Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2005] One Litre Of Tears / Một Lít Nước Mắt | Vietsub E11 End

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 29-8-2012 22:48:59 | Xem tất
Mình đã xem hết bộ phim này
mình đã xem qua nhiều bộ phim tình cảm buồn nhưng chưa bao giò rơi nước mắt
nhưng thật sự không phải vậy
mình đã rơi nước mắt trong từng tập phim
không phải là vì phim lâm li bi đát
mà mình khóc là những khi
Aya mỉm cười rạng rỡ trong nỗi đau
Là khi cảm nhận được tình cảm ấm áp từ người cha, người mẹ, những đứa em dành cho Aya
Là khi cảm nhận được tình yêu thương của những người bạn dành cho Aya
Là khi cảm nhận đươc tỉnh yêu sự quan tâm chân thành của Haruto dành cho Aya, một cô gái bị khuyết tật dù biết họ sẽ không có tương lai
mình khóc khi Aya nỗ lực hết mình để chống chọi vs bệnh tật
sự mạnh mẽ nghị lực của cô ấy
khát khao để không biến mình thành vô ích
và mình cũng đã tự hỏi "WHY AYA?"
à mình tự hỏi tại sao lại có căn bệnh quái ác như thế
nó cướp đi tương lai của tất cả những con người luôn khao khát sống và cống hiến
Thật sự là một bộ phim đáng xem và đáng để khóc
Mình sẽ xem bộ phim này nhiều lần
Và sẽ học được hơn nhìều điều từ bộ phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2012 12:42:52 | Xem tất
từ ngày 3.9, phim này sẽ được phát sóng lúc 21h30 từ thứ 2 đến thứ 5 trên HTV3
nhưng thật sự thích xem sub hơn là nghe lồng tiếng hay thuyết minh ^^
đã xem bộ phim này 2 lần rồi, lần nào cũng khóc
1 bộ phim cho ta thấy tinh thần của người Nhật thấm nhuần trong đó
1 bộ phim mà ta nhận ra nhiều bài học quý giá
1 bộ phim Nhật mà bất cứ ai khi xem phim Nhật đều phải xem :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-9-2012 11:35:32 | Xem tất
1 bộ phim quá tuyệt vời, đưa mình đến với phim Nhật
nếu ai xem phim Nhật mà ko nghĩ tới 1 lít nước mắt thì quả là 1 điều đáng tiếc
lần đầu tiên mình khóc nhiều như vậy khi xem 1 bộ phim
khóc vì thương Aya, 1 cô bé dễ thương, tràn đầy sức sống, ước mơ mà lại mắc phải căn bệnh quái ác
khóc khi thấy nghị lực của cô bé, luôn mỉm cười để chống chọi với bệnh tật
khóc cho những tình cảm gia đình, bạn bè, tình yêu, chính nó đã giúp Aya mạnh mẽ hơn
xem xong phim tự nhủ mình phải cố gắng nhiều hơn nữa :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 20:03:59 | Xem tất
s mình k thấy link down torrent SD vậy T.T
bạn nào chỉ mình với :((
phim này coi đc 2 năm r, h vào đây thấy, tn muốn coi lại, lại tìm k thấy link :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2012 10:58:57 | Xem tất
nge nhiều ng gt rồi. h mới mò mẫm xem thử. có vẻ mọi ng rất thik phim này nhỉ.
nhak đến phim nhật là nghĩ đến 1 loạt phim hoạt hình yêu thik
chak sẽ rất hay đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2012 14:58:05 | Xem tất
Thông báo

Phim Một lít nước mắt đang được chiếu tại kênh HTV3, lúc 21h30

Mới tập 1 hồi hôm qua, mọi người ai thick thì xem nhé, lồng tiếng miền Nam ( mình là người miền Nam nên thấy cũng ok ) nhưng cũng có phụ  đề tiếng Việt ở dưới

Mỗi tội kênh này qcao hơi bị nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-9-2012 00:28:50 | Xem tất
{:297:} Mạn phép vào nhà tý ạ{:297:}

TÂN GIA PARTY - ROYALLAND

Party hoành tráng, trang trọng và sôi động

Bánh xe thời gian vẫn lặng lẽ quay. Từng ngày trôi đi, những chú ong vẫn âm thầm xây tổ. Trải qua biết bao gian nan thử thách từ một mảnh đất hoang sơ đã trở thành một căn nhà khang trang, rộng rãi. Ngôi nhà Royalland chính thức có một vị trí nhất định trên bản đồ kites vào lúc 12h ngày 31/7/2012.

Mời bạn hãy ghé thăm Royalland, đến với những thành viên trong đại gia đình Royalland, và sẽ không thể thiếu người anh "lớn" trong nhà - Roy Chiu (Khưu Trạch) - chàng diễn viên điển trai với giọng hát ngọt ngào, lối diễn xuất thần cùng niềm đam mê đua xe mãnh liệt. Không những thế, các bạn còn có cơ hội được giao lưu, kết bạn, cùng tham gia gameshow cực hay với giải thưởng hấp dẫn!

Thiệp chính là vé máy bay đáp xuống Royalland, đến thẳng party lun

Hãy đến với Royalland vào lúc 19h30 thứ 7 ngày 8/9/2012, đừng bỏ lỡ một buổi tối thật vui và cơ hội rinh xèng thật lớn các bạn nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2012 10:54:37 | Xem tất
Mình đang xem film này,
Buổi tối xem xong, trưa hôm sau lên mạng xem phụ đề lại.
Không hiểu sao khi xem phim mình như bị đắm chìm trong 1 thế giớ khác, thế giới của những con người kém may mắn nhưg nhiều nghị lực và niềm tin.
Dàn diễn viên ai cũng tuyệt, mỗi tính cách hấp dẫn khác nhau, ko trùng lập và nhàm chán.
Tính nhân văn giữa con người và con người được đề cao hơn tất cả, tình thân gia đình, sự tương trợ của những người xa lạ và quan trọng hơn ánh mắt của những con người được toàn vẹn sẽ như thế nào đối với cá nhân bị khuyết tật.
Bộ phim khiến mình thấy hạnh phúc vì mình còn rất may mắn, vì sức khỏe mình vẫn vẹn nguyên.
1 lít nước mắt là quá ít cho nỗi đau này, nhưg nó chiếm đầy tình thương trong tim con người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2012 21:23:32 | Xem tất
fiim hay, cảm động , ý nghĩa
diễn viên đóng rất tốt
đây là bộ fim mà làm mình khóc nhiều nhất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2012 16:11:26 | Xem tất
Mình đã xem film này 1 lần cách đây mấy năm r, dạo này bik HTV chiếu lại lên kites có vietsub nên down về coi lại lần nữa. Dù đã xem đến lần thứ 2, thứ 3 nhưng cảm xúc trong mình vẫn còn nguyên, nếu không chuẩn bị khăn giấy là sẽ khóc ướt gối, có lẽ 1 phần vì mình cũng là người dễ khóc nhè nữa. Một bộ film Nhật quá hay, hok dài dòng nhưng đầy đủ cung bậc cảm xúc của chữ tình, tình yêu gia đình, a c em, bạn bè, tình yêu nam nữ, giữa người vs người....
Mình khóc vì sự kiên cường cố gắng của Aya dù có lúc cô ấy cũng có những băn khoăn, bất lực vì căn bệnh này. Mình khóc vì sự gắn bó đoàn kết của gia đình Aya, chính tình yêu thương của gia đình, a c e Aya đã tiếp thêm sức mạnh cho cô ấy đối mặt vs bệnh tật. Khi Aya bị bệnh hok chỉ cô ấy cảm thấy mệt mỏi bất lực mà cả những người trong gia đình cũng có lúc sẽ có cảm giác đó, nhưng họ quá tuyệt vời, họ cũng rất kiên cường cỗ vũ Aya, mạnh mẽ vượt qua nỗi đau. Mình thật sự khâm phục gia đình cô ấy, đặc biệt là người mẹ (diễn viên đóng vai người mẹ diễn xuất rất thành công). Mình còn khóc cho 1 tình yêu không thành, nhưng rất trong sáng chân thành của Aya, đây cũng là điều may mắn của Aya trên film so vs Aya ngoài đời thực. Ánh mắt Aya nhìn Asou khi chuông giáo đường vang lên, nỗi đau về tình thần khi yêu mà phải từ bỏ có khi còn đau đớn hơn nỗi đau về thể xác.  
Mình chỉ tiếc nuối 1 chút là hok hiểu sao dạo diễn hok cho Asou xuất hiện lúc Aya ra đi nhỉ? Dù vậy Cảnh cuối Asou nhìn Aya ở sân bóng rổ trong trường khiến mình tin rằng ở 1 thế giới nào đó, có lẽ song song với thế giới này, có 1 Asou có 1 Aya đang hạnh phúc bên nhau!

Bình luận

mình tải ở japanese.net, nhưng giờ ko biết link còn ko  Đăng lúc 11-11-2013 08:25 AM
Bạn ơi cho mình hỏi có thể xem tập đặc biệt đó ở đâu hả bạn? Cảm ơn bạn nhiều.  Đăng lúc 10-11-2013 09:51 PM
ủa, có tập special sao? có trong theard hok z bạn? giờ mình mới nghe nói đó! lạ quá.  Đăng lúc 14-9-2012 04:36 PM
chắc vì dù sao Asou cũng là nhân vật hư cấu, làm lúc Aya chết nên tôn trọng đời thực, còn Asou thì đã có riêng 1 tập special dành cho anh ấy  Đăng lúc 14-9-2012 04:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách