Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][1992][18+] L'amant - Người tình | Jane March, Lương Gia Huy, Arnaud Giovaninetti | Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 6-6-2014 08:52:21 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim này đã xem và nói chung là ấn tượng với mấy cảnh 18+ nóng văn bỏng chứ chưa thực sự nắm bắt đc nội dung, nên chưa thấy cái hay mấy
Còn truyện thì nghe nhiều nhiều lắm rồi mà chưa có dịp đọc
Lần này kites làm sub mình nhất định sẽ xem lại, chứ xem mấy bản sub khác nuốt không trôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 6-6-2014 10:48:30 | Chỉ xem của tác giả
Nghe bảo có hàng nóng nên cứ nhảy vào down trước
Từ hồi 1992 mà đã lắm cảnh nóng thế này rồi á, hí hí
Phim Pháp thì chắc nội dung cũng nhẹ nhàng
Kites làm sub thì cũng yên tâm hơn, cảm ơn subteam ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 6-6-2014 13:06:15 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim này hay lắm á, cảnh 18+ xem rất nghệ thuật và cảnh phố xá Việt Nam thì đẹp cực kỳ
Không ngờ một bộ phim nổi tiếng thế lại được quay ở nước ta
Cảm ơn ST nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 6-6-2014 16:27:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Ế... sao linh vậy, mới hôm trước nhỏ bạn mới nhắc phim này xong... Hôm nay lon ton lên đây lại có sub
Đọc comment thấy hay quá <3 Down ngay và luôn <3
Thế là phim HE đúng không mọi người? Tới già luôn mà... Hỏi trước cho chắc kẻo coi phim xong lại SE thì khổ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 6-6-2014 16:31:53 | Chỉ xem của tác giả
Ôi hóng phim lâu lắm rồi nha. Mà phim 18+ á?? hồi đó mình coi chắc bị cắt hết cảnh nóng r :v
Phim hay và buồn, nhưng vẫn muốn coi tiếp
Thiệt là mấy phim Pháp toàn giỏi lấy nước mắt người ta
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 6-6-2014 22:25:59 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Biết đến phim này vì hôm nay lượn face thấy giới thiệu. Đầu tiên là đọc lời dẫn thấy khá cuốn hút vì thấy nói về một câu chuyện tình cảm động. Điều tò mò tiếp theo là cái mác 18+. Thế nên mò vào tải về coi ngay.

Coi xong thì cảm nhận của mình nó thế này:

- Mình có đọc sơ qua thấy mấy bạn bình luận trước nói là cảm động, nhưng mình thấy có cảm động mấy đâu. Hai người đến với nhau vì có chút rung động, sau đó là tình yêu. Nhưng mình thấy cái tình yêu của họ không đến nỗi là một câu chuyện cảm động lòng người. Thứ nhất, cô gái đến với chàng trai với ham muốn thể xác khá nhiều. Có lẽ với cô gái da trắng cùng nền văn hóa khá thoáng, cùng với những thổn thức, thúc đẩy của tuổi mới lớn, nên cái ham muốn của cô khá mạnh mẽ.

Tiếp đến, khi họ đến với nhau, đã xác định rõ ràng, chỉ là vui chơi, cho dù giữa họ là có tình yêu. Bởi vì họ đã xác định, chuyện tình của họ là không có cái kết có hậu. Chàng trai sẽ cưới cô gái người Hoa, cô gái sẽ về lại nước Pháp. Họ biết và chấp nhận nên có đau khổ thì cái nỗi đau ấy không quá lớn.

Đoạn kết phim, lúc đọc lời giới thiệu, mình đã tưởng tượng 1 cuộc gặp gỡ đầy cảm xúc, trao nhau những lời có cánh. Thế nhưng, hơi thất vọng 1 tí, đó chỉ là một lời kể chuyện, 1 lời nhắn, anh vẫn yêu cô, yêu trọn cuộc đời.

Có lẽ, cũng không nên quá kì vọng về một bộ phim chuyển thể từ tác phẩm văn học. Vì khi dựng thành phim, có khá nhiều chi tiết bị cắt bớt, không có nhiều phân cảnh để diễn tả nội tâm hay làm rõ tình tiết. Hay là do phim có quá nhiều cảnh nóng đã làm lu mờ bớt những cái khác? Nói về cảnh nóng, mình khá bất ngờ khi cô bé còn quá nhỏ để diễn cảnh giường chiếu, lại còn là những cảnh quay khá trần trụi.

Đã lâu rồi mới có bộ phim làm mình gõ khá nhiều thế này. Đó chỉ là ý kiến cá nhân, những cảm nhận của mình khi coi xong phim này. Rất mong nhận được những chia sẻ từ các bạn.

Bình luận

nữ 9 đóng cảnh nóng khi ấy cũng chỉ vừa bước sang tuổi 18... Shock ko!!  Đăng lúc 13-6-2014 11:42 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Pan + 5 Ủng hộ 1 cái!
froidgarcon + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 8-6-2014 16:52:16 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, đây là bộ phim mà mình thích nhất! Trong một lần học trên lớp, thầy của mình đã mở phim này lên cho mọi người xem và thầy đã không hết lời khen ngợi. Mình cũng đã đọc tác phẩm văn học này của nữ nhà văn Marguerite Duras, nó thực sự cuốn hút nhưng mình cảm thấy phim lại lột tả chân thật, đầy đủ và tinh tế hơn cả về câu chuyện này! Bộ phim này khơi gợi cho mình rất nhiều cảm hứng về tình yêu, gia đình, số phận con người, tuổi trẻ..., đặc biệt là nhân vật nữ chính trong phim. Theo mình được biết, đoàn phim đã casting rất rất nhiều người mới có thể tìm được nhân vật phù hợp với nguyên tác đến như vậy...
Thank subteam rất nhiều vì đã cho ra lò sản phẩm này <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 8-6-2014 21:49:34 | Chỉ xem của tác giả
Phim này rất rất hay cơ mà buồn lắm luôn
Mình đã xem bản eng sub từ khá lâu và thỉnh thoảng vẫn còn bị ám ảnh bởi phim
Ngưỡng mộ tình yêu của 2 nhân vật chính, cộng thêm với phim có cảnh khu người hoa ngày xưa m thấy hay hay
cảm ơn subteam rất nhiều vì đã sub bộ này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 8-6-2014 21:55:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

từng xem phim này ko có sub nên chả hiểu gì nhưng cái cảnh nóng công nhận nó nóng :3
nội dung thấy cũng nhẹ nhàng, cảnh của VN quay đẹp thật
Thanks ST :"3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 8-6-2014 23:04:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Bối cảnh của truyện ở quê mình nè
Mà lúc qay phim ngta ko cho qay ngay tại căn nhà đó nên chuyển qua 1 căn nhà cổ khác
Phim này coi thực sự vừa lãng mạn vừa đau khổ
Có lẽ vì Marguerite yêu Thủy Lê khi còn nhỏ tuổi nên ko quyết định dc hướng đi của mình, khiến cà 2 đau khổ. Cảnh Marguerite khóc trên tàu làm mình muốn khóc theo luôn ý
Cơ mà phim 18+ làm mình cũng hơi ngại ngại *xạo xạo*
Cơ mà ST đã làm thi mình nhứt định coi
cám ơn ST nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách