Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: chickenn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film] Les Choristes - Dàn đồng ca (2004) | Vietsub HD, Full HD Completed | Link HD Fshare fixed

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 11-4-2013 18:45:12 | Chỉ xem của tác giả
phim này rất hay, nói về sự kiên nhẫn của người thầy trong quá trình giảng dạy
ông dường như hiểu rõ tâm tư tính cách của từng đứa bé mà mình giảng dạy và luôn kiên nhẫn không bao giờ nóng vội và đặc biệt là dùng bạo lực, đúng là mẫu hình người thầy tốt
nhưng hơi đáng tiếc ở cuối phim tình cảm của ông không được mẹ của cậu bé kia đáp lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 4-5-2013 14:32:35 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem lại phim lần thứ hai, trong vòng một tháng.

Đây thực sự là một bộ phim hay, mang lại cho người xem nhiều cảm xúc và suy nghĩ. Chỉ hơn 90 phút nhưng mạch phim rất hợp lý và cuốn hút, cách xây dựng nhân vật cũng khiến mình nhiều phen cười toét miệng, như khi khám phá ra thầy dạy Toán mê nhạc như thế nào và thầy Thể dục thật ra là một người dễ thương biết là bao...

Chỉ có điều không rõ vì sao lần nào coi đến cuối phim mình cũng khóc. Ít thôi nhưng nước mắt đã chảy ra, khi nhìn nét mặt hân hoan của Pépinot lúc chạy theo thầy Mattheu lên xe buýt và chiếc xe sơn đỏ lăn bánh chậm rãi, từ từ xa dần rồi khuất hẳn cuối con đường rợp bóng cây xanh. Một hình ảnh rất ám ảnh, như cuộc sống vẫn trôi và dù được ban cho một số phận thế nào thì mỗi người chúng ta đều phải bước tiếp trên con đường của mình.

Âm nhạc là một trong điều khiến phim lưu lại ấn tượng sâu đậm trong lòng người. Những bài hát sao lại hay đến thế, khiến mình sau khi xem xong đã mở cả album OST ra mà ngồi nghe, từ những bài đồng ca cho đến đoạn tuyển chọn và phân giọng, vân vân và vân vân. Chỉ nghe tiếng thôi mà hình dung ra được cảnh phim ngay lúc đó là như thế nào ^_^

Một lần nữa, thật sự rất cảm ơn các bạn vì đã mang đến cho chúng mình một bộ phim hay đến thế. Đặc biệt là với mình, một đứa mù tịt ngôn ngư và văn hóa Pháp...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 9-5-2013 09:47:41 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim hay và ý nghĩa.
Có lẽ tất cả các học sinh ở trường giáo dưỡng ấy mãi mãi sẽ nhớ về hình ảnh người thầy đó.
Cậu bé Morhange và mẹ cậu ấy sẽ mãi nhớ ơn người thấy này, nhờ thầy ấy đã tìm ra tài năng của cậu, nếu ko thì mãi mãi cậu vẫn là một đứa con hư hỏng.
Đoạn cuối tự nhiên nghe câu "Ngày thầy Mathieu bị sa thải là một ngày thứ Bảy". Tự nhiên nghe xong câu đó nước mắt rơi. Cuối cùng thì em ấy cũng có một người cha thiệt sự, tội nghiệp ngày nào cũng đứng chờ, cuối cùng thì chúa đã ban cho em điều em mong ước từ lâu.
Đoạn cuối chiếc xe đỏ chạy xa dần xa dần thiệt là đẹp.
Chỉ tiếc một điều là mẹ của Morhange vs thầy Mathieu ko thành đôi, hơi tiếc xíu nhưng cảm thấy ấm lòng vì trời đã ban cho thầy một cậu bé thiệt dễ thương.
Điều ấn tượng nhất về cậu bé Morhange là có đôi mắt quá đẹp, cứ như 1 hồ nước sâu thăm thẳm, mẹ cậu bé cũng có đôi mắt đẹp như vậy.
Nhạc phim rất hay, khi Morhange cất giọng hát làm mình nổi hết cả da gà lun.
Một bộ phim rất hay.
Cảm ơn subteam nhiều nha.

Bình luận

:x  Đăng lúc 10-5-2013 02:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 15-5-2013 12:16:48 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay  ah ~~~~~:)
(hình như đây là thể câu mở đầu để bình luận về bộ phim này =)) ) *ngó lên*
Thật là không kiềm lòng được muốn giới thiệu cho ai đó cùng xem.
Bao trùm bộ phim là tấm lòng của 1 người Thầy - hết lòng lo lắng cho bọn trẻ.
Trẻ em, như tờ giấy trắng thôi, dù nó hành động như thế nào, nhưng chỉ cần người vẽ lên nó vẽ đúng thì nó sẽ tốt đẹp.
Và . âm nhạc đúng là công cụ để kết nối yêu thương, qua âm nhạc ngta có thể diễn tả những thứ khó nói ra bằng lời, mà chỉ cần dùng âm nhạc có thể thay thế nhiều biện pháp khác.
Nhạc phim thì miễn bàn :(( nghe xong đi lùng sục vietsub của subteam nghe lại =))
Cám ơn subteam lắm lắm.
Chắc sẽ xem và lại xem nhiều lần nữa :x

Ps: coi phim muốn luyện nghe, nhưng cơ bản trình nghe còn yếu quá! trông chờ các dự án tiếp theo của subteam :x muốn được giới thiệu nhiều nhiều bộ phim Pháp hay như vầy nữa nữa!
Je vous remercie :*
Ps 2: hức, mình bị báo lỗi độ dài không đủ ký tự là thể nào? TT_TT

Bình luận

:) mình bị báo lỗi post ko đủ ký tự. Hì,  Đăng lúc 15-5-2013 10:25 PM
merci bạn ^^ ko phải 200 dòng mà là 200 kí tự thôi bạn nhé :))  Đăng lúc 15-5-2013 04:57 PM
~,~ hix, diễn đàn có quy định mới 200 dòng mới đc post sao? TT_TT hay bị lỗi nhỉ? hix  Đăng lúc 15-5-2013 12:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 3-6-2013 13:56:48 | Chỉ xem của tác giả
ôi phim này có các em dễ thương quá

cái lối suy nghĩ trẻ con thật là hay <3

mình đang học tiếng Pháp thấy giọng các nhân vật hay quá

cảm ơn sub team
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 5-6-2013 19:29:09 | Chỉ xem của tác giả
Ngày xưa mình không được xem phim pháp nào cả, mãi cho tới đợt trước có tuần lễ phim Pháp ở trường mới đi xem. Mình xem 2 phim, dàn đồng ca và nghệ sĩ dương cầm, xem xong thấy yêu đất nước, con người và cả điện ảnh Pháp quá.
Thật tiếc vì diễn đàn nhà mình không có một F-zone riêng, phim pháp có phụ đề thì tìm mỏi mắt cũng không thấy trên net.
Mình hay ra Trung tâm văn hóa Pháp xem phim, rất nhiều phim hay và ấn tượng chứ không nhạt nhạt như nhiều phim thị trường bây giờ.
Mod nên cho mấy phim Pháp lên banner ở đầu diễn đàn để mọi người biết đến nhiều hơn, chứ cứ như mình, vào kites cả năm rồi mà bây giờ mới khám phá ra topic này.
Riêng về phim dàn đồng ca thì mình yêu nhất chú bé nhỏ nhất phim, đáng yêu kinh khủng, hình như cuối phim về sống với thầy giáo nhỉ, mình xem lâu lắm rồi.
Thông thường mình có xu hướng xem những phim được bình chọn nhiều, PR rầm rộ, rồi đọc cm của mọi người rồi mới xem phim, nhưng nếu bạn nào đã vào topic này rồi thì đừng ngần ngại mà down về xem ngay nhá. Tuyệt vời kinh khủng luôn, không xem chết liền a.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 29-6-2013 16:35:58 | Chỉ xem của tác giả
Phim thực sự là rất hay, thế mà bây giờ mình mới biết để xem đấy :)) xem phim có cảm giác đúng chất của Pháp luôn nhỉ, nhẹ nhàng mà tình cảm. Nội dung cũng không phải quá đặc sắc nhưng có những chi tiết rất cảm động, đặc biệt là cảnh cuối phim, cuối cùng thì cậu bé cũng được "bố" đón vào đúng một ngày thứ bảy, cảm động suýt khóc :))
Từ dạo xem Nicholas xong rồi lại đến phim này, tự nhiên mình lại thấy muốn học tiếng Pháp quá :x hiểu được nhân vật nói gì hát gì thì hay biết mấy :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 30-6-2013 15:50:35 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn poster thấy hấp dẫn quá không biết nhủ thế nào đây.
Dạo gần đây cảm thấy thú vị với những phim viết về trẻ con
Một cái gì đó rất là ngây thơ, hồn nhiên làm mình cảm giác hoài niệm về khi bé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 1-7-2013 10:29:38 | Chỉ xem của tác giả
đúng chóc ngay thể loại mình thích
đã là phim ca nhạc mà còn là phim Pháp
mặc dù tiếng Pháp chỉ biết Bonjour Mẹc xi nhưng vẫn thích nước Pháp lắm lắm
tks subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 11-8-2013 18:00:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem phim này Phim hay
Âm nhạc phim nghe cảm động kinh luôn í.. Phim thật sự là một bài học bổ ích cho mình..
thấy được những người thầy tận tuỵ vì học sinh
Và những mảnh đời của những em học sinh nữa
Mình thích phim và âm nhạc của phim
Những bộ phim Pháp thật sự rất là tinh tế
Mong là st sẽ làm thêm nhiều bộ phim hay như thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách