Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Cass♥KST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

{Fanvid} DB5K - Original Heart - Con tim thuở ban đầu

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-1-2012 20:43:04 | Chỉ xem của tác giả
Con tim thuở ban đầu, vẫn như ngày ấy, vẫn không ngừng ủng hộ.
Cho dù có bất cứ điều j xảy đến, vẫn luôn tin tưởng với điều mình đã lựa chọn.
Có người nói ta cố chấp, cố chấp thì sao chứ, sống ở trên đời có một điều để ta tin tưởng và cố chấp theo tới cùng, khi đến cuối con đường, hạnh phúc mỉm cười với ta ở đó, điều đó không phải thật tuyệt vời sao

Love u   

*lảm nhảm trước khi xem vid
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 2-1-2012 21:02:46 | Chỉ xem của tác giả
Bi h xem vid 5 ng ko thấy buồn nữa mà tràn ngập hy vọng ^^ buồn nhiều quá, khóc nhiều quá cũng chả giải quyết đc cái j cả, biến nó thành hy vọng để tất cả đều cảm thấy nhẹ lòng ^^
Giữa tối mưa lạnh lẽo thế này đc nhìn thấy 5 t/y vẫn cười trong vid là cái chăn điện ấm nhất của e đấy :x

thank kiu ST của ta ;;);;)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 2-1-2012 21:04:06 | Chỉ xem của tác giả

Trong 8 năm qua,trong 2 năm qua,xung quanh em đã có rất nhiều thứ thay đổi,rất nhiều người thay đổi, mỗi ngày đều có thể thấy được có những điều chẳng thể nào có lại được nữa.Các anh cũng thay đổi rất nhiều,ngày càng trưởng thành hơn,tuyệt hơn,người thì ngày càng đẹp:"> người lại ngày càng già T^T . Và những năm tháng đó chúng ta,các anh,chúng em đều đã đi rất xa những ngày đó.Mỗi lần nhớ lại thật rất nhói tim :">.Nhưng vẫn không thôi nhớ về,không chỉ có vui vẻ và hạnh phúc,còn có những nỗi đau những nước mắt nhưng vẫn luôn muốn cám ơn các anh đã cho chúng em có những hồi ức đẹp đến như thế.

Nhưng có một thứ dù thế nào đi nữa luôn nhìn thấy nó đã và sẽ như những ngày đầu tiên ,đó chính là trái tim của các anh,của chúng em,luôn cố gắng,luôn hi vọng,luôn hướng về nhau như thế này :x:x:x:x:x

rate một nghìn tim cho subteam :x:x:x:x:x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 2-1-2012 21:14:32 | Chỉ xem của tác giả
Em chưa hề buông lơi tình yêu mình giữ trong tay.

Các anh à! Mỗi lần xem lại một lần thấy mắt ướt. Có lẽ chỉ những lúc này, cho chính bản thân em đắm chỉ trong quá khứ.

Hơn 2 năm, nhiều chuyện, rất nhiều chuyện đã xảy ra, sóng gió nhiều, bình yên ít . Mọi thứ thay đổi rất nhiều, kể cả bản thân, nói mãi mãi như vậy nhưng chính em cũng đã thay đổi. Lớn thật nhiều, chín chắn thật nhiều, và suy nghĩ nhiều chuyện cũng đã khác.

Em đã ít khóc hơn rồi, em hay mỉm cười khi thấy các anh bên nhau nhiều hơn là hoài niệm. Em biết cách chấp nhận mọi thứ trước mặt nhiều hơn,  ủng hộ cho 2 người,  ủng hộ cho 3 người vì 2+3 = 1TVXQ vì trái tim em, vẫn vẹn nguyên với tình yêu của thuở ban đầu.

Các anh, trong cảnh trái ngược này,  rất mạnh mẽ đối mặt với mọi thứ, đang ngày càng hoàn thiện bản thân mình để dù chỉ có TVXQ với 2 TVXQ với 3 vẫn luôn luôn xuất sắc hơn tất cả, vẫn luôn khiến Cassiopeia không ít lần đỏ mặt vì tự hào.

Sân khấu trống trải vì thiếu đi vắng những người anh em,  nhưng cả 2, cả ba đều cố hết sức khi mang theo mình cái tên của một huyền thoại.

Lửa thử vàng, gian nan thử sức - khó khăn và những nỗi đau trải qua tu luyện con người ta trở nên mạnh mẽ hơn, hoàn hảo hơn. Để bảo vệ niềm tin của mình, chúng em phải mạnh mẽ hơn rất nhiều , vì chỉ có mạnh mẽ mới có thể bảo vệ những thứ mình trận trọng yêu thương.

Thời gian càng dài cũng là một cách minh chứng rõ hơn tình yêu. Khi mọi chuyện xảy ra trước đây, rất nhiều ngã rẽ trước mặt, bản thân đã chọn đi con đường mình vẫn bước, tuy những người bên cạnh đã ít đi nhưng những người ở lại đã gần gũi nhau hơn, gắn kết nhau nhiều hơn, chúng em ngày càng giống hơn một đại gia đình, chia sẻ nhau mọi niềm vui, san sẻ nhau nỗi buồn và truyền thềm niềm tin, sự lạc quan vào một ngày tái hợp tới nhau.

Lời hứa vĩnh kết khi xưa  em đã nói em sẽ không bao giờ quay lưng lại, em luôn giữ mãi mãi trong trái tim, đâu cần phải nói nhiều, chỉ biết ở nơi này <3 vẫn luôn luôn chờ, là đủ!

Sân khấu này, hẹn ước này, mãi mãi chỉ dành cho các anh:

Tình yêu em đã giữ trong tay, em sẽ không bao giờ từ bỏ
Để lời hẹn ước kia trở thành vĩnh hằng

Bình luận

:X ~ >:D<  Đăng lúc 9-2-2012 03:33 PM
đã edit :X  Đăng lúc 8-1-2012 04:46 PM
edit deeeeee ;))  Đăng lúc 7-1-2012 04:44 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
josemario + 5 Muốn *ôm* một cái *chơm lên má* m.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 2-1-2012 21:35:25 | Chỉ xem của tác giả
"Em chưa hề buông lơi tình yêu mình giữ trong tay
Nước mắt hòa cùng nỗi đau, nhạt nhòa tan vào gió
...
Tình yêu em đã giữ trong tay, em sẽ không bao giờ từ bỏ
Để lời hẹn ước kia trở thành vĩnh hằng
...
Trong chớp mắt cả thế giới như biến mất
Con tim tan vỡ, giấc mơ vụt tắt
Gió ngừng thổi để khúc ca của W còn mãi

Edit later {:406:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 2-1-2012 21:40:00 | Chỉ xem của tác giả
Con tim như thủa ban đầu...Cho dù là thời gian có trôi qua 8 năm hay 10 năm nữa,cho dù nhiều thứ trong cuộc đời có đổi thay,cho dù bản thân có thay đổi theo thời gian nhưng em luôn tin rằng tất cả những tình cảm nỗi nhớ niềm vui và thậm chí cả nỗi đau mà chúng ta đã cùng nhau trải qua sẽ luôn nguyên vẹn như thủa ban đầu.

Không bao giờ hối tiếc khi được yêu và chờ đợi các anh, dù cho là cả đời người!

Cảm ơn ST nhiều lắm! Một sản phẩm vô cùng ý nghĩa!
Thương mến :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 2-1-2012 22:38:44 | Chỉ xem của tác giả
Original heart
:">
Có những điều giản đơn mỗi khi chúng ta nhìn lại bỗng nhận ra: ồ, hóa ra nó tồn tại như tiềm thức, nhẹ nhàng cười mà sống mũi cay cay
Ừ, đấy, đi đâu thì đi, làm gì thì làm nhưng hãy giữ lấy con tim như thủa ban đầu. Nhiệt huyết, đam mê, nỗ lực, mong muốn và điều cần thiết với anh
Chúng em ở đây cũng sẽ như thế :">, vẫn giữ vẹn nguyên tình cảm, sáng đèn chờ anh với trọn vẹn yêu thương
Vì khó khăn lắm mới có thể có tình cảm này, vì đã có dũng khí nắm bắt nên sẽ không buông lơi đôi bàn tay
Người lớn không được thất hứa. Móc ngoéo nào

Thanks subteam :*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 2-1-2012 22:44:20 | Chỉ xem của tác giả
comment nao! nghe da thay dau long mat roi!
edit sau nhe!
-------------------------------------------------------------------------------------
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 2-1-2012 23:48:36 | Chỉ xem của tác giả
Đối với mình,từ trước đến giờ thấy ấn tượng nhất là fanvid With you all the time của CGW.
Có là đây sẽ là video fanmade yêu thích thứ 2 của mình.^^
Mình rất thích tinh thần OT5 của các bạn Chinese cassies.
Cảm ơn ST đã mang lại một vid có ý nghĩa như thế này. ^^
5 vị thần của chúng ta sẽ mãi luôn tỏa sáng! Một TVXQ hoàn hảo với năm thành viên sẽ mãi luôn hiện diện trong trái tim mỗi fan yêu quý cả 5.
♥ ♥ ♥ ♥ ♥

Bình luận

^^  Đăng lúc 3-1-2012 11:54 AM
Mình cũng thích :X :">  Đăng lúc 3-1-2012 12:42 AM
mình cũng rất thik With you all the time của CGW :X Fanvid nào của CGW cũng hay 8->  Đăng lúc 3-1-2012 12:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 3-1-2012 00:25:49 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ nghe cái tên thôi cũng khiến cho cảm giác nghẹn ngào ập tới...

Trong suốt quãng thời gian qua đã có biết bao đổi thay, nghĩ tới đôi khi giật mình thảng thốt vì những cảm nhận bất ngờ :">
Nhưng cái tình cảm tự nhiên của giây phút ban đầu ấy vẫn nguyên trong tâm tưởng, vẫn nâng niu, vẫn giữ gìn, vẫn là chỗ dựa tinh thần cho bản thân khi mệt mỏi để bước ngược về miền thương nhớ :">

Zai ah~ mỗi ngày em đều bước về phía trước thêm 1 tẹo, có nghĩa là khi ngược tìm về những tháng ngày hạnh phúc thì phải đi xa hơn thêm 1 tẹo :"> muốn bước tới cùng, nhưng cũng muốn bước lùi chìm vào cái không gian riêng quen thuộc của mình...
Em, chạy qua chạy lại :"> có mệt chứ, nhưng vẫn cứ muốn thế :"> vì em biết, em còn thương lắm các chàng trai đáng yêu của em...niềm thương ấy chưa thể mất đi :"> Thế nên, khi cái ngày mà "vẹn nguyên như thưở ban đầu" ấy thực sự đến thì chắc là em vỡ òa và ngất thẳng vì sung sướng

*đập tứ lung tung* *hét vào mặt zai* Em chờ đó :">

*chơm subteam* Iêu subteam wa' đi~ Thank subteam nha nha nha

Bình luận

:-*  Đăng lúc 3-1-2012 01:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách