Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 38829|Trả lời: 312
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][1992][18+] L'amant - Người tình | Jane March, Lương Gia Huy, Arnaud Giovaninetti | Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
L'AMANT

Đạo diễn: Jean-Jacques Annaud
Người dẫn chuyện: Jeanne Moreau
Diễn viên: Lương Gia Huy (Tony Leung Ka Fai), Jane March Arnaud Giovaninetti
Hãng sản xuất: Films A2 - Renn Productions - Burrill Productions
Công chiếu: 2 tháng 1, 1992 (Pháp)
Độ dài: 115 phút
Quốc gia: Pháp

GIỚI THIỆU

Người tình (tiếng Pháp: L'Amant) là một bộ phim dựa trên tiểu thuyết cùng tên của đạo diễn Jean-Jacques Annaud, với các ngôi sao Jane March, Lương Gia Huy và Lisa Faulkner. Bộ phim khởi quay tại Việt Nam vào năm 1986, hoàn thành năm 1990. Thời gian hai năm đầu làm phim chỉ gồm công việc tiền trạm và thiết kế. Phim do hãng Cinematic Hongkong và Liên hiệp điện ảnh băng từ TP HCM làm dịch vụ. Cuối năm 1991, Người tình đã được công chiếu ở TP HCM. Việt Nam là quốc gia đầu tiên có vinh dự xem bộ phim nổi tiếng này. Tuy nhiên, bản phim chiếu tại Việt Nam là bản tiếng Pháp đã bị cắt hầu hết cảnh nhạy cảm so với bản tiếng Hoa và tiếng Anh.

Nội dung của tác phẩm kể về một chuyện tình giữa một thiếu nữ người Pháp và một người Hoa giàu có. Chuyện tình của họ bắt đầu từ cuộc gặp gỡ bất ngờ trên chuyến phà Vĩnh Long- Sa Đéc cũng giống như chuyện tình của bà Marguerite Duras và đức ông Huỳnh Thủy Lê- một đại điền chủ lương thiện tại Sa Đéc. Phim dựa trên câu chuyện có thật của một điền chủ gốc Hoa giàu có gốc Hoa 30 tuổi gặp một cô gái trẻ người Pháp 15 tuổi trên một chuyến phà, khi cô theo ba mẹ đến làm việc ở Việt Nam.
Tuy nhiên, sau khi cả hai gia đình phát hiện ra mối quan hệ đó, tình yêu của họ bị cấm đoán. Không thể chống lại định kiến của hai gia đình, người thanh niên phải cưới một người đồng hương do ba mẹ chỉ định, còn cô gái trẻ quay trở lại Pháp. Một thập kỷ trôi qua, người thành niên qua Pháp và muốn gặp lại người cũ, lúc này đã là một nhà văn nổi tiếng, hai người liền nhận ra họ vẫn còn yêu nhau.

F-Zone Subbing Team
Translator: anhndmin
Editor: minhthuy206hp
Timer: casanovar
Typesetter: redcatss
QC: froidgarcon
Encoder: -NTC
Uploader: froidgarcon
Poster: linkb0i
Free download at http://kitesvn.com

Rate

Số người tham gia 9Sức gió +50 Thu lại Lý do
thuytiff + 5 Ủng hộ 1 cái!
hai2an + 10 Bài viết hữu ích
leciel89 + 5 :v
CaMilOvE + 5 hot...hot^^
Pan + 5 hàng hot :))
sarahlee_95 + 5 Ủng hộ 1 cái!
peCong + 5 hí hí
boconganhpp + 5 Ủng hộ 1 cái!
vidic15 + 5 :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 4-6-2014 22:31:18 | Chỉ xem của tác giả

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

Lâu lắm mới ngó vào F-zone, thấy các thánh khen quá trời thì mình cũng hóng, tội gì?  Đăng lúc 19-10-2014 12:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-6-2014 23:16:19 | Chỉ xem của tác giả
Ô la la, nhà mình làm phim này à
Năm nhất cô giáo cho cả lớp ngồi coi phim này
Mở xong cô đi đâu luôn ấy, để cả lớp ngồi coi phim với nhau.
Tới năm 3 học văn học thì truyện Người tình cũng là 1 trong số những tác phẩm văn học Pháp phải thuyết trình nè.

Bình luận

Đây là một trong nhữ bộ phim pháp đầu tiên mình xem đấy. Phim pháp lúc nào cũng nhẹ nhàng bay bổng.  Đăng lúc 18-10-2014 06:24 PM
Ko phải lớp 1 em ơi, là năm nhất Đại học, ss đủ tuổi khi coi phim này nha. :v Vậy cô mới dám mở cho cả lớp xem chứ.  Đăng lúc 12-6-2014 11:02 AM
wow, vậy là ss hoc tiếng Pháp à. ms học lớp 1 đã xem phim này zùi =))) cái này dán mác 18+ cơ đấy  Đăng lúc 12-6-2014 10:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-6-2014 10:31:11 | Chỉ xem của tác giả
L'amant [1992]

Thumb:

Have fun.!!!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
froidgarcon + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-6-2014 21:39:17 | Chỉ xem của tác giả
Từng đọc sách, từng xem engsub và mòn mỏi ngóng chờ vietsub của phim này... Nay thấy subteam làm quá sức vui luôn. (( Phim 18+ vậy chứ coi cảm động lắm, diễn viên cũng đẹp nữa. Lúc hai người già hết cũng thấy đẹp. :3 Rất là ngưỡng mộ tình yêu của họ. <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-6-2014 21:56:08 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình không ngờ Subteam lại làm sub phim này

Nhưng mà vui hết sức vì đây chính là tác phẩm đã đưa mình đến với Duras và mang văn học Pháp lãng mạn

Mình rất rất thích phim này và đặc biệt ấn tượng với Jane March luôn vì quá xinh và nhìn quá ngây thơ. Cảnh cuối phim, lúc cô bé trượt dần xuống và nức nở trong một giai điệu nào đó của Chopin làm mình rất xúc động và đã tìm đọc bản tiếng Việt/Anh của truyện để làm review. Nếu có thể mình rất muốn post lên đây ^^

Anw, cảm ơn subteam vì đã làm phim nè nha xx

p/s: klq cơ mà mình xem phim năm 17 tuổi lol

Bình luận

ui, Lana kìa *bắn tim* :3  Đăng lúc 15-6-2014 11:51 PM
Thật sao? Mình cũng rất tò mò truyện này, nếu dc bạn post nhé :))! thank you :)  Đăng lúc 13-6-2014 05:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-6-2014 21:57:26 | Chỉ xem của tác giả
nghe nội dung có vẻ hay, liền nhảy vào down ngay lập tức
kết và ngưỡng mộ  kiểu tình yêu vượt thời gian và khoảng cách như này,hehe
cảm ơn subteam nhiều )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-6-2014 22:39:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Thật ra mò mẫm vì cái tít 18+
Cơ mà thấy mọi người khen hay thì lại càng phải down
Chưa xem nên không nhận xét đc, nhưng kites làm sub phim cũ thế này thì chắc ý nghĩa lắm, thanks st nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-6-2014 00:05:12 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Eo ơi, cũng bon chen vào đến tận đây để thưởng thức cơ, mặc dù chưa xem phim Pháp bao giờ...
Đầu tiên gắn mác 18+ đã thấy có hứng rồi xong vào đọc bình luận thấy mọi người đều khen hay làm càng tò mò. Cá nhân lại thích những câu chuyện lãng mạn...
Phim lại còn quay ở Việt Nam, thấy bảo có ngôi nhà cổ đẹp nữa lại càng thích hơn.
Thank subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 6-6-2014 07:29:29 | Chỉ xem của tác giả
Lần trước đề cử phim này bên E-Zone mới buồn
Thích phim này lắm, mà trước mới xem bản engsub thôi, cuối cùng cũng có ST làm phim này
Thật ra lần đầu tiên xem vì cái mác 18+
Phim 18+ nhưng cảm động lắm, coi mà buồn, ngưỡng mộ tình yêu của hai người kinh khủng
Đọc truyện và xem phim xong cứ ám ảnh mãi câu cuối phim và cả truyện :'' Anh nói rằng mọi sự vẫn như trước, rằng anh vẫn yêu cô, rằng anh không bao giờ có thể ngừng yêu cô, rằng anh sẽ yêu cô cho đến chết.”
Thank ST đã dịch phim.

Bình luận

Vì phim nói tiếng Anh, mặc dù phim của Pháp, nên chắc đề cử bên E-zone cũng ko bất hợp lý lắm bạn nhỉ :))  Đăng lúc 15-6-2014 11:33 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách