Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 6668|Trả lời: 14
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Game] Plant and Zombies - Full Version

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Một Game mini mới của popcap , đuợc gamespot chấm 8.5.Dù là thế nhưng lại có chất lượng bằng game khủng 5-6GB.Đây là dạng game lawn defense
Hãy sẵn sàng với khu đất trồng cây của bạn trong một trò chơi chiến lược hành động hoàn toàn mới từ PopCap! Một đám người thích nghịch các zombie đang xâm chiếm nhà bạn, và bạn bảo vệ duy nhất là một kho vũ khí 49 cây Zombie-zapping . Sử dụng ống xì thổi hạt đậu, khoai tây, những trái sơ-ri và nhiều hơn nữa để bảo vệ 26 loại zombies trước khi họ có thể tiếp cận tới cửa của bạn.

Mỗi Zombie đã có kỹ năng đặc biệt riêng của mình, vì vậy bạn sẽ cần phải suy nghĩ nhanh chóng và trồng cây nhanh hơn để chống lại tất cả. Nhưng bạn hãy cẩn thận khi sử dụng của bạn bị hạn chế rau xanh và hạt xanh ... như những trận chiến bạn mất vui vì trở ngại như thay đổi ban ngày, sương mù và thêm một bể bơi vào các thách thức. Và với 5 chế độ chơi game để khai thác vào, thì không bao giờ mất vui

Các tính năng trò chơi:

* 5 chế độ chơi game: Phiêu lưu, Mini Game, Puzzle, Survival, cộng với Zen Garden đầy căng thẳng.

* Chinh phục tất cả 50 cấp - thông qua ngày, đêm và sương mù, trong một bể bơi và trên mái nhà.

* 26 kiểu chiến đấu của zombies bao gồm zombies pole-vaulters, snorkelers và trình điều khiển "Zomboni"

* Dành được 49 sức mạnh bất diệt và thu thập tiền đồng để mua một con vật cưng ốc sên, tăng sức mạnh và nhiều hơn nữa!

P.S:Game hay lắm , rất thích hợp giải stress sau nhìu h chơi các game căng thẳng =)))))))
Link down:http://www.mediafire.com/?5ouve1zvlv8pv29
Password: minigame.vn
Nguồn: gamevn.com

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
piloveyoonge + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 30-6-2012 20:09:52 | Chỉ xem của tác giả
Hướng dẫn 'bẻ khóa' game Popcap các loại

Ở thời điểm hiện nay thì PopCap Game các loại đều có cách "bẻ khóa" đơn giản mà không cần dùng đến phần mềm hay crack nào hết.

Giờ thì bắt đầu: (thay vì P and Z ta sẽ thí dụ với game kim cương )

Tải game Bejeweled2 ở cái trang chủ PopCap Game về rồi tiến hành cài đặt quá đơn giản: Next - I Agree - Finish. Cài đặt xong hết rồi thì click Done để Load Game Now lun:

Rồi thì vào chơi game:

Click Here To Play luôn ( bản Trial ) , đặt tên đặt tuổi gì đó rồi thì khoan chơi đã hén. Khi đã vào game chính thức hãy nhấn tổ hợp phím "Ctrl + Alt + Del" sẽ xuất hiện một bảng để bạn chọn vào "Windows Task Manager".

Chọn qua Tab: Processes, tìm quoanh trong đó cái game của mình, nó có đuôi là .exe, như ở đây là Bejeweled2.exe, còn các game khác có thể tương tự như là bắntrứng.exe hay MysteryPI.exe nói chung là y chang cái tên game của mình và đuôi là .exe

Rồi tiếp: Click chọn Bejeweled2.exe (nằm dưới ALG.exe như  hình ở trên á, không phải chọn popcapgame1.exe đâu nghe) và sau đó ấn vào "End Process" để tắt nó đi.

Xong, tắt nó đi rồi thì vào thư mục chứa game hay thư mục data của game, thông thường nó sẽ nằm ở: C: -> Program Files -> PopCap Games hoặc C:\ProgramData\PopCap Games\ . Ở ví dụ này là: C: -> Program Files -> PopCap Games -> Bejeweled 2 Deluxe.

* Trong thư mục cài game:  Chọn Menu "Tools > Folder Options > View > Click chọn "Show hidden files and folders" > rồi Ok

Sau khi "Ok" xong sẽ thấy trong thư mục cài game có môt file Icon hơi mờ có hình giống Icon của game và nó có tên "popcapgame1".

Hãy copy nó vào một thư mục khác để dành đó và đổi tên lại như  tên file Icon của game: Bejeweled2.

Xong hết rồi thì có thể thoát hẵn cái game đi rồi đó, giờ Copy cái file đã để dành khi nãy và đã đổi lại tên, dán nó vào Folder chứa game: C: -> Program Files -> PopCap Games -> Bejeweled 2 Deluxe, nó hỏi có chép đè lên không, Yes tới luôn.

À cái file mới sẽ bị mờ mờ (hidden), click phải chuột lên file mới đó, chọn Properties, bỏ cái dấu tick chỗ Hidden đi rồi click Ok.

Xong xuôi, giờ có thể chạy game lên chơi bình thường mà không bị limit 60 phút nữa đâu hĩ , ai còn bị thì cứ hỏi luôn ở đây nghe Hên xui mà ...

* : đối với bạn sài win 7 bị ẩn Menu Bar (Tools)

===========================================================================

Nếu đã lỡ chơi hết 60 phút rồi, vậy thì mình sẽ chia sẽ file đã làm sẵn, bạn chỉ việc down về và chép đè lên file gốc đã cài đặt là được nhé. :)))))))))))
Chúc các bạn thành công.  =))))))))))))
[download] Plant and Zombies
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 30-6-2012 21:29:36 | Chỉ xem của tác giả
Mấy bạn down Folder của mình về mà chơi, có crack sẳn hết rồi, đem đi đâu cũng đc hết á ^^!

Link MF: www.mediafire.com/?dtgdetc9b53jgi3

Link FS sẽ đc up sau ^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-7-2012 15:54:45 | Chỉ xem của tác giả
soul.woh gửi lúc 30-6-2012 20:09
Hướng dẫn 'bẻ khóa' game Popcap các loại

Mình tải game Mystery P.I phần mới nhất về cài xong không thấy cái popcapgames1.exe ấy đâu cả bạn ạh
Mình đã cho hiển thị hết các files ẩn rồi vẫn không thấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-7-2012 16:26:24 | Chỉ xem của tác giả
a~ thanks, mới vào forum, forum đẹp quá
bây h popcap game crack cũng dễ, nhưng mn crack sẵn cho tiện, khỏi can thiệp lung tung, thanks nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 1-7-2012 16:48:59 | Chỉ xem của tác giả
Down crack trôi nổi trên mạng thì nguy cơ dính virus là khá cao. Anh nào pro crack xong game lại tiện tay tống thêm vài em Trojan thì cũng phiền. Vậy thì cách tốt nhất là tự ta bẻ  crack cho nó lành cũng đơn giản mà . Cách crack à ? . Để mình cụ thể hơn. Ngó xuống dưới xíu .

Ở đây tớ lấy game này luôn làm ví dụ cụ thể và hướng dẫn thực hiện bẻ crack trên Win 7.(Các game khác cách làm tương tự - Chú ý : Chỉ game của Popcap mới làm theo cách này được)
Download game về.Cài đặt xong. Nó hiện lên cái bảng bắt đăng ký khó chịu như thế này :

Các bạn cứ click vào Play Trial Game như thường. Sau khi vào game rùi. Các bạn ấn tổ hợp phím Alt + Tab để ra màn hình Desktop.
Ấn tiếp tổ hợp phím Ctrl + Alt + Del để mở TaskManager. Chuyển sang Tab Process bạn sẽ thấy có cái này :

sau đó Click chuột phải vào nó và chọn Open File Location

Một Folder sẽ hiện ra. Bạn sẽ thấy như thế này :

Nếu chưa thấy bạn hãy vào Control Panel -> Folder Options. Sang tab View chọn như hình. Sau đó ấn OK:

Sau khi đã thấy file rồi. Bạn copy file đó vứt ra Desktop. Click chuột phải vào nó chọn như hình. Sau đó ấn OK:

Click chuột phải vào Shortcut của Plant vs Zombie ngoài màn hình. Chọn Open File Location như hình. Một folder sẽ mở ra:

Vào game sau đó thoát ra (Thoát hẳn ý nhé Exit ấy)
Lúc này bạn đổi tên file popcapgame1.exe vừa copy ra ngoài màn hình thành PlantsVsZombies.exe. Sau đó copy file này đè lên file có sẵn trong Folder vừa mở ra bên trên.

Công việc tiếp theo là chơi game thui
Hầu như các game khác của Popcap đều có thể làm theo cách này. Về cơ bản thì cách thực hiện trên WinXP cũng không khác là mấy. Các bạn có thể tự mày mò.
Chúc các bạn một ngày vui vẻ ;)) :
:x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 1-7-2012 17:16:13 | Chỉ xem của tác giả
mìh xin mạn phép * Giới thiệu bản mở rộng =))))))

Plants vs Zombies - Game of the Year Edition là phiên bản mở rộng từ hãng Popcap Games tung ra trong năm nay của mini game nổi tiếng Plants vs Zombies. Với chế độ Zombatar cho phép bạn tự "thiết kế" Zombie theo phong cách riêng của bạn và đối đầu với chúng trong khi chơi Plants vs Zombies - Game of the Year Edition.
Ngoài ra game còn bổ sung thêm 20 Achievements (thử thách) để bạn khám phá. Bạn sẽ ngăn chặn 26 loại zombie trong các bài hát của chúng với các vũ khí của bạn là 49 Plants! Niềm vui không bao giờ chết trong Plants vs Zombies - Game of the Year Edition.

* Cấu hình game Plants Vs Zombie bản mở rộng :
- Processor: 1.2+GHz
- Memory (RAM): 512+MB
- Free Hard Drive Space: 65+MB
- DirectX Version: 8 or later
- Sound: DirectX-compatible
- Video: DirectX-compatible; 128+MB
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-7-2012 18:49:43 | Chỉ xem của tác giả
thanks Woh đã chia sẽ nah ~~~~~
~~~~  ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
cái này mình chơi qua vòng làm zombies lrùi  `~~~~~~~~~~
hie hie ~~~~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 31-12-2012 02:19:45 | Chỉ xem của tác giả
soul.woh gửi lúc 1-7-2012 17:16
mìh xin mạn phép * Giới thiệu bản mở rộng =))))))

chào bạn. bạn cho mình hỏi là mình đã tải bản mở rộng về và chơi xong 50 cấp của phần phiêu lưu rồi nhưng mình không thấy phần thử thách giống như bài viết đã nói. vậy là sao vậy bạn?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-6-2013 10:40:01 | Chỉ xem của tác giả
{:155:}dạo này đang muốn chơi lại game Plants Vs Zombie  này bạn nào up lại hộ mình link tải game với, có thuốc thang cho em nó  được thì càng tốt. {:106:}{:106:} {:106:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách