Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][1992][18+] L'amant - Người tình | Jane March, Lương Gia Huy, Arnaud Giovaninetti | Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
171#
Đăng lúc 6-9-2014 21:01:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

mình nhớ ko lầm thì phim này trong top phim hay lãng mạn của thời đại hay sao ý nhỉ
bất ngờ vì kites dịch bộ này quá,
rảnh sẽ mở coi tks st dịch bộ này nhé, iu qá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

172#
Đăng lúc 9-9-2014 10:36:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

bập bẹ tiếp cận với văn hóa Pháp, muốn học đòi xem phim Pháp mà ngồi xem engsub nhiều lúc toét cả mắt
may thay may thay subteam nhà mềnh có cái box riêng dành cho phim Pháp thế này
gắn cái mác 18+ vào lò mpf xem thế nào mà nhìn mn khen quá, thấy hứng ghê
phim của Pháp thường rất lãng mạng nhưng cũng ý nghĩ, thấy phim nài từ năm 1992 mà ST mình cũng lúc để làm lại thì chắc phải xem mới được, không thì phí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

173#
Đăng lúc 9-9-2014 11:21:20 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình đã từng xem phim, cũng từng đọc truyện. Thú thật là khi xem phim, mình nhận thấy nội dung nhấn mạnh vào mối tình giữa cô gái Pháp trẻ và người đàn ông gốc Hoa, nhưng khi đọc truyện, đa phần lại là những suy nghĩ của cô gái về gia đình mình, sự đối xử bất công của người mẹ đã gây ra cái chết của người anh thứ 2 mà cô yêu quý.
Nhưng nhìn chung cả phim và truyện đều hay, cái cảm giác bức bối nặng nề trong không khí cứ ám ảnh suốt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

174#
Đăng lúc 9-9-2014 20:21:29 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

dạo này mình hay thấy các bài review hay giới thiệu về phim này mà vẫn chưa được xem, hum nọ lại gặp ở hiệu sách ngoại văn truyện tiếng anh của phim này, tính coi thử phim nếu hay thì chắc mình đi mua truyện lun á. Càng thích hơn khi phim này lại được quay nhiều ở VN :3
Tks subteam nhiều ạ
(cho mình hỏi chút, đây là bản cut hay uncut vậy ạ?)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

175#
Đăng lúc 12-9-2014 11:49:20 | Chỉ xem của tác giả
có cái mác [18+] lại được các bạn khen nhiều nhỉ? down coi thử xem thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

176#
Đăng lúc 15-9-2014 12:40:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Nghe film đã lâu nhưng chưa bao giờ xem lần này thấy nhà mình làm thì nhảy vô Dow zìa
lần này dow một nùi toàn film pháp hk biết coi tới khi nào đây
mà film này ai cũng khen hết cố xem thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

177#
Đăng lúc 15-9-2014 17:51:26 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Hồi đó mình coi 'I Love HongKong' mà thiệt tình không ngờ chú Lương Gia Huy trong phim đó là diễn viên chính phim này luôn :

Coi phim cứ thấy ngồ ngộ sao á, nhịp phim chậm chậm, nhạc phim cũng buồn buồn, mà thấy hai diễn viên chính diễn cũng buồn buồn. Phim hay thật, nhưng mà coi xong cứ thấy hơi ám ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

178#
Đăng lúc 16-9-2014 19:53:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Một bộ phim thực sự quá hot, đúng chất 18+ luôn, mình 24 mà còn thấy hot quá chừng chừng.
Mình đã đọc truyện, một truyện tình kiểu Pháp kinh điển lãng mạn và bi kịch. Và cảm thích tiểu thuyết hơn nữa sau khi xem phim.
Các diễn viên, phải nói là tất cả các diễn viên đã lao động vì nghệ thuật hết sức xuất sắc. Chân thực gần như đã thổi hồn vào tiểu thuyết để đưa nó đến gần hơn với khán giả.
Cặp diễn viên chính đã đóng quá thực, đến mức (theo một số tài liệu mình đã đọc trên google) người ta đặt nghi vấn rằng không biết họ chỉ diễn hay chính là làm tình thực, vì nó "quá thực" và nghi vấn này vẫn còn đeo đuổi Jane March, dĩ nhiên nó cũng đã gây hàng tấn rắc rối cho người diễn viên xinh đẹp này, còn đạo diễn Jean-Jacques Annaud thì cứ ậm ừ không trả lời, theo Jane March là 1 chiêu bài để làm nổi bật bộ phim vốn đã quá nổi. À, có lẽ mình đã lạc đề rồi, nhưng phải nói ằng sau khi xem xong là mình lập tức đi tìm ngay thông tin về các diễn viên cũng như đạo diễn của phim, vì mình yêu thích họ quá sức!
"Tình đẹp là tình dang dở" chính là sự luyến tiếc lớn nhất trong tác phẩm. Mối tình chóng vánh, nhục dục, hoang dại, nóng bỏng, tội lỗi và khát vọng của cô nữ sinh người Pháp có một gia đình đổ nát và suy tàn cùng với một công tử giàu có người Hoa trong một gia đình đậm chất phong kiến đã kết thúc trong nỗi uất nghẹn, đau lòng đến thắt trái tim, có sự hụt hẫng, có sự bất cần và chơi vơi, cả hai đều rơi vào vô vọng. Nhưng họ vốn là những con người mạnh mẽ, và thời gian, dù có đau đơn đến thế nào thì vẫn có thể xóa nhòa tất cả. Họ vẫn yêu nhau như hai tâm hồn đồng điệu, không thể ở bên nhau nhưng họ mãi là người tình.
Cảm ơn ơn subteam đã mang đến một tuyệt phẩm kinh điển thế này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

179#
Đăng lúc 18-9-2014 20:26:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

phim thật sự rất hay và mang đến cho người xem cảm xúc rất chân thật về tình yêu... hai anh chị đóng vai chính diễn rất đạt, biểu cảm đọng lại nhiều dấu ấn. bộ phim này không bị dung túc khi gắn mác 18+ mà thật sự hay...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

180#
Đăng lúc 19-9-2014 00:14:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Cực kì yêu cuốn sách này và cô bé trong câu chuyện! Cô bé ấy và Lolita của văn học Nga một thời là thần tượng cũng là nỗi ám ảnh lớn trong mình! Có người nói hiện nay những người Việt xa quê trước 1954 nếu muốn nhìn thấy một Sài Gòn-hòn ngọc viễn Đông thì tốt nhất đừng quay về, hãy tìm lại Sài Gòn năm ấy qua "Người Mỹ trầm lặng" và Người tình. Trong đó có một Sài Gòn đẹp kiêu sa và có tất cả những nỗi đau của dân tộc đã bị thời gian vùi lấp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách