Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 14588|Trả lời: 21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2012] Rich Man, Poor Woman (Oguri Shun, Ishihara Satomi, Aibu Saki...)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

• Tên tiếng Nhật :  リッチマン、プアウーマン
• Tên (romaji): Rich Man, Poor Woman
• Số tập:
• Đài phát sóng :  Fuji TV
• Website: http://www.fujitv.co.jp/richman-poorwoman/index.html
• Thời điểm phát sóng : 9/7/2012
• Thời gian phát sóng: Thứ Hai lúc 21:00
• Ca khúc chủ đề: Hikari e của miwa

Nội dung:
Hyuga Toru (Oguri Shun), 29 tuổi, chủ tịch của một công ty IT. Người có 1 nhân cách tồi, nhưng nhờ gặp vận mà đã phát tài thành một tỉ phú giàu có và được xuất hiện trên tạp chí Forbes. Còn Sawaki Chihiro (Ishihara satomi), một sinh viên Đại học Tokyo, cật lực hết sức để học hành mong lấy được bằng cấp để dễ tiến thân, nhưng mãi vẫn không kiếm được nổi 1 công việc. Những sự việc bất ngờ diễn ra khiến Chihiro và Toru tình cờ gặp mặt và phải lòng nhau. Hai con người ở 2 hoàn cảnh khác nhau, họ thường xuyên xảy ra tranh cãi nhưng càng ngày họ càng hiểu nhau hơn...

Diễn viên:

• Oguri Shun - Hyuga Toru
• Ishihara Satomi - Sawaki Chihiro/Natsui Makoto
• Aibu Saki - Asahina Yoko
• Asari Yosuke - Yasuoka Michiya
• Nakahara Takeo - Fueki Tadamasa
• Nakamura Yasuhi - Ogawa Satoshi
• Furukawa Yuki as Kuga Tomoki
• Nomura Masumi - Ono Haruka
• Yagi Nozomi (八木のぞみ) - Miyamae Tomoka
• Maikawa Aiku (舞川あいく) - Tateishi Risa
• Ueki Kiyohiko (植木紀世彦) - Hosoki Riichi
• Maruyama Tomomi - Nogi Yuta
• Sano Shiro - Yamagami Toshiyuki
• Iura Arata - Asahina Kosuke

Nguồn : JDrama Weblog
Vtrs : thangldld
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-7-2012 00:53:30 | Chỉ xem của tác giả
Giới thiệu này

Và CM quảng cáo

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-8-2012 21:00:41 | Chỉ xem của tác giả
Ôi cả mùa này mình xem có mỗi phim 'Rich man, Poor woman'   =)))))))))))))))
Nói chung là hay, không quá đau đầu, nội dung về cơ bản là cũng đơn giản mà ko bị mất đi phần hấp dẫn.
Chemistry của Hyuga và Sawaki phải nói là mình ngạc nhiên vì tốt hơn mong đợi rất nhiều.
Đẹp đôi và quan trọng là tuy phim chưa xoáy gì mấy đến vụ tình cảm nhưng lời thoại và cách xây dựng
nhân vật độc đáo khiến 2 bạn có chemistry khá tốt.

Rất đồng cảm với nhân vật Sawaki ở tập 1 khi cô đi tìm việc, nó gần với mình, với tháng ngày gian khổ đi tìm
việc sau khi tốt nghiệp. Cái cảm giác thất vọng rất lớn mỗi khi biết không trúng tuyển và cảm giác ăn bám bố mẹ nặng nề.
Có điều không hiểu sao phim này toàn đánh môi thâm cho bạn Sawaki, bạn này có nụ cười rất tươi và dễ mến.
Giá đánh môi màu tươi tắn thì trông trẻ trung hơn, lắm khi nhìn Sawaki cứ như là mới ốm dậy.

Hyuga thì ngược lại,  hơi xa lạ, có lẽ là học tập hình tượng của Mark Zuckerberg - ông chủ Facebook, nhưng cảm thấy
cái vụ Hyuga không nhớ nổi mặt và tên mọi người có phần không logic.
Nhất là đáng ra nếu thế thì khi đi giao thiệp Hyuga phải mang thư kí đi trợ giúp mới phải, chứ ko nhớ ai vào với ai thì còn giao thiệp làm ăn được cái j, đoạn Sawaki trổ tài trí nhớ nhắc Hyuga cái tên ông j j đó có phần khiên cưỡng.

Chắc đi sâu vào tính chất làm ăn kinh doanh thì cũng còn nhiều cái không chuẩn nhưng thoang thoáng bỏ qua mấy cái
đó thì phim hay. Phong cách xây dựng công ty 'Next Innovation' rất độc đáo, đậm chất cởi mở, tự do, thể hiện rõ việc
công ty muốn tạo cho nhân viên không gian sáng tạo. Thấy có bạn bảo là 'bắt chước' theo phong cách của Google.
Tuy nhiên mình thích nó sáng sủa , có khí trời và không gian xanh hơn 1 tí.

Bình luận

ài mình đi làm rồi mà vẫn ăn bám mẹ đây :((  Đăng lúc 24-8-2012 02:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-8-2012 22:00:08 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này do có cả anh giai lẫn chị gái mình thích nhưng đúng là bộ này satomi ăn mặc đơn điệu mà trang điểm ko đc tươi.

Nhưng cốt phim và xây dựng tính cách nhân vật ko hề nhàm chán, cả 4 ng luôn ^ ^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-8-2012 05:44:09 | Chỉ xem của tác giả
Sawaki ăn mặc đơn điệu, tuyền mặc đồ đen và ghi là vì khi đó đang trong tình trạng thất nghiệp,
tiền tiêu thì phải chờ nhà gửi lên, đến đôi giày đi bị mòn muốn mua đôi giày mới cũng phải cân nhắc,
quyết tâm mãi mới dám mua. Nên Sawaki ko có tiền để sắm đồ.

Một phần nữa có lẽ là do tâm lí khi đi xin việc của Sawaki. Sawaki hầu như gửi đơn xin việc ở các công sở,
ăn mặc theo kiểu 'cổ cồn trắng' nên Satomi hồi đầu toàn diện đồ công sở đơn giản không.

Đến tập 3 Sawaki được nhận vào làm chính thức trong 'Next Innovation' là bắt đầu diện váy hoa, áo sơ mi, trẻ trung, xinh tươi lắm luôn  xx  Tại 'Next Innovation' tự do ăn mặc mà  =)
Mỗi tội vẫn chơi cái màu môi thâm  (((((((  lâu lâu đánh cái môi tươi lên là xinh lên hẳn

2 anh em nhân vật thứ, tính cách xây dựng rõ nét, cá tính riêng mạnh nhưng tạo hình làm mình chán nản hẳn  
Bạn anh thì già quá mức của già, trong khi anh này không già đến thế, làm đứng với Sawaki y chang chú cháu, mà
có vẻ như biên kịch cũng có ý đồ xây dựng mối quan hệ tình cảm giữa anh này và Sawaki. Nhìn mặt anh già khú
đế thế chưa thể cảm đc là 2 người này làm sao mà có mqh cao hơn tình bạn được.
Bạn em thì trong phim Buzzer Beat đẹp thế mà sang phim này té ngửa vì xấu ko đỡ được  
Và cũng bị già ko cần thiết như ông anh (trong khi bạn này thích tạo hình cho trẻ là làm đc ngay)

Nói chung là hơi bị dìm hàng cái vụ ngoại hình 2 nhân vật thứ trong phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 2-8-2012 09:27:42 | Chỉ xem của tác giả
mango gửi lúc 2-8-2012 05:44
Sawaki ăn mặc đơn điệu, tuyền mặc đồ đen và ghi là vì khi đó đang trong tình trạn ...

ý mình không phải như vậy, bộ đồ khi mới đi xin việc mình có thể hiểu được, nhưng phong cách ăn mặc của Sawaki sau khi vào công ty, quả thật mình không thích lắm. Mấy bộ đồ không thay đổi phong cách gì cả, chỉ có khác nhau ở màu sắc thôi, chủ yếu là áo trắng và phối váy khác màu nhau. Chính ra, mình thích mặc như 2 bộ được Hyuga với công ty đưa cho hơn. ^ ^ Màu môi thâm, trang điểm mặt cũng tông trầm nên nhìn chị ấy u ám quá, cứ son hồng mà diện có chết ai đâu {:285:}

Tạo hình của Kosuke thì già là phải vì anh ấy 34 tuổi rồi, lại làm kinh doanh, ko nên trẻ quá. Còn Youko, ng ta mới 25 mà bên phục trang làm cho cô ấy như ngoài 30 ấy, chỉ cần đổi kiểu tóc là đã khác rồi ấy {:285:}

Tính cách cả 4 đều rất đặc sắc, ko lẫn đc vào nhau {:302:}, cốt truyện nhanh, chi tiết dồn dập. Tuy là phim tình cảm nhưng khắc họa công việc cũng khá thú vị, chưa có đoạn nào chuối sến đáng quăng sọt cả. Và mới chỉ có vài tập đầu thôi, nên hy vọng phần sau sẽ có nhiều thứ đáng để chờ đón
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-8-2012 20:52:03 | Chỉ xem của tác giả
Uh đúng là bạn Sawaki ăn mặc khá đơn giản, thường là có 1 mốt là mặc mãi cái mốt đó, chỉ thay cái màu     chắc ý đồ của stylist là thể hiện bạn ấy là con người đơn giản, ko phức tạp.

Bài hát đầu phim. Nghe hay phết      Phim này OST ko nổi trội, mình xem phim chưa ấn tượng để ý 1 bài OST nào cả , trừ bài đầu phim vì tâp nào cũng phải nghe

Tập 4 coi phải nói là thích mê vụ Hyuga làm cái phần mềm dữ liệu cá nhân. Nói thế nào nhỉ. Như kiểu là truyền cảm hứng cho mình khi xem phim ấy  ^__^  Đúng là phần mềm thiết kế sau đơn giản, dễ hiểu, màu sắc tươi sáng, hiện đại,  tính thân thiện trong tương tác cao, vụ cài hình e chó hay thật, kute dã man, nắm đúng tâm lí của mấy đứa thích mấy cái kute như mình .. lol . Cái phần mềm này nghi là phim lấy từ phần mềm thật nào đó ngoài đời , tất nhiên là đã mô đi phê  )))

Spoil tập 4 này, nụ hôn đầu đời của Hyuga đã bị cướp   

Sawaki nhìn thấy 2 người kiss nhau  T_______T  Thương ghê  

Tập 5 là anh nam 2 bắt đầu làm phản Hyuga rồi  {:426:}  Để coi tiếp xem thế nào chứ vụ làm phản này biên kịch xây dựng quá nhanh và gượng ép. Đồng cam cộng khổ với nhau bao lâu như thế, mới chỉ một câu nói của Hyuga mà đã quay sang làm phản, về bản chất thì con người anh nam 2 đã trở thành người thực dụng , tính toán từ lâu nhưng biên kịch ko nhấn đc điều này mấy mà gần đây vẫn xây dựng anh ta khá tốt nên thấy anh ta trở mặt làm phản nhanh như gió kể ra xem cũng ko thỏa mãn.

P/S : Hôm nay mới xem thêm phim GTO.. Ôi dời ơi, vậy là giờ mỗi tuần mình lại phải đau khổ vì mong ngóng thêm 1 phim nữa    
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 15-8-2012 10:51:20 | Chỉ xem của tác giả
phim này đang nổi lắm mà sao ko thấy nhiều ng` tham gia nhỉ. bên Vingle thấy drama nhiều ng` hội họp bên đó lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 15-8-2012 18:02:44 | Chỉ xem của tác giả
sorala gửi lúc 15-8-2012 10:51
phim này đang nổi lắm mà sao ko thấy nhiều ng` tham gia nhỉ. bên Vingle thấy drama nhiều  ...

bên nhà mình fan phim nhật ko nhiều, đa phần là 'khách vãng lai' thấy phim có vietsub thì ngó qua nghía thử thôi, số ít còn lại thì ko có fan anh Shun với chị Satomi nên nó 'neo người' thế đấy. Cậu có bàn luận gì thì cứ bàn, ảnh ọt thì được thì cứ tung. Ủng hộ nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 15-8-2012 20:34:52 | Chỉ xem của tác giả
Uh! Ai vào bàn luận phim với mình đi . Phim sắp hết đến nơi rồi mà toàn mỗi mình tự kỉ trong đây  :(

Trên youtube cũng có tập 1 này, bạn nào chưa xem thì xem thử nhé ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách