Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hongnhung0802
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2013] Itazura na Kiss / Love in Tokyo - Miki Honoka, Furukawa Yuki | Vietsub E16 END

[Lấy địa chỉ]
341#
Đăng lúc 17-5-2013 08:50:37 | Chỉ xem của tác giả
Phiên bản Nhật mới này so với phiên bản năm 96 thì Naoki bớt lạnh lùng hơn, ấm áp và dễ gần hơn
Và Kotoko phiên bản mới cũng ko quá đeo bám và đắm đuối Naoki như phiên bản 96.
Phiên bản năm 2013 này có lẽ có hơi hướng của Hàn nhiều, ngoại hình nhân vật chỉnh chu hơn, nhưng xem có cảm giác mất 1 ít khí chất của phim Nhật. Vì vẫn ấn tượng với Kotoko ngốc nghếch nhưng đầy quyết tâm theo đuổi mục tiêu đến cùng của phiên bản cũ.
Nhưng dù sao mình cũng mới xem đến tập 6 thôi, nên còn nhiều điều phải nói
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

342#
Đăng lúc 17-5-2013 12:10:54 | Chỉ xem của tác giả
Bạn xem engsub ở đâu vậy, hóng quá nên quyết định xem engsub trước, khi nào subteam dịch xong sẽ koi vietsub!!!
Muốn xem engsub quá đi, có nàng nào biết thì chỉ cho mình với nào, cảm ơn nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

Bạn vào đây xem nhé: http://www.dramacrazy.net/japanese-drama/itazura-na-kiss-love-in-tokyo/  Đăng lúc 17-5-2013 03:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

343#
Đăng lúc 17-5-2013 15:38:53 | Chỉ xem của tác giả

Cre: on pic

Bình luận

vầng, cái kiểu nhìn tóe lửa của mấy tập gần đây mới thấy Naoki thích Kotoko xừ nó rồi!!! há há... kute quá! ><  Đăng lúc 21-5-2013 04:31 PM
Kotoko nhìn Kin chan, ánh mắt của Naoki lườm kinh nhỉ?^^  Đăng lúc 19-5-2013 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

344#
Đăng lúc 17-5-2013 23:40:44 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem xong 2 tập đầu phim. Chính thức liệt phim vào bộ phim ưa thích, đáng chờ đợi để hóng.{:312:}
Xem phim mà vô cùng thích bạn Naoki, tuy rằng bạn ấy không có nét lạnh lùng kiêu ngạo như trong truyện, nhưng thấy bạn ấy thông minh, dễ thương vô cùng, quay cảnh nào cũng thấy đẹp trai. Rất thích cảnh tay đôi giữa 2 nhân vật chính, vô cùng đáng yêu, nhất là lúc Naoki dạy Kotoko học.{:155:}
Mình thích nhất là bố mẹ bạn Naoki, cảm giác như trong nguyên tác bước ra, vô cùng phúc hậu và tâm lý.
Có lẽ là fan của anime nên mình hơi khắt khe một chút. Mình có cảm giác phim này đạo diễn hơi non tay, nhiều cảnh cảm giác hơi rời rạc, phim cứ như kể, đọc thoại, những đoạn nên thơ lồng nhạc thì chả có tiếng động, xem cứ thấy thiếu thiếu, trống trải thế nào ấy. Cảm giác cảm xúc chưa được làm tới, hơi nửa vời.
Bạn Kotoko dễ thương, nhiều lúc rất xinh lại không ngu ngốc quá lố nhưng mà có lẽ vì gương mặt hơi gầy lại có nét chững chạc nên thiếu đi cái sự trong sáng thuần khiết tinh nghịch của Kotoko trong truyện. Hơn nữa tình bạn trong phim vẫn chưa thể hiện rõ, cảm giác chỉ có bề nổi mà chưa có mấy chiều sâu.
Hy vọng càng về sau, phim sẽ càng hay.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

345#
Đăng lúc 18-5-2013 00:28:22 | Chỉ xem của tác giả
Tập 2 của Itazura na Kiss đã xem xong.
Hai bạn tập này thể hiện rõ độ hợp nhau
Công nhận là bản Nhật hay hơn bản Đài nhờ hiệu ứng âm thanh
Và trên hết là thấy rõ cái sự khác biệt đến lạnh lùng của hai bạn.
Chờ đợi hàng tuần kiểu này chắc chết sớm vì đau tim quá

Bình luận

Nàng tìm được trên Gooddrama.net rồi. Cám ơn người nhé. Đang enjoy đây dù load hơi chậm xíu. Hí hí  Đăng lúc 19-5-2013 11:51 AM
tại vì mình đang ở Usa, mà nghe 1 số cm thì ở các nước khác ko xem được :D  Đăng lúc 19-5-2013 11:46 AM
mình coi trên dramafever đó, mà chắc bạn phải cài IP US thì mới coi được hay sao đó. Dramacrazy cũng có nữa  Đăng lúc 19-5-2013 11:45 AM
Mà ấy coi ở đâu vậy, chỉ tui coi ké với :D  Đăng lúc 19-5-2013 12:37 AM
Tại vì trên Kites mới cho down về hai tập hà. Tui mấy bữa đi làm, đâu có time coi online đâu :|  Đăng lúc 18-5-2013 08:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

346#
Đăng lúc 18-5-2013 13:26:49 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là vừa xem xong ep 7. Nói chug cảm giác không thật sự thỏa mãn lắm. Có lẽ vì biết trước nội dung, các lời thoại như được đưa lên nguyên bản từ trong manga ra, với cũng thêm vài chi tiết lẻ tẻ , diễn xuất tập này của Ko và Nao không cho mình nhiều cảm xúc lắm thật lắm {:268:}
Mà chắc là vì vừa mò mẫm xem lại ver năm 96 của anh Kassy. Mà phải công nhận Kassy đóng là quá chuẩn, coi lại vẫn mê tít, làm cho sự cuồng vào ver mới có giảm đi chút ít {:406:}
Mà một phần nữa là vì có cảm giác BK chỉ cố đem những diễn biến về tình tiết của truyện làm chính mà không đặc tả được cảm xúc của Nao làm mình thấy khó chịu . Ko thì cũng ok nhưng nhiều động tác diễn xuất có làm hơi quá  
Vẫn mong thấy được cảm xúc của Nao và Ko nhiều hơn.
Hi vọng vào chap tới vậy, hizz

Bình luận

là sao bạn? qua group nào  Đăng lúc 19-5-2013 11:42 AM
qua group 8 đi bạn, bên đó hơi buồn á, thread chính này ko dc spoil đâu :(  Đăng lúc 19-5-2013 01:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

347#
Đăng lúc 18-5-2013 17:10:44 | Chỉ xem của tác giả
Hồi xưa xem itazura bản đài hàn hết rồi, dù biết nội dung nó cũng xoay quanh lẩn quẩn nhiêu đó tình tiết. nhưng mà phải công nhận nàng miki diễn xuất tự nhiên quá chừng. nàng vs lâm y thần là 2 người đóng dạt nhứt nhứt. xem lại bản nhật lòng vẫn bồi hồi như ngày nào. =)))))))))))
tìm đâu người đẹp giai toàn diện như trực thụ và naoki đâyyyyyyyyyyyyyy?? :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

348#
Đăng lúc 18-5-2013 22:41:38 | Chỉ xem của tác giả

Cre: on pic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

349#
Đăng lúc 19-5-2013 10:25:41 | Chỉ xem của tác giả
Đã cho ep3 lên nhé ^^

Bình luận

thanks so much! :X:X:X  Đăng lúc 20-5-2013 08:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

350#
Đăng lúc 19-5-2013 12:03:44 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhiều nhiều , hóng sub ep 3 chắc giờ cổ thành hươu luôn mất rồi hee
subteam cố lên bằng với engsub nào ( xách dép , chay )
Nhưng mà nói thật là mình hóng đến gẫy cổ luôn mất ( tại subteam bảo là tuần trước sẽ cho ra 2 ep =.=)

Bình luận

ss cũng chả nhớ là ai , chỉ thấy tiêu đề có nói là tuần đó sẽ cho ra 2 ep và cố gắng làm kịp engsub . Nên cứ ngồi vào máy việc đầu tiên là mở kites , hee  Đăng lúc 19-5-2013 06:46 PM
ai nói, ss bắt đền người ấy đi =)))))))  Đăng lúc 19-5-2013 02:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách