Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 71792|Trả lời: 90
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][2001] Le fabuleux destin d'Amélie Poulain ~ Thế giới kỳ diệu của Amélie Poulain | Vietsub HD Completed | Update link online #1

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Le fabuleux destin d'Amélie Poulain

Đạo diễn: Jean-Pierre Jeunet
Diễn viên: Audrey Tautou, Mathieu Kassovitz, Rufus
Quốc gia: Pháp
Năm phát hành: 2001
Thời lượng: 122 phút
Thể loại: Hài Hước, Tâm Lý

GIỚI THIỆU

Một bộ phim dành cho những người thích ngắm nhìn vẻ đẹp của cuộc sống bình dị. Một câu chuyện tình yêu vĩ đại, một tình yêu Paris cùng những đường phố thân quen, tình yêu của Amélie và những trò chơi bí mật... Ở đó người ta học cách ngắm nhìn và yêu quý những người xung quanh. Đó chính là bản tính thực của mỗi con người Amélie Poulain, một cô gái xinh đẹp nhưng nhút nhát, có một cuộc sống tẻ nhạt ở ngoại ô Paris. Cô có một tuổi thơ không bình thường với cha mẹ, một đôi vợi chồng sống khép kín và lập dị. Vì nghĩ rằng cô bị bệnh nên cha mẹ Amélie đã quyết định để cô bé sống tách rời với những đứa trẻ khác. Chính vì vậy mà ở Amélie đã hình thành một tính cách rụt rè và cô độc, luôn chìm đắm trong một thế giới tưởng tượng hơn là hiện thực. Một ngày kia, Amélie bỗng phát hiện ra một điều thật diệu kỳ, đó là cái cảm giác hạnh phúc và tràn đầy ý nghĩa mỗi khi được bí mật giúp đỡ và mang lại niềm vui cho những người xung quanh. Với những trò ranh mãnh nho nhỏ, cô bí mật tác động vào cuộc sống của người khác và làm cho nó tốt đẹp hơn. Georgette, một nhân viên thu ngân buồn bã; Lucien làm việc ở cửa hàng thực phẩm; Madeleine Wallace người gác cổng…Hay tìm cách trao lại cho một người có tên là Protudo chiếc hộp kỷ niệm tuổi thơ. Như một định mệnh, trong thành phố rộng lớn ấy, rồi cũng có một chàng hoàng tử dành riêng cho Amélie, Nino Quincampoix, một chàng trai đặc biệt nhưng cũng khá nhút nhát, xuất hiện. Nhưng vốn bản tính nhút nhát, Amélie không dám đối diện trực tiếp với chàng trai. Cô gái trở thành Zorro, người giấu mặt, nhưng vẫn mơ mộng một tình yêu. Cả hai đã bị đẩy vào một trò chơi đầy bí ẩn và tò mò: cô chạy trước, anh theo sau. Liệu họ có đến được bên nhau!?

TRAILER

Brought to you F-Zone Subbing Team
Translator: tubilu, chickenn
Editor: leciel89
Typesetter: Vĩnh Chính
Encoder: ngoctuyenjp2
Designer: linkb0i
Free download at http://kites.vn

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
sarahlee_95 + 5 Ủng hộ 1 cái!
srivasta + 5 Ủng hộ 1 cái!
leciel89 + 5 Ủng hộ 1 cái!
haiyenlyl + 5 Ủng hộ 1 cái!
kyoluvjj + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 23-6-2016 23:40:57 | Chỉ xem của tác giả

XEM ONLINE

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-6-2016 11:45:07 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Hai con người nhút nhát, nội tâm, khép kín liệu sẽ bắt đầu tình yêu của họ như thế nào?

Phim Pháp nên nội dung cũng lãng mạn, nhẹ nhàng như chính từng hơi thở của nước Pháp.

Cám ơn subteam, cuối tuần phải xem mới được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-6-2016 12:01:47 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Ố ồ, có phim mới rồi.
Vì yêu nước Pháp và muốn tìm hiểu nhiều hơn về Pháp, cộng thêm muốn học tiếng Pháp nên mình rất ham hố xem phim của F-zone, nhưng hình như page chưa được mạnh lắm nên chờ mòn mỏi...
Mong là page sẽ ngày càng lớn mạnh để có nhiều phim hơn nữa, ôi, phim tình cảm Pháp, nhẹ nhàng lãng mạn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-6-2016 12:16:29 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Cảm ơn ad nhiều.
Mình phải down về để cuối tuần xem thôi.
Phim của Pháp chắc lãng mạn lắm đây.
Phim lãng mạn thuộc thể loại yêu thích của mình .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 24-6-2016 12:50:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Cám ơn chủ thớt đã hú bạn

Tính cách của nhân vật chính giống mình quá phải down về xem thử mới được ^^

Cám ơn subteam và chủ thớt

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-6-2016 13:02:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Cuộc đời đưa hai con người nhút nhát, nội tâm, khép kín đến với nhau.

Một bộ phim nhẹ nhàng và lãng mạn đậm chất trữ trình

Cảm ơn subteam rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 24-6-2016 13:05:57 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Hic hic, mình chờ kites làm sub cho phim này lâu lắm rồi luôn ấy T_T cuối cùng thì phim cũng đã ra lò.
Hễ nhắc đến phim Pháp, mọi người thường hay giới thiệu với mình phim này, nhưng vật lộn với sub anh sub pháp vất vả quá nên đến giờ mới xem được. Soundtrack của phim cũng đỉnh nữa.
Cảm ơn subteam nhiều nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 24-6-2016 13:36:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Cảm ơn subteam nhiều nha !

Mình biết phim này từ lâu rồi, mà tìm hoài không có sub.
Giờ thì được xem phim rồi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-6-2016 15:03:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Có film mới coi rồi. Phim rất hay và dễ thương. Cảm ơn subteam đã dịch phim này. Yêu các bạn nhiều lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách