Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: pingpride
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Game] Đoán tên sách.

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 7-9-2011 16:44:45 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 7-9-2011 16:32
Lũ trẻ nhà Penderwicks

Công nhận truyện này dễ thương thật. Lúc nãy đọc cái gợi  ...

Vậy thôi mình dừng ở đây luôn nhá ^^ nếu có gì vui vẻ nữa thì rủ rê sau :lol

Tác phẩm mình nói tới là Rồi Sau Đó... của tác giả Guillaume Musso, cùng tác giả của Hẹn em ngày đó ^^ Mình là fan hâm mộ đặc biệt của tác giả này ^^

Nếu như Marc Levy mình chỉ mua có đúng một cuốn Kiếp sau, những cuốn còn lại toàn chôm chỉa ;P thì tác giả này mình mua không sót cuốn nào, đến giờ tổng cộng 6-7 cuốn gì đó rồi, cuốn nào cũng dày chừng 400 pages )

Rồi sau đó... thực sự là một tác phẩm rất hay, nếu có thời gian bạn nên tìm đọc thử nhé. Để coi nam chính đối diện thế nào với cái sự thật tàn nhẫn ấy ^^

Thân, bye bye, see you again ^^

Bình luận

Trời, mình đã đọc truyện gì của tg này nhỉ, đứa bạn cho mượn cách đây hơn 2 năm mà. Cảm ơn bạn, để mình tìm đọc lại thử.  Đăng lúc 7-9-2011 04:49 PM
ủa, chết mồ, hình như mình đọc cuốn này rồi mà. Mình k nhớ rõ n nhớ là tg này nè, tên truyện có chữ ... đó, nhưng k nhớ là cái gì đó. Thích tg này hơn Marc Levy ^^   Đăng lúc 7-9-2011 04:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
 Tác giả| Đăng lúc 7-9-2011 17:00:20 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện về một hòn đã vũ trụ lần đầu tiên được phát hiện gồm những hóa thạch bí ẩn. Nhưng hóa ra đó là một sự giả dối khủng khiếp. Nội dunngj lôi cuốn và gay cấn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 7-9-2011 18:03:36 | Chỉ xem của tác giả
pingpride gửi lúc 7-9-2011 17:00
Câu chuyện về một hòn đã vũ trụ lần đầu tiên được phát hiện gồm những hóa thạc ...

Điểm dối lừa - Dan Brown

==============================================================
Câu chuyện nói về 1 tổ chức bí mật của Mỹ, có 1 cỗ máy chuyên giải mã các mật mã tình báo, nhưng một ngày có 1 cái mail với 1 dãy mật mã mà cái máy báo phải giải mất thời gian là 500 năm, và mọi chuyện bắt đầu từ đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 7-9-2011 19:36:51 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 7-9-2011 18:03
Điểm dối lừa - Dan Brown

==============================================================

Pháo đài số (Digital Fortress) của Dan Brown đúng ko?
............................................................................................................................................

Chàng trai như 1 thiên thần, công việc là giúp những đứa trẻ tìm thấy lại niềm vui, một "người bạn tưởng tượng" của chúng, đến 1 ngày anh tìm thấy 1 cô gái có trái tim cũng cô độc, và cần giúp đỡ, anh phải để cô gái thấy được mình.

Bình luận

Đọc rồi mà sao không nhứo tựa nhỉ aaaaaaaaaa  Đăng lúc 7-9-2011 09:07 PM
rùi nha  Đăng lúc 7-9-2011 07:42 PM
đúng rồi. Nhưng bạn fải đồng thời đưa ra câu đố của bạn đi.  Đăng lúc 7-9-2011 07:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 7-9-2011 21:10:00 | Chỉ xem của tác giả
drmeo gửi lúc 7-9-2011 19:36
Pháo đài số (Digital Fortress) của Dan Brown đúng ko?
..................................... ...

Nếu em thấy anh bây giờ

...............................................................................................................................................

1 bộ truyện đã được dựng thành phim truyền hình dài tập, nói về ma cà rồng, yêu 1 cô gái mồ côi và ra sức bảo vệ cô ấy khỏi ma cà rồng khác.

Gợi ý thêm: kst có làm sub phim này, mấy season lựng =))

Bình luận

đoán sai rồi cụ, đoán lại đê:xx  Đăng lúc 8-9-2011 10:26 AM
cụ phải động não suy nghĩ, không có hỏi cụ google đi, cháu đọc cả truyện việt lần truyện ngoại, truyện việt thì thích đọc của NNT  Đăng lúc 8-9-2011 10:18 AM
ma cà rồng ta biết mỗi Twilight, mà phim dài tập à, hỏng bít :D  Đăng lúc 7-9-2011 09:23 PM
À, mình nhầm :P. dúng rồi, văn fong khác. Không fải twilight saga bạn ạ :D  Đăng lúc 7-9-2011 09:20 PM
nếu em thấy anh bây giờ, của Cecelia Ahern. Còn truyện kia ko phải Twilight saga chứ? ko giống lắm  Đăng lúc 7-9-2011 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 8-9-2011 10:05:55 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 7-9-2011 21:10
Nếu em thấy anh bây giờ

..................................................................... ...

Nhật ký mà cà rồng^^
...............................................................................................................................................

Một tác phẩm truyện vừa của một nhà văn hiện đại rất nổi tiếng của Việt nam, viết về những con người miền tây nam bộ, lênh đênh sông nước, cuộc đời cứ trải dài vô tận trong nghèo đói, nhân vật chính là một người con gái sống bên cạnh một người cha cục cằn vì bà vợ đã bỏ theo người khác. Tác phẩm đã được dựng thành phim điện ảnh và tham gia liên hoan phim Busan của Hàn Quốc

Bình luận

Vậy đổi câu hỏi đi, câu khác cũng đc ;;). Cụ fải xem sở thích của cháu như nào cụ mới ra câu hỏi đc chứ, chẹp.  Đăng lúc 8-9-2011 10:11 AM
oài, đã rồi, ko đổi nữa, đổi câu khác vậy, trùng là truyên khó tránh mà:x hì hì  Đăng lúc 8-9-2011 10:10 AM
Page 2, lộn "cánh đồng bất tận". Đổi câu hỏi đi.  Đăng lúc 8-9-2011 10:08 AM
Cái này ở page 1 đã có rồi nha cô B-). Truyện của Nguyễn Ngọc Tư chứ giè  Đăng lúc 8-9-2011 10:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 8-9-2011 10:13:27 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 7-9-2011 21:10
Nếu em thấy anh bây giờ

..................................................................... ...

Nhật ký mà cà rồng^^

Tên bộ truyện ngắn mới nhất của Nguyễn Ngọc tư, câu chuyên đươc lấy làm tiêu đề tập truyên ngắn đó kể về một người con gái vì giận cha mình mà bắt cóc đứa em trai mang đi bỏ xứ, chuyện kết thúc trong đau buồn khi cô gái đốt nhà tự tử

Bình luận

Đã gợi ý thêm cho Sói.  Đăng lúc 8-9-2011 11:11 AM
sr,nãy giờ ta đi toilet :)). Ta nhớ mang máng có chị bạn đã giới thiệu cho ta cuốn này, nếu không nhầm thì là Gió trời lồng lộng thì phải.  Đăng lúc 8-9-2011 10:25 AM
Hic, ta ít đọc truyện ziệt, tía ơi. Cháu Sói chơi ác quá :((  Đăng lúc 8-9-2011 10:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 8-9-2011 10:28:19 | Chỉ xem của tác giả
shaun_le gửi lúc 8-9-2011 10:13
Nhật ký mà cà rồng^^
........................................................................ ...

Khói trời lộng lẫy

Ta đố nhé: Câu chuyện bi thương về một phụ nữ đạo Hồi sống ở Palestine, được viết dưới dạng hồi kí, vì mang thai khi chưa có chồng đã phải gánh chịu hình phạt hết sức tàn khốc theo luật lệ tôn giáo. Cô được cứu sống nhờ một phép lạ và sau đó chiến đấu để giành được cuộc sống bình yên cho riêng mình. Câu chuyện rung động lòng người về tội ác đối với phụ nữ, con người và sự hà khắc của tôn giáo.

Gợi ý thêm: Hình phạt mà cô phải chịu là bị anh trai đổ xăng lên người, và rồi... châm lửa...

Bình luận

đúng rùi đó he he mà Dê cụ cũng trả lời đc ròi kìa  Đăng lúc 8-9-2011 11:02 AM
nàng ơi, Bị thiêu sống phải không? Trả lời mau  Đăng lúc 8-9-2011 11:00 AM
Ừa, hic, khi mà mọi người bí hết thì fải gợi ý sát hơn chứ :(  Đăng lúc 8-9-2011 10:52 AM
trời ơi, nàng cho tên tác giả đi chứ, mò thế này, ta mò ko ra đó, công độc ác  Đăng lúc 8-9-2011 10:50 AM
hê hê gợi ý rồi đó, sát lắm rồi nhe :D  Đăng lúc 8-9-2011 10:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 8-9-2011 10:34:16 | Chỉ xem của tác giả
shaun_le gửi lúc 8-9-2011 10:13
Nhật ký mà cà rồng^^
........................................................................ ...

Rồi, nhớ rồi (phải cúm ơn chị bạn mới được :lol)

Khói trời lộng lẫy.
Đúng hem kưng?

====================================================================================

Tác giả là 1 nhà văn VN khá nổi tiếng, bút danh của ông là tên 1 địa danh trong thời chiến. Truyện kể về 1 cựu chiến binh VN trở về sau chiến tranh sống trong thời bao cấp, với thân thể và tâm hồn vốn không còn tòan vẹn. Ông cảm thấy rất khó khăn để hội nhập được với cuộc sống hiện tại - không phải chiến tranh. Ông luôn nhớ và hòai niệm về quá khứ, đặc biệt là về 1 người phụ nữ mà ông cứ đinh ninh rằng đã hy sinh lâu rồi.
Tên của truyện đã thành 1 câu nói cửa miệng của khá nhiều người Việt hiện đại.

Gợi ý thêm: Người đàn ông ấy tên "Hai Hùng", người phụ nữ luôn sống trong ký ức của ông là "Ba Sương", người phụ nữ ông gặp lại sau bao nhiêu năm lại có tên "Tư Lan".

Bình luận

cái này trả lời rồi bạn, "ăn mày dĩ vãng - Chu Lai" ^^  Đăng lúc 12-9-2011 01:04 PM
nỗi buồn chiến tranh - Bảo Ninh  Đăng lúc 12-9-2011 12:57 PM
Sói Mực gúc đê, thôi ta đi ăn cơm đây, lúc nào rảnh lên chơi tiếp với 2 nàng :))  Đăng lúc 8-9-2011 11:04 AM
Cái này mà nói tác giả cái là ra hẳn lun nè :)), vì nói đến tg là ng ta nhớ đến câu nói đó ngay.  Đăng lúc 8-9-2011 10:53 AM
công ơi, tác giả là chi đó hả:)  Đăng lúc 8-9-2011 10:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 8-9-2011 11:00:34 | Chỉ xem của tác giả
CôngMực gửi lúc 8-9-2011 10:28
Khói trời lộng lẫy

Ta đố nhé: Câu chuyện bi thương về một phụ nữ đạo Hồi sống  ...

Ta biết rồi, nhớ rồi. Cái này hồi trước đã đọc trên tuổi trẻ dưới dạng Ký sự hay phóng sự gì đó. Tựa là

Bị thiêu sống.

Đúng hem Công mực, cái gợi ý cuối công nhận rất sát =))

@Edit: Trả lời câu hỏi của ta đi các nàng

Bình luận

cụ không gợi ý thêm, cháu đoán ko ra:(  Đăng lúc 8-9-2011 11:07 AM
hô hô đã bảo là sát mừ, truyện này là hồi kí nên tên nv chính cũng là tác giả luôn, nên gợi ý nữa thì coi như xong ==  Đăng lúc 8-9-2011 11:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách