Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: airenvn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[From Seung Gi/Hook] Lời nhắn Seung Gi gửi Airen tại trang chủ leeseunggi.com và Instagram leeseunggi.official

[Lấy địa chỉ]
31#
 Tác giả| Đăng lúc 2-1-2013 11:05:11 | Chỉ xem của tác giả
[02.01.2013] Mess Seung Gi gửi Airen ngày 01.01.2013

01.01.2013,
Chúng ta hãy cùng viết nên một câu chuyện giả tưởng khác năm 2013 nào ^^

Các Airen của chúng ta đã trải qua ngày đầu năm mới thế nào rồi?
Kể từ khi ra mắt chính thức đến giờ, chắc có lẽ đây là lần đầu tiên tôi được tận hưởng dịp cuối năm một cách hoàn toàn thoải mái bên gia đình mình đấy

Vậy mà cũng đã có rất nhiều sự việc diễn ra trong năm vừa qua ấy nhỉ, thời gian quả là trôi nhanh như cắt vậy
Năm qua, nào là tham gia đóng drama, rồi Fan Meeting tại một số nước châu Á, Budokan concert, rước đuốc Olympics, rồi mini album 5.5, concert cuối năm, ..^^

Với lịch trình thế này mà nói, với nghệ sĩ khác thì có lẽ cũng có thể gọi là dày đặc rồi, nhưng mà đối với tôi thì có khác, vì trước đây tôi vốn đã quen với lịch trình dày đặc hơn cả vậy rồi
Vậy nên với tôi thì năm qua quả là một năm rất vui vẻ vì có thể có được khoảng thời gian rỗi

Đặc biệt là khi concert và mini album đã đạt được kết quả rất tốt đẹp nữa
Chính vì vậy mà đối với tôi thì cuối năm qua lại càng trở nên dễ chịu, ấm cúng hơn hẳn.

Gửi đến tất cả các Airen của chúng ta, những người bạn đã dốc hết khả năng, tình yêu và sự ủng hộ dành cho Lee Seung Gi tôi đây, một người đã chẳng đem lại được cho các bạn điều gì cả,
Tôi muốn được nói lời cảm ơn đến tất cả các bạn, một lần nữa…^^

Mặc dù con số đuôi của năm này có chút ghê ghê ấy nhỉ, nhưng dù sao thì năm 2013 đã bắt đầu rồi đấy, mọi người ạ

Như các bạn cũng biết đó, trong năm mới này, tôi sẽ chào đón các bạn với drama “Gugaui seo/ The Gu Family’s Book”
Tôi nghe nói là quá trình khởi quay sẽ được bắt đầu sớm hơn dự kiến…
Cho tới bây giờ thì tôi vẫn cảm thấy rất tốt. ^^

Cuối-cùng-thì. Tôi nghĩ rằng, có lẽ mình đã có thể đóng cảnh hành động một cách ra trò ra trống như những gì mình đã học trước đó rồi … Keke
Đến giờ thì tôi cũng vẫn đang tập luyện tagyuksul/ một kỹ thuật đánh võ, tuy nhiên, tôi nghĩ chắc mình sẽ vẫn thể hiện kỹ thuật đánh đấm thông thường nhiều hơn… Keke

Và, tôi chỉ muốn nói rằng, chúc mọi người sẽ thật hạnh phúc trong năm mới này, và hơn cả là, tất cả chúng ta, phải luôn thật khỏe mạnh, bình an nhé.

Phải nói là những hoạt động fan Lee Seung Gi đòi hỏi rất nhiều sức lực tập trung và thể lực dẻo dai, còn hơn cả khi tham gia tại Trung tâm huấn luyện Dae Reung nữa cơ đấy ………

Ước gì tôi có thể biến thành củ nhân sâm đỏ để có thể đem lại nguồn sinh lực cho tất cả các bạn

Các bạn và tôi ơi… Chúng ta hãy cùng nhau làm việc thật chăm chỉ nhé! Kekekekekeke
Còn bây giờ thì, năm 2013, đã b bắt ~~ đ đầu ~~~ rồi đó^^

Source: Leeseunggi.com + tryp96
V-trans: [email protected]

Bình luận

Mong chờ năm 2013 của Cụ. Chúc Cụ thành công trong năm nay nhé!  Đăng lúc 3-1-2013 11:49 AM
Năm nay Cụ Gi lại đóng phim của MBC sao.... hừ ta nói ko ưa cái đài mờ bờ cờ này lắm. Dìm hàng diễn viên kinh khủng >.<  Đăng lúc 2-1-2013 07:18 PM
cụ ơi! cái mess ngộ ghê ^^ đáng iêu chết đi đk ><  Đăng lúc 2-1-2013 07:05 PM
"Ước gì tôi có thể biến thành củ nhân sâm đỏ để có thể đem lại nguồn sinh lực cho tất cả các bạn" Trời ơi Cụ đáng yêu chết đi ><  Đăng lúc 2-1-2013 11:44 AM
"Ước gì tôi có thể biến thành củ nhân sâm đỏ để có thể đem lại nguồn sinh lực cho các bạn" trời ơi Cụ đáng yêu chết đi ><  Đăng lúc 2-1-2013 11:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
 Tác giả| Đăng lúc 13-1-2013 19:37:39 | Chỉ xem của tác giả
Seung Gi Day <13.01.1987 ~ 13.01.2013>

[13.01.2013] Mess Seung Gi gửi Airen ngày 13.01.2013

13.01.2013
Lời hứa từ Seung Gi~!!

Các Airen~~~~ Annyong/Xin chào~~~^^
Hôm qua mọi người đều trở về an toàn cả chứ? ㅋKe
Bữa tiệc sinh nhật hôm qua quả thực vô cùng tuyệt vời, ngoài cả mong đợi luôn ấy
Tôi đã vô cùng cảm động ㅠㅠ (Huhu)

Tôi đã cảm nhận được rất nhiều điều
Hiển hiện ngay trước mắt tôi..
Nơi trái tim của tất cả các bạn..

Một thời khắc thật ấm lòng khiến tôi như lại nghẹn lời một lần nữa ^^

Tôi đã rất hạnh phúc ~ Tôi không thuộc tuýp người hứa đảm bảo bất cứ điều gì cả,
Và cũng không hẳn là một câu trả lời khẳng định, thế nhưng, cho dù đó là một bữa tiệc sinh nhật hay không cũng vậy,
Tôi sẽ vẫn cố gắng làm hết sức mình để có thể chuẩn bị một điều gì đó, để tất cả chúng ta có thể gặp gỡ và giao lưu cùng nhau như thế này cho đợt Airen 5 sau này ^^

Thực sự cảm ơn các bạn thật thật nhiều!!

Sinh nhật Lee Seung Gi - điều mà thực ra cũng không là gì cả - nhưng tất cả các bạn đã tổ chức còn chu đáo hơn cả sinh nhật của chính các bạn nữa
Mọi người ơi
~~~~`

Saranghabnida/ Tôi yêu mọi người ^^

Source: leeseunggi.com, tryp96

Bình luận

Lời của Cụ chân thành quá! Airen mới là người phải cảm ơn Cụ đó, cảm ơn Cụ đã được sinh ra trên thế giới này. Happy Birthday!  Đăng lúc 15-1-2013 08:51 AM
thik dòng cúi của cụ ^^ thế này thì càng iu cụ nhiều hơn thôi ><  Đăng lúc 14-1-2013 07:49 PM
>< đáng yêu quá cụ ơi! thanks ss đã dịch na  Đăng lúc 13-1-2013 09:26 PM
đới, đã ê đít theo sát nguyên bản, chơi theo bên kia lần nào cũng trật vuột vì thoát xác  Đăng lúc 13-1-2013 08:29 PM
hơn cả của các bạn ý ế. Đoạn đầu cũng là từ seung gi theo như đã hứa mừ?  Đăng lúc 13-1-2013 08:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
 Tác giả| Đăng lúc 21-1-2013 16:16:27 | Chỉ xem của tác giả
*** Mess Seung Gi viết tại Fan Café những ngày trước khi debut/ ra mắt chính thức ***

<Seung Gi biểu diễn ra mắt chính thức trên sân khấu với tư cách là ca sĩ chuyên nghiệp vào ngày 05.06.2004. Tuy vậy, không chỉ sau khi debut chính thức, mà cả trước đó, trong quá trình còn đào tạo (Seung Gi làm thực tập sinh từ năm 2002), Seung Gi cũng được Cô giáo Lee Sun Hee giới thiệu và biểu diễn tại những sự kiện, concert cùng cô Sun Hee để Seung Gi làm quen với sân khấu>

Mess đầu tiên Seung Gi viết ngày 22.08.2003

Quả thực là các bạn thành viên vẫn thường xuyên vào đây nhỉ~
Hình như các bạn vào còn thường xuyên hơn cả tôi nữa đó ^^;
Hôm nay tôi đã bắt đầu đến trường rồi ㅋ/Ke
Làm thế nào mà mọi người lại biết được nhỉ ㅠㅠ
Hôm nay tôi cũng tham dự buổi diễn với tư cách khách mời ^^
Ngày mai tôi cũng tham gia nữa, cho đến phần cuối của chương trình biểu diễn, tôi vẫn sẽ ở đó cho đến khi chương trình kết thúc í ^^*
Mọi người hãy đến ủng hộ chương trình nhiệt tình nhé

Mess thứ hai Seung Gi viết vào ngày 30.08.2003

Quả thực như mong đợi, có rất nhiều người đã đến đây nhỉ O(∩_∩)O~
Cảm ơn tất cả các bạn rất nhiều vì đã để lại lời nhắn động viên tôi nhé..^^
Nếu như có thể, tôi thực sự muốn được gặp từng người, từng người một để gửi lời chào (__)
Và nếu có thể, tôi muốn được trở thành ca sĩ như Cô giáo (Lee Sun Hee), Cô đã gia nhập làng nhạc những 20 năm
Kỷ niệm sâu sắc nhất của tôi chính là tất cả các fan các bạn đấy...
Mặc dù tôi vẫn còn rất trẻ và có rất nhiều khiếm khuyết, thế nhưng các bạn vẫn dành cho tôi rất nhiều sự quan tâm và tình cảm như vậy,
Tôi thực sự rất cảm kích

Phần biểu diễn ngày hôm nay quả thực không được tốt..
Cứ như thể tôi đã không hát bằng tất cả sự chân thành gì cả, tôi thành thật rất xin lỗi..
Tôi cũng đã bị Chủ tịch Kwon và Cô giáo Lee Sun Hee phê bình rất nhiều..
Nhất định là ngày mai tôi sẽ hát thật hết mình!
Sau khi học xong ở trường về, tôi đã đi tập hát ngay lập tức...
Và sau khi tập thể dục xong, tôi đã trở về nhà..
Sau khi tập hát xong, đã là 1 giờ rưỡi khuya rồi. Khi vừa về đến nhà, tôi đã ngồi trong phòng học đến 2 giờ khuya., Tôi thấy đói bụng và đã ăn đồ ăn mua bên ngoài luôn
Mặc dù so với nỗi lo lắng chung của mọi người thì tất cả những điều này chẳng thấm tháp vào đâu nhỉ~
Tôi cảm thấy thời gian mỗi ngày ghé qua ghé lại như thế này cũng quan trọng lắm í..
Dù cho có bận rộn đến mấy thì tôi cũng sẽ cố gắng tranh thủ thời gian để ghé qua đây!
Nếu tôi không trả lời lại thì các bạn cũng đừng buồn nhé^^
Nhất định lần tới ghé qua thì tôi sẽ trả lời lại thôi mà ~~^^v

Mess thứ ba Seung Gi viết vào ngày 09.09.2003

Cũng một thời gian rồi tôi mới lại viết lời nhắn, cho tôi xin lỗi nhé^^;
Xin chào tất cả mọi người ở fan café này nhé ~^^
Quả thực là cũng khá lâu rồi nhỉ^^
Tôi đã không đến đây thường xuyên được vì .. quá lười
Nhưng rốt cục thì hôm nay tôi đã vào rồi nè^^;
Số lượng thành viên vậy mà cũng hơn 60 người rồi nhỉ,
Tôi thực sự cảm ơn mọi người rất nhiều
Tôi cũng không chắc là mọi người có hài lòng với phần biểu diễn của tôi không nữa^^
Đó là lần đầu tiên tôi biểu diễn trên sân khấu
Và tôi nghĩ rằng mình biểu diễn không được tốt lắm.
Hình như là số lần biểu diễn không tốt nhiều hơn so với số lần biểu diễn tốt thì phải ^^;;
Tuy vậy, nhất định tôi phải nói lời cảm ơn mọi người mới được, vì sự quan tâm của mọi người dành cho tôi
Ngày mai là Tết Chuseok/ Lễ Tạ ơn/ Tết Trung thu rồi đó ~
Chúc mọi người nghỉ Lễ thật vui vẻ
Nhớ ăn thật nhiều món ngon vào nhé
Tôi cũng sẽ ăn thật nhiều món ngon nữa ^^*
Sau Lễ Chuseok, tôi sẽ gặp lại mọi người~
Mọi người hãy thường xuyên ghé qua đây chơi nha ^^*

Mess Seung Gi viết vào ngày 03.10.2003

Chúc mừng Lễ Gaecheonjeol (개천절) – Ngày khai sinh dân tộc
Lâu lắm rồi tôi mới lại vào đây, tôi xin lỗi~
Mọi người trong gia đình Café, tôi thực sự rất xin lỗi~
Chúng ta đã thi giữa kỳ từ ngày 24 đến 30 tháng 09
Để chuẩn bị cho kỳ thi … tôi đã không ngó ngàng đến các bạn cứ như thể mình không thể đến đây được vậy~
Hãy bỏ quá cho tôi nhé... Từ giờ tôi sẽ cố đến đây thường xuyên hơn nữa~
Nếu tôi không ở đây thường thì các bạn cũng đừng nên nghĩ rằng bị bỏ bê gì nha~
Hôm nay là Lễ Gaecheonjeol, chúc mọi người nghỉ lễ thật an lành nhé
Chúc các bạn có một kỳ nghỉ thật vui vẻ~
Ngày mai tôi sẽ đến nữa ~~
Hẹn gặp lại mọi người ngày mai nhé ~

Mess Seung Gi viết vào ngày 15.10.2003

Đã lâu không gặp!
Cũng lâu rồi mọi người nhỉ
Thời gian này tôi bận một vài chuyện
Vì tôi là Hội trưởng hội học sinh của trường nên trong hai ngày 10 và 11 tháng 10 vừa qua, tôi đã phải ở trường để chuẩn bị cho Lễ kỷ niệm của trường
Mệt lử đến sắp chết rồi đây
Đoàn trường của tôi cũng có bán một số món ăn nữa
Nhưng thực ra cái này cũng không thường xuyên lắm đâu
Sau khi làm xong tất cả, tôi đã bị sốt
Vì bận chuẩn bị cho Lễ kỷ niệm của trường nên tôi đã không đến Café này được
Nhưng tôi hứa là sau này sẽ đến đây thường xuyên hơn nữa!
Về cơ bản thì những hoạt động này hiện đã kết thúc rồi

Lúc 8 giờ sáng nay, tôi đã đến buổi họp mặt học sinh sinh viên
Tôi bận rộn lắm chứ bộ?
Sau khi lễ Kỷ niệm kết thúc, tôi sẽ có thề tập trung hoàn toàn vào tập luyện cho ca hát rồi!
Tất nhiên là tôi cũng sẽ có thời gian đến đây cùng mọi người nữa
Để tôi có thể làm tốt, mọi người đã giúp đỡ tôi rất nhiều
Thực sự mà nói thì cho tới bây giờ, tôi vẫn còn hoài nghi bản thân rằng không biết liệu mình có thể làm tốt được hay không nữa
Tôi sẽ quay lại đây vào chiều thứ Sáu này đó ~~ Vậy nên từ thứ Bảy tới, chúng ta hãy làm thật chăm chỉ vì một sức sống của Fan Café này nhé~
Hẹn gặp lại mọi người vào thứ Bảy nhé~~

Mess Seung Gi viết ngày 04.06.2004
~ Một ngày trước Seung Gi khi ra mắt chính thức với tư cách ca sĩ chuyên nghiệp~

Tôi thành thật xin lỗi vì đã đến thăm mọi người quá muộn như vậy…
Xin lỗi… Tôi là Lee Seung Gi nè ^^!!
Rất xin lỗi tất cả các bạn..
Với tôi thì nơi đây giống như một ngôi nhà nhỏ vậy…
Từ giờ trở đi, tôi muốn được đến đây mỗi ngày để gặp tất cả các bạn^^
Tôi sẽ làm việc thật chăm chỉ để có thể thực hiện được điều này mà ^^!!
Ngoài ra.. Cuối cùng thì ngày mai.. Chỉ còn 5 phút nữa là sang ngày 05 tháng 06 rồi..
Đó sẽ là ngày biểu diễn chính thức đầu tiên của tôi…
Thực sự tôi cảm thấy rất lo lắng, rất áp lực..
Tôi đã luôn nỗ lực thật hết sức mình trong suốt chặng đường vừa qua để chuẩn bị cho ngày này
Tôi vẫn còn rất nhiều mặt thiếu sót, vậy mà mọi người cũng vẫn dành rất nhiều tình cảm cho tôi như vậy
Tuy nhiên, với tất cả các bạn, những người bạn đã luôn kiên định để duy trì nơi này từ khi bắt đầu cho đến cuối cùng, tôi thực sự rất cảm kích...
Đặc biệt gửi đến toàn bộ nhóm quản lý Fan Café này
Nhất định là tôi sẽ tìm thời gian thích hợp để gặp gỡ và gửi lời chào đến các bạn
Nhất định tôi sẽ làm thật tốt trong buổi biểu diễn ngày mai!
Hy vọng là sẽ nhận được nhều sự ủng hộ của mọi người^^

Source: Daum Cafe/ speciallyforlsg

Bình luận

con 1 caj nua e ss  Đăng lúc 21-1-2013 04:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
 Tác giả| Đăng lúc 22-1-2013 11:24:50 | Chỉ xem của tác giả
[22.01.2013] Lời cảm ơn Seung Gi viết trong Photo Essay (trang 99)
<Mini album 5.5 "Forest" - 22.11.2012>

Xin được Cảm ơn

Cuối cùng thì album này cũng được ra đời, mà có thể nói là từ ban đầu, nó được bắt nguồn từ ý nghĩ rất ngẫu nhiên, rằng tôi muốn được lắng nghe những bài hát như vậy. Tôi đã nghĩ rằng chắc không mất nhiều thời gian để chuẩn bị lắm, tuy nhiên, sau đó thì tôi lại luôn cảm thấy lo lắng, trăn trở, nhưng rồi cuối cùng thì tôi đã có thể hoàn thành để các bạn có thể nghe rồi này..^^

* Xin được cảm ơn Chủ tịch của Hook, Kwon Jin Young, khi đã cho phép thực hiện album này bất kể dự án vẫn chưa hề rõ ràng. Giám đốc, vậy là đã được 10 năm em ở cạnh chị rồi nhỉ ^^ Hoàn toàn khác với vẻ ngoài… Chị đã luôn chuyển hóa những khuyết điểm của em thành những điểm mạnh và nỗ lực thực sự. Cho em được gửi lời cảm ơn và thể hiện sự kính trọng dành cho chị vì đã luôn tiếp cho em nguồn năng lượng và nguồn cảm hứng.

* Gửi đến Cô giáo thanh nhạc đồng thời cũng là người tiền bối tuyệt vời nhất của tôi, cô Lee Sun Hee..^^ Một lần nữa, thông qua Cô, em đã học được cách nhận ra niềm hạnh phúc. Cảm ơn Cô.

* Gửi đến Đạo diễn Jung Soo Gyung, Choi Sun Hee và Jun Hak Jun, những người đã luôn phải tất bật với đôi chân của mình. Mặc dù không thể nhìn thấy tận mắt, nhưng em vẫn có thể cảm nhận được những nỗ lực trong công việc của mọi người. Cảm ơn mọi người, và chúng ta hãy cộng tác cùng nhau trong tương lai nữa nhé^^

* Gửi đến anh chàng quản lý điển trai của tôi - Jong Jin, rồi Han Guk đáng yêu, Jae Hyun, Jae Young, Won Ho mạnh mẽ, và SaetByeol, người bạn càng lúc càng đáng yêu.. Mặc dù trong tương lai có thể có những lúc khó khăn nhiều hơn là vui vẻ, nhưng chúng ta không được nản lòng đâu đấy, hãy cùng nhau chạy cho đến cuối chặng đường nhé. Tôi sẽ chẳng thể đến được đó nếu như không có các cậu. Cảm ơn các cậu. Hwaiting^^

* Gửi đến Eun Young noona, người đã chụp nên những bức ảnh tuyệt vời trên khắp đất nước.. và cả những bức ảnh gia đình rất ngẫu hứng nữa. Cảm ơn chị.

* Gửi đến Đạo diễn Cha Eun Taek, người anh mà thậm chí đã hoãn lại ca phẫu thuật của mình để quay MV cho em! Anh vẫn luôn sát cánh bên em ngay từ khi em mới ra mắt, vậy mà đến giờ chúng ta lại chưa từng đi ăn chung với nhau bữa cơm nào cả. Nhất định là lần tới anh em mình phải đi ăn cùng nhau tại nhà hàng chứ không phải là tại phim trường đâu đấy~

* Gửi đến chuyên viên hóa trang, chị Lim Hae Kyung, Thầy Tae Hyun và Ji Hye, những người mà phần lớn thời gian đều phải ở trên máy bay còn nhiều hơn cả ở mặt đất. Cảm ơn mọi người rất nhiều, và hãy luôn làm hết mình kể cả sau này cũng vậy nữa nhé ~ Ke

* Và, nếu như không có những con người này, tôi sẽ không thể làm âm nhạc được. Gửi đến Dushik hyung/anh và Byeol hyung… Cho tôi được gửi lời cảm ơn đến toàn thể gia đình Mojo nữa nhé.. Và cũng cho tôi được gửi lời cảm ơn đến phóng viên Go Hyun Jung, người đã làm việc cùng tôi trong thời gian này nữa. ^^

* Và cuối cùng.. Epitone Project, người đã rất sẵn lòng chấp nhận lời đề xuất của em về album này.. Cha Se Jung hyung, người đã không hề tỏ bất kỳ sự nản chí nào trong toàn bộ quá trình hòa âm và ghi âm mà vẫn luôn tập trung hết mình cho đến phút cuối và thậm chí còn làm việc hết mình hơn nữa..^^ Em cảm thấy rất vui khi nhận ra rằng mình đã tìm được một người bạn, một tiền bối âm nhạc như anh..^^ Anh đã vất vả nhiều rồi!

* Và cho tôi được gửi lời cảm ơn đến tất cả những khán thính giả nghe nhạc nữa.. Hy vọng rằng các bạn sẽ có thể cảm nhận được sự ấm áp khi nghe nhạc.. Tôi đã cố gắng để thể hiện thật rõ nét thông qua album này.. Chúc mọi người mãi luôn vui vẻ nhé!!

<Trang cuối của Photo Essay>

À, quyển Photo Essay này vẫn chưa hoàn tất đâu đấy. Trong những trang còn trắng này, các bạn hãy điền thêm những kỷ niệm ấm áp gắn liền với những ca khúc trong album này để hoàn thành quyển Photo Essay này nhé!!^^

Cre: Lee Seung Gi album 5.5 Forest/Photo Essay via lsgairenint

Bình luận

Cảm động quá Cụ ui.Cụ vô cùng tuyệt vời. ss airenvn tuyệt vời. ^^  Đăng lúc 22-1-2013 03:19 PM
Hức hức ><  Đăng lúc 22-1-2013 12:21 PM
cụ chu đáo chân thành tóa <3 e cảm động phát khóc rồi cụ ạ :)) nghe mà mãn nguyện gì đâu á >:D<  Đăng lúc 22-1-2013 12:21 PM
Cảm đọng thật, Cụ còn gởi lời cảm ơn đến cô phóng viên nữa chứ, thật là ấm lòng mà.  Đăng lúc 22-1-2013 12:08 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
daugaran91 + 5 cảm động rớt nc mắt cụ ợ :)).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
 Tác giả| Đăng lúc 22-1-2013 20:04:23 | Chỉ xem của tác giả
*** Mess Seung Gi viết tại Fan Café những ngày vừa debut/ ra mắt chính thức ***

Mess Seung Gi viết ngày 06.06.2004 (sau khi debut chính thức ngày 05.06.2004)

Vậy là buổi biểu diễn đầu tiên đã kết thúc rồi^^
Gửi đến mọi người, tôi đã chẳng làm tốt trong lần biểu diễn đầu tiên gì cả, cho tôi xin lỗi
Hát sai nốt? Nhiều lần cũng có nhiều lỗi lắm
Lẽ ra tôi phải nghe MV kỹ từng chút một, nhưng vì đã là giai đoạn giữa của quá trình thu âm rồi nên tôi đã không thể nghe được
Nếu như có thời gian, nhất định tôi sẽ nghe thật kỹ và sẽ luyện tập bài hát thật chăm chỉ
Trong lần biểu diễn đầu tiên này, gửi đến tất cả các fan đã đến cổ vũ tôi, cho tôi được gửi lời cảm ơn mọi người thật nhiều~~~
Trong lần phát sóng sau, nhất định tôi sẽ làm thật tốt hơn^^~~~~
Nếu như các bạn nhìn thấy những phần mà tôi chưa làm tốt hay có gì thiếu sót, làm ơn đừng du di cho tôi như vậy nhé, các bạn phải chỉ cho tôi sửa sai một cách thật khách quan và điềm tĩnh đấy nhé~~~
Hẹn gặp lại các bạn vào lần tới~~!!

Mess Seung Gi viết ngày 13.06.2004

Buổi biểu diễn trên chương trình Mnet KM tại Daejeon đã kết thúc rồi^^
Tôi thực sự rất biết ơn các thành viên trong fanclub của Cô giáo Lee Sun Hee khi tìm đến tham gia buổi diễn tại Daejeon như vậy
Cám ơn tất cả mọi người vì đã tiếp cho tôi thật nhiều nguồn sinh lực ^^!!
Tôi đã ăn bánh mì và uống nước mà mọi người mua cho và cảm thấy rằng mình đã làm tốt hơn nhiều so với trước kia ^^~~
Sau này tôi sẽ làm việc thật chăm chỉ hơn nữa để có thể trở thành một ca sĩ tài giỏi như Cô giáo.
À, và tôi đã cũng trả lời lại những lời nhắn của tất cả các bạn rồi đó ~
Cho tôi được cảm ơn thật nhiều vì những lời khuyên và ý kiến đóng góp của các bạn nhé
Bất kỳ ai cũng vậy, nếu nhận thấy tôi còn thiếu sót ở mặt nào hay chưa làm tốt ở đâu thì phải nói cho tôi biết nữa đấy~
Nếu mọi người làm như vậy, tôi sẽ biết ơn vô cùng
Bởi vì những ý kiến đóng góp và lời khuyên từ mọi người chính là động cơ thúc đẩy tôi cố gắng hơn nữa
Vậy nên làm ơn, đừng ngần ngại đưa ra lời khuyên cho tôi đấy~
So với những lời ngợi khen, thì các bạn hãy vui lòng đưa ra cho tôi thật nhiều lời khuyên hơn nữa nha
Sau này, xin các bạn cũng hãy tiếp tục dõi theo tôi nữa nhé
Tôi vẫn sẽ là một ca sĩ Lee Seung Gi luôn làm việc thật chăm chỉ ~~!!

Mess Seung Gi viết ngày 23.06.2004

Chắc mọi người ai cũng đã xem thấy tin tức được đưa sáng sớm nay rồi
Kim Sun Il-sshi (*), người đã bị quân đội Iraq bắt cóc trước đó, đã qua đời
Sau khi trở về từ buổi diễn tại chương trình Mnet KM tại Ilsan, tôi đã nghe được tin tức bất hạnh này.
Mặc dù chỉ là một vài dòng tin nhắn ngắn ngủi thôi, nhưng tôi vẫn muốn được viết đôi lời
Tôi cảm thấy rất buồn, cảm giác như một điều gì đó mình tin rằng chắc không thể xảy ra, nhưng cuối cùng lại xảy ra
Hy vọng chuyện gì đó tương tự thế này sẽ không tái diễn nữa
Tôi có thể hoàn toàn thấu cảm được cảm giác của những thân nhân của người quá cố
Mong rằng người đã khuất sẽ được yên nghỉ bên kia thế giới.

--

<Kim Sun Il là thông dịch viên người Hàn Quốc làm việc tại Iraq, đã bị quân đội Iraq bắt cóc làm con tin vào ngày 30.05.2004. Đến ngày 21.06.2004, lực lượng bắt cóc đã đưa ra tối hậu thư sẽ chặt đầu con tin trong vòng 24 giờ nếu phía Chính phủ Hàn Quốc không rút quân và ngừng gửi quân tiếp viện sang Iraq. Và đến ngày 22.06.2004, đài truyền hình Al Jazeera (Qatar) đã nhận được đoạn băng video do phía bắt cóc con tin gửi đến, ghi lại hình ảnh Kim Sun Il bị lính Iraq chặt đầu sống tại chỗ>

Vtrans: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
 Tác giả| Đăng lúc 11-2-2013 20:56:25 | Chỉ xem của tác giả
[22.01.2013] Lee Seung Gi Photo Essay
<Mini album 5.5 "Forest" - 22.11.2012>

Danh sách nghe nhạc của bạn sẽ được lấp đầy chỉ với những bài hát trong album này

>
Hãy bắt đầu ngay nào

Lời mở đầu

Tôi không nhạy cảm với mùa này. Chỉ là khi thấy khí trời dần trở nên ấm áp hơn so với cái lạnh mà tôi thường thấy khi quay The King 2Hearts, tôi cảm nhận được rằng mùa xuân đang gần kề rồi. Những địa điểm và khoảng cách mà chúng tôi di chuyển trong TK2H quả thật không phải chuyện đùa đâu. Và khi đang di chuyển hay ngồi đợi ở trong xe cũng vậy, tôi luôn luôn nghe nhạc. Danh sách các bài tôi hay nghe cũng khá đơn giản. Tôi thường chỉ nghe đi nghe lại một vài bài hát mà thôi. Chắc là các nhân viên cạnh tôi cũng thấy chán lắm, nhưng tôi thì ngược lại, thậm chí còn không biết chán là gì. Không vướng bận bất cứ điều gì trong đầu; tôi chỉ còn biết lắng nghe như thể mình đang hòa quyện vào những bài hát này. Khi việc quay phim ngày càng vất vả hơn thì những ngày mà cả thân xác lẫn tâm trí tôi đều thấy mệt mỏi cũng ngày một tăng theo. Có vẻ như tôi đang phóng đại sự việc lên ấy nhỉ, nhưng quả thực là danh sách các bài hát mà tôi nghe giúp tôi cảm thấy dễ chịu hơn rất nhiều. Chẳng biết liệu sẽ có ai đó cũng cảm thấy như vậy khi lắng nghe các bài hát của tôi không nhỉ? Và họ cũng sẽ không biết chán là gì cho dù có nghe đi nghe lại chứ? Những câu hỏi như thế cứ xuất hiện trong đầu tôi. Và rồi, từ chính những câu hỏi đó, tôi đã chuyển sang có ham muốn tạo ra những bài hát như vậy.

Và hầu hết những bài trong danh sách những bài hát đã xoa dịu tôi trong suốt mùa đông và cả mùa xuân vừa qua đều có cùng tác giả (Epitone Project) cả. Bất chợt tôi muốn gặp anh ấy. Tôi cảm thấy rất hứng khởi như thể rằng mình có thể thu được thứ gì đó to lớn lắm nếu như có thể trò chuyện về âm nhạc cùng anh. Khi thời tiết dần trở nên nóng hơn, tôi đã gặp anh ấy ở công viên Dosan. Thường thì nếu hai người đàn ông nói chuyện với nhau trong buổi gặp đầu tiên như vậy sẽ thấy ngượng nghịu lắm, nhưng không ngờ lại ngược lại, sự tương đồng về sở thích âm nhạc khiến cả hai chúng tôi nói chuyện với nhau rất nhiều, cứ như các nữ sinh trung học ngồi tám chuyện với nhau vậy. Tôi đã đề xuất một dự án kép với anh ấy, và anh đã vui vẻ chấp thuận. Tôi đã rất phấn khích. Vậy là “âm nhạc hàn gắn” của Lee Seung Gi và Epitone Project sẽ làm sắp sửa có những bước khởi đầu đầu tiên rồi. Tôi có cảm giác như thể mình đang có một bí mật mà không thể chia sẻ với bất kỳ người nào khác vậy. Và trực giác mách bảo với tôi rằng đây sẽ là một dự án đầy vui vẻ!!

Sau một tháng chờ đợi từ khi chúng tôi trò chuyện cùng nhau, bản sơ tác của “Return” được chuyển tới cho tôi. Cảm giác khi lần đầu tiên tôi được nghe bản sơ tác đó quả thực chẳng biết diễn tả bằng lời thế nào nữa. Chỉ biết là tôi đã hoàn toàn bị choáng ngợp!!! Tôi đã cảm thấy vô cùng thỏa nguyện khi anh em chúng tôi có thể cùng nhau bày tỏ những điều muốn nói thông qua âm nhạc. Phải nói là đầy ma lực cuốn hút - như ca khúc “Forest” chẳng hạn, lời ca khúc đầy ấm áp khiến tôi có cảm giác như mình đang ở trong một khu rừng thực sự vậy, và cả bài hát mà chúng tôi đã suy nghĩ rất nhiều trước khi thực hiện - “Invitation for me”, một bài hát khiến tôi muốn được cho cả thế giới này biết sau khi hoàn tất việc thu âm. Trong suốt mùa hè cực kỳ nóng bức ấy, rồi cả khi mùa thu trôi qua một cách nhanh chóng cũng vậy, thậm chí khi tôi còn chưa cảm nhận được các mùa này ra sao, cứ thế, đã trôi qua khi tôi đang mải đắm mình trong thế giới âm nhạc riêng của mình. Chỉ biết rằng, đến một ngày, khi tôi lấy chiếc áo len ra mặc vì cảm thấy trời trở lạnh, thì ca khúc tôi sáng tác, “The words I love you”, cũng đã hoàn thành.

Và thêm nữa, với album đặc biệt lần này, tôi đã lên kế hoạch làm thêm một điều nữa. Tôi đã đi du ngoạn để tìm đến một nơi hoàn toàn thích hợp để lắng nghe những bài hát này. Và tôi đã làm một quyển <photo essay> để ít ra mọi người có thể ngắm nhìn những khung cảnh đó khi nghe nhạc. Tôi đã không ngừng bấm máy chụp ảnh khi ở tỉnh Gangwon trong 2 ngày một đêm để ghi hình cho MV. Chính vì những tin hành lang được lan truyền nhanh chóng cũng như những người hào hứng trông đợi album này ngày một nhiều, áp lực trong tôi cũng theo đó mà tăng lên. Và dẫu tôi vẫn còn lo lắng thì mùa đông cũng đã quay trở lại. Tôi đang trở lại cùng mùa mà trước đây mình đã nhen nhóm những ý nghĩ đầu tiên về album này. Album này có tên là "album 5.5/mini album". Dẫu là một Lee Seung Gi mà trước kia chỉ thường đứng trên những sân khấu nhỏ bé mà nay đã trở thành một ca sĩ chuyên nghiệp và đã phát hành 5 album chính thức, 2 album đặc biệt và 1 digital album rồi cũng vậy, cảm giác hồi hộp khi đứng trước sân khấu vẫn cũng không có gì khác cả. Liệu có nói quá không nhỉ, khi tôi nói rằng album này chính là album mà tôi luôn muốn lắng nghe, muốn hát và muốn chia sẻ với mọi người?
Vậy mà lại có thể đấy. Và đó là lý do tại sao tôi lại thấy biết ơn vô cùng. Cảm ơn tất cả những ai đã tạo điều kiện để tôi có thể làm được những điều mà tôi muốn làm khi tôi muốn. Và xin được gửi đến những ai xem và nghe album này, hy vọng rằng sự ấm áp này sẽ kéo dài thật lâu, và tôi còn có một mong ước thiết tha này nữa, hy vọng rằng những ca khúc này sẽ xuất hiện trong, trong danh sách nghe nhạc của người nào đó nhỉ.

Năm hai nghìn không trăm mười hai, thời gian khi đầu mũi bạn cảm thấy lạnh
Lee Seung Gi

~~~

Cảm giác... yên bình này

Đây là trang trại gia súc tôi đã tới để quay thêm các đoạn video sẽ được phát trong concert của tôi!!

Tôi đã trở lại nơi mà khi lần đầu tới đây, tất cả đều được phủ một màu tuyết trắng, khi ấy tôi cũng nhìn thấy trang trại nhưng không thấy bóng dáng chú cừu nào cả.

Trại gia súc vào chớm thu với đầy những chú cừu đang ăn cỏ. Bất chợt, vào thời khắc ấy, từ "bình yên" bỗng xuất hiện trong tâm trí tôi. Phải chi có thêm người nào đó đến đây thì hay biết mấy, để cùng tận hưởng cảm giác yên bình này.

Khung cảnh phía sau thảo nguyên này là những chiếc lá bạch quả (lá rẽ quạt), đang dần chuyển sang màu vàng!!

~~~

Có cụm từ đại loại là “chú cừu ngây thơ/ ngây thơ như một chú cừu non”, thế nhưng một nhân viên trong đoàn lại nói rằng miêu tả đó hoàn toàn chẳng đúng chút nào cả. Anh ấy nói rằng một con cừu chẳng có vẻ gì là ngây thơ, điềm tĩnh cả, chẳng qua vì nó hoang dại quá nên người ta mới gọi như vậy với mong muốn rằng nó sẽ trở nên hiền lành hơn mà thôi. Nhưng thay vì nghe theo lời anh huấn luyện không chuyên, tôi vẫn nhất mực tin rằng, đó là một chú cừu ngây thơ thực sự, sau khi được tận mắt thấy chúng ngoan ngoãn thế nào khi tôi cho chúng ăn. Đó quả là một trải nghiệm rất vui vẻ mà đã khá lâu rồi tôi không có dịp.

~~~

Trạm nghỉ tại núi Changte nơi tôi dừng chân.
Ánh mặt trời len qua những tán lá cùng làn gió thoảng qua những rặng cây. Có quá phóng đại không nếu tôi nói rằng nơi đây tựa như thiên đường nhỉ? Dù sao thì, đó là một cánh rừng tràn ngập những cây bạch quả, mà đối với tôi, cảm giác cứ như ở chốn thần tiên vậy.

~~~

Nhà ga đóng-cửa này thường được dùng trong các video ca nhạc của những ca sĩ hay trong các buổi chụp hình của các người mẫu. Nhưng chúng tôi đã thử tiếp cận theo một góc độ khác. Thay vì xem đó là một nơi đã bị đóng cửa, với tôi thì, chẳng qua nhà ga này chỉ đến tuổi nghỉ hưu sau một thời gian dài làm việc mà thôi. Bằng chứng là chẳng phải xung quanh nhà ga có rất nhiều hoa nở tuyệt đẹp đấy thôi. Tôi đã ngồi hít thở chút không khí trong lành trên chiếc ghế dài trước nhà ga.
Nhà ga đang nghỉ hưu ở Wanju - nhà ga Ganhuyn.

~~~

Còn bây giờ~
Tôi sẽ luyện tập một chút!

Khi dừng chân để đi vệ sinh tại một trạm nghỉ, tôi đã thấy một sân bóng chày. Để vận động tay chân một chút sau khi bận rộn di chuyển từ lúc tờ mờ sáng tới giờ, tôi đã chơi một hiệp. Tôi đã đánh một quả xuyên qua những làn gió và sau đó bay thẳng về phía mình, và cho dù đó là một cú chạm bóng hay là đánh lỗi đi chăng nữa, thì cũng thực sự rất vui.

~~~

‘Terra rosa’ ở Gangneung được gọi là ‘hot spot’. Phía đối diện trước mặt tôi là một cánh đồng hoang tàn với một khung cảnh thật kỳ lạ, nhưng dù vậy thì nơi đây cũng có một cách chào đón khách rất thân thiện, như một người bà ở quê vậy. Mùi vị cà phê ở đây … rồi mùi bánh mì đang được nướng nữa chứ … Tôi lại lạc vào chốn thiên đường nữa rồi ^^
~
Cà phê
"Thật là đắng mà...
Vậy nhưng, tôi không ghét nó."
~
Thành thật mà nói, tôi vẫn còn đang tập tành uống cà phê với ý nghĩ kiểu như đó là nghĩa vụ của mình vậy.
Nghĩa vụ mà tôi đang nói tới ở đây chính là phải trở thành một người lớn. Tôi tò mò muốn biết người trưởng thành uống thứ gì, vị của cà phê ra làm sao. Chắn chắn là, với tôi thì vị vẫn còn hơi đắng, nhưng điều đó không có nghĩa là tôi ghét vị đắng.
Chắc mọi người cũng làm quen với hương vị cà phê và trở thành người lớn như thế này nhỉ...

My note
Sáng mai, trong khi nhấm nháp cà phê, tôi sẽ viết hết trang giấy này

~~~

"Câu nói “Anh yêu em” ~ anh đã chẳng thể mở lời, dù chỉ là một câu vô cùng đơn giản
Anh đã làm em tổn thương
Anh thật là một kẻ chẳng ra gì
Nhưng liệu có thể nào ~ chúng ta hãy cùng bỏ lại sau lưng những ký ức đau buồn này
Và hãy cùng bắt đầu lại từ đầu
Như khoảnh khắc lần đầu anh và em gặp gỡ, được không em?"

<Trích: The Words I Love You - Lee Seung Gi>

~~~

Sự ấm áp, cũng giống như cảm giác mà tôi muốn mọi người lắng nghe âm nhạc của tôi cảm nhận được vậy. Nói thẳng ra thì chuyến ghi hình du lịch của tôi chẳng có gì cả. Tôi chẳng phải tìm một nơi to lớn gì cả. Thông qua chương trình "Hai ngày một đêm" mà tôi đã tham gia trong 5 năm qua, những nơi như tỉnh Gangneung ở tỉnh Gangwon thì vốn nằm trong danh mục đi mòn gót của tôi rồi.
Đó là vì mỗi ngóc ngách đường phố nơi đây đều có thể dễ dàng cảm nhận được sự ấm áp. Ban đầu do mệt mỏi khi đi cả đoạn đường dài, vậy nên tôi mới tấp đại xe vào lề đường để vận động và hít thở chút không khí. Những bông hoa cúc dại cũng như các loài hoa khác nơi đây đã nồng nhiệt vươn ra chào đón tôi.

Tại đây, tôi có thể cảm nhận được sự ấm áp ở khắp mọi nơi
Cho dù chẳng phải hoành tráng gì, nhưng đây là một kỳ nghỉ cũng rất đẹp đẽ...

~~~

Viking
~~~

Tôi bị mắc chứng sợ độ cao. Tôi cũng ghét những thứ đáng sợ nữa.
Đây là công viên giải trí mà tôi gặp khi đang trên đường đi đến bãi biển. Đó là một ngày trước khi công viên đóng cửa. Trước khi mùa đông kéo về, công viên giải trí này cũng sẽ có một kỳ nghỉ dài. Giống như chú gấu ngủ đông vậy...^^
Tôi đã nghĩ quá đơn giản mà. Tàu cướp biển - Đáng ra tôi không lên ngồi lên đó. Tôi đã rất sợ hãi, tôi cảm thấy cứ như mình sắp đụng phải bầu trời vậy. Tôi đã hét lên. Nhưng tại sao trong tiếng hét đó lại vang lẫn tiếng cười nhỉ?

~~~

Chẳng biết khi nhìn thấy chiếc cối xay lúa thì đàn sẻ này có bay đi mất như vậy không nhỉ?
Chúng tôi phát hiện ra một chiếc cầu môn tại lối vào lên núi Ode.
Mặc dù chỉ có một quả bóng bị xì hơi, chúng tôi vẫn quyết định đấu một trận 2 chọi 2.
Ah~~Khí trời ở đây lạnh thật, nhưng thật sảng khoái.
~
Shoot ~ Go
Chẳng biết khi nhìn thấy chiếc cối xay lúa thì đàn sẻ này có bay đi mất như vậy không nhỉ?

~~~

Ngay cạnh Gyeongpodae nơi tôi thường ghé thăm trong lúc ghi hình 1N2D, ai mà ngờ lại có một nơi bí ẩn như vầy cơ chứ...và trong chốc lát, tôi đã nghĩ đến đã có bao nhiêu điều mà chúng tôi đã bỏ lỡ. Tôi liền leo lên xe đạp và đạp vài vòng quanh bãi cát. Chẳng hiểu sao dù có đạp nhiều đến mấy, tôi cũng chẳng thấy mệt chút nào. Mỗi khi bàn đạp quay tròn, hơi thở của tôi cũng gấp hơn, tôi cảm thấy như thể mình đang hoàn thành một điều gì đó. Có lẽ là tôi quá đa cảm rồi!!!

~~~

Bầu trời xanh thẳm kết hợp cùng mặt biển lóng lánh màu ngọc bích và bờ cát trắng trông cứ như một chiếc bánh gạo 3 màu đang yên vị một chỗ trong thế giới này. Và bãi cát rất đỗi quen thuộc với rất nhiều dấu chân đang in hằn trên cát.

Chẳng biết họ là ai nhỉ, và khi bước đi trên bãi cát này họ đã suy nghĩ điều gì? Bỗng nhiên tôi lại thấy tò mò về những điều đó khi nhìn vào những dấu chân này. Tôi ngồi đó, một chút mơ hồ, như thể thời gian đã ngừng lại.

Tại một nơi xa lạ, tôi đã gặp được những con người rất đỗi thân tình
Mặc dù chỉ là lần đầu gặp gỡ, nhưng nụ cười ấy, cái chào ấm áp ấy, lúc nào cũng đầy niềm nở như vậy.

~~~

Sau khi kiểm tra lại về thời gian mặt trời mọc, khi trời còn tờ mờ sáng, tôi đã lên đường tới Hồ Gyeongpo.
Trên đường đi, tôi bắt gặp những người đang chăm chỉ tập thể dục lúc sáng sớm. Tôi còn ước phải chi mình là một trong số họ nữa.
Tôi đạp xe thẳng hướng tới nơi mặt trời mọc.
~
Lắng nghe nhạc. Mặc dù vẫn chưa hoàn thành, nhưng tôi cảm giác rằng bài hát sẽ rất thích hợp với nơi này.
Bước đầu tiên, thành công!!!

~~~

Liệu trong số những cuốn sách này tôi có thể tìm được một cuốn mà mình thích chứ? Nhưng tôi có linh cảm mạnh mẽ rằngtôi sẽ tìm được

Cảm ơn Bà ạ

Người nhiếp ảnh mà lúc trước đã được nghe một đoạn bài hát của tôi, đã giới thiệu cho tôi nơi này. Anh ấy nói rằng nơi này cũng ấm áp như âm nhạc của tôi vậy. Một hiệu sách chỉ với toàn những quyển sách cũ. Chiếc bảng hiệu tạo một cảm giác thật thân quen. Rồi cả người bà cũng dành một sự chào đón thật nồng ấm cho một đứa con trai lạ mặt chỉ tới để chụp ảnh. Bà đã đối đãi vô cùng ấm áp mà tất cả mọi người ai cũng rất muốn có được. Cảm ơn bà ạ!!!

Mặc dù cửa vào chật hẹp, nhưng có đi vào phía trong hiệu sách cũ “Dae Oh” này, vốn được tu sửa lại từ một ngôi nhà truyền thống, mới thấy bên trong quả thực chứa đầy những quyển sách cũ.
Làm thế nào mà tôi tìm được quyển sách mình muốn giữa những sách là sách thế này đây?
Để tìm được quyển mà tôi cần thì chắc phải lâu lắm đây.
Tuy nhiên, tôi lại chẳng hề nghĩ chuyện này là lãng phí thời gian gì cả, mà lại cảm thấy biết đâu mình có thể tìm được một nguồn cảm hứng lãng mạn đầy bất ngờ tại đây thì sao nhỉ. Còn nếu không thì cũng chẳng hề gì!! ^^

~~~

Miệng tôi đang chảy cả nước miếng rồi đây
~
Tôi là con nghiện của những quán ăn ngon nổi tiếng mà lại!
~

Tôi bị ám ảnh bởi các quán ăn nổi tiếng. Hầu như những điều tôi tìm kiếm trên điện thoại hay máy vi tính toàn là về các quán ăn nổi tiếng trong cả nước. Và nơi này là một trong số những nơi mà tôi, một người cực kỳ thích ăn Tteokbokki, đã tìm kiếm được. Thức ăn luôn luôn ngon hơn nếu được nấu và ăn liền tại chỗ, bởi vì chúng ta có thể cảm nhận được bầu không khí ở quán ăn. Tteokbokki xào dầu. Cũng như cái tên đặc biệt của nó, hương vị của món này khiến cho ai cũng phải thèm!!! Và đây là một trong số danh sách những nhà hàng nổi tiếng mà tôi tìm kiếm được trở thành lịch sử (?). Mà hơn cả đó là, nhờ cô bán hàng thân thiện mà tôi lại càng cảm thấy ngon miệng hơn nữa.

~~~

Giữa những tòa nhà
Len dọc theo một con đường bé tí ti ở đây, tôi nhìn thấy những chiếc biển báo
Nhìn tựa như những đạo cụ quay phim vậy, liệu có phải có mỗi mình tôi nghĩ vậy không nữa?
Và bạn sẽ chẳng thể nào tìm thấy một từ tiếng Anh nào trong số những tấm biển báo được viết tay hết sức tình cảm bằng chữ Hàn này đâu
Hy vọng rằng tôi đứng giữa những tấm biển báo này trông cũng sẽ được hài hòa tự nhiên.

~~~

Về người này thì, thậm chí để anh ấy có thể ngồi trước máy quay cũng khiến tôi phải vắt óc rất nhiều đấy.
Nếu tôi bị từ chối thì sao đây? Hja, thật không ngờ tôi lại là một tên mang nhóm máu B có đầu óc do dự như vậy.
Tôi đã lấy hết can đảm để đi tới phòng thu ở Cheongdamdong, nơi tôi đã thu âm những bài hát trước đó. Tôi đã đề nghị anh xuất hiện trước máy quay cùng tôi. So với khi đề nghị hợp tác làm album, rõ ràng là lần này anh có chút ngập ngừng hơn trước khi đồng ý.
Và người này chính là Epitone Project.

Có thể nói, đây là lần sản xuất album đầu tiên mà tôi đã phải đầu tư nhiều tâm sức hơn so với việc ca hát.
~
Tôi cảm thấy tự hào khi cảm nhận được điều gì đó thuộc về riêng mình ^^
~
Mặc dù đây cũng chỉ là sự cộng tác giữa 2 người

~~~

Một chiếc đàn dương cầm cũ kỹ cùng bé Yoo Jung với nụ cười thật rạng rỡ.
Đó là một ngày rất lạnh.
Vì tôi mà cả hai đã phải có mặt ở đây, khiến tôi cảm thấy thật ấm áp.
Cảm ơn nhé, chiếc đàn dương cầm cũ kỹ và bé Yoo Jung.

~~~

* Lời cảm ơn (xem tại post #34)

Source: Lee Seung Gi Photo Essay <Mini album 5.5 “Forest”> via speciallyforlsg, lsgairenint

Bình luận

có gì đó như trôi đi, trôi đi lãng đãng!!!!  Đăng lúc 23-10-2013 08:07 PM
Yêu Gi quá!  Đăng lúc 7-3-2013 06:09 PM
Tìm lại đọc và cảm thấy thật nhẹ nhàng....^^  Đăng lúc 26-2-2013 09:47 AM
mình thực sự thik cách viết của LSG, nghe rất nhẹ nhàng, tình cảm mà đầy sự chân thành^^  Đăng lúc 18-2-2013 01:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
 Tác giả| Đăng lúc 21-2-2013 12:57:09 | Chỉ xem của tác giả
*** Mess Seung Gi viết tại Fan Café những ngày vừa debut/ ra mắt chính thức ***

Mess Seung Gi viết ngày 28.06.2004

Tôi thực sự vô cùng cảm kích..^^!!

Lâu rồi tôi không vào đây, tôi xin lỗi~
Gần đây tôi lại bắt đầu phải luyện tập hát
Và cả piano nữa, tôi cũng phải luyện nhiều bài tập…
Thời khóa biểu của tôi lại trở về giống như thời kỳ trước khi ra mắt vậy
Do vậy tôi đã không thể đến đây thường xuyên được~~
Cho tôi xin lỗi nhé~
Tuy nhiên~
Điều này cũng bởi vì tôi muốn được xuất hiện trước mọi người với một phương diện tốt hơn nữa
Vậy nên, mọi người à, đừng thấy tiếc gì cả nhé^^

Thêm nữa là,
Để không cho phép bản thân mình trở thành một ca sĩ tự mãn khi thấy fan cafe của mình có nhiều fan,
Cũng như không muốn mình trở thành một ca sĩ quên mất khát vọng của chính mình vì những lời hoan hô của mọi người
Hơn nữa là, để trở thành một người ca sĩ luôn có thể hát bằng cả trái tim mình…
Chính vì những điều này, hiện giờ tôi sẽ phải làm việc chăm chỉ bội phần hơn nữa…
Nhất định tôi sẽ cố gắng để trở thành một ca sĩ như vậy.
Xin mọi người hãy tiếp tục dõi theo tôi nhé…
Hiển nhiên là tôi vẫn còn rất nhiều mặt thiếu sót, vậy nên mọi người cũng hãy tiếp tục chỉ bảo, sửa sai cho tôi nhiều hơn nữa nhé

Và~~
Với lượng thành viên tham gia của Fan cafe đã vượt hơn 10.000 người như vậy, tôi thực sự rất lấy làm cảm kích..
Quả thực, tôi cảm thấy vô cùng hạnh phúc~~
Tôi hứa sẽ làm một Lee Seung Gi, một ca sĩ mới luôn luôn làm việc thật hết mình mà!

Hẹn gặp lại mọi người sau nhé~~!!^^

Mess Seung Gi viết ngày 18.07.2004

Tôi rất hạnh phúc^^!!

Cũng gần 3 tuần tôi chẳng viết gì cả rồi nhỉ ^^;;
Gửi đến các bạn đã có mặt tại trường quay, luôn vẫy những quả bóng xanh và ủng hộ tôi tại chương trình,
Tôi thực sự rất cảm kích
Mặc dù tôi vẫn còn rất nhiều thiếu sót, và cũng đã mắc nhiều lỗi nữa,
Thế nhưng cũng như từ trước đến nay, tất cả các bạn vẫn luôn ở cạnh tôi cho đến phút cuối để tiếp cho tôi nguồn động viên, cổ vũ tôi
Đến đây, tôi chẳng biết nói gì ngoài việc chỉ biết gửi lời cảm ơn đến các bạn mà thôi~~

Dù vẫn bận rộn nhiều việc riêng cũng như bận học, thế nhưng các bạn vẫn dành thời gian để đến đây
Các bạn quả thực đã trở thành nguồn năng lượng đối với tôi đấy, cảm ơn tất cả mọi người,
Kể từ giờ, tôi cũng phải làm việc thật chăm chỉ mới được

Và, tôi cũng rất lấy làm xin lỗi về điều này,
Mặc dù mọi người vẫn luôn đến để cổ vũ tôi, ấy vậy mà sau khi gặp, tôi lại chẳng thể nói một câu chào nào với mọi người cả
Quả thực, tôi cảm thấy rất có lỗi
Thường thì những hoàn cảnh này không được cho phép, vì quả thực có nhiều vấn đề phát sinh
Mọi người đã chờ đợi nhưng lại không thể nhìn thấy tôi lên xuống sân khấu
Rồi sau đó, vì có một lịch trình khác phải đi ngay lập tức, tôi đã không thể gặp được mọi người
Nói thật là, tôi đã thực sự ước rằng phải chi mình có thể nói một câu chào với tất cả mọi người~~
Với một trái tim luôn chứa đầy lòng biết ơn, thế nhưng tôi lại chỉ có thể nói với mọi người rằng tôi sẽ cố gắng làm việc thật chăm chỉ hơn nữa mà thôi
Mọi người à, xin hãy hiểu cho tôi nhé

Hơn cả là, khi được nhìn thấy những gương mặt của tất cả mọi người vẫn thể hiện sự cổ vũ nồng nhiệt như vậy kể cả khi những ca sĩ khác xuất hiện, quả thực, tôi cảm thấy rất hạnh phúc.

Và, cũng cho tôi được gửi đến những bạn đứng đầu các fanclub - những người đã luôn nỗ lực rất nhiều
Tình cảm mà các bạn đã dành cho tôi, chắc chắn tôi sẽ không bao giờ quên được

Một lần nữa, gửi đến tất cả các fan đã có mặt tại trường quay
Và cũng cho tôi được gửi đến cả những fan không thể có mặt tại đó nhưng lúc nào cũng vẫn luôn ủng hộ tôi
Cảm ơn mọi người

Hẹn gặp lại lần sau nhé
Fighting!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
 Tác giả| Đăng lúc 6-3-2013 22:02:35 | Chỉ xem của tác giả
*** Mess Seung Gi viết tại Fan Cafe những ngày vừa debut/ ra mắt chính thức ***

Mess Seung Gi viết ngày 12.09.2004 ~ Kỷ niệm 100 ngày debut

<Xem thêm ảnh tại Đây>

~ 100 ngày ra mắt chính thức rồi nhỉ~

Hôm nay là kỷ niệm ngày thứ 100 ra mắt chính thức của tôi, tôi thật sự rất rất lấy làm cảm kích ^^
Ngày 12.09 này sẽ là một ngày tôi không thể nào quên..^^

Để kỷ niệm ngày ra mắt thứ 100 này của tôi, thậm chí mọi người còn đặt cả một hội trường riêng nữa, thực sự cảm ơn mọi người lắm lắm.

Với tư cách một ca sĩ tân binh chỉ vừa ra mắt được 100 ngày thôi, vậy mà tôi lại nhận được món quà to lớn như vậy từ các fan các bạn, quả thực điều này cũng khiến tôi cảm thấy hoang mang lắm^^;

Mà trên hết là, mọi người còn tặng cho tôi những món quà lớn như vậy nữa, quả thực cảm ơn các bạn rất nhiều~
Khi về đến nhà, tôi đã mở ra xem , quả thực các bạn đã chuẩn bị những món quà này hết sức chu đáo…
Những món quà với đầy ắp tình cảm của mọi người, tôi đã nhận được cả rồi, và chắc chắn là cũng sẽ gìn giữ hết sức cẩn thận nữa..^^

Một lần nữa, cho tôi được gửi lời cảm ơn đến tất cả mọi người về buổi tiệc hôm nay nhé. Chắc chắn tôi sẽ nỗ lực làm việc chăm chỉ gấp đôi để có thể đền đáp lại tình cảm của mọi người…

Trước đây tôi đã từng nói rằng sẽ thể hiện cho mọi người thấy mình mỗi lúc càng tiến bộ hơn nữa,
Và giờ đây, tôi vẫn muốn nói rằng, tôi sẽ cố gắng làm việc một cách không ngừng nghỉ để có thể đứng trước mặt mọi người, và chắc chắn rằng sẽ mãi luôn ghi nhớ lời hứa này..^^

Source: Daum Cafe, Dclsg/ speciallyforlsg

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
 Tác giả| Đăng lúc 2-10-2013 20:11:51 | Chỉ xem của tác giả
[02.10.2013] Mess Seung Gi gửi Airen ngày 02.10.2013

02.10.2013,
Cũng lâu lắm rồi, Airen nhỉ ~~~~~!!

Xin chào các Airen ~ Lee Seung Gi đây. ^^
Quả thực là cũng một khoảng thời gian dài rồi tôi mới lại có dịp chào hỏi mọi người, phải không nhỉ?

Hãy thứ lỗi cho cái bệnh lười của tôi nhé ㅠㅠ
Cái bàn máy tính của tôi đã bay biến rồi nên thành ra máy tính phải để ở dưới sàn…
Mà vậy thì hơi bị khó viết í…ㅠㅠ

Lời xin lỗi này đúng thực là ... có hơi bị ngàn chấm ấy nhỉ?? Keke.

Không cần phải nói thì chắc các bạn cũng đã có một kỳ ăn và nghỉ Lễ Chuseok rất tuyệt ấy nhỉ.
Các Airen của chúng ta ới òi… ^^*ㅋㅋㅋ
Từ giờ tôi hứa sẽ để tâm đến mọi người hơn tẹo nữa nhé.

Gần đây tôi vẫn tập thể thao nhiều, và cũng có chút thời gian để nghỉ ngơi cũng như cũng có được khoảng thời gian hồi phục nguồn sinh lực để chuẩn bị cho concert sắp tới rồi.
Và vì có "linh cảm" là chương trình giải trí (*)trong thời gian sắp tới sẽ hơi bị giết người… Vậy nên tôi vẫn đang cố gắng tranh thủ nghỉ ngơi được lúc nào hay lúc ấy trong khoảng thời gian chuẩn bị cho concert đây.

Để chuẩn bị cho concert tại Nhật vào ngày 07.10 tới đây, tôi còn quay cả một đoạn video có chất lượng hơi bị cao í, nếu không nói là giống như một bộ phim điện ảnh ngắn vậy ~~
Cùng với phần cuối của tiểu thuyết ngắn phát hành trên tạp chí Anan (*), hy vọng là video này sẽ mang đến cho các bạn một concert thật ấm áp và tươi mới ^^

Hiện giờ tôi đang rất là hào hứng vì cũng lâu lắm rồi mới lại được biểu diễn cùng với dàn nhạc sống trên sân khấu ~~!!

Hy vọng là sẽ có nhiều Airen đến Tokyo nhỉ, và mọi người cũng nhớ, nhớ, nhớ đón chờ concert cuối năm tại Seoul nữa nhé ^^!!

Hẹn gặp lại các bạn sau nhé ~~~!!!
Các Airen thân thương!

Source: Leeseunggi.com/ tryp96

Bình luận

Lâu lắm rồi, chính xác đới cụ ạ!!! Iu iu  Đăng lúc 2-10-2013 09:36 PM
iu quá!! nhí nhảnh nhưng lại tình cảm vô đối hihi cái show mới giết người =)))))) e càng hóng :3  Đăng lúc 2-10-2013 09:30 PM
lâu lắm mới được đọc mess cụ, thật ấm lòng quá <3  Đăng lúc 2-10-2013 08:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
 Tác giả| Đăng lúc 21-10-2013 20:55:11 | Chỉ xem của tác giả
[21.10.2013] Mess Seung Gi gửi Airen ngày 21.10.2013

21.10.2013,
Trước khi tháng Mười kịp khép lại… ^^

Xin chào các Airen~~^^

Những ngày này, từ bầu trời rất đỗi tươi đẹp cho đến bầu không khí vô cùng trong lành kia...
Dường như là tiết trời hoàn toàn lý tưởng cho những hoạt động dã ngoại hay du ngoạn đó đây nhỉ!!

Quả thực là một mùa mà có khi chỉ cần nhìn thôi cũng đủ khiến con tim chúng ta xao xuyến.
Tất nhiên là mùa này cũng vẫn sẽ còn len sang cả tháng Mười một nữa ~

Tuy nhiên, những ngày tháng Mười này cũng chẳng mấy chốc nữa sẽ trôi qua mau, vậy nên hy vọng rằng tất cả các bạn sẽ có dịp tận hưởng những ngày còn sót lại này thật trọn vẹn ~!!

Cho tôi được gửi lời cảm ơn tất cả mọi người nhé, buổi hòa nhạc tại Tokyo đã kết thúc vô cùng thành công!!
Các staff ở Nhật còn nói rằng đây là buổi hòa nhạc đầu tiên chẳng còn sót lại một vé nào cả, thậm chí họ còn chẳng có được tấm vé nào để mời người thân nữa.
Bị nghe những chuyện khúc mắc như vậy thì cũng hơi bị sướng nhỉ.. ^^
Hy vọng rằng buổi hòa nhạc này cũng đền đáp lại được phần nào những tình cảm mà mọi người đã dành cho tôi nhé ^^

Cơ mà sau đó tôi lại nghe được tin rằng buổi Fan Meeting tại Trung Quốc đã bị hoãn lại ㅠㅠ
Vậy nên tôi muốn được gửi lời xin lỗi đến các bạn fan Trung Quốc đã luôn mong đợi bấy lâu nữa.
Nhưng cũng hy vọng rằng, lần sau nếu như chúng ta có cơ hội gặp gỡ, thì đó sẽ là một buổi Fan Meeting thật thú vị!! Tôi sẽ luôn trông đợi đến ngày đó ^^

Còn đây là nhá hàng về chuyến đi với các nữ diễn viên mà các bạn vẫn luôn nóng lòng muốn biết đây, vài ngày trước, chúng tôi đã có một buổi gặp gỡ sơ bộ ban đầu để chuẩn bị cho chuyến đi.
Chúng tôi đã cùng nhau chuẩn bị sao cho chuyến đi có thể diễn ra thật tốt đẹp, và cũng chia sẻ cùng nhau nhiều chuyện rất thú vị nữa…
Vì đây là lần đầu tiên tôi đi du lịch cùng với phụ nữ theo kiểu thế này nên…
Có rất nhiều điều mà tôi không biết, và cũng có nhiều điều hoàn toàn khác xa so với tôi nghĩ nữa, vậy nên tôi cũng chẳng biết liệu mình có thể hoàn thành tốt được không nữa? ㅋㅋㅋㅋ
Tôi cũng tò mò chết được đây. À, hãy cầu nguyện giúp tôi nữa nhé, cầu cho đó là một chuyến đi thật vui vẻ tốt lành. ^^

Và cuối cùng là ngày hội lớn nhất trong năm nay, buổi hòa nhạc tại Seoul!!!
Mặc dù biết là áp lực mỗi năm sẽ lại ngày một lớn hơn nhiều, nhưng lần này thì đúng là nặng nề nhất luôn í ㅠㅠ
Và mặc dù hiện giờ chúng tôi cũng đang phải chịu sức ép rất lớn về tiến độ thời gian, tuy nhiên, để có thể chuẩn bị cho chương trình ngày càng hoàn hảo hơn, các staff của chúng tôi và tôi cũng vẫn luôn duy trì tổ chức những buổi thảo luận rất thường xuyên đấy.

Với lòng cảm kích cảm kích đối với các fan mỗi lúc ngày một to lớn hơn, chính vì vậy mà để đền đáp lại, chúng tôi đã nghĩ ra rất nhiều ý tưỏng khác nhau…
Cơ mà chẳng biết tôi có thể nắm bắt được hết không đây?...ㅋㅋ

So với những buổi hòa nhạc trước kia thì có lẽ buổi hòa nhạc lần này sẽ có nhiều sân khấu (theo từng thể loại) hơn nữa đó ~
Hy vọng rằng các bạn sẽ xem như đó là một thử nghiệm cảm xúc mới nhé ^^
Vì chúng tôi đang chuẩn bị một buổi hòa nhạc có chút phong phú hơn và cũng có chút tươi trẻ hơn nữa mà.

Hy vọng rằng chúng ta sẽ có một buổi hòa nhạc thật thú vị và đầy niềm hứng khởi bên nhau, với thật thật nhiều fan đến chung vui hơn nữa nhé!!

Hẹn gặp lại các bạn tại concert năm nay tại Olympic Gymnastics Stadium nhé!!
Hãy thật vui vẻ bên nhau nhé!!^^

Tạm biệt ~~!!

Source: Leeseunggi.com/ tryp96

Bình luận

hoàn toàn đồng ý với Nan, airen sẽ luôn ủng hộ cụ hết mình! cụ ơi, 5ting!!!  Đăng lúc 23-10-2013 08:11 PM
Airen sẽ luôn bên cạnh và cầu nguyện cho cụ, hãy an lòng cụ nhé<3  Đăng lúc 21-10-2013 09:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách