Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[F-Pop Musique] Bonjour Vietnam - Pham Quynh Anh ~ Xin chào Việt Nam ★ Chào mừng

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 2-5-2013 10:52:29 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát rất hay. Nghe thật cảm động và càng đặc biệt hơn khi nghe bản tiếng pháp thay vì bản tiếng anh...Bonjour VietNam!!!, một chút buồn, một chút lưu luyến và đậm đà. Cảm ơn subteam nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 2-5-2013 10:57:42 | Chỉ xem của tác giả
Những con người ấy luôn muốn được tận mắt nhìn thấy những ngôi nhà, con đường, những người đang khom lưng trên cánh đồng thẳng cánh cò bay vốn dĩ chỉ được biết qua những câu chuyện. Hay như những hình ảnh của con người Việt Nam bất khuất anh hùng trong những bộ phim chiến tranh – điều duy nhất mà họ được trực tiếp nhìn thấy thông qua chính đôi mắt mình.
nghe đi nghe lại thấy nhớ nhà quá !!!{:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 2-5-2013 10:59:55 | Chỉ xem của tác giả
Bài này cũng đã nghe lâu lắm rồi, ngày xưa còn lưu trong list bài hát. Thi thoảng hay bật Bonjour Vietnam mặc chả hiểu mấy, nhưng nghe thì luôn có cảm giác bồi hồi và ấm áp lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 2-5-2013 11:09:51 | Chỉ xem của tác giả
Bài này mình nghe lâu lắm rồi, chả nhớ là từ bao giờ nữa. Ngày bài này mới ra đâu đâu cũng nghe thấy bật Bonjour Vietnam mặc dù mọi người chả hiểu mấy, nhưng nghe giọng hát cũng có thể đoán được phần nào nỗi lòng người con xa quê.
Chúc mừng 38 năm ngày cả nước được thống nhất *tung hoa*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 2-5-2013 11:16:04 | Chỉ xem của tác giả
Việt Nam trong mắt của những con người xa xứ từ thuở bé sẽ là gì nhỉ?
Hẳn là những con người ấy sẽ tự hỏi quê hương của những đôi chân bé nhỏ nhưng kiên cường, của những mái tóc đen huyền sống mãi với thời gian hay đôi mắt xếch, màu da vàng đặc trưng là một nơi như thế nào?

Caption đọc nghe hay quá :D bài này nghe nhiều lần rồi mà không hiểu nghĩa cho lắm giờ có sub rồi phải nhanh tay down về xem thôi :D
Hồi xem the voice thấy Thái Trinh hát bài này cũng nghe hay lắm, nghe mà nổi hết da gà lên luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 2-5-2013 11:24:58 | Chỉ xem của tác giả
Nghe bài này từ thời cấp ba, nhưng đến giờ lúc nào cũng thấy ca khúc này thật hay và ý nghĩa

Giọng chị Quỳnh Anh ngọt quá, hy vọng chị có thêm nhiều bài hay hơn nữa

Thanks subteam nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 2-5-2013 11:26:00 | Chỉ xem của tác giả
Bài này mình nghe lâu lắm rồi, chả nhớ là từ bao giờ nữa. Ngày bài này mới ra đâu đâu cũng nghe thấy bật Bonjour Vietnam mặc dù mọi người chả hiểu mấy, nhưng nghe giọng hát của Phạm Quỳnh Anh thì có thể cảm nhận được tình yêu dành cho đất nước.
{:171:}
cảm ơn sub nhìu nghen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 2-5-2013 11:27:48 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích bài này lắm
lần đầu nghe dù không hiểu mấy ngoài mấy từ Việt Nam nhưng vẫn thấy hay
đã đọc bản dịch rồi hay nghe bài phiên bản Anh Hello Vietnam nhưng vẫn thấy bài này hay hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 2-5-2013 11:46:15 | Chỉ xem của tác giả
vâng  bonjour VN ko biết đây sẽ là lần thứ bao nhiêu mình nghe  nhưng gói gọn một điều...một bài hát nghe đi nghe lại ko chán mỗi lần nghe là cảm xúc cứ dạt về...những con người xa quê ở nơi đất khách quê người bao giờ cũng nhớ về  quê Mẹ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 2-5-2013 11:53:29 | Chỉ xem của tác giả
Bài này mình nghe từ lần đầu đã rất thích rồi <3
Từ nhạc đến lời đều hay và ý nghĩa nữa :)
Thật thanks ST nhiều nhiều ^^
----------------------------------------
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách