Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: mi.a
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fashion] tin tức và chia sẻ kinh nghiệm về thời trang ^^ ~~ Tin tức cập nhật po

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 20-10-2013 09:47:26 | Chỉ xem của tác giả
5 cách mix giúp sơ mi ca rô không nhàm chán

Đây là kiểu áo mà hầu như cô nàng nào cũng sở hữu đúng không nào?
Với tiết thu mát mẻ như thế này, sơ mi ca rô hẳn là món đồ yêu thích của nhiều teen girl. Chiếc áo này có thể đi kèm với nhiều kiểu trang phục, phong cách khác nhau, từ đơn giản đến cá tính nên vô cùng tiện dụng. Khi đi học thêm hay đi chơi, nhiều cô nàng vẫn chọn cách diện sơ mi ca rô với quần jeans nhanh gọn mà lại trẻ trung, năng động. Tuy nhiên, đấy không phải là "công thức" duy nhất để diện đẹp chiếc áo này đâu nhé. Cùng tham khảo các gợi ý của chúng tớ nhé.

Kết hợp với quần shorts/chân váy

Đơn giản, năng động không kém chiếc quần jeans đó là các kiểu shorts hay váy bút chì denim đang hot. Những trang phục này hoàn toàn phù hợp với áo sơ mi ca rô cá tính. Để cho bộ cánh thêm phong cách, sao bạn không thử diện áo sơ mi ca rô cài kín cổ, cắm thùng với shorts jeans, thêm quần tất rách cá tính và một ít phụ kiện kim loại xem sao. Ngoài ra, chất liệu cứng cáp như da cũng rất phù hợp với sơ mi đấy nhé. Shorts da, chân váy da là những gợi ý không tồi.

Những chiếc quần shorts da là gợi ý đáng thử cho những cô nàng ưa phong cách mạnh mẽ. Kết hợp với áo sơ mi ca rô thì ăn rơ miễn bàn đúng không nào.

Những chiếc váy bút chì denim là món đồ cực hot mùa thu đông năm nay. Khi trời trở lạnh, bạn chỉ cần khoác thêm một chiếc áo khoác da bên ngoài là vẻ ngoài đã trở nên sành điệu.

Dùng áo sơ mi làm áo khoác ngoài

Hãy thử áp dụng cách của cô nàng Quỳnh Anh Shyn xem. Bộ trang phục áo phông, quần jeans mùa hè của bạn vẫn phù hợp với mùa thu nếu được khoác thêm một chiếc sơ mi ca rô bên ngoài. Sẽ khéo léo hơn cả nếu bạn chọn được một chiếc sơ mi ca rô có chi tiết hay màu tương đồng với bộ trang phục ở trong đấy nhé.

Quỳnh Anh Shyn biến chiếc sơ mi ca rô thành áo khoác ngoài nhẹ nhàng, cá tính.

Sơ mi ca rô đỏ - đen là món đồ được nhiều cô nàng ưa chuộng vì khả năng kết hợp màu tiện dụng của nó.

Mix với áo trơn màu

Nếu bạn có một chiếc áo len, cardigan nhưng thấy nó có màu sắc hơi đơn giản, tẻ nhạt, sao không thử kết hợp với sơ mi ca rô xem sao. Với phần cổ áo màu mè vui mắt, bộ cánh của bạn trông sẽ hấp dẫn hơn hẳn. Đây cũng là cách được rất nhiều fashionista ưa chuộng đấy.

Chiếc áo len cổ tròn màu ghi đơn giản vui mắt hơn nhiều nhờ được kết hợp với sơ mi ca rô phía trong. Chị ý còn khéo léo chọn quần màu đỏ cùng tone với áo đấy.

Nếu không được kết hợp với sơ mi ca rô, bộ cánh toàn màu đen của cô nàng này hẳn cũng sẽ giảm bớt độ cá tính.

Kết hợp layer với áo khoác denim

Những chiếc áo khoác denim dáng rộng là kiểu mốt được nhiều tín đồ thời trang lăng xê từ năm ngoái nhưng vẫn chưa hạ nhiệt trong năm nay. Rất nhiều cô nàng chọn kết hợp áo khoác với quần shorts jeans để có cả bộ cánh denim-on-denim đúng mốt. Trong hoàn cảnh này, chiếc áo sơ mi ca rô màu sắc bắt mắt sẽ làm nhiệm vụ bổ sung màu cho trang phục thêm phần tươi sáng.

Bộ cánh denim-on-denim trông rực rỡ hơn hẳn nhờ có chiếc sơ mi ca rô nhấn nhá ở trong.

Cô nàng này lại mix sơ mi ca rô với áo khoác quân đội. Trông cũng rất ăn ý đúng không nào.

Buộc ngang hông

Nếu bạn là một cô nàng đam mê thời trang, hẳn không còn lạ gì với mốt buộc sơ mi ngang hông đang cực hot năm nay. Nhờ có cách nhấn nhá này, bộ cánh đơn giản sẽ thêm phần cá tính, sành điệu.

Khả Ngân lại giúp bộ cánh đơn giản thêm phủi bụi bằng cách buộc áo ngang hông.

2sao.vn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Cải + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 20-10-2013 10:03:30 | Chỉ xem của tác giả
Mặc denim đúng kiểu thu

Denim sẽ mang bạn đến những điều thú vị ngoài mong đợi trong tiết trời thu này. Hãy cùng Đẹp Online chiêm ngưỡng những mẫu denim xinh xắn dưới đây:

Là chất liệu rất được các quý cô yêu thích vẻ đẹp năng động tươi trẻ ưa chuộng, chất liệu denim từ lâu đã luôn hiện hữu trong tủ đồ của phái đẹp. Ưu điểm của chất liệu này là bạn không cần phải quá cầu kì trong cách mix, chỉ cần kết hợp đúng kiểu một chút là bạn đã có một set đồ hoàn hảo. Hãy cùng Đẹp Online chiêm ngưỡng những kiểu denim mới nhất dưới đây. Đảm bảo, bạn sẽ bị chúng chinh phục từ cái
nhìn đầu tiên:

Vào những ngày thu, khi những cơn gió heo may bắt đầu tràn về, bạn hãy diện trang phục denim áo váy với cổ sơ mi này nhé. Bạn có thể kết hợp nó với boot để tạo phong cách mạnh mẽ, cá tính. Còn nếu không, bạn hãy mix nó với giày đế bệt hoặc sandals đế xuồng, nó sẽ "hô biến" bạn thành một quý cô trẻ trung, ngọt ngào. Hãy nhớ thêm chiếc thắt lưng dáng nhỏ, màu da bò để set đồ thêm hoàn hảo.

Kiểu áo sơ mi chất liệu denim đang rất được các tín đồ thời trang yêu thích. Với kiểu áo này, có rất nhiều công thức để kết hợp. Như set đồ này, bạn hãy kết hợp nó với soóc, mũ phớt, boot kiểu quân đội và túi xách dáng it bag cho những buổi dạo chơi.

Những chiếc jacket denim rất lý tưởng để bạn kết hợp với váy dáng xòe. Kiểu mix này giúp bạn vừa tránh được cái lạnh của tiết thu, vừa ghi điểm trong mắt bạn bè bởi nó mang đến cho bạn nét đẹp tươi trẻ, năng động và có phần tinh nghịch.

Bạn cũng có thể thực hiện quy tắc xếp chồng bằng cách mix sơ mi denim với áo len, chân váy, tất chân và boot thấp cổ. Bạn có thể chọn điểm nhấn ở phụ kiện như set đồ này.

Áo sơ mi + váy bó, một sự kết hợp đơn giản nhưng trẻ trung và phong cách.

vietgiaitri

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Cải + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 20-10-2013 12:22:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

thấy có điểm thưởng nên chạy liền vô đây =]]]]
con trai cũng hóng hớt không kém, không rành về thời trang nên vô kiếm xèng thôi à
chúc topic của bạn đông khách
mình sẽ giới thiệu topic với mấy bạn nữ =]]]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 20-10-2013 12:41:41 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Mình rất thích topic của bạn, rất hay và hữu ích.
Có thể cập nhật các xu hướng thời trang bậy giờ.
Thời trang bao giờ cũng thu hút hầu hết các bạn nữa thời nay.
Mình thích nhất là đôi giày đế bệt kiểu ba lê, trông rất nữ tính.
Cám ơn chủ thớt đã đem đến topic hay như vậy.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 20-10-2013 16:21:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Topic của bạn lập nên hữu ích vô cùng, rất hay và đầy đủ chi tiếc.
Nhờ bạn mà mình có thể tim hiểu rõ hơn về các thuật ngữ cũng như từ ngữ chuyên nghành vể từng lọại trang phục cũng như tên gọi của nó.
Thời trang luôn đi kèm với phong cách đa dạng và mới mẻ, biết vận dung, kết hợp đúng cách sẽ giúp ta tự tin hơn trong cuộc sống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 20-10-2013 17:53:40 | Chỉ xem của tác giả
Quỳnh.Anh gửi lúc 18-10-2013 11:36
mấy cái quần này mặc đẹp :X

bữa em đang tính đi mua mà quên

ak ak

sao nó ko báo cái này á em

ss lội lại mới thấy nè

mà em bữa nay có đi đâu ko á

vô đây chơi với ss đi em :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 20-10-2013 19:29:33 | Chỉ xem của tác giả
Che lưng dài cùng 3 vòng kém cân đối

Nếu như phần thân trên của bạn có phải ngang và rộng hơn phần thân dưới thì ban là người có dáng hình tam giác ngược, hay còn gọi là dáng quả táo. Để có thể cân bằng lại dáng người này, bạn cần chú ý những điểm sau khi chọn đồ:

- Không sử dụng những item có khả năng làm lộ ra điểm yếu phần thân trên của bạn như: đệm vai, chi tiết trang trí cầu kì ở thân trên, gam màu hay họa tiết quá sặc sỡ, áo hoặc váy hai dây và sát nách...

- Riêng áo sát nách, bạn có thể chú ý lựa chọn những chiếc áo có phần cắt nách khoét sâu và lõm vào trong để tạo cảm giác vai thon hơn.

- Chú ý sử dụng những gam màu tối cho phần thân trên và gam màu sáng, họa tiết nổi bật hơn cho phần thân dưới.

- Chọn những item có dáng rộng, xòe hay có phần đặc biệt nhấn nhá hơn cho phần thân dưới như peplum, họa tiết... để cân bằng lại dáng người.

- Không chọn những đôi giày quá nhỏ nhắn mà nên chọn giày có những chi tiết đặc biệt như mũi nhọn, to bản, đinh tán... để khiến phần thân dưới thêm thu hút, ấn tượng.

Ngoài ra, với ưu điểm chân thẳng, bạn có thể chọn cho mình những chiếc váy ngắn dáng chữ A xòe rộng để tôn lên điểm mạnh và che đi điểm yếu của mình.

Cách đơn giản nhất để giải quyết vấn đề lưng dài, chân ngắn đó chính là luôn luôn chọn quần áo hay váy có cạp cao. Bởi các item cạp cao sẽ tạo cảm giác chân của bạn dài hơn so với thực tế và tương đương với việc thu gọn phần lưng, giúp cân bằng dáng người.

Còn về phần đùi to, bắp to thì bạn có thể kết hợp cùng những chiếc chân váy midi cạp cao để vừa cân bằng lại dáng người, vừa che đi khuyết điểm. Tuy nhiên, có một điều bạn cần chú ý là để không khiến cho chân bạn bị ngắn lại là lựa váy midi có độ dài tối đa trên mắt cá chân tầm 2 - 3 cm. Ngoài ra, khi bạn muốn có những sự lựa chọn thoải mái hơn thì quần ống thẳng tông màu tối cũng là sự lựa chọn hay. Mix quần shorts đen cùng quần tất đen cũng có thể giúp tạm che đi khuyết điểm chân to.

theo trí thức trẻ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 21-10-2013 00:58:57 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Đang đắn đo xem mua quần j cho mùa thu lại đọc được topic của bạn rất thực tế
  mà lại có điểm thưởng nữa nên nhảy vào hóng ngay
  Cập nhật bài thường xuyên nhé
  chúc topic ngày càng đông vui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 21-10-2013 05:17:53 | Chỉ xem của tác giả
Cải gửi lúc 20-10-2013 17:53
ak ak

sao nó ko báo cái này á em

Cải iu iu của em :X em tưởng ss bơ em chứ :D

mà ss không nhận được rep em hả, sao kites dạo này kì vậy :(

dạo này em toàn đi nói xấu ng khác không à :">

em vô đây hoài mà ss không rep em á chứ  :D

mà giờ em mới biết kites cho tổ chức sinh nhật dưới FC ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 21-10-2013 13:53:12 | Chỉ xem của tác giả
Quỳnh.Anh gửi lúc 21-10-2013 05:17
Cải iu iu của em :X em tưởng ss bơ em chứ :D

mà ss không nhận được rep em hả, sao ki ...

tổ chức thoải mái lun em

ss treo banner luôn đó

nói chung là làm hết cách để thu hút bạn sinh hoạt mà :))

đâu có bơ

tại ko thấy đó chứ, ss thấy ss rep liền à

nói xấu ai vậy :))

nói ss nghe đi =)))

ps: có rảnh lôi tin về xây nhà nhé em gái :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách