Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[F-Pop Musique] Bonjour Vietnam - Pham Quynh Anh ~ Xin chào Việt Nam ★ Chào mừng

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 2-10-2014 22:57:52 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự mình rất thích bài hát này, điệu nhạc êm ái, giọng ca mang đầy nỗi trông về quê hương dẫu rằng đó là nơi mình chưa từng đến.

Mình thik bản tiếng Pháp hơn bản eng và VN. Thật sự cám ơn bạn đã làm clip này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 21-2-2015 23:12:14 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một trong những bài hát tồn tại rất lâu trong list nghe nhạc cá nhân của mình. Giọng ca của đứa con xa quê nghe sao da diết và khắc khoải quá. Mặc dù bài hát có nhiều phiên bản nhưng bản tiếng Pháp nghe hay hơn, chắc do âm hưởng giọng gió của tiếng Pháp mà giai điệu du dương, nhẹ nhàng, phiêu lãng gợi nên hình ảnh quê hương Việt Nam thân thương. Càng nghe càng thấy yêu đất nước mình hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 21-6-2015 14:27:57 | Chỉ xem của tác giả
Bonjour Vietnam là một trong những bài hát mình yêu thích nhất, nghe mãi không bao giờ chán, cảm xúc vẫn như lần đầu tiên nghe.
Cảm giác nghẹn ngào, xúc động ứa nước mắt. Mình nghĩ bất cứ người nước ngoài nào khi nghe bài hát này cũng sẽ muốn thử một lần đặt trên lên đất nước nhỏ bé của mình.
Phạm Quỳnh Anh hát Hello Vietnam cũng hay nhưng có lẽ bởi mình vốn thích tiếng Pháp hơn nên mình vẫn nghe Bonjour VN nhiều nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 3-7-2015 14:29:13 | Chỉ xem của tác giả
đây là bài hát tiếng pháp đầu tiên tui nghe, thực sự nghe không hiểu nên ta đã tìm các phiên bản tiếng anh tiếng việt để nghe, nghe bản tiếng anh rất cảm động,  nghe bản tiếng việt ta bỗng dưng muốn khóc,  thực sự rất cảm động rất hay, nếu mà hiểu được tiếng pháp có lẽ càng hay hơn luôn ah, cảm thấy  tự hào về con người và đất nước mình nhìu lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 11-3-2016 16:55:34 | Chỉ xem của tác giả
Bonjour Vietnam là một trong số những bài hát tiếng Pháp mà mình cực kì thích,
không phải chỉ ở ca từ của nó mà còn cả giai điệu và tình cảm trong đó nữa
Tình cảm của người con nước Việt ở nơi xa, tuy chưa trở về quê hương nhưng trong tim luôn có bóng hình đất mẹ. Thật tuyệt <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách