Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: qiuxuan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[FC] Hoạt động kỷ niệm 7 năm Lý Dịch Phong gia nhập làng giải trí / Thông báo mới quan trọng#50, page 5

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 24-11-2014 17:21:25 | Chỉ xem của tác giả
Chắc em làm fansign bằng tiếng anh với tiếng trung rồi chụp ở địa điểm nổi tiếng chỗ em gửi hình được không ss :3
Huhu quay clip thì em không dám rồi, em nhát lắm

Bình luận

em ơi, thực hiện ý tưởng của em gửi đến PP nhé.  Đăng lúc 26-11-2014 05:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 24-11-2014 19:22:53 | Chỉ xem của tác giả
myphap gửi lúc 24-11-2014 05:12 PM
SS có ý kiến như thế này :
1/mình làm clip chúc mừng PP .
tổng hợp tất cả những hình ...

em thấy cách của ss @myphap rất được, ss @qiuxuan ss thấy sao, nếu ss thấy đc thì kêu gọi cả nhà cùng làm  luôn đi, ngay hôm nay, bảo nhà mình chọn lọc ảnh của cá nhân cùng lời chúc riêng của mình, và ảnh của ff trong các bộ phim, các chương trình mà ff đã tham gia trong 7 năm qua, rồi làm thành clip, nhờ st nhà mình dịch lời chúc và ghép vào clip gửi cho ff, còn hình ảnh des tạp chí, thì những ai biết des hãy cùng des rồi chọn những hình đẹp nhất để gửi cùng. ss thấy sao? em thấy thời gian ít quá, cần làm càng nhanh càng tốt.

Bình luận

có thông báo mới nha em  Đăng lúc 26-11-2014 05:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 24-11-2014 20:11:44 | Chỉ xem của tác giả
Chân thành cảm ơn vì mn đã tin tưởng và đề cử em quay vid nhưng mà e có 1 số khúc mắc sau

1. Em ko biết tiếng trung ko thể gửi lời chúc đến FF đc.
2. Tự 1 mình e ko thể nào quay đc. Thiết bị chuyên dụng ko có, cũng ko biết nên vác ai theo cùng.

Ý kiến cá nhân em, mỗi mem hãy bằng 1 cách nào đó viết lời chúc ngắn gọn kèm theo hình ảnh cá nhân. sau đó cả nhà tập hợp lại rồi ghép vid.

Em xin hết!

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 24-11-2014 20:17:42 | Chỉ xem của tác giả
Em thấy mình có thể in hình Phong Phong ra, chọn tấm nào mọi người thích nhất, hoặc ai có PTB của PP lấy ra chụp càng tốt, rồi chụp với khung cảnh đẹp ở chỗ mình, gửi kèm lời chúc, nhờ mọi người ghép lại thành vid, thêm nhạc và có sub lời chúc tiếng Trung, vừa nhanh vừa gọn vừa dễ làm. À khúc cuối nếu mọi người ngại thấy mặt thì có thể thu tiếng mình nói một câu 'PP we love u' rồi lồng vào thôi cũng được á :'3

Hồi đó em có thích cái vid bạn fan này làm cho idol lắm nè, mọi người có thể tham khảo
https://www.youtube.com/watch?v=UsaTA_zhWHk
hoặc cái này
https://www.youtube.com/watch?v=STgmxuPVRQ4

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 24-11-2014 22:28:27 | Chỉ xem của tác giả
dài quá em mới chỉ đọc sơ qua ý kiến của mọi người thôi ạ. Em cũng khá ngại qua clip nhưng nếu cần thì em cũng có thể rủ bạn em ạ.

Em thấy ý kiến của chị @Natsuzora là hay ý ạ.

Ko phải ai cũng có dũng cảm quay nên có thể ghi lời nhắn nho nhỏ bằng tiếng Việt hoăc Anh, có gì phiền ss @qiuxuan dịch ra rồi làm sub Trung cũng đc ạ. Về phần sub em nghĩ chắc ko khó với nhà mình ^^ Cả chọn nhạc nền hay hay và ý nghĩa nữa ạ <3

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 25-11-2014 00:58:02 | Chỉ xem của tác giả
Em thấy ý kiến của chị @myphap cũng rất hay nhưng với hoạt động lần này thì thời gian quá gấp, theo em nhà mình ko thể thực hiện được với khoảng thời gian ít ỏi lần này nên mình có thể dành ý tưởng này cho hoạt động lần sau, khi có nhiều thời gian hơn để chuẩn bị.

Hiện giờ đa số mọi người nghiêng về ý kiến gửi lời chúc + hình ảnh cá nhân và sau đó làm thành vid. Mình thấy ý này có khả năng thực hiện cao và cũng hay nên mình cũng rất ủng hộ.

Tuy nhiên theo mình được biết thì các FC của các tỉnh khác ở TQ đều offline để quay clip nên mình có thêm ý kiến nữa là nhà mình mời _Mason_ làm đại diện để quay clip lời chúc ở cuối vid.

Về 2 vấn đề Mason đang băn khoăn thì mình nghĩ có thể giải quyết được:
1. Em vẫn nói tiếng Việt, nhà mình sẽ sub tiếng Anh hoặc tiếng Trung
2. Ở SG cũng có khá đông thành viên nhà mình như ss summerfun, CopU, Zick và 1 số bạn khác nên nếu có thể các bạn cố gắng sắp xếp thời gian để hỗ trợ _Mason_ được không? mình nghĩ nhà mình cần ít nhất 1 bạn hỗ trợ _Mason_, nếu được 2 người trở lên thì càng tốt.

Natsu có đưa ra gợi ý tham khảo 2 clip, mình thấy clip thứ 2 về JaeJoong cũng rất hay, nhà mình nếu làm vid cũng có thể tham khảo.

Tóm lại, nếu như nhà mình không còn ai có ý tưởng gì khác nữa, vì thời gian cũng có hạn nên nhà mình biểu quyết làm vid với 2 nội dung cơ bản sau xem sao nhé:

1. Ghi lời chúc + kèm hình ảnh của mình.
Lời chúc được viết bằng tiếng Việt và dịch sang tiếng Trung hoặc Anh.
Về hình ảnh nếu có điều kiện chụp hình mới + phong cảnh đẹp của đất nước nơi mình đang sinh sống thì càng tốt, còn nếu không các bạn có thể sử dụng hình ảnh cũ của mình, tấm nào mà các bạn thích.

2. Nhờ _Mason_ làm đại diện quay clip giúp nhà mình: Lời chúc bằng tiếng Việt và dịch sub sang tiếng Trung hoặc Anh. Hy vọng @_Mason_ sẽ nhiệt tình giúp nhà mình và mong có ít nhất 1 bạn tham gia hỗ trợ _Mason_ quay clip.

3. Về cơ bản thì nhà mình sẽ làm vid với 2 nội dung cốt lõi trên, cả nhà biểu quyết giùm mình bằng cách cafe ở bài của mình nhé. Nếu ai ko tán thành thì có thể post bài riêng và nêu rõ ý tưởng mới để mọi người cùng xem xét xem sao nha.

4. 1 vấn đề quan trọng nữa là nhà mình bạn nào có khả năng làm vid thì đăng ký làm giúp nhà mình bằng cách cafe bài post của mình nhé.

Chân thành cảm ơn cả nhà đã tích cực nêu ra ý kiến để chúng ta có được sự nhất trí cao nhất!

Bình luận

em cảm ơn ss nhiều nhé, nhưng vid nhà mình có cả thêm clip khác nữa ạ, nhà mình cũng nhờ đc Me làm giúp rồi ss ạ.  Đăng lúc 26-11-2014 04:15 AM
không biết có giúp được các em không ?  Đăng lúc 25-11-2014 04:43 PM
ss chỉ biế làm vid những hình có sẳn ,và lồng nhạc ,như album hình vậy ,ss cũng đã có lần làm vid chúc mừng giáng sinh bên nhà JOONG  Đăng lúc 25-11-2014 04:43 PM
bạn nào muốn gửi 2,3,4 hình thì có thể ghép các hình đó vào thành 1 tấm.  Đăng lúc 25-11-2014 12:00 PM
@Natsu: ss nghĩ sau khi thống nhất mình cũng có thể đăng thông báo lên face, nếu ai muốn có thể tham gia. còn vụ hình, theo ss để đồng bộ thì mình nên là 1 tấm, còn   Đăng lúc 25-11-2014 11:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 26-11-2014 04:31:01 | Chỉ xem của tác giả
Thông Báo

Vì không có ai có ý kiến gì nữa nên nhà mình sẽ quyết định hình thức làm vid bằng lời chúc + hình ảnh của nhà mình gửi đến Phong Phong nhé, cụ thể sẽ như sau:

1. Các bạn gửi lời chúc gắn gọn đến Phong Phong bằng tiếng Việt (dài nhất là 5 dòng) và gửi kèm theo 1 tấm hình của bản thân mình( nếu hình ảnh chụp kèm các phong cảnh đất nước mình, mặc áo dài...thì càng tốt). Lời chúc và hình ảnh sẽ post ngay tại thread này.

2. Thời gian gửi lời chúc và hình ảnh: Từ giờ cho đến 12h trưa ngày 28/11/2014.
(Cả nhà cố gắng tranh thủ nhé, nếu được các bạn gửi giùm mình càng sớm càng tốt vì mình cũng còn phải trans ra tiếng Hoa rồi đến các khâu khác nữa.)

3. Cuối vid _Mason_ sẽ đại diện nhà mình quay lời chúc gửi đến Phong Phong. Chân thành cảm ơn em _Mason_ rất nhiều!

Đây là hoạt động FC đầu tiên của nhà mình, cũng đúng dịp rất ý nghĩa đối với Phong Phong, đánh dấu chặng đường 7 năm trong làng giải trí của Phong Phong bằng 1 mốc thời gian chuyển mình vô cùng quan trọng trong sự nghiệp của chàng trai trẻ ấy - năm 2014. Nên mình rất hy vọng nhà mình sẽ tích cực hưởng ứng và tham gia nhiệt tình, chắp cánh cầu chúc cho 7 năm tới và nhiều hơn nữa trên con đường dài sự nghiệp của Phong Phong!

Bình luận

uh, thôi ráng kiếm 1 tấm của em nhé  Đăng lúc 27-11-2014 01:04 PM
thôi vậy để em lục lại hình, lấy hình em ra :'3  Đăng lúc 27-11-2014 12:59 PM
thế có dính hình em ko? phải có cả hình em nữa ý em ạ  Đăng lúc 27-11-2014 12:58 PM
dạ kiểu có một cái hình em chụp là cuốn PTB của FF đang đặt trên bàn cafe em ngồi :)) em định lấy tấm đó á  Đăng lúc 27-11-2014 12:56 PM
ý em là hình của PP chứ ko phải của em ấy hả?  Đăng lúc 27-11-2014 12:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 26-11-2014 15:15:22 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 26-11-2014 04:31 AM
Thông Báo  

Vì không có ai có ý kiến gì nữa nên nhà mình sẽ quyết đ ...

Em đề cử nhạc vid là bài này được hông ạ :'3
牛奶咖啡 milk@Coffee - 明天,你好 (Ngày mai ơi, xin chào)
https://www.youtube.com/watch?v=JUC5oQ0XcLo
Sau khi em coi lời dịch, cảm thấy rất hợp ấy ạ :'3

Watch as the 'us' of yesterday walk further away
In the center of the destiny's public square we wait
The fuzzy image of shoulders
Gradually shrinking as they run off into the distance

The friends that we once walked side by side with
After we drink to our happiness, are lost to one another
Though that particular night
Will always be buried deep within my heart

Once grown up, I can only but run
Afraid to tumble straight into the darkness
To tomorrow, hello. I smile with tears in my eyes
The more beautiful, the more afraid I am to possess it

After every cry, I will smile running forward
Losing and finding something as I go along
To tomorrow, hello. Even in a small voice
But it jolts me awake to the meaning of courage

When I walk in the opposite direction
Huddled in the corner of the stairway I seek courage
Shoulders visibly shaking as I weep
I ask myself, where am I?

The friends that we once walked side by side with
They wordlessly understood my suffering
Time, it lies constantly
Those shoulders have never been lost to me

But it jolts me awake...

But it jolts me awake to the meaning of courage

Bình luận

Em thì thích bài này ạ :D lời bài này ý nghĩa. với cả em xem mấy fanvid đều làm mấy bài ko phải PP hát ạ :3  Đăng lúc 26-11-2014 10:57 PM
em thấy chọn bài do ff hát thì hợp hơn... nói thật là do em mê giọng ff quá... hì  Đăng lúc 26-11-2014 04:04 PM
dạ em chỉ đề cử thôi, còn chị cảm thấy bài nào phù hợp thì chọn chị hen :'3  Đăng lúc 26-11-2014 03:53 PM
Cảm ơn em đã đề cử 1 bài nhạc hay, ss thấy có bài hát "Tâm nguyện dịu dàng" của PP cũng rất phù hợp nên định sử dụng bài đó e ạ  Đăng lúc 26-11-2014 03:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 26-11-2014 16:02:43 | Chỉ xem của tác giả
Hix, đợi mãi nhà mình ko có ai mở hàng, thôi thì mình tự xử trước vậy

Mình cũng chẳng biết chúc gì đến PP nữa nên gửi vài lời ngắn gọn thế này:

" Phong Phong thân mến, trong 7 năm qua của bạn, tôi chỉ mới có thể đi cùng bạn 1 năm nhưng hãy tin rằng chặng đường dài phía trước, chúng ta sẽ cùng nhau đi tới, tôi mãi mãi ủng hộ bạn. Cố lên! Chúc bạn có 1 ngày kỷ niệm 7 năm vào nghề thật nhiều niềm vui!" _ qiuxuan

Mò mẫm trong đống hình lại thấy có tấm chụp với chú ong vàng nên lấy luôn tấm này vậy

Bình luận

Ôi, dễ thương quá ss :3  Đăng lúc 27-11-2014 06:22 PM
@ss harridan: e thấy mình hơi "bạo lực" haha  Đăng lúc 27-11-2014 11:51 AM
vừa dễ thương lại vừa ý nghĩa!  Đăng lúc 27-11-2014 10:42 AM
Tấm này dễ thương đó qiuxuan.  Đăng lúc 27-11-2014 09:19 AM
Em tưởng chị 9x ko à :PPP  Đăng lúc 26-11-2014 10:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
 Tác giả| Đăng lúc 26-11-2014 16:08:05 | Chỉ xem của tác giả
ss hungnhu nhờ mình post bài giùm ss

Lời chúc của ss đến Phong Phong:

"Nhân dịp 7 năm Phong Phong gia nhập làng giải trí chúng tôi xin chúc PP sức khỏe dồi dào để có thể thực nhiều hơn nữa các tâm nguyện của bạn và mong bạn luôn có cuộc sống vui vẻ và hạnh phúc!" _hungnhu

Bình luận

ăn ảnh là 1 chuyện, 1 chuyện là phải có nét chứ ạ... 2 ss đều có nét rất riêng, ss qiuxuan rất dịu dàng, ss hungnhu thì rất là teen, mặt rất có đường nét  Đăng lúc 26-11-2014 09:15 PM
e cũng giống ss hungnhu, đc mỗi cái ăn ảnh chút thui ạ  Đăng lúc 26-11-2014 09:11 PM
ss chụp ảnh còn teen hơn em... hự hự... biết nói sao? ko lẽ mình già thật r...  Đăng lúc 26-11-2014 08:55 PM
Cảm ơn 2 em, tại chị ăn ảnh thôi, chứ ở ngoài bình thường ah, @lamhang gặp chị rồi biết mà. Hihi...  Đăng lúc 26-11-2014 08:12 PM
Ôi, nãy giờ chị mới rãnh, chị em mình mở hàng ah?  Đăng lúc 26-11-2014 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách