Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: anh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Game] Đoán tên animation và anime

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 13-4-2013 20:48:19 | Chỉ xem của tác giả
nagasaki gửi lúc 6-2-2013 21:14
Mộ đom đóm của Ghibli, một bộ phim hay và rất cảm động
nói chung thì phim của Ghibl ...

"Whisper of the heart" đúng ko bạn
================================
=================================
Câu chuyện về 1 cuộc gặp gỡ kì lạ giữa 3 con người kì lạ: 1 cô gái nhỏ bỏ nhà ra đi, 1 người đồng tính và 1 ke nghiện rượu. Trong đêm giáng sinh họ đã tìm thấy 1 đứa trẻ sơ sinh bị bỏ rơi và đã bắt đầu cuộc hành trình tìm lại cha mẹ cho đứa bé.

Bình luận

uhm, hok có gì đâu, lần sau post bài bạn nhớ viết đúng quy định nhé, sẽ nhanh đủ điểm thôi, cố lên :)  Đăng lúc 13-4-2013 09:41 PM
uhm, thanks bạn nhiều. hix, điểm của mình, cho chừa cái tội đăng tầm bậy T T  Đăng lúc 13-4-2013 09:36 PM
ừ, đúng rồi, mấy game đó bị khóa cả rồi bạn, vì các bạn chơi game spam nhiều quá nên mới vậy á, bạn tìm các game với poll khác rồi chơi nha :)  Đăng lúc 13-4-2013 09:33 PM
tức là cuối 1 bài của nào mà có "bình luận" hay "trả lời" ấy thì tức là mình được phép chơi tiếp. còn ko có thì ko chơi được nữa pk. tại sao vậy bạn?   Đăng lúc 13-4-2013 09:30 PM
mình vừa pm lại cho bạn rồi nha, đọc đi rồi mình trả lời tiếp:)  Đăng lúc 13-4-2013 09:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 13-4-2013 21:31:24 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện nói về 1 cặp song sinh của 1 bộ tộc chống lại Nhật Hoàng, trong cuộc đụng độ người anh bị chết, người e gái phải đóng giả anh trai mình để tiếp tục nhiệm vụ còn dang dở và vì bộ tộc của mình!
Người giết anh trai cô là con trai của Nhật Hoàng nhưng từ nhỏ đã k được công nhận.
Cô và kẻ thù của mình đem lòng yêu nhau nhưng không biết là kẻ thù của nhau, đến khi biết được sự thật thì cả 2 đều bàng hoàng và quyết định chia xa! Cuối cùng cuộc khởi nghĩa của bộ tộc cô cũng thành công.
Chuyện j đến cũng đến, vì người con trai là con của Nhật Hoàng nên khi nhà nước bị sụp đổ thì những người thuộc dòng tộc sẽ phải chết. Người con trai đó đã phải gánh chịu nhiều đau khổ vì người cha k công nhận mình nhưng vẫn đứng ra để gánh lấy trách nhiệm của hoàng tộc.
Còn cô cũng đã bị lộ thân phận nữ của mình!
Cả 2 cùng chịu sự trừng phạt và được nhận sự giúp đỡ của những người bạn tốt và cuối cùng họ vẫn sống và cùng nhau tìm 1 nơi khác để sống cuộc sống của riêng họ!

Ai  biết là truyện j không? Mình nghĩ là mình kể trên cả tóm tắt! :))

Bình luận

thì dù là Vương nhưng cai quản 1 vùng đất k mấy màu mỡ, đại loại là thế ! hì!  Đăng lúc 15-4-2013 10:46 PM
Mình cũng đọc lâu r! nhưng mà như mình nhớ là con của vua mà, xong bị ấn dấu nô lệ từ lúc mới sinh, rồi Shuri được phong làm Xích Vương, nhưng thực tế...  Đăng lúc 15-4-2013 10:46 PM
nhưng mình vẫn còn nhớ Shuri có 4 thuộc hạ là Mai, Lan, Cúc, Trúc kìa, hehe  Đăng lúc 15-4-2013 08:58 PM
tại mình đọc bộ này lâu lắm rồi  Đăng lúc 15-4-2013 08:57 PM
Mình nhớ nv nam chính là Xích vương Shuri, là vua 1 nước mà. Với lại thời đại đó hư cấu mà, có phải thời trị vì của Nhật hoàng đâu ta. sr nếu ko phải nha  Đăng lúc 15-4-2013 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 15-4-2013 21:02:51 | Chỉ xem của tác giả
xkith gửi lúc 13-4-2013 21:31
Câu chuyện nói về 1 cặp song sinh của 1 bộ tộc chống lại Nhật Hoàng, trong cuộc đụng  ...

các bạn đoán xem phim gì nhé, khá dễ
=========================
câu chuyện về 1 ông già khó tính và 1 chú bé con tinh nghịch, cứ tưởng 2 tính cách đối lập ấy sẽ chẳng bao giờ hòa hợp được, thế nhưng bằng tình yêu và sự dũng cảm, con tim đã thấu hiểu nhau. Hình ảnh cuối cùng là ngôi nhà bóng bay bên cạnh thác nước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 15-4-2013 21:20:57 | Chỉ xem của tác giả
Kholic gửi lúc 15-4-2013 21:02
các bạn đoán xem phim gì nhé, khá dễ
=========================
câu chuyện về 1 ông gi ...

up ^_^
========================
câu chuyện về 1 ng` phụ nữ và 7 ng` lùn làm việc chăm chỉ trong rừng .... wá dễ phải ko ?
========================
========================
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 15-4-2013 21:24:47 | Chỉ xem của tác giả
loveyoona7 gửi lúc 15-4-2013 21:20
up ^_^
========================
câu chuyện về 1 ng` phụ nữ và 7 ng` lùn làm việc chăm ch ...

Bạch Tuyết và 7 chú lùn
===================================
Hoàng tử ơi, mau tới trao e 1 nụ hôn và đánh thức em đi nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 15-4-2013 23:02:03 | Chỉ xem của tác giả
Kholic gửi lúc 15-4-2013 21:24
Bạch Tuyết và 7 chú lùn
Hoàng tử ơi, mau tới trao e 1 ...

Công chúa ngủ trong rừng đúng không ?
------------------------------------------------
Truyện kể về cuộc phiêu lưu , hành trình tìm cha của 1 đứa trẻ ở đảo Cá Voi. Quyết tâm rời đảo và đi tìm kiếm cha mình, cậu bé đã gặp những người bạn hết sức tuyệt vời và có những cuộc phiêu lưu vô cùng thú vị............
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 15-4-2013 23:02:25 | Chỉ xem của tác giả
Kholic gửi lúc 15-4-2013 21:24
Bạch Tuyết và 7 chú lùn
Hoàng tử ơi, mau tới trao e 1 ...

Nàng công chúa ngủ trong rừng àh
--------------------------------------------------
Tiếp nha

Chuyện kể về 1 trường học gồm có 2 khối lớp học, khối ban ngày dành cho học sinh là người bình thường, khối ban đêm dành cho những Vampire quý tộc học. Nhân vật nữ chính là con gái nuôi của hiệu trưởng, là sao đỏ của trường cùng với cậu bạn thân giữ gỉn trật tự cho trường học, ngăn không cho học sinh khối ban ngày tiếp xúc gần với khối ban đêm, giữ kín bí mật cũa trường. Cô đem lòng yêu hội trưởng hội học sinh khối ban đêm, Vampire thuần chủng cao quý nhất, ân nhân cứu mạng cô 8 năm trước (không nhớ rõ mấy năm nên chém đại :)) ). Anh cũng rất yêu cô nhưng trong lòng luôn chất chứa bí mật về thân thế của cô đang đợi thời điểm thích hợp để nói với cô. Trong khi đó cậu bạn thân của cô cũng đem lòng yêu cô, và là 1 người rất căm  hận Vampire. Tình cảm của cô đứng giữa 2 người con trai cho đến 1 ngày cậu bạn thân của cô trở thành Vampire cấp E phải uống máu dòng thuần nếu khôn sẽ phát điên, mất hết nhân tính, là Vampire cấp thấp nhất bị cả thợ săn lẫn Vampire quý tộc săn đuổi.

Đây là bộ anime mình thích nhất, hình ảnh cũng rất đẹp nữa. Ai nhớ tên bộ này không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 15-4-2013 23:04:20 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện về một cậu bé với đôi tai không phải của con người, mái tóc trắng, áo choàng đỏ, cậu bướng bỉnh, tinh nghịch cũng rất dũng mãnh. Và chuyện tình duyên rắc rối của c với hai cô bé có ngoại hình giống hệt nhau nhưng tính cách hoàn toàn  khác nhau... Cậu bé và cô bé ngốc nghếch mà dễ thương cũng rất dũng cảm luôn sát cánh bên nhau trên con đường tìm ra con người thật của cậu...
Có ai đoán ra đây là manga nào không? hoặc đã đoán ra rồi thì bạn có cùng sở thích với mình chứ? Thực sự rất rất yêu thích manga này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 15-4-2013 23:09:36 | Chỉ xem của tác giả
kira149 gửi lúc 15-4-2013 23:02
Nàng công chúa ngủ trong rừng àh
--------------------------------------------------
Tiếp n ...

Vampire Knight {:408:}
--------------------------------------------------------
Tại vùng đất Fiore, bạn sẽ gặp được tổ chức , một tổ chức pháp sư có những thành viên vui tính, thú vị và mạnh mẽ nhất. Câu chuyện bắt đầu khi 1 cô gái trẻ có khả năng kêu gọi các tinh linh và ước mơ được gia nhập một tổ chức phù thủy gặp được hỏa pháp sư  đang trên đường tìm kiếm cha nuôi của mình tại thị trấn cảng Harujion...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 16-4-2013 18:11:41 | Chỉ xem của tác giả
tieudongta gửi lúc 15-4-2013 23:04
Câu chuyện về một cậu bé với đôi tai không phải của con người, mái tóc trắng, áo c ...

Inuyasha chứ còn gì
===========================
Tuy mình đã qua cái tuổi cặm cụi với mấy bộ mangan này nhưng mình vẫn còn nhớ rõ bộ này, hồi đó mê kinh khủng
===============================================
Tiếp nha, bộ phim là nơi những sinh vật thời nguyên thủy được hồi sinh, và nhân vật ko có lời thoại nhưng xuyên suốt những tập phim là 1 con vật (cũng ko biết là con gì) với tình yêu bất diệt với quả hạch chưa bao giờ thuộc về nó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách