Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hongnhung0802
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2013] Itazura na Kiss / Love in Tokyo - Miki Honoka, Furukawa Yuki | Vietsub E16 END

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 19-4-2013 17:13:20 | Xem tất

Cre: Tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 17:16:11 | Xem tất

Bình luận

tớ cũng thích bạn Yuki này ;)) nam chính thứ 2 đúng thật là linh hồn câu chuyện hén ;)) giọng bạn ý và biểu cảm cũng rất hay nữa :X  Đăng lúc 19-4-2013 06:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 17:20:46 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 17:22:24 | Xem tất

Bình luận

đêm nay có raw rồi nàng ơi tèn tén ten \:D/ nàng đã xem preview 5 tớ up bên trang kia chưa, xem yêu chết được, h còn đang cuồng 5 hơn 4 đây :((  Đăng lúc 19-4-2013 06:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 17:37:37 | Xem tất
hồi em coi bản đầu tiên của nhật, cực mê anh Irie nha nhưng nam chính ở bản này có nét gì đó hơi nữ tính thì phải, bù lại nữ chính cực dễ thương, bớt ngố hơn so với bản cũ {:414:} - phim nào là dựa trên truyện này làm thì em đều cực kì yêu thích {:408:}

Bình luận

chị đã bảo rồi mà :)) gần tháng nay mất ăn mất ngủ, nghĩ đến phim là chả thiết gì cả, chỉ ngồi hóng phim thôi í :((  Đăng lúc 20-4-2013 02:49 AM
em xem mấy cái review của chị mà thích muốn điên luôn đây này :D, nhìn hai nhân vật iu không chịu nổi, nhất là Naoki ấy.  Đăng lúc 20-4-2013 02:05 AM
trang trước trang này thì có preview từ tập 1 đến tập 5 nữa đấy :D Chị chưa cuồng phim nào như phim này đâu í, bản này làm quá hay và đáng yêu nữa :X  Đăng lúc 20-4-2013 02:00 AM
à, em quay lại mấy trang trước nhé, chị có làm review và caption cho từng tập từ 1 -> 3 rồi đấy, em xem đi rồi quyết định xem hay k nhé ;)) mai chị làm review tập 4   Đăng lúc 20-4-2013 01:59 AM
chị vừa xem xong ep 4 bản raw đang sung sướng điên loạn đây :X ep này có nhiều chuyển biến mới hay cực, xem xong cứ tràn ngập hạnh phúc í :">  Đăng lúc 20-4-2013 01:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 19-4-2013 18:13:02 | Xem tất
1407jellybean gửi lúc 19-4-2013 17:37
hồi em coi bản đầu tiên của nhật, cực mê anh Irie nha :D nhưng nam chính ở bản này có ...

em đã xem bản này chưa ;)) anh ý k hề nữ tính tý nào đâu nhé ;)) giọng nam trầm ấm thu hút của người ta đấy ;)) bạn Yuki và bạn Miki trong bản này đều đóng rất đạt, Kotoko không còn ngu ngốc dại trai như các bản khác mà đã có chính kiến, có tự trọng, hơi ngốc ngếch nhưng rất đáng yêu còn bạn Naoki không còn là Naoki kiêu ngạo mà đã là một Naoki biết quan tâm chăm sóc cho Kotoko nhiều hơn. Kịch bản mới đã thêm thắt rất nhìu tình tiết mới không có trong truyện vào làm câu chuyện sống động hơn, chân thực hơn với đời thường :D Túm lại là chị xem rất nhiều bản rồi từ anime cho đến drama các kiểu thì bản này khiến chị bị cuồng nhất í :))

P/s: chị cũng thích anh Takashi đóng Naoki bản 1996, đẹp dzai đáng yêu không chịu được nhỉ ;))

Bình luận

em thấy bên vietsub.vn đang làm sub đến tâp 3 rồi, sub bên ấy xem hay ko chị, để em còn down về xem :D  Đăng lúc 20-4-2013 02:10 AM
ôi, thật thế hở chị, thích quá đi, em thích anh Naoki của bản cũ lắm, xem mấy bản khác chưa ai qua được anh ấy hết. Naoki bản này chắc cũng tuyệt như thế.  Đăng lúc 20-4-2013 01:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2013 14:36:50 | Xem tất
Cho mình hỏi, có phải phiên bản Đài Loan, nam chính là Trịnh Nguyện Sướng đóng phải hok, hồi đó chị mình có mướn phim này coi, nhưng thật tình cũng không thích lắm.
Nhưng bậy h` nói thật, em bị chết chìm trong phim Nhật rồi, chỉ hóng có e-zone với j-zone thôi, mới nhai xong 3 ep  bên vietsubvn làm, nói chung là ko thể nói được, sung sướng nhức óc luôn.
Bên j-zone nhiều phim hay quá mà ko có torrent nên ngại down dể sợ, có phim loay hoay down cả tuần mới xong, nhưng công nhận đáng tiền điện với tiền mạng quá, mong là bên mình sẽ nhận dự án hoành tráng đình đám của năm 2013 này. :)

Bình luận

bạn ơi, hôm qua tớ đã pm cho bạn rồi mà :| engsub bạn xem ở drama crazy nhé, ở đó là đầy đủ từ 1 đến 4 rồi  Đăng lúc 21-4-2013 10:09 AM
tại vì theo như tớ biết thì kites k cho share link nguồn khác nên tớ k gửi link được cho bạn. bản 1996 để tớ tìm cho còn bản anime của kites vẫn down ngon mà bạn   Đăng lúc 20-4-2013 07:25 PM
bình luận sau mà dài trên 200 ký tự bạn cứ làm phát trả lời để thúc đẩy tăng page cho bọn tớ nhé :D bạn lên drama crazy xem Ep 4 engsub nhé :D search gg là ra ngay   Đăng lúc 20-4-2013 07:24 PM
Tớ làm cái thớt này cũng chỉ là để hô hào cổ vũ kích động subteam thôi mà, có bạn bên Jzone nhận sẽ sub phim này rồi đấy nhưng mà chưa biết bao h release thôi :(   Đăng lúc 20-4-2013 05:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 20-4-2013 17:30:41 | Xem tất
shadoweye gửi lúc 20-4-2013 14:36
Cho mình hỏi, có phải phiên bản Đài Loan, nam chính là Trịnh Nguyện Sướng đóng phải ...

Đúng rồi đó bạn, nguyên tác là Itazura na kiss, 1 drama của Nhật có mấy phiên bản live action: Nụ hôn định mệnh năm 1996, thơ ngây Phần 1 - 2005 + Phần 2 - 2007, Playful kiss năm 2010. Thật sự tớ phải nói là truyện Nhật nên để người Nhật đóng, họ làm nên được cái hồn phim Nhật một cách rất rõ ràng, diễn viên tuy chẳng phải trai xinh gái đẹp kiểu thần tượng nhưng lại diễn được cái thần của nhân vật, biểm cảm rất tuyệt vời :X Ngoài bản love in tokyo này, bạn nên xem thêm bản Nụ hôn định mệnh năm 1996 và bộ anime dài 25 tập nữa nhé (kites nhà mình cũng đang sub đến tập 17 rồi đó). Hum qua tớ ngồi xem hết raw đến engsub tập 4, xem liên tiếp 2 lần mà vẫn cuồng điên đảo =)) tập 4 này hay lắm lắm í, xem mà thương Naoki vô cùng :((

P.s: tớ chẳng thích bản Đài chút nào, diễn sượng lắm, mặt bạn dzai cứ đơ ra còn bạn gái thì lại diễn quá lố thành ra mình xem vài tập là chạy, còn bộ của hàn thì vì quá thích truyện này nên xem nhưng xem xong chẳng đọng lại chút ấn tượng gì cả :D

Bình luận

sr bình luận hơi nhiều nhưng có thể cho mình xin trang coi bản engsub ep4 được hok, trình anh văn ko cao nhưng đủ nhai được , cám ơn nhiều :)  Đăng lúc 20-4-2013 07:11 PM
Mún down bộ anime lắm chứ nhưng ko có link torrent, còn mấy cái link kia thì lên bàn thờ coi chicken sexy show rồi, làm sao h`, bản 1996 mình ko biết ở đâu có, giới thiệu dùm   Đăng lúc 20-4-2013 07:06 PM
Mình cũng nghĩ như bạn, tác giả viết bộ này dựa trên lối sống và văn hóa Nhật , nên chỉ có Nhật là thích hợp chuyển thành drama mà thôi, Taiwan làm hơi lố rồi :(   Đăng lúc 20-4-2013 07:04 PM
Tại chị không xem nên có biết đâu :P Đã sửa rồi :X Thankiu em iu :*  Đăng lúc 20-4-2013 06:47 PM
Thơ ngây 2005 phần 1, phần 2 năm 2007 đó chị  Đăng lúc 20-4-2013 06:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2013 18:05:23 | Xem tất
ôi, em xong tập 1 rồi, thật không còn từ gì để diễn tả cho bạn Naoki, nói thế nào nhỉ: đỉnh của đỉnh luôn ấy, từ gương mặt, vóc dáng, giọng nói.....làm em mê muội hết cả{:444:}, còn bạn Kotoko, nhìn iu không chịu được...mấy hành động của bạn ấy thật khó đỡ nha {:414:}...làm sao đây, em đang thi mà bấn loạn kiểu này...làm sao đây {:412:}

Bình luận

Em cố gắng thi cử cho tốt nhé.^^  Đăng lúc 21-4-2013 10:35 AM
em cố gắng chăm chỉ cày cuốc đi, up nhiều post vô, hết phim có thể kiếm được nửa cái quần đấy ;)) đùa chứ chị nuôi mấy tháng rồi mà chưa đủ :(  Đăng lúc 21-4-2013 10:11 AM
Hehe, cố nhên, chăm chỉ cày cuốc, vài bữa có cuồn mặc ngay ý mà ^^  Đăng lúc 20-4-2013 10:28 PM
em không ngờ luôn ấy chị @hongnhung0802, anh Yuki hơn Miki gần 10 tuổi ấy, sao mà có thể đẹp như thế? da trắng ơi là trắng luôn  Đăng lúc 20-4-2013 09:24 PM
Có tin lâu rồi mà mãi thấy tăm hơi gì đâu =)))))))))) Tạo hình đâu, đâu đâu xem mới :">  Đăng lúc 20-4-2013 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2013 19:00:19 | Xem tất
hongnhung0802 gửi lúc 20-4-2013 17:30
Đúng rồi đó bạn, nguyên tác là Itazura na kiss, 1 drama của Nhật có mấy phiên bản l ...

Hehe tính chả muốn trả lời, cơ mà chị nhắc đến bàn Đài e lại chạy vào le te tí vậy :">

E không biết chị xem chưa, cơ mà cá nhân e rất thích bản Đài :"> Thích từ phần 1 đến phần 2 (bản chất sắc nữ chăng :">)

Nếu nói 1 cách khách quan, bản Đài chỉ là bám tình tiết chứ không bám được cốt truyện, ko bám được cái hồn truyện, nhưng lại là 1 bản mang đậm phong cách phim thần tượng của Đài. Mà đã là phim thần tượng rất khó đem cái tâm lý chung và khái niệm chung về phim hay để so sánh được, như thế thì cộc lệch lắm.

Nếu cá nhân e, e thấy phim đấy là 1 bản phim thần tượng hay, đúng hơn là 1 bản chuyển thể hay ^^
Còn về diễn xuất, e lại thấy Lâm Y Thần và Trịnh Nguyên Sướng đóng rất tự nhiên. Cái quá lố, phi thực tế cũng được làm 1 cách khá tự nhiên =))))))))))
Hồi e xem phim đó, phải gọi là lúc đó e đang trong giai đoạn bão hoà vì phim, ko có phim nào có ấn tượng mạnh hết. Phim đó e xem đúng là giết thời gian, nhưng không hiểu sao đến hết phần 1 cũng ko nghĩ là phí thời gian lắm =))))))))) Đến lúc làm phần 2 cũng ngóng tin chứ chẳng chờ đợi. Sau đó ra 1 thời gian, vì đã xem phần 1 nên xem tiếp phần 2. Và e thấy phần 2 dựng khác hơn, chị chọn rất ít 1 số tình tiết từ truyện, còn lại là tự dựng, nhưng lại biến thành cuộc sống sau hôn nhân của 2 nhân vật trong chuyện khá là đáng yêu, và có lẽ là.......... thoả mãn những đứa mê truyện nhưng truyện lại dang dở =))))))))))

Vì thế e rất thích bản Đài của Itakiss vì phong cách riêng của nó.
Còn bản Hàn, phải nói là gần đây e mới biết cái phim đó là chuyển thể của Itakiss :"> Chắc lúc nào cũng sẽ xem cho biết để "ném đá" xem sao =)))))))))

@1407jellybean: Thích áo bạn quá, nhớ Hiro quá, chẳng biết dạo này anh sao rồi. Từ ngày anh bỏ đi làm văn sĩ, anh ứ chịu đóng phim nữa :((((((( Ôi nhớ anh điên đảo, anh trưởng kí túc của tôi, anh quản gia của tôi, anh giám đốc dễ thương của tôi, anh điệp viên hâm hấp của tôi :((((((((( Anh ơi anh ở đâu ><

Bình luận

như chị diễn viên chính đóng năm 1996 đó, cá nhân mình thơ ngây là bộ phim đậm chất thần tượng nhưng là bộ phim có cái hồn  Đăng lúc 20-6-2014 11:40 AM
thành công mà, bản đài có cái hay của nó mà những phiên bản khác chưa chắc có được, cặp đôi chính diễn hay đó chứ, mình thấy lâm y thần diễn không quá ồn ào   Đăng lúc 20-6-2014 11:39 AM
đã lâu rồi tình cờ lật ngược tất cả các page tìm gif đẹp vô tình đọc thấy bài bạn làm mình muốn viết vài lời, đa số đều cho rằng bản đài chuyển the   Đăng lúc 20-6-2014 11:38 AM
cái sign của bạn làm mình bị kéo vào phim này đấy...phim này thật sự ăn đứt bản hàn...Kotoko & Erie quá đẹp đôi <3  Đăng lúc 6-7-2013 12:52 PM
mình đồng ý 2 tay 2 chân vs bạn :) bản Đài làm đúng chất fim thần tượng, ngày đó xem bị cuồng loạn :)) bây h trg time chờ fim này m vẫn xem lại bộ đó :)))  Đăng lúc 6-6-2013 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách