Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5546|Trả lời: 46
Thu gọn cột thông tin

[FC] Hoạt động kỷ niệm 7 năm Lý Dịch Phong gia nhập làng giải trí / Thông báo mới quan trọng#50, page 5

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-11-2014 13:33:37 | Xem tất |Chế độ đọc
- Thread sẽ thông báo hoạt động từ FC chính thức của Lý Dịch Phong và các hoạt động của FengFeng's House Kites.
- Thread để bàn bạc, đăng ký tham gia hoạt động do FC chính thức của Lý Dịch Phong và các hoạt động của FengFeng's House Kites tổ chức.

Hoan nghênh tất cả thành viên tích cực hưởng ứng và tham gia! Xin chân thành cảm ơn!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 24-11-2014 13:38:38 | Xem tất
Hoạt động kỷ niệm 7 năm Lý Dịch Phong gia nhập làng giải trí

7 năm về trước, vào ngày 15/12, Lý Dịch Phong thông qua buổi ký tên phát hành cuốn sách ảnh "Thời gian vẫn luôn chuyển động" tại Bắc Kinh chính thức gia nhập làng giải trí. Nhân kỷ niệm 7 năm Lý Dịch Phong gia nhập làng giải trí, FC chính thức của Lý Dịch Phong tổ chức hoạt động kỷ niệm sau:

1. Thời gian nhận tác phẩm: từ 23/11 đến 30/11, muộn nhất là vào 22h ngày 1/12/2014.
2. Đối tượng tham gia: Tất cả các mifeng, khuyến khích các mifeng nước ngoài tham gia.
3. Phương hướng tác phẩm tham gia:
- Quay lời chúc mừng đến Phong Phong tại nơi bạn đang sinh sống với khẩu hiệu "Chúc mừng 7 năm Lý Dịch Phong gia nhập làng giải trí, xxx sẽ tiếp tục bên bạn" (xxx: mifeng, tên người tham dự)
- Thông qua các nhạc khí, sáng tạo điệu nhảy, hội họa (clip quay lại quá trình)...để thể hiện tình cảm với Phong Phong.
- Có thể quay clip viết lời chúc, chuẩn bị món quà...
- Kể về những thời kỳ đầu bạn yêu thích PP + n lý do yêu thích + những câu chuyện khó quên của mình đối với PP.
- Tại nơi bạn đang sinh sống, giúp FC hoàn thành phỏng vấn nhỏ như: phỏng vấn người đi đường, không phân biệt độ tuổi, nghề nghiệp xem họ hiểu gì về Lý Dịch Phong và nhờ họ dùng ngôn ngữ địa phương để gửi lời chúc đến Lý Dịch Phong.
- Các ý tưởng khác.

2. Yêu cầu clip tham dự:
- Cổ gắng quay clip tại nơi nhiều ánh sáng, hình ảnh rõ nét, không nên xấu hổ, ngại ngùng, nên tránh các không gian tối.
- Cố gắng dùng các loại máy quay để thực hiện clip, nếu không có điều kiện có thể dùng điện thoại di động nhưng nên canh chỉnh cho phù hợp.
- Hiện trường clip có thể chuẩn bị 1 số vật phẩm ứng dụng như: bong bóng màu vàng, câu đối, poster...cố gắng dùng áo màu vàng thì càng tốt.

3. Tác phẩm được định dạng file có đuôi mp4.

5. Các tác phẩm gửi về địa chỉ: [email protected]

Tác phẩm cuối cùng tập hợp các đoạn cut trong clip của các thành viên tham dự sẽ được công bố vào ngày 15/12/2014 và gửi trực tiếp đến Lý Dịch Phong.

Cre: weibo @李易峰全球后援
Link: http://weibo.com/lyfqghy?from=feed&loc=nickname

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 24-11-2014 13:53:12 | Xem tất
Nhà mình ơi, mọi người vào bàn bạc xem nhà mình có nên tham gia hoạt động kỷ niệm 7 năm ngày Phong Phong gia nhập làng giải trí không nhé! Theo mình đây là 1 cơ hội rất tốt để Phong Phong biết đến fans Việt Nam mình và cụ thể là FengFeng's House ở kites này. Vì vậy mình rất hy vọng nhà mình sẽ ủng hộ việc tham gia lần này.

Ý kiến cá nhân của mình, mọi người tham khảo xem sao nhé:
Vì mình là fans nước ngoài nên theo mình cách đơn giản và ý nghĩa nhất là mình mặc áo dài và quay ở clip chúc mừng ở những địa điểm nổi tiếng của VN mình, chẳng hạn như ở SG thì có thể chọn Nhà thờ Đức bà, bưu điện thành phố, chợ Bến Thành...ở Hà Nội có thể chọn Văn miếu quốc tử giám...và những địa điểm khác để quay clip. Quan trọng nhất là nhà mình mọi người có "dũng cảm", không ngại ngùng, xấu hổ để quay clip hay không? Nếu được càng đông người tham gia càng tốt.
Theo mình nhà mình có 1 số bạn ở nước ngoài như chị Myphap và bé Cyn, Me cũng rất nên tham gia, tập hợp được từ những quốc gia khác nhau sẽ càng ý nghĩa nhiều hơn.
Đó chỉ là ý kiến nhỏ của mình, nhà mình tiếp tục đóng góp ý kiến xem có nên tham gia hay không? và tham gia với hình thức nào nhé, chắc chắn sẽ có nhiều ý kiến hay hơn nữa.

Vì thời gian hạn hẹp nên nhà mình cố gắng bàn bạc, góp ý từ thời điểm này đến 24h ngày 25/11/2014 nha mọi người để nếu có thể tham gia được thì mình còn triển khai thực hiện nữa! Cảm ơn cả nhà mình nhiều!

Bình luận

thế chị ơi, chị có ý tưởng gì khác ko ạ?  Đăng lúc 24-11-2014 03:19 PM
Mong các em tham gia, chị thấy cái này rất hay, chị cũng rất muốn tham gia nhưng ko có can đảm. :((  Đăng lúc 24-11-2014 02:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-11-2014 14:16:34 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 24-11-2014 01:53 PM
Nhà mình ơi, mọi người vào bàn bạc xem nhà mình có nên tham gia hoạt động kỷ niệm  ...

Hic, đụng trúng toàn nhược điểm của em rồi, "dũng cảm", không ngại ngùng cái này quan trọng lắm ấy :'(
Quay clip thì điều đầu tiên em nghĩ phải có nội dung không thể quay bừa phứa vèo vèo rồi gộp vào thì nó không được đặc sắc cho lắm.
Ý kiến cá nhân, nếu như ở HN chọn địa điểm quay là em thì em sẽ không chọn Văn Miếu, dù nó là 1 trong những điểm nổi bật của HN nhưng quay ở Văn Miếu trừ phi đi vào giữa trưa chứ gần đây thì xác định là lúc nào cũng đông và loạn. Thực ra thì chọn mấy quán cafe hay hay cũng được, quan trọng là cái mặt mình + lời cần truyền đạt :'(
Và em cũng không mặc được áo dài, cảm thấy không tự tin với cái này cho lắm. Đơn giản áo phông/ sơ mi + quần có được không?

Bình luận

có thông báo mới nha em  Đăng lúc 26-11-2014 05:08 AM
em ơi *chỉ chỉ phía dưới*  Đăng lúc 24-11-2014 03:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 24-11-2014 14:37:48 | Xem tất
yuujiro046 gửi lúc 24-11-2014 02:16 PM
Hic, đụng trúng toàn nhược điểm của em rồi, "dũng cảm", không ngại ngùng cái này  ...

Ko mặc áo dài thì mặc bất kỳ quần áo gì cũng được e (nếu có màu vàng thì càng tốt) chứ ko nhất thiết mặc áo dài, vì đôi khi có thể mình cũng ko có áo dài nữa. Còn về địa điểm quay thì ss cũng chỉ gới ý thế thôi, còn tùy thuộc người quay clip đó muốn chọn bất kỳ địa điểm nào họ muốn. Và đúng như em nói cái quan trọng là nhà mình có đủ "dũng cảm" để quay clip hay không đó.
Sau khi nhà mình thống nhất có tham gia hay ko? những ai có thể tham gia thì chúng ta cũng cũng sẽ phải bàn bạc cụ thể xem nội dung clip đó là gì? truyền tải thông điệp gì? nói tiếng Việt hay nói tiếng Anh? (nói tiếng Việt thì có thể sub Anh) và cả việc ai biết để nhận làm clip hoàn chỉnh cho nhà mình nữa, vv. Túm lại cũng rất nhiều việc mà thời gian lại hạn hẹp quá nên nhà mình cố gắng nhé!

Bình luận

em chỉ có thể ủng hộ thâu  Đăng lúc 24-11-2014 03:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-11-2014 15:00:09 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 24-11-2014 01:53 PM
Nhà mình ơi, mọi người vào bàn bạc xem nhà mình có nên tham gia hoạt động kỷ niệm  ...

Nếu nhà mình có thể tham gia thì là điều tốt, đây là dịp để Phong biết đến fan bên Việt Nam, chị ủng hộ về mặt tinh thần. Chị vốn rất nhát và ko can đảm nói chuyện trước đám đông, nên ko thể tham gia mong cả nhà thông cảm.

Bình luận

có thông báo mới ss nhé  Đăng lúc 26-11-2014 05:08 AM
ok em, để chị xem :))))  Đăng lúc 24-11-2014 03:54 PM
ss ơi, em mới post bài mới ạ  Đăng lúc 24-11-2014 03:51 PM
thế chị có ý tưởng gì khác ko ạ?  Đăng lúc 24-11-2014 03:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 24-11-2014 15:18:09 | Xem tất
Nếu cả nhà thấy quay clip bản thân mình khó quá thì có ai có ý kiến khác ko ạ? chẳng hạn như hiện nay mình thấy ở SG cũng khá đông thành viên, mọi người có thể tập chung lại để làm 1 món quà gửi tặng PP, mình chỉ quay hình ảnh mọi người làm món quà đó thôi chứ ko có quay khuôn mặt, sau đó 1 bạn "xung phong" đại diện cả nhà quay cận mặt gửi đến PP. Mọi ng ở nơi khác cũng có thể quay tương tự như thế rồi mình ghép lại thành clip.
Chẳng hạn như nặn chữ ghép vào thành 1 câu khẩu hiệu nào đó, làm bánh kem chúc mừng, làm chú ong, làm cỏ 4 lá...

Đêm qua FC mới đăng thông tin này, mình cũng đọc sơ qua rồi đi ngủ nên ko có đoc kỹ vụ quay clip. Nên mình đã nghĩ nhà mình có thể làm clip bằng cách ghép hình ảnh chứ ko có quay trực tiếp. Nếu nhà mình ko thể quay đc clip bản thân mình thì mình nghĩ mình làm clip hình ảnh và cố gắng có 1 thành viên quay trực tiếp nói lời chúc mừng tới PP là đc. Bởi vì mục đích mình tham gia lần này chủ yếu thứ nhất là: Hưởng ứng hoạt động kỷ niệm 7 năm PP gia nhập làng giải trí và FC cũng kêu gọi FC ở nước ngoài; thứ 2 là cơ hội để PP biết đến FC VN mình. Mình nghĩ nếu mình tham gia thì có thể clip của mình ko đc dùng trong clip cuối cùng của FC nhưng ít nhất FC cũng biết có fans nc ngoài tham gia, mình tin rằng rồi PP cũng sẽ biết. Với lại clip cuối cùng của FC sẽ cũng sẽ sàng lọc và lựa chọn trong số những clip fans gửi nên theo mình nhà mình chỉ cần 1 bạn mặc áo dài để trong clip cuối đó (nếu đc lựa chọn) thì để ng ta biết là fans VN mình là đc.

Vậy nên mình có 1 hướng khác để cả nhà mình tham khảo xem sao nhé:

1. Phần 1: gửi lời chúc đến PP:
Phần này kỷ niệm 7 năm nên mình sẽ lựa chọn viết 7 lời chúc bằng 7 thứ tiếng khác nhau: Nhà mình hiện có 3 thành viên ở nc ngoài nên nếu các bạn đều tham gia thì mình đã có 3 thứ tiếng là : Mỹ, Đức và NHật. Ngoài ra mình sẽ phụ trách 3 thứ tiếng còn lại là: Thái, Hàn và Ý. Thứ tiếng cuối cùng là tiếng Việt.
Hình thức cho phần này: Nhờ người bản địa của các nước đó viết lời chúc ra 1 tờ giấy bìa màu vàng (hoặc bìa màu khác nhưng bút màu vàng) bằng ngôn ngữ nước đó. Riêng với 3 nc Mỹ, Đức, Nhật các thành viên nhà mình có thể tự viết.
Lời chúc: có thể theo 1 mẫu nhất định hoặc tùy tâm, mình muốn gửi đến PP lời chúc gì cũng đc. Nhưng có thể có chung 1 dòng chữ "Chúc mừng 7 năm Lý Dịch Phong gia nhập làng giải trí, chúc bạn"
Ngôn ngữ: Viết ngôn ngữ địa phương trước, sau đó dịch sang tiếng Anh ở phía dưới.

2. Phần 2: Những lời muốn nói:
Phần này dành cho các thành viên nhà mình. Hình thức giống như trên, viết ra bìa cứng màu vàng (hoặc bìa màu khác nhưng bút màu vàng) những lời muốn gửi đến PP. Viết bằng tiếng Việt, sau đó dịch sang tiếng Anh ở phía dưới.

3. Hy vọng có 1 bạn nhiệt tình tham gia giúp nhà mình quay hình trực tiếp, mình xin đề cử _Mason_, vì em ấy trẻ, đẹp, mặc áo dài đẹp và chắc có đủ tự tin đại diện nhà mình. Mình cũng mới chỉ biết hình ảnh của Mason nên đề cử em ấy, nhà mình nếu ai muốn tham gia quay trực tiếp nữa thì càng tốt. Rất hoan nghênh mọi người. Hy vọng nếu đc Mason đồng ý giúp nhà mình!

4. Mọi người sẽ chụp lại tờ bìa mình đã viết và gửi lại vào thread này để nhà mình ghép lại thành clip, bạn nào nhận clip có thể đóng khung tờ bìa được cho đẹp hoặc thiết kế clip sao cho đẹp đẹp, đỡ thô càng tốt (vì mình nghĩ nếu chỉ có tờ bìa ko thì rất thô).

Ngoài ra mọi ng nếu muốn trong tờ bìa đó có thể vẽ hình ảnh PP, chú ong, cỏ 4 lá hoặc dán hình ảnh PP lên đều có thể đc.

Tạm thời mình mới nghĩ đc như trên, nhà mình tiếp tục cho mình xin ý kiến với và mong cả nhà cũng tích cực nêu ý kiến giúp mình với nhé, mình cũng chẳng nghĩ đc gì hay ho cả ý!

Bình luận

ko có thiết bị để làm ss ơi, với cả mấy nơi đó đông người e cũng hơi ngại >_<  Đăng lúc 25-11-2014 09:39 AM
thì em cố gắng tự thân vận động giùm nhà mình đc ko em? nếu ss ở SG thì ss đi ngay và luôn luôn ý, bao e 1 chầu luôn, hehe  Đăng lúc 25-11-2014 01:09 AM
@Mason: ss nịnh từ đáy lòng mà em, hjhj. Cố gắng giúp nhà mình nhé, những khó khăn khác ss sẽ cố gắng nghĩ cách giải quyết giúp e, còn nếu giải quyết ko đặng   Đăng lúc 25-11-2014 01:07 AM
Mason cố gắng đại diện mọi người đi em. Mọi người đa số đều ko can đảm ah :))  Đăng lúc 24-11-2014 09:50 PM
thực ra thì em thấy ss @qiuxuan nói đúng nên ss cố gắng chút... hì  Đăng lúc 24-11-2014 08:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-11-2014 15:47:01 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 24-11-2014 02:37 PM
Ko mặc áo dài thì mặc bất kỳ quần áo gì cũng được e (nếu có màu vàng thì càng  ...

ss @qiuxuan phải nói là em đã đánh cái trả lời này lần này là lần t6, em vẫn ko chắc sẽ gửi đi...hazz
phải nói Mifeng Việt hoạt động còn rất yếu, ngay cả 1 buổi offline còn chưa có. thì làm sao mà cùng tụ lại 1 chỗ mà làm quà, làm khẩu hiệu, rồi quay clip dc
điều này thật là quá khó r... vd như em, em muốn quay, nhưng ko lẽ mình em quay, thậm chí cả là tiếng trung em cũng có thể nói dc, nhưng ko lẽ mình em quay lời chúc 30s rồi thôi.
từ lúc em đọc thread xong mà ko bt làm sao... thật muốn đạp đầu vào đâu đó cho đỡ đau, em còn đang ốm, lại đúng kỳ thi học kỳ của em... thời gian đã ít, lại còn ko có ng quay thì em bt làm sao...

Bình luận

nhưng lần sau mà vẫn thế này thì có khác gì nha. cả vụ tết ss về r mang quà của mn mang sang cho ff, cứ thế này thì liệu có làm dc ko? huhu  Đăng lúc 24-11-2014 03:56 PM
cũng ko sao mà em, mà ss mới edid bài trên, em coi xem sao nhé  Đăng lúc 24-11-2014 03:55 PM
cũng mới chỉ đang bàn bạc xem có tham gia hay ko và tham gia với hình thức nào thôi. Nếu sau khi bàn bạc mình ko có đủ đk để làm thì có thể để lần sau tham gia   Đăng lúc 24-11-2014 03:55 PM
hix, khổ thân em, thôi nghỉ ngơi cho khỏe và thi tốt đã đi em à, nhà mình cũng chỉ mới thành lập, còn non trẻ là điều đương nhiên và hoạt động này mọi ng  Đăng lúc 24-11-2014 03:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-11-2014 16:15:43 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 24-11-2014 03:18 PM
Nếu cả nhà thấy quay clip bản thân mình khó quá thì có ai có ý kiến khác ko ạ? chẳn ...

Về cách này thì chị thấy có khả thi thực hiện:
- Thứ nhất nhà mình có vài em biết ghép clip, xử lý photoshop rất giỏi và đẹp nên các thành viên khác có thể thiết kế các mẫu bìa và chụp gửi lên đây.
- Thứ hai, chị đồng ý đề cử em _Mason_ đại diện cả nhà gửi lời chức trực tiếp đến Phong.

Đây là ý kiến riêng của chị, vì nhà mình thành viên ít và mới tham gia nên làm những gì vừa sức mình là được, thời gian vẫn còn dài, cơ hội còn nhiều để chúng ta có thể tham gia những sự kiện khác trong tương lai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-11-2014 17:12:11 | Xem tất
SS có ý kiến như thế này :
1/mình làm clip chúc mừng PP .
tổng hợp tất cả những hình ảnh các thành viên trong nhà ,
Ghi lời chúc ,và sẳn dịp noel ,gởi lời chúc giáng sinh luôn
2/ làm tạp chí gởi cho PP
tổng hợp lại những hình ảnh ,thông tin mà mình dịch sang tiếng Việt .
và đây là  vid và mẫu tạp chí mà nhà JOONg đã từng làm gởi cho KHJ
các em coi mà tham khảo :

Bình luận

ss ơi, có thông báo mới ở page ss nhé  Đăng lúc 26-11-2014 05:09 AM
Em thấy mấy cái ảnh không giống tạp chí mà giống dạng nhật ký hơn ý chị :P  Đăng lúc 25-11-2014 12:02 AM
cùng lời chúc, ngoài ra gửi cả hình ảnh của các fan trong nhà mình, cùng lời chúc trên ảnh của ng đó, còn nhạc nền là bài hát của ff  Đăng lúc 24-11-2014 06:57 PM
em thì thấy cách của ss myphap khả thi hơn là quay clip. ta có thể ghép các hình ảnh trong các bộ phim mfa ff đã tham gia, các chương trình nữa trong suốt 7 năm qua  Đăng lúc 24-11-2014 06:56 PM
Em chỉ sợ ko có thời gian vì 30/11 đã kết thúc rồi  Đăng lúc 24-11-2014 05:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách