Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: F-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[F-Pop Musique] Hanoi Hanoi ~ La Grande Sophie

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 8-5-2016 05:58:38 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Hanoi Hanoi qua giọng của La Grande Sophie như lời tự sự về gì để lại cho tác giả về Hanoi hôm nay. Tiết tấu nhanh, những hình ảnh đời thường như bức tranh tổng thể tua nhanh về Hanoi.

Hanoi xưa qua tiếng hát Mỹ Linh và hanoi nay qua ca sỹ Pháp thật khác nhau.

Thanks.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 8-5-2016 08:13:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Hà Nội thân quen Hà nội dịu dàng
dường như vẫn là Hà Nội mà tôi biết đó nhưng lại có chút khác biệt phải chăng là do góc nhìn?
Nhưng dù thế nào cái nét đẹp thanh lịch ấy của Hà Nội vẫn luôn khiến lòng ngời xao xuyến
tự hỏi vì sao lại khiến xúc động như thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 8-5-2016 08:26:20 | Chỉ xem của tác giả
Khi nghe bài hát với "Những cơn mưa bất chợt" với những "dòng dây điện chằng chịt" "tôi để mình lạc lối".Mảnh đất tôi từng sống dù trong thời gian ngắn ngủi nhưng bình yên và hạnh phúc để giờ đây xa rời vùng đất đó vẫn nhớ "từng nụ cười,cuộc sống ngoài kia và cả những sắc màu"Gọi trong tim mình nghe trong tai và thốt lên trên bờ môi không còn chỉ là một địa danh mà còn là cả khoảng trời kí ức  "  Hanoi Hanoi"
Cảm ơn ST.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 8-5-2016 15:46:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phát âm từ Hà Nội làm mình có chút ngạc nhiên vì người Pháp toàn bỏ qua âm H
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 8-5-2016 16:35:55 | Chỉ xem của tác giả
Ồ có bài hát về Hà Nội luôn này, tự nhiên thấy vui vui
Lời bài hát dễ thương mà thân thuộc ghê á
Thanks subteam nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 9-5-2016 01:51:38 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mời đây thôi tôi lại biết về Hà Nội, với một nhịp sống ồn ào giữa buổi chiều tan tầm. Không khí se lạnh vẫn để tôi thấy rõ bụi khói. Tôi chưa từng gọi tên Thủ Đô mình một lần nào bằng âm điệu của cảm xúc...

Nhưng người xa xôi ấy lại có thể khiến tôi nhìn lại mình, một trong những con người Việt Nam.

Không phải tôi không mến yêu đất nước mình, chỉ vì tôi không tìm được một cung bậc cảm xúc nào gọi nôm na là "thỏa mãn" lòng tôi như giai điệu này.

Cảm ơn "BẠN" (Xin được gọi như thế) Khi BẠN đem đến cho tôi từng cung bậc yêu thương, để tôi phải bắt chước bạn gọi hai từ "Hà Nội" bằng tất cả sự yêu thương trân trọng nhất

Cảm ơn các em subteam! Các em đã đem đến cho ss một tình yêu đáng quý!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 9-5-2016 11:47:21 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát nghe dễ thương ghê, nhạc Pháp viết về HN phải nghe vào mùa thu là thích nhất.

MV thì toàn hình ảnh về con người, phố phường và cuộc sống của người HN, nhìn giản dị và thân quen.

Cám ơn subteam đã làm sub cho bài này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 9-5-2016 12:29:15 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

cảm ơn subteam đã cho ra lò bài hát rất rất đặc biệt này
ngồi nghe mà tâm hồn như đang đi giữa phố phường Hà Nội ấy, từng chi tiết nhỏ như đang hoà quyện vào từng giai điệu bài hát ấy

càng nghe càng thấm tình yêu của mình dành cho quê hương đất nước, đúng là có xa quê mới thấy nhớ từng con phố từng hàng cây đến thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 10-5-2016 23:32:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Ha Noi 36 pho phuong la day, ron rang qua, lam minh co cam tuong den thanh pho NY la thanh pho khong bao gio di ngu. Cam on ban da dem thanh pho Ha Noi vao bai nhac em diu nay. va cam on ban post len bai hat tinh cam nhe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 11-5-2016 11:37:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mỗi lần online kites đều nhận được tin nhắn nghe bài nhạc Pháp chia sẻ thấy xôn xao vui lạ kỳ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách