Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: AvriL
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2015] Minami's Lover / Người Yêu Bé Nhỏ - Taishi Nakagawa, Maika Yamamoto, Mirai Suzuki | Vietsub E10 END

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-12-2015 08:38:40 | Xem tất
~ hãy giết tui đi )) quá đã luôn <3 cảm ơn subteam đã biến ước mơ của em thành sự thật. quá hạnh phúc. phim nhật thường ngắn, phim này thuộc dạng siêu ngắn, chỉ có 10 tập thôi. háo hức quá đi mất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-12-2015 12:13:54 | Xem tất
Em rất ít khi cmt nhưng mà bộ này dễ thương quá điiiii

Không tính việc nam chính rất giống với người trong mộng của 1 cô bé em quen thì bộ này cũng quá dễ thương .  Tuần nào em cũng trải chiếu hóng sub phim này luôn mà cả tuần chỉ chiếu có 1 tập (( Không thể tin nổi là em nam chính thân yêu sinh năm 1998
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 11-12-2015 13:34:52 | Xem tất
fyfy_1710 gửi lúc 11-12-2015 12:13 PM
Em rất ít khi cmt nhưng mà bộ này dễ thương quá điiiii

Không tính việc nam chính ...

Nam chính đang có bộ Prison School bựa vãi luôn đó trời à
nếu muốn xem thêm về diễn xuất của nó thì coi bộ đó đi, toàn vếu vs mông thôi,
hahahahahaha
Phim này mỗi tuần 1 ep, mà phải đợi 1 tuần sau mới có engsub, xong vài ngày sau mới có raw
Mà ngặc nổi có engsub rồi, mà raw thì chưa có để mà làm nữa, bắt mệt với mấy bạn Nhật Bổn này ghê luôn :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-12-2015 10:19:11 | Xem tất
Đang ngồi hóng từ ngày!
Cám ơn subteam nhiều vì đã dịch bộ phim này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-12-2015 20:04:14 | Xem tất
Phim dễ thương quá, cảm ơn subteam nhiều lắm )
Đầu tiên Chiyomi lúc bé xinh quá cơ >.<.
Mình GG search 1 hồi diễn viên của phim, còn đang định bảo anh nam chính cũng đẹp trai quá mà hóa ra em ấy 98er, đắng mà thôi.
Em nữ chính cũng 97er, thế mà bạn nữ phụ (quên tên :'(...) những 28 tuổi rồi, nhìn đóng với các em vẫn trẻ quá trời.
Thấy phim có mỗi 10 tập nhưng mà mỗi tuần chiếu có 1 tập thì được cũng 2 tháng rưỡi rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-12-2015 21:43:16 | Xem tất
đọc qua thấy nội dung đáng yêu quá nên phải down ngay mới được kekee
mà mỗi tuần một tập thấy hơi bị căng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2015 15:24:08 | Xem tất
Chiyomi bị biến nhỏ có lẽ là do mong ước của bạn ý. khi đó Chiyomi ước là nhỏ lại, là trở về tuổi thơ nhưng không biết có phải vì ở chỗ linh thiêng của nàng công chúa tí hon hay không mà bị biến lại còn tí tẹo. cũng may là nhờ cái áo của con thỏ bông trên điện thoại chứ không thì cô bạn bé nhỏ chỉ còn nước trở về thời nguyên thủy thôi.
xem cái đoạn mà Shunichi vào mua quần áo búp bê cho bạn bị cô bé xem là tên không bình thường thấy tội cậu bạn ghê, ai bảo cứ mãi lạnh nhạt với tình đầu chi để giờ cứ phải nói là chăm sóc từng tí ý.
Phim rất đáng yêu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-12-2015 13:46:03 | Xem tất
Phim dễ thương quá xá luôn nè.

Chiyomi cứ bảo Shunichi lạnh nhạt với mình vậy mà cô nàng gặp nạn 1 cái là người ta chạy đôn chạy đáo khắp nơi đi tìm, sau đó là đem về nhà bao nuôi luôn nè ) Shunichi chiều Chiyomi quá trời luôn mà, muốn mua đồ mới ảnh mặt dày đi vô cửa hàng búp bê mua đồ, thích may đồ mới ảnh cũng cặm cụi may đồ cho, tuy là mặc không vào nhưng mà dễ thương level max. Này thì giường ngủ, bồn tắm cỡ nhỏ là đủ cả, có đồ ăn gì cũng chia ra 1 phần nhỏ cho Chiyomi, hồi xưa mình chơi búp bê còn không tỉ mỉ được đến thế. Thảo nào mới tập 6 này em gái Chiyomi tưởng Shunichi là biến thái. Thế là hình tượng anh trai trong mắt em gái phút chốc đã biến thành người đàn ông với trái tim thiếu nữ rồi. Chỉ biết cười đến lăn lộn trên giường với cái phim này mà thôi.

Đó giờ mình cũng không coi phim Nhật nhiều, chủ yếu là coi anime thôi, lướt qua cái nội dung thấy ngồ ngộ với lại bạn nam chính đẹp trai mới quyết định nhảy hố. Bị bấn bạn nam chính mà lên gg search bạn ấy sinh năm 98 làm mình chỉ biết đập đầu khóc, bất công quá, trai đã đẹp mà còn nhỏ tuổi, thân gái già này biết phải làm sao.

Nói chung phim hay, coi nhớ lại thời cấp 3 với mối tình đầu của mình giống y chang bạn nam chính. Nhưng mà chả hiểu sao mấy cái khúc Nomura xuất hiện lại chơi cái nhạc kỳ kỳ, có vẻ phim cố tình tăng thêm cái sự lẳng lơ cho bạn nữ thứ hay sao ấy. Nomura cũng xinh mà, tuy hơi chủ động tí nhưng nói chung mình không ghét lắm, chỉ khổ bạn ấy tưởng Shunichi là "trai tân" nhưng đâu có ngờ đã bị Chiyomi cướp nụ hôn đầu ở ngay góc đường rồi. Đắng lòng cho Nomura.

Cảm ơn subteam đã làm bộ này, nghe đồn là phim chiếu 1 tuần 1 tập và đi dạo hết các trang tiếng anh thì thấy ghi là 16 ngày sau mới có tập 7. Đành ôm con tim tan vỡ đi luyện lại phim vì đã lỡ coi hết 6 tập trong 1 đêm đây.

Bình luận

:))  Đăng lúc 24-12-2015 01:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-12-2015 16:36:33 | Xem tất
Tiếng Nhật 1 chữ bẻ đôi cũng không biết nhưng vì tình yêu với phim mình đã cố gắng mò ra trailer tập 7 trên youtube )

Theo gg translate thì tập 7 sẽ được phát sóng vào ngày 11/1, bà nội đã biết sự tồn tại của Chiyomi nhưng tin rằng cô là công chúa tí hon nên may đồ công chúa cho cô (Chiyomi sướng nhé, được mặc đồ đẹp theo ý nguyện rồi). Mẹ của Chiyomi sang thăm bà nội, ngồi kể cho bà nghe chuyện mình chưa từng được bố Chiyomi cầu hôn, thế là Chiyomi lập kế hoạch giúp bố cầu hôn mẹ sau 18 năm.

Thớt phim vắng vẻ, có tình yêu nào đang cùng hóng phim thì vào 88 với mình cho vui nhé

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
AvriL + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-12-2015 22:07:25 | Xem tất
Cảm ơn subteam nhé!

Ôi phim này dễ thương muốn chết luôn!
Bạn Chiyomi bé lại đáng yêu quá! Mặc đồ của con thỏ bông xinh hết chỗ nói!
2 bạn này là đính ước từ nhỏ rồi, nên Minami không thoát được đâu! ))

Rất hi vọng cái kết đẹp đẽ. Chứ kết như bản 2004 là ngất đấy! (

Subteam cố lên!

Bình luận

Công nhận kết thúc rất shock ha ha, thế là Shunichi có búp bê chơi cả đời rồi nhé :)) Cơ mà cũng hy vọng lần này đừng kết thúc trớt quớt như thế  Đăng lúc 27-12-2015 06:43 AM
Đại khái là kết thì Chiyomi vẫn bé xíu như vậy! 2 bạn tuy ở bên nhau nhưng 1 nhỏ, 1 lớn! Mọi người cũng biết hết là Chiyomi nhỏ xíu! :))  Đăng lúc 26-12-2015 09:26 PM
Bạn ơi, cái kết bản năm 2004 ra sao vậy, mình chưa đọc manga nên hổng biết  Đăng lúc 26-12-2015 01:45 AM
Tớ cũng hi vọng thế! Thấy bảo kết sẽ khác với manga! Mà lần này kịch bản cũng khác trước! :)  Đăng lúc 25-12-2015 11:19 PM
Chắc ko đâu :))  Đăng lúc 25-12-2015 10:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách