xem của tác giả
SuSu cũng ủng hộ nhiệt tình{:290:}{:290:}{:290:}

viết sao đây ta

mượn tài liệu chép mới được

Bình luận

ai cho quay bài hả ss... quay bài là cô giáo phạt đánh đít áh =)))))))))  Đăng lúc 19-3-2012 10:15 PM
có lẽ ss phải quay bài Kẹo và mèo thui haaaaaaaaa  Đăng lúc 18-3-2012 10:18 PM
áh ss quay bài nha... em méc... =))  Đăng lúc 18-3-2012 10:13 PM
ghê chưa, xài tài liệu nhoa, e thấy roài nè =))  Đăng lúc 18-3-2012 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-3-2012 15:02:15 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ nhiệt tình lun
Từ lâu rùi cũng muốn viết gì đó về thần tượng của mềnh mà chưa có động lực
Nay có rồi, chuẩn bị ra tác phẩm thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-3-2012 15:19:08 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ nhiệt tình lun{:290:}
tưởng ss quên em rồi chứ...hehe
nhưng mà ai em cũng thix, bjk viết về ai bây giờ {:301:}
iu hết tất cả các actor and actress của thai {:306:}
phài cố gắng viết bài kiếm xèng thoy

Bình luận

ss mèo chỉ được cái nói đúng.... :))  Đăng lúc 18-3-2012 10:29 PM
thấy xiền là sáng rỡ à, giống ss ^^  Đăng lúc 18-3-2012 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 16-3-2012 16:48:44 | Chỉ xem của tác giả
Woaaaaaaaaaaaaaa
Dạo này lắm cuộc thi viết quá
Mấy cuộc thi này mình k có duyên lắm nhưng  lót dép ở đây hóng trước,có tham gia hay k tính sau(sắp thi rồi)

Bình luận

tham gia lun đi =))  Đăng lúc 18-3-2012 09:22 PM
hóng bài của cu ;))  Đăng lúc 18-3-2012 08:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 16-3-2012 16:51:07 | Chỉ xem của tác giả
ế ế cô kia...
ta sao lại mời tui tham gia vậy hử...
tui ghét ah nha...
.
.
.
tui muốn tự tui tham gia...
viết về ai đây ta....
hehehee
chắc mọi người cũng biết ai-là-ai-đấy-nhỉ...
đợi nhé...tui tung bài sau...t đi chơi đã...
Chào thân ái...

Bình luận

ss suri: hehehe ss Kẹo: sao lại tránh em...kakakaka  Đăng lúc 18-3-2012 10:24 PM
mình thì mình tránh cái đỏ chét này... =)))  Đăng lúc 18-3-2012 10:15 PM
Thì nhìn cả bộ biết rùi còn phải hỏi, ai bảo mê trai đẹp làm chi.  Đăng lúc 18-3-2012 09:29 PM
thì đã bảo ai-là-ai-cũng-biết-đó-mà...kakakakak  Đăng lúc 18-3-2012 03:42 PM
đừng nói là viết về cái anh đỏ từ áo tới quần của cu đó nha ;))  Đăng lúc 18-3-2012 08:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 16-3-2012 17:04:33 | Chỉ xem của tác giả
Mới có dăm phút mà đã có nhiều gạch xếp thế này rồi . nhà Thái ta có nhiều hoạt động thiệt ,ủng hộ nhiệt tình luôn{:408:}.Mặc dù ,văn kém nhưng mà chắc t cũng viết một tí{:436:} .hehe ,rưng mà hơi  khó thiệt vì chót nhỡ cũng iu nhều người quá cơ ,rồi từ từ t sẽ suy nghĩ {:425:}.Hoho ,lướt nhanh quá ,giờ đọc lại mới biết ko hạn chế số bài dự thi{:412:}

Bình luận

5 ting   Đăng lúc 18-3-2012 08:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 16-3-2012 18:10:17 | Chỉ xem của tác giả
số 9, kà kà, {:438:}

sao chổi lại mời péo
péo văn ngắn chữ cụt, chả biết viết chi đâu, chỉ ham hố chứ ko có tham gia mờ
với lại dạo này cũng đang bận
cơ mừ, để tùy hứng xem thế nào đã nhá
nếu nổi hứng, hay thấy bài ai hay hay
bắt chước ý tưởng tý

Bình luận

số 9 gì dzạ péo... hóng tí =))  Đăng lúc 18-3-2012 10:16 PM
ham hố quá thể =))))  Đăng lúc 18-3-2012 09:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 16-3-2012 19:05:56 | Chỉ xem của tác giả
E hèm, T-Zone mở cuộc thi viết về thần tượng, rất nhiều điều muốn viết ra nhưng phải bắt đầu từ đâu đây nhỉ?
Thôi thì bắt đầu từ con đường đến với phim Thái và với thần tượng nhé!
Chắc hẳn mình cũng giống như rất nhiều bạn ở nhà Thái, trước khi cuồng thì ghét phim Thái kinh khủng luôn. Mình còn nhớ như in, bộ phim Thái đầu tiên mình xem (chắc từ hồi mình khoảng 8-9 tuổi thôi nhưng mình vẫn còn nhớ) có tên Uất Hận. Phim có anh chàng cảnh sát tên Phan Xẻng rất đẹp trai và giỏi nữa, cả nhà xem đều thích phim này. Sau này ít được xem phim Thái, cũng ít tìm hiểu về nước Thái, ai nói đến Thái Lan mình chỉ nhớ đất nước này có những cái tên nghe rất thú vị (vì nhớ tên các nhân vật trong phim Uất Hận mình đã xem như: Phan Xẻng, Choi, Chíp, Noi…). Rất rất lâu sau mới xem một bộ phim khác của Thái Lan (mình không nhớ tên) chỉ nhớ phim toàn cảnh thù hận, đánh chửi nhau…mình thật sự không thích những cảnh đó. Thêm nữa trong phim lại có những nhân vật rất rất ác, từ đó mình ấn tượng xấu với phim Thái luôn. Trên TV mà chiếu phim Thái thì làm ơn chuyển kênh dùm, xem gì cũng được, miễn không phải là phim Thái.
Mò mẫm lên Kites mình chỉ loanh quanh bên K-Zone down phim về xem, phim nào mình thích thì vào xem các bạn comment như nào, cũng thấy khá thú vị, nhưng chỉ xem thế thôi mình cũng không có ý định comment gì hết, cũng thấy chẳng cần thiết phải đăng kí thành viên làm gì. Xem cái gì nhiều cũng đâm ra chán, mình cũng dần dần chán phim Hàn (thực ra là giai đoạn đó không có phim gì hay). Đang chẳng biết xem gì, đột nhiên thấy xuất hiện cái gì mà Thưởng thức siêu phẩm mùa thu cùng T-Zone, siêu phẩm à, Click vào thử xem có hay ho không nào. Đó chính là Yes or no chắc cả nhà đều biết nhỉ? Xem xong phim mình tự nhủ: ô, phim Thái Lan dạo này hay thế nhỉ? Không thấy cãi nhau, không thấy nhân vật ác ôn như trước nữa, diễn viên lại đẹp, sao mình không chuyển sang bên này nhỉ? Vốn mê zai đẹp (chắc cũng giống nhiều bạn trong nhà, hy) mình Click luôn vào dòng: Click để chết vì zai đẹp, A little thing called love xuất hiện. Lần này mình hoàn toàn bị phim Thái chinh phục: trời, sao có phim hay thế này? Còn hay hơn cả phim Hàn nữa! Diễn viên đẹp này, diễn xuất rất thật, rất gần gũi, xem phim cảm xúc của mình trỗi dậy, câu chuyện của Nam của Shone giống mình quá, ngày xưa mình cũng có cậu bạn như Shone, nhưng mình không có đủ dũng khí như Nam. Thật sự bị phim Thái làm cho mình ấn tượng mạnh rồi, tự nhủ từ này chắc chắn chuyển sang đây rồi.
A ha, nhiều phim thế này biết chọn phim nào xem đầu tiên đây nhỉ? Phim nào mình cũng vào đọc qua nội dung xem thế nào. Cuối cùng mình chọn Sawang Biang vì thấy nội dung có vẻ hấp dẫn, xem thử xem thế nào.
Haiza, mình đã bị cuốn vào bộ phim ngay từ tập đầu tiên, ngay từ cảnh Kawee chửi Leela mình đã vô cùng ấn tượng. Trời đất ơi, cũng là chửi, nhưng những câu chửi này phát ra lại từ một anh chàng vô cùng, vô cùng đẹp trai, sao không ấn tượng cho được. Người đâu mà chửi chua ngoa thế, đến đàn bà con gái cũng không có những câu chửi độc địa chua ngoa như vậy được: “Cô có đầu thai đến ba kiếp tôi cũng không thích cô”, ấn tượng quá đi ấy chứ. Xem tiếp mình thấy Wee không những chửi giỏi mà còn cục cằn, thô lỗ nữa, rồi mình lại thấy Wee rất đáng thương, anh không chỉ là đứa con hư, anh còn là đứa con thèm có tình cảm gia đình. Anh trở nên như vậy là vì muốn được cha quan tâm đến mình, nhưng anh càng nổi loạn thì cha anh lại càng trở nên hờ hững với anh. Cảnh mình thấy đau lòng nhất và thương Wee nhất là cảnh anh  bị cha tát, anh đã khóc, khóc vì anh làm gì cũng không nhận được sự quan tâm của cha, mình yêu Wee từ đó. Đến lúc anh hành hạ Rin để trả thù Leela, thực sự mình không thấy ghét anh chút nào bởi mình đã cảm thấy trong lúc anh hành hạ Rin thì anh đã dần yêu Rin rồi. Khi anh hối hận vì những việc mình đã làm, anh đã chuộc lỗi với Rin bằng cả tấm lòng mình, anh kiên nhẫn vô cùng, anh ấm áp vô cùng người như vậy không yêu sao nổi. Kết thúc Sawang Biang ta bấn loạn Wee, không, chính xác hơn ta bấn loạn Ken. Ken đã hóa thân vào Wee quá hoàn hảo. Một người con nổi loạn vì cần sự quan tâm của cha, một người đàn ông chua ngoa, khốn nạn, một người đàn ông dịu dàng, kiên nhẫn. (Đoạn này mình nói nhảm hơi nhiều, nhưng nói về việc bắt đầu yêu Ken thế nào thì phải nói đến Wee mới được). Vậy đó, sau SB mình lúc nào cũng nghĩ đến Wee đến Ken, giống như là bị ám ảnh ấy. Mình bắt đầu tìm kiếm thông tin về Ken, về những phim mà Ken tham gia và mình xem một loạt các phim của anh ấy luôn. Giống như là bị nghiện ấy, đi đâu cũng quảng cáo với mọi người về SB về Ken, về những phim khác mà anh đóng nhưng mọi người không ủng hộ mình, mọi người nói mình hâm, mà thực sự mình cũng trở nên hâm thật. Tìm người đồng cảm với mình, hiểu mình lúc này thật sự khó, nhưng mình đã tìm được trên Kites, mình quyết định đăng nhập vào diễn đàn, quyết định làm quen với các bạn trong nhà Ken. (Trước đây mình chưa từng tham gia vào một diễn đàn nào trên mạng cả nhé!). Mình tìm đến đúng nơi đúng chỗ rồi, vào nhà thấy toàn kẻ hâm như mình (xl cả nhà nhé!), vì thế mình được chào đón nhiệt liệt luôn. Bao nhiêu tâm sự chất chứa trong lòng, bao nhiêu tình cảm dành cho Ken dồn nén bấy lâu nay được trút ra, thật là thoải mái lắm.
Càng nói chuyện với mọi người về Ken, càng tìm hiểu về Ken mình càng yêu anh hơn. Anh có một gia đình hạnh phúc với vợ đảm và hai đứa con ngoan. Mình biết được vợ anh hơn anh tận 7 tuổi, nhưng anh vẫn yêu vợ và thủy chung với vợ mình lại càng cuồng anh hơn nữa. Mình tưởng những chuyện đẹp đẽ như vậy chỉ có ở trong phim, làm gì có diễn viên nào thủy chung như vậy, nhưng Ken nhà mình thủy chung như thế đó. Anh yêu gia đình anh lắm, nhìn những bức ảnh anh đứng cạnh Noi và các con thấy anh thật hạnh phúc, mình cũng cảm thấy hạnh phúc cùng anh luôn. Diễn viên đẹp trai có nhiều lắm, diễn viên diễn giỏi cũng nhiều nhưng diễn viên vừa đẹp trai, vừa giỏi vừa thủy chung như anh thì quả là hiếm. Mình yêu anh, cuồng anh bởi anh đẹp trai, bởi anh giỏi, bởi anh thủy chung và trên hết bởi khi nhìn vào anh, khi xem những bộ phim của anh mình thấy anh có một sức hút đến lạ kỳ mình không hiểu nổi, không lí giải nổi. Mình lại càng yêu anh hơn nữa bởi nhờ có anh mà mình có thêm rất nhiều bạn mới như bé U, bé Táo, ss Kẹo, nàng Bư…Mỗi tối được hóng hớt cùng mọi người, cùng mọi người xây cho nhà Ken cao lớn là niềm hạnh phúc với mình đó.
Còn nhiều điều muốn viết lắm, nhưng tình cảm trong lòng vốn là thứ khó diễn tả, khó nói ra hết thành lời và mình lại là đứa vốn chẳng giỏi giang gì trong việc viết văn, vì thế chắc mình chỉ viết được đến đây thôi. Mình cũng không dám nghĩ mình sẽ được giải, mình viết đơn thuần chỉ bởi mình muốn bày tỏ tấm lòng với Ken thôi, đơn giản mình muốn nói với mọi người mình yêu Ken lắm lắm!
P/s: Áo mình mặc hiện nay có hình Hyun ngố, cậu em này khiến mình ngả nghiêng ghê gớm nhưng không vì thế mà tình yêu với Ken suy giảm đâu, tình yêu đó tăng từng ngày từng ngày một đó. Nhà mình đang có kế hoạch năm tới sang Thái gặp Ken, hy vọng kế hoạch đó sẽ thành hiện thực.
P/s một lần nữa: Gửi lời yêu đến cả nhà Ken!

Bình luận

đầu tiên mà vập vô yes or no và first love thì thoát sao nổi ^^, ủng hộ nàng.  Đăng lúc 21-3-2012 12:40 PM
em tung từ hôm kia roài  Đăng lúc 18-3-2012 10:43 PM
moon tung hàng rùi đó hả... ôi "kẻ hâm" có mình trong đó... hehe  Đăng lúc 18-3-2012 10:19 PM
hy, các bạn quá khen roài  Đăng lúc 18-3-2012 09:50 PM
cóa ta ở trong này nữa nè, bởi zị ta đọc lại, ta vẫn thích kaka  Đăng lúc 18-3-2012 09:23 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +16 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 6 Ủng hộ 1 cái!
tt_1426 + 5 bài hay !Ủng hộ 1 cái!
leciel89 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách