Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[F-Pop Musique] Bonjour Vietnam - Pham Quynh Anh ~ Xin chào Việt Nam ★ Chào mừng

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 2-5-2013 11:54:08 | Chỉ xem của tác giả
thích bài này từ lúc nó mới phát hành :x
lời bài hát thực sự rất ý nghĩa <3
Thanks ST :x

Bình luận

Kat
ơ ơ @_@  Đăng lúc 2-5-2013 12:18 PM
sao lại qua đây :v  Đăng lúc 2-5-2013 12:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 2-5-2013 12:03:37 | Chỉ xem của tác giả
hiu hiu đã zề :)))) mình bik bài này khi nghe phiên bản Anh sau đó ms lần lần đến vs tiếng Pháp. Nghe ra thì tiếng Pháp hay hơn tiếng Anh nhưng mà bài nào mình cug thik >:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 2-5-2013 13:28:37 | Chỉ xem của tác giả
Bài này mình nghe đi nghe lại nhiều lần mà vẫn thấy hay.Kites ra bài này đúng dịp 30/4 ý nghĩa quá.
Mình nghe bài này chẳng hiểu gì nhưng thấy giai điệu nó rất mượt.Cuối cùng thì cũng được xem sub của bài hát.Trông chờ quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 2-5-2013 14:44:58 | Chỉ xem của tác giả
một bài hát mình yêu thích nhất. không thể tin rằng một bài hát đầy cảm xúc về đất nước Việt Nam thế này lại của một người Pháp sáng tác                                                                              .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 2-5-2013 17:45:51 | Chỉ xem của tác giả
thể loại này mình cũng từng xem " kí sự sông mekong " của đài BCC làm roài .... thấy hay tuyệt... thấy ở VN rất nhìu cảnh đẹp cả về thiên nhiên lẫn con người VN... hy vọng phim này cũng như thế....

Bình luận

hì lúc tải zìa xong roài mình mới biết bạn à....p/s tại mún coi hay download phải trả lời nhưng chưa bek nội dung là gì hết trơn... hehe  Đăng lúc 2-5-2013 10:45 PM
đây là một bài hát, không phải phim đâu bạn ạ :D  Đăng lúc 2-5-2013 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 2-5-2013 18:03:40 | Chỉ xem của tác giả
t là 1 đứa học tiếng pháp 4 năm rồi, đã nghe nhiều bài hát tiếng pháp, hay những ca khúc hit us-uk, n bonjour Vietnam vẫn là ca khúc ấn tượng nhất vs t. Từng câu từ, từng giai điệu đều rất ám ảnh, nó cho t những cảm xúc rất tuyệt vời. Mỗi lần chơi trò chỉ điểm là lũ b t lại cất lên giai điệu nhẹ nhàng và sâu lắng của bj VN
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 2-5-2013 18:30:57 | Chỉ xem của tác giả
Quê Hưong là chùm khế ngọt... đó là bài hát nghe sao nó da diết, êm đềm nhưng cũng rất mạnh mẽ. Quê hưong nếu ai không nhớ sẽ không lớn nỗi thành người. Dù bạn đã đi bao xa, bao lâu thì bạn vẫn mang trong người dòng máu đỏ làn da vàng. Đó là đặc trưng của người Việt Nam. Hãy nhớ đến nó và làm tất cả những điều tốt đẹp cho nó dù bạn không trực tiếp ở với nó. Hãy trân trọng thứ tình cảm thiêng liêng đất mẹ. Nơi sẵn sàng đón những đón những đứa con lầm lỗi biết quay trở về.
Cũng là nơi sẽ làm cho chúng ta thấm nhuần những tình cảm, sự chia sẻ và lòng bao dung. Hãy yêu của mình bạn nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 2-5-2013 19:32:07 | Chỉ xem của tác giả
Bài này hay thật,tưng lời ca câu chữ nhưng tiếc rằng
bây giờ không thấy chị này ra bài nào nữa
Thank subteam
Chào mừng 30/4
I looooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooove  
Phạm Quỳnh Anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 2-5-2013 19:49:00 | Chỉ xem của tác giả
bài này thì nghe lâu rồi........nhưng chỉ nghe live thôi.......

Chứ MV thì chưa xem, không biết quay cảnh đồng quê của mình ra sao.

Mà em này thấy chỉ hát có mỗi bài này thôi.......... hay do không quan tâm nên cũng chẳng để ý làm j

Bình luận

chị Quỳnh Anh còn một bài nữa tên là J'espère, hát cùng Marc Levoine (tác giả bài này) nữa bạn ạ :D  Đăng lúc 2-5-2013 09:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 2-5-2013 20:31:27 | Chỉ xem của tác giả
bài hát này nghe lâu rồi, giờ nghe lại vẫn thấy hay!
bài hát viết từ cảm xúc thật của tác giả.... hay lắm luôn!
cảm ơn Mod nhiều lắm!                                                     

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách