Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Female] Ashida Mana - 芦田愛菜 / あしだ まな - Bé Ashida Mana dễ thương~~

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 28-8-2012 16:46:26 | Chỉ xem của tác giả
Em bé này kute thật. Mình biết em này qua  Alice in Liar Game. Nhưng về sau lúc em ấy mặc đồ đen trông hắc ám phết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 31-8-2012 21:35:25 | Chỉ xem của tác giả
Nghe giọng hát đáng yêu của bé trong một số cảnh của Beautiful Rain nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 4-11-2012 22:20:02 | Chỉ xem của tác giả
[4.11]Ashida Mana tham dự buổi lễ thắp sáng tại khu đồi Omotesando

Ngày 1/11, diễn viên nhí Ashida Mana đã tham dự buổi lễ thắp sáng đón chào Giáng sinh tại khu đồi Omotesando.

Ashida xuất hiện trong bộ váy công chúa trắng tin với một chàng hoàng tử đi theo tháp tùng. “Đúng là như mơ ấy ạ! Em luôn muốn được ăn mặc như một nàng công chúa, em vui lắm.”

Bộ váy làm Ashida gặp chút khó khăn khi leo lên bậc thang về phía cây trang trí. Đám đông ở dưới đã reo hò cổ vũ cho cô bé.
Sau khi leo lên trên an toàn, chàng hoàng tử đặt lên đầu cô bé một vương miện tiara và ánh sáng bừng lên. Giữa tiếng reo hò vang dội, bé Ashida nói “Thật là đẹp. Em không ngờ lại lung linh đến thế.”

====================

Source : tokyohive
Vtrans : [email protected]
[kites.vn] Tin tức được dịch bởi J-zone (kites) vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 14-12-2012 08:44:15 | Chỉ xem của tác giả
[14.12]Ashida Mana ra mắt trên thị trường Hollywood trong ‘Pacific Rim’

Ngày 13/12 mới đây, trailer đầu tiên cho ‘bài hùng thi về loài quái vật’ của Guillermo del Toro mang tên ‘Pacific Rim‘ đã được tung và thu hút sự chú ý.

Để tỏ lòng ngưỡng mộ với những bộ phim kinh điển về quái vật của Nhật Bản, đoàn làm phim đã mời nữ diễn viên Nhật Kikuchi Rinko tham gia đóng cùng với những diễn viên của Mỹ và Anh như Charlie Hunnam Idris Elba. Các tên tuổi nêu trên đều đã xuất hiện từ những giai đoạn sản xuất nhưng  không ai hay chuyện bộ phim sẽ góp mặt diễn viên nhí nổi tiếng nhất Nhật Bản Ashida Mana.

Tuy xuất hiện thoáng qua trong trailer nhưng Mana sẽ vào vai thời thờ ấu của nữ chính ‘Mako Mori’ (Kikuchi)khi loài quái vật lần đầu xuất hiện dưới đáy biển.

Mana đã tham gia thử vai vào đợt tháng 10/2011 và gây ấn tượng với ban giám khảo nhờ khả năng biểu hiện cảm xúc của mình. Cô bé đã được chọn vào vai và đây cũng là vai diễn ra mắt của cô bé ở Hollywood, kéo dài danh sách thành tích cô bé đã đạt được ở tuổi lên 8.

Cô bé bộc lộ sự lo lắng và phấn khích của mình trước khi quay phim nhưng cô bé đã làm việc vô cùng nghiêm túc trên trường quay ở Toronto, Canada tháng Tư năm nay và đã phải quay đi quay lại cảnh chạy trốn khỏi quái vật đến hơn 30 lần. Một cảnh nổi bật nữa là khi cô bé khóc trong tuyệt vọng. Guillermo del Toro và đoàn làm phim vô cùng ấn tượng với sự nghiêm túc với nghề diễn của cô bé.

Mana nói tiếp, “Thật khó để khóc và cố gắng chạy trốn khỏi một thứ vốn không tồn tại, em đã cố gắng. Mong mọi người sẽ theo dõi bộ phim.”

p/s: thành công và nổi tiếng ở độ tuổi này, vùi hết thời gian cho công việc, về sau em sẽ thành cô bé ra sao? >”>

================

[kites.vn] Tin tức được dịch bởi J-zone (kites) vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Bình luận

Ngưỡng mộ bé quá !  Đăng lúc 14-12-2012 11:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 29-12-2012 13:40:22 | Chỉ xem của tác giả
[29.12] Ashida Mana và buổi biểu diễn đơn đầu tiên

Ngày 27/12, nữ diễn viên, ca sĩ nhí Ashida Mana (8) đã tổ chức buổi diễn đơn đầu đời mang tên ‘Ashida Mana First Concert Winter Wonderland‘ (tạm dịch: Buổi diễn đầu tay của Ashida Mana – Xứ sở mùa đông thần kỳ), tại sân khấu Shinagawa ở Tokyo.

Giữa buổi diễn, Ashida có hát và nhảy bắt chước theo bài “Everyday, Kachuusha“ của AKB48. Chưa kể, chương trình còn phát video thông điệp của một số thành viên nhóm AKB48 như Oshima Yuko, Takahashi Minami, Minegishi Minami, Watanabe Mayu, và Kojima Haruna.

Oshima đã cổ vũ, i]“Hãy tận hưởng hết mình buổi biểu diễn của riêng em nhé!” Ashida đã cười trả lời, “Cảm ơn chị! Em nhất định sẽ cố gắng.”

Kojima cũng thể hiện sự ngưỡng mộ của mình với cô bé, “Bọn chị còn chưa có buổi biểu diễn riêng đây này, ngưỡng mộ em quá.” Takahashi cũng nói, “Chúc mừng buổi biểu diễn đơn của em. Em gọi bọn chị và nói rằng “Em đang học theo bài hát mới của bọn chị!”, dễ thương ơi là dễ thương. Bé Mana trở thành thần tượng của bọn chị rồi đấy.”

Buổi biểu diễn còn có sự góp mặt của diễn viên nhí Suzuki Fuku (8). Trước mặt 1,000 người hâm mộ, các em đã biểu diễn bài hát nổi tiếng của mình, “Maru・Maru・Mori・Mori!“.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 29-6-2013 17:53:15 | Chỉ xem của tác giả
Cốc cốc cốc
Rón rén gõ
Đợi chủ nhà
Mở cửa thôi

Thư mời

Xin chào toàn thể cư dân phố Diều
Ngày hôm nay, Lee xin thay mặt cho Kadio gửi đến toàn thể các bạn tờ truyền đơn này
Chỉ mong các bạn bỏ ít giây để ghé qua

Cư dân phố Diều thân mến!

Hiện nay Kadio đã có những bước tiến vượt bật, nhờ đội ngũ nhân viên nhiệt tình, cùng với một quý cô thị trưởng xinh xắn, đáng yêu Chích_Bông, mà hiện nay Kadio vẫn luôn không ngừng phát triển.

Hẳn chúng ta đều hiểu, Kadio có được như ngày hôm nay, cũng chính là nhờ vào sự ủng hộ nhiệt thành của quý bạn cư dân phố Diều thân yêu.

Vậy các bạn nếu đã từng thưởng thức qua các chuyên mục của Kadio, thì chắc chắn sẽ có những chuyên mục ấn tượng nhất với các bạn đúng không ạ?

Vì thế các bạn hãy cùng bình chọn cho số chuyên mục Kadio mà mình yêu thích, bằng cách tham gia vào cuộc Bình chọn cho số Kadio mà các bạn ấn tượng nhất.

Điểm nhấn lần này, chính là đợt bình chọn này sẽ là một cuộc khảo sát, để đội ngũ Kadio Team có thể nắm bắt được thị hiếu của khán thính giả, đồng thời sẽ có những phần thưởng vô cùng hấp dẫn cho những mems dự đoán được số Kadio được nhiều người yêu thích nhất, và cũng như có những bài cảm nhận xuất sắc nhất.

Vậy thì tại sao chúng ta không cùng tham gia, để cùng chia sẻ cảm nhận lĩnh quà

Các bạn hãy thử bỏ ra vài phút để cùng nhau ngồi lại bàn tròn tâm sự và bình chọn nhé.

Vé thông hành ở đây

[Poll]Bình chọn số Kadio yêu thích-Tần số của tôi~~

Kadio xin chào đón tất cả các cư dân phố Diều thân mến!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 15-8-2013 20:17:28 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem clip Ai là triệu phú của Nhật xong .
Thấy bé Mana trả lời giỏi quá .

Bình luận

đúng là lâu rồi chẳng có tin gì của con bé, ngày càng dễ thương :D  Đăng lúc 17-8-2013 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách