Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: anh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Game] Đoán tên animation và anime

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 6-5-2013 23:32:26 | Chỉ xem của tác giả
Whyyyyyyyyyyy? Chờ 2 ngày mà hem có ai trả lời phần mô tả truyện của mình, hik, ko lẽ ko ai đam mê Shounen - Ai như t sao? T^T
Gợi ý là bộ truyện t miêu tả ở trên là của tác giả Abe Miyuki nhé. Hik, ai đó vào trả lwoif đi mừ, trả lời cho t vui với, please :v ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 7-5-2013 08:07:57 | Chỉ xem của tác giả
hanachan gửi lúc 4-5-2013 23:01
Boarding House of Hunks (Nhà Trọ Hoàn Hảo) - Hwang Mi Ri
================================
==== ...

Là Komatta Toki ni wa Hoshi ni Kike
Tên khác : Bí mật học đường
Mình chưa đọc truyện này bao giờ nhưng cũng đã từng đọc một truyện khác của tác giả này là Super lovers

Tiếp nhé: Cả hai đã từng bên nhau hồi nhỏ và là hàng xóm.
Nam chính vì muốn được cưới nữ chính sau này nên đã trở về tộc chính để giành lấy cơ hội trở thành tộc trưởng. Còn nữ chính là một người đặc biệt, nếu gia tộc yêu quái nào cưới được cô về làm dâu thì gia tộc ấy sẽ vững mạnh. Sau này nam chính trở về đã rất vất vả để vừa bảo vệ vừa muốn làm cho nữ chính tự nguyện lấy anh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 7-5-2013 10:30:41 | Chỉ xem của tác giả
vyvy245 gửi lúc 7-5-2013 08:07
Là Komatta Toki ni wa Hoshi ni Kike
Tên khác : Bí mật học đường
Mình chưa đọc truyệ ...

Vui quá, có người trả lời miêu tả của mình rồi ♥♥ Truyện đó hay lắm c ạ. {:161:}
Ah, câu trả lời của t cho miêu tả của c là Black Bird (Hắc điểu) của Sakurakoji Kanoko nhé. Mình đọc truyện này cách đây 5 năm rồi ="=, nhớ như thế ko biết có đúng ko :')
===============================================
Câu chuyện kể về một chàng trai sống một mình trong một căn nhà có khu vườn um tùm, một ngày nọ, Khi cậu từ trường trở về nhà thì trông thấy một kẻ lạ mặt nằm trên bụi hoa cùng với khẩu súng thực vật kì lạ của anh ta. Khi người ấy tỉnh dậy, anh ta tìm cách giết cậu vì nghĩ cậu là một người khác giống với người xấu ở thế giới của anh ta. Từ đó liên tục có người từ thế giới khác đó rơi xuống vườn nhà cậu và cậu buộc phải cho họ ở nhờ. Kể từ đây, cuộc đời cậu đã có rất nhiều biến cố...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 7-5-2013 18:42:44 | Chỉ xem của tác giả
hanachan gửi lúc 7-5-2013 10:30
Vui quá, có người trả lời miêu tả của mình rồi ♥♥ :) Truyện đó hay lắm c ạ. {:16 ...

Ha ha bạn trả lời đúng rồi, nhưng mà bạn đọc Hắc điểu sớm thế cơ à?
Mình trả lời bạn đó là Silver Diamond. Truyện này mới đọc mấy chương đầu thôi

Tiếp nhé
Một cô thợ may được hứa hôn với người con thứ của một trong những gia tộc có quyền thế và lâu đời nhất của Nhật Bản.
Trong một buổi dạ tiệc ở Đại sứ quán Anh, số phận đưa cô gặp gỡ một sĩ quan mang hai dòng máu Anh - Ấn Độ, nhưng thực chất anh chính là gián điệp của Ấn Độ. Cuộc hội ngộ chóng vánh đó đã làm thay đổi cuộc đời cô để rồi từ đó, bao hiểm nguy rình rập khi Anh và Nhật truy bắt người đàn ông Anh-Ấn đó...Cuộc tình của họ cũng trở nên sóng gió...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 7-5-2013 20:00:59 | Chỉ xem của tác giả
vyvy245 gửi lúc 7-5-2013 18:42
Ha ha bạn trả lời đúng rồi, nhưng mà bạn đọc Hắc điểu sớm thế cơ à?
Mình trả l ...

Uh, hắc điểu mình đọc lâu rồi, nhưng hồi đó toàn bản lậu của bên NXB Đà Nẵng nên toàn bị cắt xén, chán lắm, về sau t đọc onl luôn . Còn Silver Diamond thì vẫn chưa ra hết, cơ mà dạo này đang tái bản lại ♥
Câu trả lời của t là White Waltz của Saito Chiho nhé, kết tác giả này {:161:}
===================================================
Đây là một anime chuyển thể từ bộ manga cùng tên, kể về một cô nữ sinh bình thường, trong một lần tình cờ, cô nhìn thấy một sinh vật - tự xưng là thiên thần âm nhạc và bị sinh vật này cho rằng cô có tố chất về âm nhạc nên mới nhìn thấy cậu. Sau đó, tên cô cũng xuất hiện trong danh sách một cuộc thi tuyển chọn âm nhạc lớn của một học viện uy tín. Kể từ đó, cô đã cùng với 5 thí sinh xuất sắc khác trải qua rất nhiều chuyện tại học viện này....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 7-5-2013 20:16:38 | Chỉ xem của tác giả
hanachan gửi lúc 7-5-2013 20:00
Uh, hắc điểu mình đọc lâu rồi, nhưng hồi đó toàn bản lậu của bên NXB Đà Nẵng n ...

Là  La corda d'oro primo passo

Híc híc, bạn toàn đưa tên hiểm, khó nhớ, nếu không vì đã từng đọc giới thiệu về anime này rồi thì mình chịu không thể tìm lại tên nó đâu

Tiếp nè
Truyện kể về một kì thủ shogi sống một mình cùng với gia đình của một bà mẹ đơn thân nghèo nhưng tốt bụng

Bình luận

truyện về kì thủ shogi cũng rất đặc biệt mà, có lẽ tra google cũng tìm được ý chứ  Đăng lúc 17-5-2013 07:04 AM
mình rất thích phong cách của tác giả này. Nhưng thú thật rất khó mô tả kĩ hơn về truyện này, nếu nói rõ tên nhân vật ra thì còn đố làm gì nữa  Đăng lúc 8-5-2013 10:07 AM
Hic, cách miêu tả của bạn còn hiểm hơn ý =))))))))) Nghe vẻ như truyện này t chưa đọc rồi :'(  Đăng lúc 7-5-2013 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách