Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: chickenn
Thu gọn cột thông tin

[Film] Les Choristes - Dàn đồng ca (2004) | Vietsub HD, Full HD Completed | Link HD Fshare fixed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-1-2013 18:40:05 | Xem tất
Bộ phim nhẹ nhàng, âm nhạc tuyệt hay, quá phù hợp cho một buổi tối lạnh buốt như hôm nay, chui vào chăn ấm và đắm chìm vào câu chuyện hồi ức của cậu học trò nhỏ.
Cũng là motif phim học đường cổ điển thầy giáo phải đối phó với đám học sinh nghịch ngợm đủ mưu mẹo và cuối cùng nhờ tình yêu thương và sự nhẫn nại vô bờ đã chiếm trọn trái tim bọn trẻ sau đó phải chống lại những "thế lực đen tối" trong trường dẫn đến cái kết là....các bạn phải xem phim thì mới biết :D
Tuy cốt truyện quen thuộc, mạch phim cũng nhẹ nhàng, không nhiều nút thắt nhưng vẫn khiến người xem (tức là mình đang trong chăn) chìm đắm hoàn toàn vào không khí của ngôi trường siêu đẹp, siêu cổ và những bản nhạc phim du dương tuyệt hảo.
Diễn viên trong phim cũng được lựa chọn hoàn hảo, thầy tốt phải bụng to và hói, thầy xấu ăn mặc bảnh bao, quần là áo lượt, trò hư mắt phải lườm lườm, mặt trông bặm trợn, trò ngoan thì đẹp như thiên thần dù có láo đến mấy nhưng vì đẹp nên kiểu gì cũng là trò ngoan, chưa kể mẹ trò cũng đẹp long lanh nữa.
Trời còn lạnh dài dài, kiểu gì từ giờ đến tết cũng sắp xếp thời gian chui vào chăn và xem lại.
Hy vọng box mình sẽ ra sub đều đều..
Iu mọi ngừi :X:X:X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-1-2013 13:29:28 | Xem tất
Phim này nghe mấy thằng bạn học Pháp văn bảo hay lắm lắm luôn nek!!!!
chiến thôi. Thank subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-1-2013 16:52:51 | Xem tất
"Một bộ phim tuyệt vời" là câu trả lời cho những bạn còn đắn đo. Đây là một bộ phim mà mình luôn chờ đợi, cảnh quay đẹp với những bản nhạc cổ, nội dung nhẹ nhàng. Không như những bộ phim suốt ngày chỉ đăm đăm mấy "cảnh người lớn"

Mỗi lần những bản nhạc cất lên mà thấy cuộc đời có ý nghĩa hơn.

Thậm chí chỉ ngồi nghe tiếng Pháp không mà cũng thấy êm tai :D

Cảm ơn ST nhiều lắm ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-1-2013 22:10:21 | Xem tất
một bộ phim hay và ý nghĩa, xem xong là 1h sáng mà nằm hoài chả ngủ được
cảm bạn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2013 13:49:00 | Xem tất
mình đã xem nhiều phim của Pháp nhưng ấn tượng nhất là phim này, coi bao nhiêu lần vẫn thấy hay. Đầu năm vô thấy phim này mình mừng như bắt được vàng, cảm ơn subteam lắm lắm!  {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2013 13:50:15 | Xem tất
mình đã xem nhiều phim của Pháp nhưng ấn tượng nhất là phim này, coi bao nhiêu lần vẫn thấy hay. Đầu năm vô thấy phim này mình mừng như bắt được vàng, cảm ơn subteam lắm lắm!  {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-1-2013 01:58:19 | Xem tất
thanks subteam đã làm bộ phim này
hồi xưa chỉ mới đc xem có 1 lần, tìm mỏi mắt mà ko thấy ở 4rum nào cả
bộ phim này thực sự rất hay và cảm động, 1 người thầy tận tâm, 1 đám học trò nghịch ngợm nhưng thực tế là rất cô đơn và thiếu thốn tình thương
nhạc phim thì khỏi bàn, đã quá hay và nổi tiếng rồi :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-1-2013 10:23:51 | Xem tất
Hic, sao mình không down được mp3 nhạc phim vậy {:136:} Check lại link giúp mình với ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-1-2013 13:28:01 | Xem tất
Phim hay quá, xem xong tràn ngập cảm xúc; cách xây dựng nhân vật, cốt truyện rất bất ngời; nhẹ nhàng mà tràn đầy chất thơ.
Âm nhạc của phim cũng là một điều tuyệt vời, thật ấn tượng với giọng ca thiên thần của Marhone; thank st đã làm phim; mong sớm có thật nhiều phim Pháp hay như thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-1-2013 03:03:51 | Xem tất
phim hay thật
down lâu rùi nay mới có time lọ mọ xem
phim hay mà hát thì quá đỉnh!^^
thương bác hiệu trưởng hok nhận được cái huy chương bắc đẩu! =))
like phim nè!^^
thanks mấy bạn vì cái list bài hát nhé!^^
thanks subteam nhìu! cảm ơn vì bộ phim!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách