Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][1992][18+] L'amant - Người tình | Jane March, Lương Gia Huy, Arnaud Giovaninetti | Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 11-6-2014 21:44:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình thì đọc sách rồi, phải nói cuốn sách rất ấn tượng, nhưng cái kết thì không có hậu như trong phim.
Cũng từng định xem phim, nhưng lần khần sao mãi giờ chưa coi.
Sub team làm phim này mình bất ngờ ghê, thi xong một cái là sẽ down về coi ngay.
Không biết trong phim có diễn tả được hết nội tâm sâu sắc như sách không, nhưng mình nhìn cô gái rất ấn tượng, cảm giác như  bước ra từ trang sách vậy ( hoặc do đọc sách cái bìa lấy phim làm bìa luôn nên ám ảnh).
Cám ơn subteam thật nhiều vì mang lại những bộ phim hay!

Bình luận

Bạn ơi kết trong truyện như thế nào thế ?  Đăng lúc 13-6-2014 07:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 12-6-2014 10:56:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

phim này xem cũng lâu lém zùi ah, từ lúc ms 16+ ) chưa đủ tuổi. Phải công nhận là xem xong cực kỳ ám ảnh, cả ngày cứ nghĩ mãi về 2 người bọn họ.

Cảnh nóng trong phim cũng rất đẹp, chứ ko hề thu tục như các phim khác tràn lan hiện nay. Mỗi một lần va chạm, tiếp xúc cơ thể của nhau giống như mỗi lần họ đang giao tiếp = ngôn ngữ vô hình zậy.

À nhưng mà có một sự thật nho nhỏ mà hầu hết mọi người đều nhầm, các bạn cmt ở trên cũng thế. Phim này lấy bối cảnh là VN nhưng ko phải quay ở VN nhé, đây hoàn toàn là phim trường của Pháp dựng lại. Nhưng như thế phải công nhận 1 điều đoàn phim đã rất thành công khi khắc họa 1 đất nước VN bình dị đến thế, chân thực đến thế đúng ko nào

Bình luận

Lúc đầu đứng là đạo diễn định quay ở nước ĐNA khác nhưng thấy không thể dựng được không khí Sài Gòn Chợ Lớn , sông nước đó nên phải là Sài gòn  Đăng lúc 15-6-2014 11:49 PM
Bạn đã xem phim và tìm hiểu kỹ Thông tin chưa? Sao lại khẳng định ko quay ở Vn? Đúng là căn phòng 2 người hẹn hò là dựng, nhưng cảnh Sài Gòn là thật  Đăng lúc 15-6-2014 11:46 PM
về cảnh nóng ss chỉ nghe nói là quay trong phim trường, mà phim trường đó ở đâu thì ss không biết, hihi  Đăng lúc 13-6-2014 07:55 PM
để ngồi nhà tìm thông tin như thời nay chứ. em cũng xem ra được phân đoạn cảnh nóng sao, đó là ngôn ngữ cơ thể đấy, tuyệt vời em nhỉ ^^  Đăng lúc 13-6-2014 02:34 AM
ss cũng đã đi xem Lưu Đức Hoa quay phim ở chợ Vườn Chuối - Q3 rồi đấy em, nhưng phim đó bị cấm không cho nhập về VN, hihi, cái thời đấy làm gì có mạng  Đăng lúc 13-6-2014 02:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 12-6-2014 11:30:03 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim lâu lắm rồi lại được khởi quay ở Việt Nam nữa chứ.
Phim tái hiện lại đất nước Việt Nam xưa một cách chân thực rõ nét nhất, có cái nét cổ điển, lãng mạng, những thước phim nhẹ nhàng đúng chất Pháp.
Được biết phim được chuyển thể từ tiểu thuyết ra ra, cực kì thích những tác phẩm văn học lãng mạn Pháp, lại lấy bối cảnh thời xa xưa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 12-6-2014 17:09:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

phim này hay lắm nè.mọi người nên coi thử.ngày xưa mình coi ENG sub.chổ hiểu chổ không.giờ có Vietsub kéo về coi lại.cảm ơn Subteam

Bình luận

Phim này hay nè. Mình cũng đã xem rồi nhưng vẫn muốn xem và lưu lại. Cảm ơn subteam lắm lắm!  Đăng lúc 12-6-2014 06:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 12-6-2014 18:37:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Cơ bản là thấy nó có mác R nên nhảy vào xem qua
hóa ra là phim quay ở VN, lúc mới nhìn banner đầu box thấy quen quen vì có lần đọc qua rồi
Nội dung thì chịu chưa biết thế nào nên cứ xem đã rồi tính.
Thanks ST trước vì đã làm bộ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 12-6-2014 20:04:24 | Chỉ xem của tác giả
Đã từng coi qua phim này một lần mà khi đó có sub Anh nên toàn lướt lướt không, mặc dù cũng vì cái tít 18+

Giờ coi thấy hâm mộ tình yêu hai người, mình thích những cái kết như thế này lắm!

Cái cảnh hồi xưa sao thấy cổ kính yên bình khó tả à!
Thank ST đã dịch phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 12-6-2014 20:58:44 | Chỉ xem của tác giả
Rất ít khi mình ghé vào nhà này, thấy ngoài bìa treo cái thớt 18+ cũng hóng hớt vào coi
Phim ra đúng năm của mình, mà tới bây giờ mới được biết tới
nghe mn nói phim cảm động, nhất định tối nay xem luộn ạ

Bình luận

thích cái quần của bạn quá đi <3  Đăng lúc 12-6-2014 11:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 12-6-2014 21:20:47 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Rất ít khi xem phim Pháp :3

Nhưng bị đứa bạn lôi vào đây và đọc nội dung phim thì ngờ ngợ

Hình như mình đã từng được nghe câu chuyện này, và câu chuyện này hình như đã được giới thiệu trên VTV3, nếu đúng là câu chuyện mình nghĩ, thậm chí trên VTV3 còn giới thiệu về ngôi nhà mà trc đây bà ấy đang sống

Nói chung ý, là down phim về xem đã :3 tks st nhoé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 12-6-2014 21:38:45 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này cảnh 18+ tuy nhiều nhưng mình vẫn cảm thấy sự nồng nàn, tình yêu cuồng nhiệt giữa hai bên.
Kết phim quá buồn, khiến người xem day dứt, mặc dù kết phim có thể hiện rằng 2 người vẫn mãi hướng về nhau nhưng mình vẫn cảm thất trống rỗng và buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 13-6-2014 02:19:08 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

woa! phim hay phim hay! từ trước tới giờ mình vẫn luôn ấn tượng với nước Pháp, có vẻ gì đó rất lãng mạn và hào hoa, luôn luôn là như thế dù mình đã được chứng kiến những phần không "lãng mạn" lắm ở Pháp
Cảm ơn các bạn nhà F nhé, đây gần như là phim đầu tiên mình xem trong nhà, rất ấn tượng, hi vọng sau này sẽ được xem nhiều phim hay như vậy
P/s: lúc mình ấn vào link ở ngoài trang chủ thì nó dẫn đi đâu ấy, không vào topic này, các bạn chỉnh lại nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách