Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
Thu gọn cột thông tin

[Film] Le Papillon (2002) - Cánh bướm | Michel Serrault, Claire Bouanich ! Vietsub SD Revised

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 19-7-2013 10:57:18 | Xem tất
film rất hay và cảm động...
1 ông già cô đơn cộc tính giấu trong lòng tình cảm thương yêu giành cho đứa con trai đã mất. 1 cô bé cần tình thương của mẹ dù biết mình ra đời chỉ vì "k thể phá thai được nữa".
Cả 2 gặp nhau như 2 thế giới xung đột, nhưng rồi từ xung đột tìm ra điểm cảm thông, thấu hiểu để rồi 1 người tìm dc chút hơi ấm của trẻ thơ, của gia đình. 1 người tìm lại dc tình thương của mẹ.
Film rất ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-7-2013 16:48:41 | Xem tất
Nhớ hồi xưa mình cũng có coi một bộ phim về loài bướm
cô bé hay cậu bé gì đó được tặng một con nhộng to ơi là to từ bố
rồi nhộng thoát kén, biến thành nàng tiên bướm

coi phim cũng là vì hiếu kì, liệu cũng có phép thần kì gì không :d
những đoạn đối thoại giữa người ông và cô bé rất ý nghĩ và đoạn làm mình ấn tượng nhất chính là câu truyện "Ngày phán xét cuối cùng", lúc người ông kể về những gì con người làm được và những đứa con của con người chết tất cả, chết vì chiến tranh. Thế nhưng ông không đổ tội cho bất cứ ai, mà chỉ nói đó là lỗi của ông trời và tất cả mọi loài đều lên được thiên đàng. Một kết cục rất nhân văn đối với một đứa trẻ đó chứ.

effect mấy con bướm đẹp kinh :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-7-2013 15:21:02 | Xem tất
ấn tượng từ poster, cảm thấy cái ảnh này khung cảnh này đã gặp ở đâu rồi
đọc nội dung thì cảm thấy vô cùng ấn tượng bộ phim này phải xem mới được
cơ mà mng nhìn poster em hok có ý gây tranh cãi nha
chỉ cảm thấy rất giống với cảnh ông lão và cậu bé trong phim hoạt hình "up" đó
nhìn rất dễ thương, có ai nghĩ giống em hok?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2013 21:59:09 | Xem tất
Biết đến Le Papillon từ cách đây khá lâu nhưng không thể xem vì trên mạng phim này còn lưu giữ laị khá ít, phụ đề tiếng anh cũng hiếm hoi.
Cảm ơn F-zone rất nhiều vì đã mang đến cho mọi người một bộ phim hay như vậy :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-8-2013 15:43:52 | Xem tất
Cho mình hỏi làm sao để down về vậy? Mình không thấy link down ở đâu cả ?
Cảm ơn nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-8-2013 09:11:43 | Xem tất
Hi. Mình vốn hay xem phim Mỹ để luyện tiếng anh nên nói thật là chẳng biết đến phim pháp mấy,
Nhưng nhờ phim Đơn giản là tình yêu nên mới biết đến French entertainment và từ đó tìm đc một số phim pháp để xem. Tính đến thời điểm này thì mới xem có Nhóc Nicolas (vì rất thích truyện) và Cánh bướm. Nhưng phải nói là mê luôn rồi. từ giờ sẽ chăm chỉ vào đây để kiếm phim về luyện tiếp.
Thanks subteam rất rất nhiều.
à, mình rất thích cái bài hát mà Elsa hát khi ngồi bên gốc cây phút 59 ấy, ko biết mọi người có ai biết tên bài hát hay link ko, chỉ mình với. mình thấy lời dịch rất hay mà ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-8-2013 09:13:32 | Xem tất
linhcobe gửi lúc 3-8-2013 15:43
Cho mình hỏi làm sao để down về vậy? Mình không thấy link down ở đâu cả ?
Cảm ơn nhi ...

link phim ở ngay page 1 đấy bạn. chỉ có torrent và fshare thôi. chúc bạn xem phim vui vẻ nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-8-2013 12:55:45 | Xem tất
Nhimkoxuxi gửi lúc 4-8-2013 09:11
Hi. Mình vốn hay xem phim Mỹ để luyện tiếng anh nên nói thật là chẳng biết đến phim p ...

bài hát mà Elsa hát khi ngồi bên gốc cây phút 59 : hymne à l'amour của ca sĩ edith piaf  
Cảm ơn F-team

Bình luận

Thanks bạn nhé ^^  Đăng lúc 9-8-2013 09:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-8-2013 22:26:31 | Xem tất
Mình luôn rất thích các phim Pháp, nhẹ nhàng và tinh tế, không quá nặng nề nhưng để lại dư vị rất lâu, mang đến những thông điệp ý nghĩa.
Coi xong bộ phim lâu rồi nhưng đến giờ giở lại coi còm các bạn thì lại muốn ghi vài dòng.
Coi bộ phim rất ấn tượng các đoạn đối thoại, cảm giác như chưa thể hiểu hết được ẩn ý trong đó.
Cô bé diễn đạt quá cơ, rất dễ thương nữa
Mình thích cái cách cô bé đòi 1 món đồ nào đó, ông lão gạt đi, nhưng rồi chuyển cảnh, cô bé lại có được thứ đồi ấy, thật đáng yêu mà!
Cảnh thiên nhiên thật đẹp, rất đẹp, màu của cảnh quay làm mình cứ mong được đến nơi ấy 1 lần mới được cơ.
Cám ơn các bạn Subteam đã mang lại 1 bộ phim thật tuyệt vời! Hy vọng sẽ còn được coi nhiều hơn nữa các bộ phim của các bạn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2013 20:18:23 | Xem tất
Nhịp điệu chậm rãi của phim Pháp có thể làm nản lòng một số khán giả, nhưng mà nếu kiên nhẫn coi tới cuối sẽ cảm nhận được nhiều thứ tình cảm giản dị trong phim. Tình cha con, người cha vì thấy có lỗi, vì thương con mà cả phần đời còn lại mải mê đuổi theo loài bướm Isabelle, tình ông cháu, người ông cô độc cộc cằn được sưởi ấm bởi nét hồn nhiên dễ thương của bé.
Ngoài tình cảm giữa các nhân vật, các cảnh quay trong phim cũng làm mình mơ tưởng tới một ngày được rong rủi trên những ngọn núi nước Pháp đó.
Điểm cộng mình rất thích nữa là bài hát cuối phim do hai ông cháu hát. Dễ thương quá chừng, đang học tiếng Pháp nên rất khoái bài hát này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách