Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: pingpride
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Game] Đoán tên sách.

[Lấy địa chỉ]
1071#
Đăng lúc 31-5-2013 13:33:01 | Chỉ xem của tác giả
bella208 gửi lúc 30-5-2013 18:57
Anh có thích nước Mỹ không? - Tân Di Ổ
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ...

Là Đạo Tình của Chu Ngọc nhé, đã đọc truyện này rồi, khá vui ^^
- - - -  - - - - - - - - - - - --  - -- - -  -- - - - - - -  --  - - --  - - -- -  - -- - - - - - - - -
câu chuyện kể về hai người có số phận khác nhau trải qua 2 thời kỳ thế chiến I & II. Họ không có điểm gì giống nhau cả ngoại trừ việc họ sinh ra vào cùng một thời điểm (18/04/1906) và có một lòng quyết tâm để đạt được thành công trong cuộc sống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1072#
Đăng lúc 31-5-2013 14:02:01 | Chỉ xem của tác giả
hanachan gửi lúc 31-5-2013 13:33
Là Đạo Tình của Chu Ngọc nhé, đã đọc truyện này rồi, khá vui ^^
- - - -  - - - - -  ...

Hai số phận
Câu chuyện kể về một nữ luật sư thông minh xinh đẹp khi mới ra trường đã bị một cú lừa ngoạn mục gần như bị loại ra khỏi ngành. Bằng trí thông minh, tài sắc cô đã vươn lên trên tất cả, trở thành người sống sót cuối cùng, một mình cô độc đi trên con đường dành cho cuộc đời cô dù cô đã có hai người đàn ông đều ở đỉnh cao yêu thương.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1073#
Đăng lúc 9-2-2014 04:02:15 | Chỉ xem của tác giả
luctrang gửi lúc 31-5-2013 02:02 PM
Hai số phận

Thiên thần nổi giận-Sidney Sheldon
-
Truyện xoay quanh mối tình của cô sinh viên Việt Nam và người trợ giảng Bồ Đào Nha, Họ ngày ngày gần gũi nhau, cùng nhau học, cùng nhau vượt những kỳ thi căng thẳng, những vui - buồn - hờn - giận. Và, như một điều hiển nhiên nhất, tình yêu đến như nó phải đến.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1074#
Đăng lúc 9-2-2014 07:48:12 | Chỉ xem của tác giả
mocnhingoc gửi lúc 9-2-2014 04:02 AM
Thiên thần nổi giận-Sidney Sheldon
-
Truyện xoay quanh mối tình của cô sinh viên Việt N ...

Đúng rồi bạn ạ. Mình còn ko nhớ là mình tưng trả lời ở đây mà bây giờ mới có người trả lời tiếp.

Oxford thương yêu.
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~`
Cũng là một tác phẩm có nữ chính là một cô gia sư cho cô con gái nhỏ của gia đình quý tộc và dần dần được vị bá tước - chủ nhân lâu đài đem lòng yêu thương. Tuy nhiên những bí mật kinh hoàng về người vợ trước của bị bá tước ẩn chứa trong tòa lâu đài và những khoảng cách về gia cảnh, địa vị xã hội, sự phản đối của tầng lớp quý tộc khiến tình yêu của hai người gặp muôn ngàn trắc trở.

Bình luận

truyện này hầu như ai cũng biết. Mình chỉ viết nội dung theo ý mình, ko để lộ quá nhiều nội dung để mọi người chịu khó suy nghĩ thêm chút thôi :)  Đăng lúc 16-2-2014 01:17 PM
tuy không biết tr gì nhưng nghe nd có vẻ hay, hóng ghê :)  Đăng lúc 15-2-2014 01:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1075#
Đăng lúc 24-6-2014 21:01:32 | Chỉ xem của tác giả
luctrang gửi lúc 9-2-2014 07:48 AM
Đúng rồi bạn ạ. Mình còn ko nhớ là mình tưng trả lời ở đây mà bây giờ mới có  ...

Mình đoán là Jane Eyre

Nữ chính và bố mình quan hệ không tốt. Người bố bất ngờ mất và ít lâu sau có một con robot hình dạng giống hệt ông được gửi đến nhà cô. Cô kích hoạt con robot và hiểu rằng ký ức và những điều bố muốn nói, muốn làm cùng mình đã được truyền tải vào con robot. Hai bố con đã cùng thực hiện một cuộc hành trình tìm lại những điều họ đã bỏ lỡ trong quá khứ và hiểu nhau hơn. Cô gái còn gặp lại mối tình đầu của mình nữa.

Bình luận

đúng rồi :)  Đăng lúc 30-6-2014 11:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1076#
Đăng lúc 25-6-2014 12:37:14 | Chỉ xem của tác giả
Fretanio gửi lúc 24-6-2014 09:01 PM
Mình đoán là Jane Eyre  

Mọi điều ta chưa nói (Toutes ces choses qu'on ne s'est pas dites, 2008) của Marc Levy <3

Cuốn sách mình muốn nói đến cũng dễ đoán thôi ^^ Nó nói về triết học, có liên quan tới con mèo hì hì

Bình luận

Cuốn này là đợt vô thư viện khoa học tổng hợp tình cờ thấy thôi :D giờ ở mấy hiệu sách không thấy bán nữa :( muốn mua lắm mà tìm hoài chẳng thấy :(  Đăng lúc 30-6-2014 08:59 PM
Thì mình chưa đọc mà hihi, thấy của Nhật và có mèo nên đoán thế :P Vậy là mình không biết truyện này rồi, ngồi hóng đáp án vậy :))  Đăng lúc 30-6-2014 02:59 PM
Mình biết truyện đó :D nó cũng của Nhật, cũng có liên quan tới con mèo, nhưng truyện đó đâu nhắc gì nhiều đến triết học đâu bạn :D  Đăng lúc 30-6-2014 02:49 PM
Kafka bên bờ biển phải không bạn? Mình chưa đọc nhưng biết sơ sơ :))  Đăng lúc 30-6-2014 02:39 PM
Không phải rồi bạn ạ ^^ thêm một gợi ý nhỏ, quyển sách mình nói tới là một tác phẩm văn học của xứ sở hoa anh đào :)  Đăng lúc 30-6-2014 11:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách