Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Female] Miyazaki Aoi - 宮崎あおい

[Lấy địa chỉ]
51#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2012 12:52:24 | Chỉ xem của tác giả
tea_rin gửi lúc 21-9-2012 11:29
Ừ cái tin này mình có biết . Cũng đoán Ookami sẽ bị văng ra khỏi roài xDDD. Đợi ...

tớ biết vụ chiếu ở 34 quốc gia rồi.

Cũng đã xem ảnh chị gái bên nhà '5home', hic, tạo hình như cô gái hiền lành chân chất chứ, nhìn hình mà chỉ nhớ đến junjou kirari thôi. Mỹ nhân, thanh khiết, bí ẩn của tôi. Làm trí tưởng tượng mình bay hơi quá

Tớ cũng đoán cậu là bạn tea-tea rồi, từng lội page từ đầu đến cuối thớt Miyazaki bên DAN mà, với lại search google tên chị ở vn toàn dẫn vào blog cậu thôi Nhưng tớ lười lắm, ko đc chăm như cậu đâu. Cứ bài nào tiếng nhật dù thấy tên chị là tớ xách dép chạy, bảo sao học tiếng nhật mãi ko khá lên nổi

Cái trailer của 'tenchi' rất hay. Bấn của bấn

p.s: mọi người hay gọi tớ là Màu hay hope ^ ^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2012 12:56:56 | Chỉ xem của tác giả
tea_rin gửi lúc 21-9-2012 11:29
Ừ cái tin này mình có biết . Cũng đoán Ookami sẽ bị văng ra khỏi roài xDDD. Đợi ...

tớ ko quan tâm đến vụ 2 người đó chia tay nhau lắm. Nhưng đợt vô tình đọc được cái nội dung blog của ổng hồi cuối tháng 4, rồi lại theo 1 đường link đọc đc những gì ông ấy cảm nhận về chị lúc mới lấy nhau, và tình trạng của ông ấy khi đó. Cảm giác dường như con người này quá bất nhất.

Chị Aoi không nói gì thì chớ, một gia đình vợ chồng trẻ mà chồng bận đằng chồng, vợ bận đường vợ, đi làm về mệt mỏi thấy chồng buồn chán uống rượu. Rồi lại ăn nói lung tung, áp lực đủ mọi bề. Đến lúc đường ai nấy đi, ko nói vợ ra gì cả. TỚ TỨC!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 21-9-2012 16:41:28 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 21-9-2012 12:52
tớ biết vụ chiếu ở 34 quốc gia rồi.

Cũng đã xem ảnh chị gái bên nhà '5home', hic,  ...

'5home' là gì á =))

Ôi bị lừa tềnh cả làng =))=))=)). Hy vọng lên phim nó đúng như lời quảng cáo là xinh đẹp, bí ẩn >:)

Ồ thì ra mình ít có tai tiếng quớ dzậy *che mặt chạy*. Mình thì hay ghé blog vs search tên chị = Nhật để tìm news. Thế có đọc bờ nốc [fang cuồng] của mình nhỉ *xấu hổ*

Thế "Mào" học tiếng Nhật lâu chưa? Mình học hoài chưa xong sơ cấp nè =)))))

"Tenchi" thì mong ngóng chỉ sau Ookami :))). Mới dịch 2 3 phần nho nhỏ PR show của Tenchi =)), chị ấy làm mình cứ lăn lộn cười :)))), chưa up sang blog nữa ^^"

---

Mình chỉ nhìn vào hiện tại :">. Kệ anh ấy. Chỉ cần chị vui khỏe làm những gì chị thích là đc roài ^^. Vì chuyện cá nhân của họ mình chả rõ, cũng ko biết đúng sai.

Mình ship chị với all =))=))=)). Fav couple của mình là SakAoi =)) [Sakai Masato á, anh đóng shogun Iesada và Tsure]. Hai họ đi chung với nhau là cỡ nào mình cũng bấn loạn :x

Ship all vì chị xẹt điện vs nam dv tốt lắm xDDD [tại chị =))]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
 Tác giả| Đăng lúc 22-9-2012 13:11:58 | Chỉ xem của tác giả
tea_rin gửi lúc 21-9-2012 16:41
'5home' là gì á

Ôi bị lừa tềnh cả làng . Hy vọng lên phim nó đúng như ...

ừa, đã ngâm cứu qua 'động' nhà cậu rồi, nhìn mấy tác phẩm đan lát của chị mà xí hổ quá, mình thì rảnh rỗi chơi bời suốt mà ko làm nổi 1 cái. Bả thì bận cong đít lên mà vẫn làm quà tặng mọi ng đc.

Lừa tềnh thịt mà, tại thấy bí bí ẩn ẩn, ko rõ lai lịch, lại xinh đẹp nên mình cứ tưởng tượng ra...

Hợ, chị đi với giai nào cũng đẹp, thích thì ship tất trừ anh Tamaki đóng ‘tada, kimi wo aishiteru’. Anh Sakai đóng cặp trong Atsu cute kinh, nhớ quả anh bóp miệng chị quá cơ, trong phim Tsure ga Utsu ni Narimashite cũng đc phết. Ngoài ra Eita cũng đc (oai, sukida của tôi), Sho cũng đc, kể cả chị có đi làm dâu xứ ngoài Lee Junki cũng đc tất. Mà sao đóng lồng tiếng ko thôi với Takao phim ‘ookami kodomo’ mà mình cũng thấy ship đc là sao nhể

Tại đóng tự nhiên quá, nên thấy với anh nào cũng đẹp vậy nên mới lo anti, bây giờ chị là gái ‘tự do’ các fan cuồng của giai thấy ‘tia điện xẹt xẹt’ dễ ăn ‘đạn lạc’ lắm á

Tớ học tiếng nhật tháng 9 này tròn 2 năm rồi nè, vẫn cứ loanh quanh ' shokyuu kara chyukyuu e' mà vẫn chưa lên nổi cái 'chuukyuu e' kìa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 22-9-2012 15:40:44 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 22-9-2012 13:11
ừa, đã ngâm cứu qua 'động' nhà cậu rồi, nhìn mấy tác phẩm đan lát của chị mà x ...

Ôi mình cũng có biết đan biết lát biết nữ công gia chánh gì đâu =)). Chị thì quớ gương mẫu rồi =)), xém thành người vợ gương mẫu [vì màn nấu ăn không đươc nghề cho lắm =))].

Chị thích thủ công mỹ nghệ thì biết ngàn đời rồi. Không ngờ chị cuồng đến thế :)))))

○星オタクだった安井算哲。みなさんは「何オタク」?という質問に対してあおいちゃんのコメント
「私は一人で物を作るのが好きなので手芸オタクです。一人で物を作るので編み物をしたり、マスキングテープで箱をコラージュして可愛くして人にプレゼントしています。」

Inosento san đi dự lễ ra mắt Tenchi Meisatsu hôm 15/09 về report

Bạn Otaku cái gì?

"Vì tôi thích tự mình làm ra đồ vật (mấy thứ linh tinh thì có =)) ) nên là Otaku (nghề) thủ công. Vì là đồ tự làm nên tôi đan len nè; trang trí, cắt dán hộp bằng giấy màu dễ thương, xinh xắn để làm quà tặng cho mọi người."

Ừ cái Ookami vs Takao san mình cũng thấy xịp đc lun =)))))))))))

À vụ anti thì mình chắc là ko thấy ko có đâu, Màu à :)))). Hồi đóng vs Sho mí bạn fg của Sho lẫn Arashi la làng tiếc hùi hụi là sao chị có chủ rồi =)), quăng ảnh cho mợ là quá tốt =)). Tại 2 người dễ thương với chị hay chọc "không hề cố tình" cái vai suông toẹt của Sho kun. Ngay cả bạn mình fan Sho cũng muốn đẩy ảnh cho chị =))=))=)). Đối tượng như chị đây là quá xứng nhá =)). Dễ thương lại hiền và lâu lâu ngơ ngơ =))=))=))

Eita thì ;;), Kimura Kaela - ca sĩ vợ ảnh á... chị nhà là fan đấy =))=))=)). Có đi coi concert với hốt DVD về :p. Gia đình nhỏ của Eita thân với chị lắm xDDD

Còn bên fan Sakai san bên baidu TQ thì khỏi nói =)), xịp 2 người dữ dội =))

Năm sau chúng ta đc thấy chị với Mukai Osamu rồi Masuda Ryuhei nhớ nhớ >:)

---

Tớ cũng học sắp đc 2 năm, thêm lớp nữa là hết sơ cấp =))=))=)). Lại còn nghỉ nửa năm chơi chơi nữa chứ :">.

Uả không phải học theo Minna Nihongo à? Học tới bài mấy rồi :))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2012 21:02:07 | Chỉ xem của tác giả
tea_rin gửi lúc 22-9-2012 15:40
Ôi mình cũng có biết đan biết lát biết nữ công gia chánh gì đâu . Chị thì quớ ...

Cậu biết rõ ghê, tớ chỉ thấy là fan nhiều anh cuồng lắm á, chỉ sợ các anh của mình có người thôi. Cậu biết thông tin chi tiết ghê, mà cũng phải thôi, tớ cũng xếp tea vào dạng fan cuồng á, cực cuồng luôn ấy.

Tớ học minna đấy, nhưng mới hết 25 bài thôi còn chậm hơn cậu. Tớ ko theo minna từ đầu, hồi đầu tớ học bộ khác đc 1 năm, đến khi trên trường bắt đầu dạy ngoại ngữ 2 và tớ chọn tiếng Nhật thì tớ ngưng học cái kia và đi theo giáo trình trường dạy là bộ minna. Hồi hè, tớ có ôn thêm 1 cuốn nghe và 1 cuốn đọc tựa 'new approach to japanese - intermediate/shokyuu kara chuukyuu e để tăng cường, vì học minna có hơi chậm.

Nên tớ mới nói tớ mãi vẫn loanh quanh ở sơ cấp chưa leo nổi lên trung cấp

Anh Masuda Ryuhei thì khỏi chê, 2 anh chị duyên gớm. Nhưng anh Mukai thì tớ ko thích mấy, xem vài phim cảm giác anh ấy đóng chưa tới

-----------------

Chêm thêm cái ảnh khoe gái xinh

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 26-9-2012 08:08:19 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 25-9-2012 21:02
Cậu biết rõ ghê, tớ chỉ thấy là fan nhiều anh cuồng lắm á, chỉ sợ các anh của mìn ...

Ờ thì mình nghĩ chị chả có điểm nào để fan [cuồng] các anh họt ko thích cả =)) [và đã được vài bạn fans JE mình quen kiểm chứng =))]. Điều kiện, sự nghiệp quá tốt rồi =)). Mà tâm lý chung của các bạn fans JE (nhất là mí nhóm lâu năm roài) là đá các anh có vợ, có con đê =))

Ôi mình mang tiếng xấu ghê nha =))=))=)), cuồng đã đành mà còn cực cuồng nữa =)). Chắc phải kiếm thêm ai đó ngang hàng cho Aoichan có bạn =))

Mình cũng thấy anh Mukai diễn chưa tới nhưng chịu =)), chị thích ai thì mình cũng lon ton thích theo =)). Chớ chị đừng chơi vs mí bạn mình ko thích là đc =)) [phản đối]

Anh Ryuhei thì khỏi bàn :))). Mong mong ;))

À đang down lại Atsuhime vsub, có mí ep ko down đc [dù đã thử link reup], Mào có giữ thì reup cho tea phát nha. Hiện thời đang thiếu ep3, 10, 15, 19 (link MF nhá, nhờ vả :">)

---

Mình còn từ từ mới lết lên trung cấp nổi T_T. Nghe show chay của chị toàn nghe mù tịt là chính >_<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 26-9-2012 23:15:55 | Chỉ xem của tác giả
Thêm phát nữa

OLYMPUS mới update

Và...

Thôi rồi quớ bùn =))))))))))

Bùn là OLYMPUS update 1 phát là BÙN chít =))))))))))))

Poster Going My Home là lừa đảo lừa đảo lừa đảo :-w [nói cho vui thoai]. Phải đc như series dòng E-PM 2 của OLYMPUS chớ =))))))))))))))

Chời ơi HẮN xinh đẹp, quý phái có gì đó bí ẩn từ đầu tới chân * ______ *

Ôi mềnh chả biết đâu =))

Đẹp vật vã =)))))))))))))

P/S riêng Aoichan:
Dù OLYMPUS có gặp bất trắc gì [òi xập] đi nữa cũng Aoichan đừng bỏ nghề quảng cáo dạo camera =)))))))))))))

Bình luận

Chị xinh qá:x.Nhất là 2 cái pic cuối:x^^  Đăng lúc 27-9-2012 02:11 PM
chị ấy tươi quá !  Đăng lúc 27-9-2012 11:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
 Tác giả| Đăng lúc 26-9-2012 23:21:32 | Chỉ xem của tác giả
tea_rin gửi lúc 26-9-2012 23:15
Thêm phát nữa

OLYMPUS mới update

chà, phim tớ chỉ có vietsub tập 3 với 10 thôi, mất nhiều quá, nên down vietsub về cho nhẹ máy.

Chị chụp chỗ ảnh này đẹp thật, mà mới xem cái bản khảo sát 'hình tượng người nổi tiếng giới nghệ sĩ', soi đỏ con ngươi thấy chị ở hạng 36, kém năm ngoái 1 bậc, nhưng thế là cao rồi. Chỉ cần thấy tên bả là mềnh vui {:309:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 27-9-2012 00:09:44 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 26-9-2012 23:21
chà, phim tớ chỉ có vietsub tập 3 với 10 thôi, mất nhiều quá, nên down vietsub về cho  ...

Ớ mình nói là mình đang down Atsu việt sub mà :))))))))), Atsu raw thì mình chép ra HDD đủ cả rồi còn Junjou Kirari thì down ko đc việt sub ep 10 vs 124 =((

Biết khảo sát đóa :">

---

Mà Màu có hay lên yahoo hem :))), có thì add nik chat chơi :))))

---

Edit: rảnh thì theo dõi cái này http://www.facebook.com/pages/Mi ... ?ref=ts&fref=ts => ai đó mới lập =)))))))))))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách