Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: boconganhpp
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[EVENT THI GIA] Cuộc thi banner, video và viết cảm tưởng nhân dịp Thi g ...

Đóng [Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 7-3-2012 19:34:56 | Chỉ xem của tác giả
Bài cảm nhận

Từ lâu lâu lắc, mình đã thích xem phim của Korean Box mà không để ý gì đến Chinese Box. Ấy thế cho nên, suốt một thời gian dài mình còn nhầm giữa Lưu Thi Thi và Lưu Diệc Phi. Cho đến một ngày…

Đó là lúc mình vào kst.vn nhiều lần mà không thấy Hoàn Châu Cách Cách có tập mới. Lúc đó mình cũng chưa biết kst.net.vn đã ra đời. Chán nản, mình vào dienanh.net xem tạm, và rồi mình nhìn thấy trailer của Bộ Bộ Kinh Tâm…

Đến hôm nay, sau một thời gian dài gắn bó với Bộ Gia, nhìn lại những suy nghĩ trước đấy thấy thật khác biệt đến một trời một vực.

Lưu Thi Thi hóa thân vào nàng Nhược Hy đoan trang, hiền thục nhưng cũng không kém phần tinh nghịch nhí nhảnh. Có lẽ, chính lối diễn xuất lôi cuốn, đầy cảm xúc khiến mình càng gắn bó thêm với nhân vật Nhược Hy cũng chính là yếu tố để mình quan tâm đến Lưu Thi Thi. Đôi khi mình tự hỏi, có khi nào ngoài đời Lưu Thi Thi cũng là một con người đầy nghị lực như nàng Nhược Hy kia… Quá trình tìm đáp án đã cho mình câu trả lời nhiều hơn mong đợi. Thi Thi không những chỉ là một diễn viên khả ái mà còn là một người hết lòng vì công việc, yêu đời và thân thiết với mọi người. Giọng cười vang trong trẻo trong những cảnh NG làm mình cũng thấy bất ngờ. Sự lạc quan yêu đời của nhân vật Nhược Hy trong phim, không chỉ đến từ diễn xuất theo kịch bản mà như được phát ra từ chính bản thân. Từ đó, Thi Thi, Nhược Hy như hòa làm một, như chính bản than Thi Thi đang xuyên không lịch sử đến hàng trăm năm trước.

Có xem phim rồi mới thấy cái nhìn thay đổi. Trời, Lưu Diệc Phi với Lưu Thi Thi đâu có giống đâu. Khuôn mặt khác, diễn xuất cũng khác và con người càng khác hơn nữa. Hiểu những điều đó càng làm mình them iu Thy tỷ biết bao, gắn bó với Bộ gia thiệt nhiều. Bây như thế và mãi mãi sau này cũng sẽ như thế.

Bình luận

thanks bạn^^  Đăng lúc 9-3-2012 12:18 AM
^ ^, thik ss Thi nè, thik HCCC nè, hé hé, ^ ^  Đăng lúc 7-3-2012 09:08 PM
bạn củng thích Thi tỷ ,thì vào Thi Gia với chúng mình nhá:^^,bài viết hay:x  Đăng lúc 7-3-2012 07:53 PM
:x  Đăng lúc 7-3-2012 07:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ramia080792 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 7-3-2012 23:44:39 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn vì đã xuất hiện trong cuộc đời em

Đôi khi em bỗng dưng tự hỏi,em biết đến chị từ bao giờ? Nhưng câu trả lời lúc nào cũng chỉ là một đáp án mơ hồ ko chút chắc chắn.Từ lúc nào em biết người con gái có đôi mắt u sầu ấy là Lưu Thi Thi nhỉ? Từ bao giờ em lại thích nét buồn khẽ vương trên khuôn mặt ấy? Từ bao giờ em bắt đầu yêu quí nụ cười tươi mới ko một chút giả tạo kia?Và từ bao giờ em lại biết ơn vì chị đã xuất hiện trong cuộc đời em?...

Một Gia Nghi công chúa bướng bỉnh yêu hết lòng sẵn sàng rong ruổi cùng trời cuối đất cùng mối tình ko biết ngày nào được đền đáp khiến em bồi hồi khâm phục.Hình bóng Mục Niệm Từ hồng nhạn bạc phận cùng nét dịu dàng nữ tính rung động trái tim bao người. Làm sao dễ dàng quên được sự hiệp nghĩa đầy kiên định nhưng vẫn đáng yêu đáng trọng nơi Yến Tam Nương.Và em đã bật khóc khi thấy một Nhược Hi tinh nghịch liều lĩnh bất lực bi kịch trước số phận bị cuốn vào vòng xoáy chính trị đầy rẩy mưu toan hiểm nguy.

Nhưng có lẽ chỉ bao nhiêu đấy chưa đủ làm em yêu chị như bây giờ.Chân thành mà nói,em là người rất dễ rung động.Trái tim em có bao nhiêu ngăn nhỉ,thật là có khi nhiều ko thể nào đếm hết.Những xúc cảm bồi hồi trong em có thể dành cho bất kì một diễn viên ca sĩ nào.Nhưng chị thì đặc biệt hơn nhiều,bởi lẽ vì chị đã dẫn lối em đến với một gia đình mới mà đến bây giờ em vẫn thấy thật may mắn vì mình đã có.

Ngày 11/11/2011,lần đầu tiên em đăng kí gia phả ở Thi gia.Mà trong một khoảnh khắc ấy em cũng ko ngờ rằng quyết định ấy lại làm lòng mình hạnh phúc và ấm áp như vậy cho đến tận bây giờ.Gia đình là bờ vai dựa vào mỗi khi mệt mỏi,là ánh mắt thân thương cùng ta chia sẻ nỗi khó khăn,là nụ cười hiền lành khi thành công chợt đến và là nơi khiến con tim ta ngân lên những nốt nhạc hân hoan dịu nhẹ.Vậy thì nơi đây chính là gia đình em có được.

Rất nhiều lần em chợt mỉm cười khi ngồi trước màn hình máy tính.Em cũng chẳng biết từ bao giờ lòng mình lại có thể vui sướng đến lạ nhờ những con người có khi cái tên còn là một ẩn số.Đã bao nhiêu lần Tiểu Thanh dọa đập em bẹt dí chỉ vì em ko chịu ăn cơm,em lại thoáng vui bởi sự quan tâm có phần bạo lực của nàng ấy.Những trận cãi nhau hằng ngày chỉ để giành chính nghĩa với đại nhân nghe sao mà trẻ con thế.Rồi lại chuyện mối lái cho huynh cá ươn sốt sắng buồn cười đến lạ.Là lúc em hồi hộp đợi chờ lần offline đầu tiên với Cát Tường tỷ và Mộc Lan tỷ  rồi cũng kể nhau nghe những câu chuyện vui đùa về căn nhà thân yêu này.Hay em sẽ cười thật sảng khoái vì nghe Diên tỷ lúc nào cũng khoe về cái tâm hồn luôn ở mãi tuổi 15 tươi trẻ của tỷ ấy.Rồi lại thấy thật vui khi Dương min tỷ bắt đền em chuyện đi off mà ko rủ tỷ ấy.Những câu quan tâm ân cần dù là nhỏ nhất như ăn cơm chưa,ngủ sớm đi,nhớ uống thuốc... bình thường vậy nhưng thật ấm áp và thân thuộc.Và em lại mỉm cười hạnh phúc,gia đình mà em đang có đây sao,là một phép màu chăng.

Rồi có những lần nước mắt cứ tuôn rơi vì những lo lắng mệt mỏi của cuộc sống,em lại tìm đến nơi này.Là em thấy tâm hồn mình như dịu hơn khi cơn đau ruột quặn thắt đến bật khóc nhận được tin nhắn hỏi thăm của Hùng tỷ. Những lúc thấy căng thẳng tột độ vì bài vở thì có sự nhắc nhở động viên của Thanh tỷ .Ồ thì ra nỗi đau có thể được xoa dịu ngay khi có những con người luôn ở bên cạnh dù có chuyện gì xảy ra. Dù mạng là ảo nhưng tình cảm ấy chắc chắn ko chút hoài nghi là thật,thật vô cùng đến độ em có thể thấy mình như đang chạm đến.Và từ khắp mọi miền đất nước thậm chí trên khắp cả thế giới này,luôn có một vòng tay chờ đón và ôm em vào lòng khi có những trăn trở mệt nhoài.

Cũng ko biết từ bao giờ em lại có những nỗi lo lắng kì cục.Bất chợt lại nghĩ đến hôm nay Tiểu Bạch có buồn lòng vì nhớ nhà ko hay như Bạch Ly tỷ có chăng vì ko thích những người bạn của mẹ mà lại bỏ ăn... và nhiều hơn nữa.Đấy là lúc em hiểu ra đây chính là gia đình,bởi khi nhận được thì phải cho đi.Tình cảm ấy đã chan chứa thật nhiều giành cho em,trái tim em ko phải là vô cảm và tự khắc những yêu thương ấy lại gửi đến bên những người mà em coi là gia đình ấy.
Có những lúc em tự trách mình là ko giúp gì được mọi người trong những ngày gian nan cùng xin lên box.Thì ra cũng có lúc thấy mình vô dụng đến vậy,lại tự cười bản thân.Thật xin lỗi vì em đã ko làm được gì lúc mọi người cần em nhất.Liệu có thể ko em sẽ cố gắng làm nhiều hơn trong tương lai.

Thật sự cảm ơn chị,Lưu Thi Thi đã xuất hiện trong cuộc đời em.Bởi lẽ chị đã mang đến cho em một mái ấm ko gì sánh được.Người ta vẫn hay nói rằng “Bạn nhất định phải với tay lên bầu trời,vì nếu chẳng may bạn không trở thành Mặt Trời được thì bạn vẫn sẽ nằm trong số những ngôi sao”.Có thể khi em đưa tay lên đến chị ở một nơi thật xa,dù chị chẳng bao giờ nhìn thấy em nhưng em vẫn có thể trở thành một ngôi sao bên cạnh những con người em yêu quý hơn tất thảy,gia đình này là Thi gia đấy,là những vì sao tỏa sáng lấp lánh nhất mà em từng được biết.

Sẽ ko phải là ích kỉ chứ nếu như em mong gia đình này tồn tại mãi,hình bóng thân thuộc của bao con người ở gia đình này mãi mãi gắn bó.Có tham lam quá ko khi một mai sau mỗi người đi một ngả,liệu em có thể nhìn lại và nói với những vì sao ấm áp này rằng: em hạnh phúc vì mọi người là một phần cuộc sống của em và em mong luôn luôn là thế.

Vì trái đất này tròn nên những người yêu quý nhau sẽ lại trở về bên nhau.Em thật sự hy vọng cả gia đình này sẽ có một ngày sum họp để em được nhìn thấy những gương mặt thân thuộc đã cho em sức mạnh và niềm tin.Và biết đâu một ngày nào đó em lại được gặp chị,một người ở nơi xa lạ em hằng yêu quý.
Thật sự cảm ơn chị Lưu Thi Thi,vì đã xuất hiện trong cuộc đời em.

Pi ét 1: viết ko ra chứ nên có dở mn đừng có ném đá m tội nghiệp,haiz
cố gắng lắm rồi nhưng chỉ viết đc từng ấy thoai
pi ét 2:có muốn ném đá thật thì ném đại nhân âý,đại nhân hăm dọa bắt m viết

Bình luận

*chấm chấm nước mắt*. Muội làm tỷ sưng mắt rùi đây!  Đăng lúc 9-3-2012 10:14 AM
m viết xúc động quá, iu muội^^  Đăng lúc 9-3-2012 12:18 AM
=)) thục nữ mà lại "đá" thế kia à m ơi. tỷ khuyến khích sự thật đc viết lên. =))  Đăng lúc 8-3-2012 11:58 AM
@ Hùng đại ca: đại ca ra dể biển ,cấm dìm hảng dưới mọi hình thức đi ạ ,ta là thục nử đấy ,sao nói ta bạo lực *đá*  Đăng lúc 8-3-2012 10:26 AM
tung hàng đêm khuya..:)mụi iu giỏi lắm..  Đăng lúc 8-3-2012 12:07 AM

Rate

ramia080792 + 5 Ủng hộ 1 cái! đọc sau ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 8-3-2012 11:11:48 | Chỉ xem của tác giả
Lưu Thi Thi - Người con gái tượng trưng cho tình yêu và vẻ đẹp nữ tính

Thật tình cờ muội biết về loài hoa Thạch Thảo cũng như sự tình cờ biết đến Thi tỷ thân yêu. Cũng không biết từ lúc nào muội gọi Tỷ bằng hai tiếng “Thi Tỷ” nữa chỉ biết rằng ấn tượng của muội về Tỷ cũng giống như loài hoa Thạch Thảo mang vẻ đẹp nữ tính và ngập tràn tình yêu .
      Muội đã xem hầu như tất cả những phim có Tỷ đóng nhưng ấn tượng của muội về Tỷ thời điểm đó không nhiều, chỉ thấy đó là một diễn viên xinh nhẹ nhàng và rất dễ lẫn vào đám đông. Nhưng rồi mọi thứ thay đổi đến không ngờ khi muội xem Quái Hiệp Nhất Chi Mai với vai diễn Yến Tam Nương vô cùng đáng yêu mạnh mẽ mà nữ tính, hết lòng vì nghĩa lớn sự mạnh mẽ can trường được thể hiện qua vẻ đẹp nhu mì hiền thục càng làm cho nhân vật thêm sống động và đáng yêu…Rồi đến khi gặp lại Tỷ qua hình ảnh Nhược Hy một nhân vật hoàn toàn trái ngược với Yến Tam Nương mà muội biết. Có thể nói đây là một vai diễn nặng ký nhất của Tỷ từ trước tới nay, nếu thành công nó sẽ là bàn đạp giúp Tỷ khẳng định được vị trí của mình còn ngược lại nó sẽ là “con dao” chặt phăng mọi thành quả mà Tỷ đã cố gắng xây dựng vun đắp suốt thời gian qua … Và Tỷ ơi không cần phải nói lại những thành công mà Bộ Bộ đạt được và vai diễn Nhược Hy của Tỷ chính là một trong những chất xúc tác làm nên thành công đó, Tỷ đã làm quá tốt và hoàn thành vai diễn rất xuất sắc, cũng từ đây muội giật mình nhận ra rằng muội đã yêu Tỷ và luôn vui mừng theo mỗi thành công của Tỷ, lo lắng hồi hộp với những tai nạn nghề nghiệp mà Tỷ gặp phải.
      Có một điều muội thích ở Tỷ đó chính là vẻ đẹp dung dị khiêm nhường nó không sắc sảo như hầu hết các nữ diễn viên cùng thế hệ, nhưng càng nhìn càng thấy yêu mến. Vẻ đẹp nền nã dịu dàng trong một tâm hồn hào sảng, mỗi khi xem behind the scene nhìn thái độ làm việc rồi những khi tự sướng hay lúc khác cười đùa chọc phá bạn diễn và thành viên trong đoàn lại thấy sự gần gúi đáng yêu, tạo cho người xem cảm giác thân thiết tự xóa đi khoảng cách giữa một diễn viên nổi tiếng với một cô gái bình thường.
      Cũng như hoa Thạch Thảo luôn giản dị nhưng khi thiếu nó bình hoa sẽ bớt đẹp đi rất nhiều và Tỷ của muội cũng như vậy luôn nhẹ nhàng mà vẫn nổi bật. Không sắc sảo nhưng chính cái nhẹ nhàng và nữ tính đã tạo nên một Lưu Thi Thi khác biệt của ngày hôm nay. Không ồn ã phô trương nhưng lại luôn ấn tượng mỗi khi xuất hiện, đẹp chính ở sự khác biệt gần gũi, tự nhiên và lôi cuốn. Chúc Tỷ yêu mến ngày thành công hơn trong sự nghiệp, luôn vui vẻ và ngập tràn hạnh phúc

“Ta ngắt đi một cụm hoa Thạch thảo
Em nhớ cho: Mùa Thu đã chết rồi !
Ôi ngát hương thời gian mùi Thạch thảo
Em nhớ cho rằng ta vẫn chờ em.
Vẫn chờ em, vẫn chờ em
Vẫn chờ....
Vẫn chờ... đợi em !
(Khuyết danh)

Ps: Thi Gia luôn chờ…đợi những vai diễn mới hay hơn và ấn tượng hơn của Tỷ Tỷ đó {:291:}

Bình luận

Yeah!:x  Đăng lúc 9-3-2012 12:17 AM
hay lắm Mi em:^^  Đăng lúc 8-3-2012 08:12 PM
:x thạch thảo tím dịu hiền.  Đăng lúc 8-3-2012 12:12 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +6 Thu lại Lý do
wallace79 + 1 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 8-3-2012 11:17:40 | Chỉ xem của tác giả
Từng bước từng bước chạm đến yêu thương…
Không biết nên bắt đầu từ đâu nữa…
Cái bắt đầu của những yêu thương....

Có lẽ là từ một bài phỏng vấn của Lưu Thi Thi và cũng là Thi tỉ của muội bây giờ…Ngày đó với muội tỉ không hơn không kém chỉ là một trong những nữ diễn viên mà muội yêu thích và thật sự khâm phục trong Czone…muôi xem phim rất nhiều nên người mà muội thích cũng không phải ít…khi đọc xong bài phỏng vấn của tỉ về vai diễn trong Bộ Bộ Kinh Tâm muội chỉ bất giác thổ lộ sự khâm phục của mình với tỉ qua một comment…lúc đó muội thật sự không biết đó chính là khởi đầu của hạnh phúc….

Vì xem phim nhiều nên thực sự muội đã biết và gặp tỉ nhiều lần rồi cơ…không biết lúc đó tại sao mà muôi không ấn tượng nhiều lắm với các vai diễn của tỉ…tuy là vẫn có thiện cảm với tỉ lắm.:)…tỉ tỉ của muội trông hiền lành đáng yêu thế kia mà…Nhưng sau Bộ Bộ Kinh Tâm tỉ đã chinh phục được muội rồi…lúc bấy giờ muội vẫn đang trong sự ám ảnh của Bộ bộ Kinh Tâm lại đọc được bài phỏng vấn đó liền vào comment. .mà muội phải nói là rất rất ít com trong forum…chỉ những trường hợp tâm đắc lắm mới lên tiếng thôi..comment xong còn lo lắng không biết có mạo phạm gì không bữa cơ…không ngờ là hôm sau đăng nhập lại thấy bạn xuyentinh mời muội vào Thi Gia chơi…

Lúc đó đối với tỉ muội chỉ là yêu thích nhưng những con người ở đây lại làm muội đi xa hơn những gì muội tưởng…với cuôc sống trên thế giới mà người ta gọi là ảo này vốn là muội đã có một gia đình rồi…một gia đình tuy bản chất hơi khác so với Thi Gia nhưng với lúc đó nó là tất cả nên muội không có ý định có thêm 1 gia đình khác nữa…nhưng những con người nới đây với lòng nhiệt huyết…chân thành đáng yêu và một lòng vì tỉ đã làm muội rung động…muội từng bước đã quan tâm đến tỉ một cách vô thức rồi…đến lúc nhận ra thì …đã bị nụ cười và ánh mắt của tỉ thu hút mất rồi…muội biết tình cảm của muội dành cho tỉ không trọn vẹn và sâu sắc được như mọi người…đến với tỉ khi tỉ tỉ đang thành công…chứ không cùng tỉ vượt qua tuổi trẻ chông gai vất vả…không đồng hành cùng tỉ qua từng vai diễn…không trưởng thành cùng tỉ qua từng bộ phim…đó là thiệt thòi của muội…nhưng tình yêu này tuy đến muộn nhưng sẽ lâu dài …tuy không được bắt đầu cùng tỉ nhưng muội muốn được kết thúc cùng tỉ có được không ạ…

Để có được như hôm nay tỉ đã vất vả rồi…muội biết hết…dù có ai nói gì tỉ thì tỉ cứ cố gắng hết sức là được tỉ à…nỗ lực sẽ có được thành công và hơn hết là sẽ có được hạnh phúc…hạnh phúc của lòng ngưỡng mộ và được yêu thương..mới nhìn tỉ ai ngờ cô gái với khuôn mặt mỏng manh dịu dàng này lại đc mọi người gọi là Thi gia nhỉ…tỉ làm muội bất ngờ đó nhá…mà nè…Thi gia của muội cũng chỉ là một cô gái thôi đấy nhé…thêm một tuổi rồi…tỉ phải biết chăm sóc lấy bản thân…phải sống thật hạnh phúc…dù tỉ có lựa chọn gì thì tỉ hãy biết là ở đây…một góc nhỏ bé nới này có những con người luôn ngày đêm ủng hộ ti…khóc cười cùng tỉ nhé…

Lời cuối dành cho đại gia đình nhỏ này nhé…cảm ơn các tỉ muội đã cho Min một gia đình khác…được khóc cười cùng nhau….mỗi một hạnh phúc đều rất đáng quí nên chúng ta hãy trân trọng những gì đã và đang có…hãy cùng nhau xây dựng Thi Gia thật bền vững và ấm áp nhé…hãy giữ lửa trong tim mỗi người…giữ lòng nhiệt huyết và chân thành như bây giờ…Min biết để Thi Gia được như hôm nay mọi người đã vất vả rất nhiều…tất cả đều là vì một Thi tỉ đáng yêu…hơn hết là vì tình cảm giữa những thành viên trong gia đình nhỏ này nữa… tình cảm của chúng ta cũng đáng được chính chúng ta trân trọng…không có gì phải xấu hổ cả…tình cảm dành cho ai cũng là thiêng liêng…dù người đó có xa xôi hay tưởng chừng như chỉ là một giác mộng không nắm bắt được nhưng những gì chúng ta cho ra là thật…nên hãy cùng nhau tự hào vì là một thành viên của Thi Gia nhé…:^)

cảm ơn Thanh Miêu muội muội nhiều lắm..:))

Bình luận

muội củng cám ơn vì tỷ đả nhận lời mời của muội và chúng ta trở thành gia đình :^^  Đăng lúc 9-3-2012 07:38 AM
iu muội. muội viết hay quá. :x  Đăng lúc 9-3-2012 01:28 AM
á, muội lặng thầm edit bài làm tỷ ko biết. Để đọc bài của muội iu nào. :x  Đăng lúc 9-3-2012 01:24 AM
ts lại iu ta chứ...:))  Đăng lúc 9-3-2012 12:14 AM
iu nàng:D  Đăng lúc 9-3-2012 12:13 AM

Rate

ramia080792 + 5 cuối cùng tỷ đã vít ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 8-3-2012 14:39:54 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rầu ko vít lách chi hết, kỳ này vì mừng sn Thi và Thi gia lên Box, Mèo lại chấp bút mua vài đường, nếu có cụt ngủn hay ko hay thì mong các huynh đệ tỷ mụi thân iu bỏ qua cho nhé^^

Thi Thi - Những chặng đường nỗ lực và thành công ghi dấu ân trong lòng tất cả chúng ta.

Lùi lại thời gian của 5 năm trước, cái lần đầu tiên biết đến Thi tỷ, đó là vai diễn nhỏ nhưng đầy ấn tượng trong phim Thiếu Niên Dương Gia Tướng, cũng ko còn nhớ rõ tên trong fim của Thi là gì, chỉ nhớ lúc đó dù chỉ mới lần đầu xem fim của Thi mà ta đã có ấn tượng đẹp với tỷ ấy. Cũng như bao người, ban đầu ta cũng từng ngộ nhận nét diễn của Thi tỷ với Lưu Diệc Phi, vẫn là nét diễn nhẹ nhàng nhưng trong sáng và thuần khiết. Cứ thế trong vô tình, ta vẫn thích, vẫn xem phim của Thi nhưng lại ko "lưu ý" đến Thi nhìu hơn nữa, chỉ với lẽ đơn giản Thi chỉ thường đóng những vai phụ ít đất diễn bên cạnh Hồ Ca trong các phim của Đường Nhân. Vẫn luôn cảm nhận Thi có thể đảm đương nhìu loại vai có cá tính hơn nhưng lại luôn bị đóng khung trong các vai diễn hiền lành, cam chịu, ít đất phát huy. Chỉ cho đến khi xem Tiên 3, vẫn là vai diễn ấy, tính cách ấy, nhưng lại để lại trong ta nhìu suy ngẫm hơn các vai diễn trước đó. Một Long Quỳ lúc hiền lành, dịu dàng, lúc lại hung dữ, mạnh mẽ, nhưng sâu lắng hơn hết vẫn là tình cảm mãnh liệt mà cô giành cho anh trai của mình, cam tâm bị nhốt trong thanh kiếm đến cả ngàn năm thăm thẳm, ko 1 lời oán than, chỉ luôn hy vọng có ngày trùng phùng với anh trai. Chính vai diễn đó đã thay đổi trong ta nhìu cảm xúc về Thi tỷ. Rồi đến với Quái Hiệp Nhất Chi Mai, ai cũng có thể cảm nhận ngay được sự trường thành trong lối diễn xuất của Thi, ko còn vẻ dịu dàng thường thấy, Thi tỷ đã hóa thân thành 1 Yến Tam Nương mạnh mẽ, quyết liệt dù là trong cuộc sống hay trong tình yêu. Ở đó còn là sự ngang bướng nhưng nhí nhảnh, đáng yêu. Và 1 lần nữa, Thi tỷ lại "lột xác" hoàn toàn trong Bộ Bộ Kinh Tâm, 1 vai diễn mà ko giống với bất kì vai diễn nào trước đó của Thi, đó là cả 1 sự "trưởng thành" cả về bản thân và tâm lý nhân vật, cả 1 cuộc đời, vui có, buồn có, gian truân, khổ ải nhưng vẫn luôn hướng về phía trước, vẫn luôn tin tưởng và tình yêu cao đẹp của con người.

Bỏ lại đằng sau tất cả những vai diễn đầy cá tính đó, là 1 Lưu Thi Thi mạnh mẽ, trường thành và ngày càng thành công trong sự nghiệp diễn xuất của mình. Giờ đây, Thi đã là 1 cái tên đầy hào quang, là 1 diễn viên thực lực mà bất kì đạo diễn hay bạn diễn nào cũng muốn được 1 lần hợp tác cùng cô. Đó là thành công rực rỡ sau bao tháng ngày thăng trầm trong nghiệp diễn, mà Thi đã hết mình cống hiến, nỗ lực vượt qua bản thân dể ngày càng nhìu người phải khâm phục và công nhận cho những tiến bộ vượt bậc mà Thi đã cố gắng.

Nhân dịp sinh nhật lần thứ 25 của Thi và mừng ngày Thi gia được lên Box. Chúc cho toàn thể Thi gia luôn đoàn kết vững mạnh, tình thương mến thường. Cùng nhau tay trong tay luôn ủng hộ đến cùng cho những bước tiến sắp tới của Thi Thi nhé.
Và cũng xin chúc Thi tỳ ngày càng thành công vang dội hơn nữa, thực lực được công nhận qua các giải thưởng lớn nhỏ và tình cảm iu mến của fan.

Thân mến.^^

Bình luận

ss Mèo viết hay quá :^^  Đăng lúc 9-3-2012 07:38 AM
iu ss Mèo nữa:x  Đăng lúc 9-3-2012 12:14 AM
*ôm hôn* iu nàng nhìu nè. nàng viết hay lắm. :x  Đăng lúc 8-3-2012 02:44 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 8-3-2012 15:25:01 | Chỉ xem của tác giả
bây  giờ mới biết về cuộc thi, dù ko biết đã hết hạn hay chưa nhưng vẫn ham hố viết cảm nghĩ vậy )))

LỜI CHƯA NÓI

Có lẽ mình biết đến Thi đầu tiên là vai diễn trong phim Liêu Trai - tân Thập tứ nương. Vì sao mà biết đến bộ phim đó chính mình cũng không thể nhớ
Hôm đó ở một mình trong phòng và tự cảm nhận
Nhưng khi đọc nội dung phim thấy hơi sợ (vì phim Liêu Trai mà), mình ở có một mình và rất sợ ma nên ko biết có nên xem phim hay không.
Cuối cùng đánh bạo thử xem. Và quả thật là mình ko lầm. Mình xem hết tân Thập tứ nương trong một lúc. Nếu như ban đầu là ngưỡng mộ vẻ đẹp của Thập Tứ (hồi đó ko biết ss Thi là ai), thì đến những tập sau thực sự đã bị vai diễn đó của chị cuốn hút, đến nỗi sau khi xem xong mà 2 mắt sưng húp đến 2 ngày sau mới hết. Khóc vì Thập tứ nương quá tốt bụng, quá chung thủy để rồi nhận lại là bị dân làng họ đem ra thiêu sống, người chồng mình yêu thương nhất lại không tin mình, chỉ đứng nhìn mà không làm gì cả. Những gì Thập tứ làm đều bị phủ nhận hoàn toàn. Dù sau này mọi người có hiểu ra và xin lỗi nhưng hình ảnh Thập Tứ với mái tóc bạc trắng, gương mặt nhợt nhat bị người khá đưa đi, cái ánh mắt vừa như van xin, vừa như thất vọng đó đến giờ mình vẫn còn nhớ.Lúc đó hận ng chồng bao nhiêu thì thương cho Thập tứ bấy nhiêu. Đó cũng là phần duy nhất mình xem trong Liêu Trai, vì mình muốn giữ những hình ảnh của Thập tứ một cách trọn vẹn và sâu sắc nhất, và cũng vì không đủ dũng cảm để có thể lại bị khóc. Vai diễn đó lấn tượng tới mức, sau mấy năm rùi, nhưng khi có ai hỏi mình có phim nào hay không, mình luôn hỏi lại họ đã xem Liêu Trai - Tân thập tứ nương chưa, nếu chưa xem thì nên xem. và sau đó là một bài thuyết giảng lăng xê cả tiết học, hầu như đứa nào ngồi nghe mình nói đều về xem hết {:398:}.  có một đứa bạn hỏi mình phim đó diễn viên có xinh không, có nổi tiếng không. Quả thực lúc đó chỉ có thể khẳng định là diễn viên quá xinh, chứ nổi tiếng là không dám nói, lúc đó chỉ biết có Tae (là diễn viên Thái) và người vợ hai của anh ấy thôi. nhưng cuối cùng thì cũng thuyết phục được nó xem. và kết quả là  nó cũng giống mình, hận người chồng, thương cho Thập tứ và khóc ...

Đó là vai diễn đầu tiên mình biết đến Thi. Sau phim đó thì thường xuyên lên Google để tìm hiểu. Đến lúc đó mới biết, mọi người hay gọi chị là "tiểu Lưu Diệc Phi". Và dù lúc đó chị không nổi tiếng như bây giờ, và dù mình có thích Lưu Diệc Phi nhưng thật sự vô cùng khó chịu khi chị bị người ta gắn cho cái mác như thế. Đọc bài phỏng vấn của chị, nghe chị tâm sự mới thấy có lẽ chị cảm thấy bị tổn thương đến thế nào. Lúc đó không biết làm gì cả, chỉ cầu mong chị sẽ có một vai diễn đột phá để chứng minh cho mọi người, chị là Thi Thi- chứ không phải bất kì ai khác.
Tình yêu mình dành cho chị lớn hơn khi xem Tân anh hùng xạ điêu. Và nếu lượn qua các diễn đàn mọi người sẽ thấy có những lời chê bai, nào là nó giống với một bộ phim thần tượng, nào là chị Thi đóng không đạt. Nhưng đối với mình lúc đó không quan trong, điều quan trọng là mình đc xem chị diễn, được sống cùng nhân vật của chị. Phim đó tất cả mọi người đều rất tuyệt, từ Hồ Ca, LYT, VH nhưng đối với mình tuyệt nhất vẫn là chị. Có thể ưu ái dành cho chị là quá lớn nên nó lấn át hết tất cả, nhưng có là gì chứ, quan trọng là cảm nhận của mình. Đó có lẽ làm cách duy nhất để ủng hộ chị. Nhờ phim này mình biết thêm một điều nữa về chị, có thêm một điều để yêu chị, đó là couple Hoẳng Thi (cái này sẽ nói rõ ở đoạn sau). Bộ phim này được chú ý rất nhiều, có lẽ bản thân nó đã là tác phẩm nổi tiếng, thêm nữa diễn viên quá đẹp nên gây được chú ý cũng không có gì lạ. Nhưng điều mình vui nhất là chị được mọi người biết đến nhiều hơn, dù cho đó chỉ là thứ chính. Nhưng đối với mình như thế là đủ. Mình muốn chị đi lên từ những vai diễn phụ sau đó mới đến chính, mình muốn sự nghiệp của chị vững chắc chứ không phải cái kiểu "ăn sổi ở thì". Ở Trung Quốc, hàng năm diễn viên mới rất nhiều và nếu không có sự cố gắng thì đào thải là tất yếu.
Sau đó là Thiếu Niên Dương Gia Tướng, Ỷ Thiên Đồ Long Kí và mới nhất là Quái Hiệp nhất chi mai, Bộ Bộ kinh tâm. tình yêu của mình dành cho chị cứ lên lên như vậy.
Đối với mình QHNCM là bộ phim mình dành nhiều tình cảm hơn cả. Đơn giản đó là vì đó là vai diễn mà theo mình biết là vai đầu tiên mà chị được diễn chính. Khỏi phải nói, mình hạnh phúc đến thế nào khi biết tin này. Thế là nỗ lực của chị đã được đền đáp. Tiếp đến là BBKT - vai diễn đem lại cho chị nhiều điều nhất. Được mọi người khen ngơi, lượng fan tăng lên rất rất nhiều, các giải thưởng... Cuối cùng chị đã thành công. Nhìn thấy chị trên các chương trình truyền hình, nhìn thấy chị lên nhận giải thưởng, nhìn thấy các fan gào thét gọi tên chị, em biết nỗ lực của chị đã được đền bù xứng đáng. Là một fan của chị, quả thực rất muốn hét to lên rằng "Chị Thi không phải là bản sao của Lưu Diệc Phi, chị là chị". Có lẽ báo chí vẫn sẽ còn sử dụng cái tên này (mà không biết ng mà bị họ gắn cho chẳng sung sướng gì), nhưng đối với mình và với vô số người khác, chị đã đi trên con đường của riêng mình, có sự nghiệp của riêng mình, và là người tuyệt vời nhất. Và có lẽ cũng với vô số người khác không phải fan của chị, chị đã không còn là Tiểu Lưu Diệc Phi nữa rồi, từ giờ họ biết đến với cái tên Lưu Thi Thi, với tên các vai diễn của chị chứ không phải là bản sao của ai cả
Từ bé, khi mà phim Trung Quốc ồ ạt vào VN, mình chỉ dành tình yêu duy nhất cho Lâm Tâm Như, và bây giờ khi đã lớn là chị. Có lẽ đây là điều hơi bất bình thường đối với một đứa con gái như mình, không phải là các anh đẹp trai như Hoa mà là hai chị. Có lẽ chính vì việc luôn bị so sánh, bị đặt lên bàn cân, luôn trải qua những trắc trở mà mình dành tình cảm cho họ nhiều như vậy. 2 người khác nhau và thuộc 2 thế hệ phim ảnh nhưng đối với mình có một điểm chung nhất, đó là sự cố gắng để chứng minh cho mọi người thấy khả năng của mình. Và họ đã thành công, LTN trở thành nhà sản xuất xuất sắc,  còn Thi cũng trở thành diễn viên nổi tiếng.
Một điều nữa làm cho mình dành nhiều tình cảm cho 2 người đến vậy là tính cách. Khó có thể hình dung gương mặt nhu mì, nữ tính kia là một tính cách mạnh mẽ, đôi khi khá đàn ông (cài này giống ss Như nhiều hơn). Cả hai người đều có những người bạn bè thân thiết trong làng giải trí. Đối với Thi là Hoằng ca, Ca ca và Dương Mịch. Việc 4 người này đi du hí cùng nhau ở Ai Cập là đủ biết {:310:}

Trong 3 người bạn của Thi có lẽ dành nhiều tình cảm hơn cả là anh Hoằng. Một phần vì hai người vốn đóp cặp và vào vai tình nhân của nhau khá nhiều. Nhưng một điều quan trọng khác là tình bạn của hai có với nhau, giống như Thập Tam và Nhược Hy vậy. Nhìn cái cách mà hai người nói về nhau, cái ánh mắt mà hai người dành cho nhau, mình biết rằng tình bạn như thế là có thật, là tồn tại. Đó thực sự là điều vô cùng quý giá trong giới showbiz phức tap và đầy sự giả dối. Và có lẽ bị ám ảnh bởi cặp này quá hay sao mà đối với mình và có không ít người giống mình mong cho hai người là thật, không chỉ là bạn bè mà còn hơn thế nữa. {:440:} . Nhân đây cũng muốn hỏi nhà mình, có cái box nào của riêng 2 người không cho mình ham hố với {:406:}
Với Ca cũng thế. Có lẽ Ca với Thi cùng công ty lại đóng cùng nhau nhiều nên chuyện thân thiết cũng khong phải lạ. Cái cách mà Ca nhận xét về Thi (So sánh Thi với cô gái Giang Nam, nhận xét vai Nhược Hy) cho thấy hai người thực sự là những người bạn hiểu nhau. Vì nếu không hiểu thì chắc có lẽ sẽ không có những lời nhận xét sâu sắc và cũng không kém phần thoải mái đến vậy. Có lẽ sau Hoằng thì Ca là ng mình muốn Thi thành đôi nhất mà không phải bất kỳ ai khác đã đóng căp với Thi. dù biết chuyện tình cảm thì không thể ép buộc nhưng fan thì luôn hi vọng, và biết đâu đấy
Và vì lẽ đó mà mình mong muốn được 1 lần nhìn CaThi đóng cặp với nhau trên màn ảnh. Cũng bởi hai người quá vô duyên mà lần này thực sự hi vọng. Cơ mà hi vọng rùi có khi thất vọng vì nguy cơ lại vô duyên tiếp trong tác phẩm mới. {:402:}
Người cuối cùng trong bộ tứ là Mịch. Dù nói thật, mình không ấn tượng lắm về, nhưng thực sự cảm thấy mừng vì hai người có một tình bạn như vậy. Tình bạn trong giới showbiz là một cái j đó vô xùng xa xỉ, và đối với diễn viên nữ thì lại càng xa xỉ hơn. Xung quanh hai người lại không ít những những thông tin thêu dệt mà không biết đâu là thật, và một điều nữa là 2 ng hiện nay đều đã nổi tiếng (có thể trc kia thì đơn giản nhưng khi được nhiều người biết tới thì sẽ khác), và còn bị so sánh với nhau (dù với mình thì sự so sánh này vô cùng ngớ ngẩn và linh tinh). Chính vì vậy, mà thực sự mong hai người mãi có một tình bạn đẹp như vậy, không bị ảnh hưởng bởi bên ngoài . Vì mình thực sự rất sợ, sợ Thi sẽ bị tổn thương nếu có những điều ko hay xảy đến với tình bạn này.

Điều cuối cùng mà mình muốn nói chính là với gia đình của Thi trong KST này. Nhờ mọi người mà mình hiểu hơn về chị và thành fan của chị như bây giờ. Dù cho đã đi qua rất nhiều diễn đàn nhưng chưa ở đâu mình thấy thực sự gắn bó như ở đây. và mặc dù vào nhà Thi hàng ngày và từ rất lâu rùi nhưng gần đây mình mới dám lên tiếng. Nguyên nhân cũng vì lời hứa với phim Đại mạc dao (tự hứa nếu ThiCa cùng đóng thì sẽ bạo dạn đăng kí vô mem nhà), sợ hứa mà ko thực hiện lại mất thiêng nên lần này mới đánh bạo. Nhưng đăng kí vô rùi cũng ngại lên tiếng. Vô cùng xin lỗi mọi ng.
cảm ơn mọi ng trong nhà. Cảm ơn  ramia, boconganh, xuyentinh, firstkiss... Mình hay lượn vô nhà nên biết mng năng nổ như thế nào, ngôi nhà này được như hôm nay là nhờ những ng như các bạn. {:311:} {:311:}
Kể cả việc viết bài này cũng thế. Vì tính mình vốn lười và văn chương  ko bay bổng, cũng ko hay j cho cam. giải thưởng của cuộc thi này cũng hấp dẫn lắm, nhưng chẳng hi vọng đc giải nhưng với mình quan trọng nhất là muốn gửi lời cảm ơn tới mng, những người xây nhà cho Thi được to và hoành tráng như bây giờ. Thêm nữa là cũng muốn nói vs mng, fan Thi cũng đông lắm, chỉ có điều họ .... cũng giống mình )))) Mấy hôm trước lượn lời nói chuyện với mấy người bạn, một số người bảo fan Thi bên KST đông lắm nên cũng thấy vui {:290:}
Nhân ngày 8/3 gửi lời chúc đến tất cả các mem trong nhà
Mùng 8/3
chúc chị em ta
Tay ôm đầy hoa
gỉ đựng đầy quà
Khỏi lo việc nhà
Được đi chơi xa
Ăn uống thả ga
Tiền không phải trả
Ăn nói rôm rả
cười tươi như hoa
Mùng 8/3
Chúc chị em ta
Quần áo thướt tha
Dâ phấn mặt hoa
Đẹp như bức họa
Vào nhà Thi gia
Ngập lời chúc mừng HAPPY WOMEN'S DAY 8/3

{:311:} {:311:} {:311:}

P/S: cảm ơn mọi ng đã kiên nhẫn đọc hết, lảm nhảm nhiều quá. SR {:261:} {:261:}
lâu lắm mới viết, mật quá {:265:}

Bình luận

@xuyentinh: ok. c sẽ cố gắng năng vào nhà =)) @lim_xet: cảm ơn muội nhiều =)))  Đăng lúc 9-3-2012 02:02 PM
Tỷ viết cảm động quá! T_T  Đăng lúc 9-3-2012 09:41 AM
năng vào nhà nhé tỷ:^^  Đăng lúc 9-3-2012 07:39 AM
*cúi đầu 90, ngả mũ*. chào muội. khổ. tại ít ham hố với mng quá nên chắc mng ko nhớ nổi. hj. từ chắc sẽ cố gắng chăm hơn =))))  Đăng lúc 9-3-2012 03:00 AM
á, mí ngó lại gia phả. muội chào tỷ tỷ. ^^  Đăng lúc 9-3-2012 01:52 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 9-3-2012 02:03:30 | Chỉ xem của tác giả
                                                      Chút cảm nhận hoang dại

Không cuồng nhiệt vật vã
Không hừng hực đam mê
Không rạo rực cháy bỏng
Cũng không da diết trằn trọc

Nhưng một khi đã gặp là không thể nào quên
Một khi  đã mến không thể nào ngừng lại
Khi đã “làm người của Thi gia”, cả đời là thành viên Thi gia.

Đó là tình cảm của muội  dành cho Thi gia, một nữ nhân vô cùng đặc biệt, một ngôi nhà chung chỉ có một không hai.
Tiểu thư Nhược Hi đã dắt tay muội từ thế kỷ 21 vượt thời gian đằng đẵng, vượt nghìn trùng xa xôi về nơi cô đã sinh ra,lớn lên và bao câu chuyện cảm động về đời sống tình cảm con người. Nơi đây, lần đầu tiên muội có cảm giác như đang sống trong guồng quay của diễn biến thực, lần đầu tiên bước từng bước trong tâm hồn mỗi nhân vật của phim - xuyên không - thể loại lần đầu tiên muội chịu xem.

Rồi Trương Hiểu trả muội về thế giới thực tại. Nhưng hồn thì vẫn ở lại với Nhược Hi. Kinh tâm!
Trong khoảnh khắc rối bời chưa biết làm gì, Thi tỷ vẫy tay từ hướng Thi Gia. Cứ ngỡ cô gái này thật ủy mị, yếu đuối,nhưng không, cô gái ấy có một kế hoạch vô cùng ghê gớm và thông minh. Nhẽ ra muội cũng không biết,nhưng khi đọc được “nhật ký” của cô ấy (bằng cách lật lại thời gian đồng hành cùng Thi gia), muội đã thấy được “âm mưu thâm hiểm” ấy.
Nếu cả nhà cần chứng minh,muội không “lôi” quyển nhật ký ấy ra để mọi người xem được,vì muội lỡ xem nên phạm pháp,không nên để cả nhà vạ lây (thực ra trong đầu muội nên không lấy ra được). Đành minh chứng bằng thực tế vậy!

(1.)Ai nói Thi gia không “nham hiểm” ?

Sau khi ném một “trái bom” mang khối lượng hàng tấn – Bộ bộ kinh tâm, làm muội bị khủng hoảng tinh thần, thì ngay lập tức, Thi gia phái Long Quỳ đến an ủi muội.
Công chúa Long Quỳ, khuôn mặt hiền hậu, dịu dàng, kéo ánh nhìn từ lần gặp đầu tiên! (dù là áo quần tả tơi, tóc xù, nhem nhuốc,…). Long Quỳ mang trong lòng nỗi đau mất nước, mất người thân nhưng vẫn luôn vui tươi lạc quan, rất mực trong sáng. Khi LQ gặp huynh trưởng nhưng không thể nhận nhau,muội chỉ biết đứng nhìn,rưng rức! Khi LQ nhận người thân, muội cũng vẫn chỉ biết đứng nhìn, bùi ngùi. LQ hi sinh vì đại nghiệp, muội không khóc nữa, vì phải cố nghĩ đây chỉ là phim! Nhưng cho đến tận bây giờ, muội vẫn đang canh cánh cái suy nghĩ nông cạn : LQ với Đại ca có một tình cảm hiếm thấy,mãnh liệt hiếm thấy,cứ như vượt qua cả tình thủ túc mà tới một thứ tình cảm lạ chưa chứng thực?
Trong lúc đồng hành cùng Long Quỳ, muội đã phát hiện thêm Hồng Quỳ - lính do Thi gia “cài cắm”. Hồng Quỳ là mẫu  người biết vượt lên số phận, có trái tim trong sáng như LQ nhưng lại mãnh liệt quá mức nên nhiều lúc xuất hiện nàng thường gây rắc rối (thế nên muội mới phát hiện bị theo dõi).

(2.)Ai nói Thi gia không “nham hiểm” ?

Do Hồng Quỳ sớm bị phát hiện,Thi gia “thu quân” ngay.
Lần này,Thi gia quyết định “chơi bài ngửa”. Ngay lập tức muội đã bị Mục Niệm Từ áp sát. Biết mình đang nghe lời nói dối, biết mình đang bị dụ ngọt nhưng muội vẫn luôn tin tưởng vì hoàn cảnh của muội lúc ấy thật giống MNT. Biết Dương Khang đang “gạt” nhưng vẫn tin tưởng vào tình yêu “chân thật” của huynh ấy.Cuối cùng MNT phấn đấu vì tình yêu trong (như nước hồ bơi sáng sớm) sáng của mình và quyết đi đến cuối đường dù biết sẽ một mình nuôi con. (Ngưỡng mộ mối tình “nước hồ bơi” và từ đây trong từ điển từ vựng của muội được mở rộng thêm từ “gạt chân thật”).
Đưa ra Mục Niệm Từ trở thành thất sách, hình như Thi gia cảm thấy con người không “dùng” được,bèn lên núi mời “Hồ ly Thập tam nương” xuống giúp! Muội biết ngay từ đầu nàng là Hồ ly,nàng chân thành nói ra tất cả với muội. Vì thế nên nhanh chóng quen biết.

(3.)Ai nói Thi gia không “nham hiểm” ?

Nhẽ ra âm mưu thành công, nhưng Thập tam nương vốn là Hồ ly tốt,nàng đã hi sinh để cứu tính mạng dân làng (trong đấy có muội). Cảm động lòng người!
“Đệ tử” tốt đã hi sinh! Thi gia lâm vào cảnh khó khăn. Thì đúng lúc đó Nữ hiệp Nhất chi mai –Yến Tam Nương đầu quân cho Thi. Cô nương này tính tình phóng khoáng,cương trực nên làm việc cho Thi gia chỉ vì ham muốn Trân châu (niềm yêu thích của Siêu trộm). YTN là tay trộm siêu nhanh với tài khinh công và bẻ khóa (muội đã phải thay mấy lần cái ổ khóa Việt Tiệp ở phòng,khổ thế),nhưng cô nương vẫn có lúc rất trẻ con,đáng yêu. Hành tẩu theo sát gót chờ ám sát muội,nhưng khi có nhiệm vụ bảo vệ quần chúng thì YTN không thèm quan tâm muội nữa. Với lý do “làm ăn tắc trách” và đã nhiều lần “trừ lương”,Thi gia “sa thải” một nhân tài hiếm thấy.
Muội chưa kịp trở tay thì Gia Nghi công chúa xuất hiện cùng một cô nương có tài may vá, dệt lụa,… Muội đã từng chết mê chết mệt với mấy bộ y phục của họ,mà cái chính là do nhan sắc của công chúa (đúng là đã gây ra dịch “trết người hàng loạt” vì khi công chúa đi qua người ta chỉ lo nhìn không lo lao động, ăn uống nên đâm ra…)

(4.)Ai nói Thi gia không “nham hiểm” ?

Thế nhưng do đất nước lâm nguy ,Gia nghi theo tướng quân nọ mà không màng tới muội nữa!
“Nhân tài đã hiếm,đã thế chúng nó còn quay lưng với ta”_ “Lòng có dư nhưng sức chẳng đủ”_ Thi gia mượn câu nói củaTứ gia thốt lên. Chiêu cuối cùng, Người bèn tung đồng loạt các nhân sĩ võ lâm khác.
Người của Thi gia đêm hôm lẩn khuất vào dòng người, theo muội tới trường, cùng muội đi ăn,… (thậm chí tắm giặt cũng không tha). Nhưng không hiểu sao họ cảm thấy tội lỗi nên tha cho muội. Sau này điều tra kỹ thì “băng nhóm” theo dõi muội gồm :
1.        vợ Dương Tứ Lang – La Thị Nữ
2.        Hoàng Sam nữ (cô này mượn Ỷ thiên kiếm và đồ long đao của Trương Vô Kỵ, lại là con cháu nhiều đời của Thần điêu đại hiệp)
3.        Doãn Song Song ( kỹ nữ lừng danh trong Bạch xà hậu truyện)
4.        Cùng hai cô bếp Kỳ Nhi và Hiệp Phong Hà đi theo trà nước cho tiểu đội này.

Sau đợt này có lẽ muội sẽ được “yên thân” , nhưng không, muội luôn phải chuẩn bị tâm lý tiếp tục đồng hành nhiều “sát thủ” mới ghê gớm hơn. Thư nặc danh đã bảo muội chuẩn bị lên máy chém, đao phủ dự bị gồm : Thác Bạt Ngọc Nhi, cô gái sói Ngọc Cẩn, Dương thị, Lý Hiểu Hàm, Dương Giai.

(5.)Ai nói Thi gia không “nham hiểm” ?

Thế mà con người “nham hiểm” ấy,lại có thể trở thành “thiên hạ đệ nhất ăn hàng”. Người nham hiểm mà lại trả lời phỏng vấn vô tư như “một cô hàng xóm”. Người nham hiểm mà cười vô cùng sảng khoái – nụ cười ai nghe thấy nhìn thấy cũng phải mở lòng. Thôi chết, phải chăng muội đang dao động với kẻ thù lâu năm của mình?

Thế rồi dạo gần đây muội mới nhận ra…Thi gia và những người đồng hành,cùng qua khó khăn gian khổ với muội trong thời gian qua…là…là một…
Chết lặng hồi lâu. Cảm nhận của muội không thể không thốt lên rằng : Thi gia ơi! Muội  lỡ… rồi!
Và từ đó,cái sợ hãi bị đem lên pháp trường đã thay vào là mong muốn được lên pháp trường sao cho sớm,sao cho nhanh, để còn gặp lại Thi gia!

Thế đấy! Tình cảm mà Thi gia là tình cảm được gắn kết “bền chặt” và “từ tốn”, “từng bước một”, “khắc ghi”. Không phải thứ tình cảm như say nắng đổ ập lên rồi nhanh chóng bay hơi đi! Đấy là loại “keo dán người” kinh hoàng nhất mà nhẹ nhàng nhất muội từng thấy!

Đây là chút tấm lòng “hoang sơ” chưa qua “ chau chuốt” của muội nên có thể có lúc dùng từ chưa hay.
Mong cả nhà thương tình mà nương tay! ^^
Muội mong từng ngày để được lên cái “máy chém ấy”!

Sinh nhật Thi gia! Chúc Thi gia ngày càng thành công hơn nữa, bay cao bay xa hơn nữa và luôn đủ tinh thần,sức khỏe để thực hiện điều đó! Chúc mừng sinh nhật Thi gia!

Bình luận

haha keo dán người, Thi gia nham hiểm=)) duyệt đấy  Đăng lúc 9-3-2012 12:16 PM
Thi Gia nham hiểm ,người của Thi Gia càng nham hiểm=)))) tỷ viết hay lắm ạ:x  Đăng lúc 9-3-2012 07:41 AM
đọc cái này xong chỉ có thể phán 1 câu " Thi Gia thật nham hiểm =)) "  Đăng lúc 9-3-2012 07:31 AM
nhận bài nhá muội iu. :x Muội iu biết làm photoshop à? vậy mà ko thi lun banner á. hức hức, tỷ chạy lên đọc bài đây. :x  Đăng lúc 9-3-2012 02:16 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
myclover + 5 Nham hiểm quá
ramia080792 + 5 chưa đọc mà đã biết hay =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
 Tác giả| Đăng lúc 9-3-2012 12:04:55 | Chỉ xem của tác giả
Đã tới ngày 9/3/2012. Cuộc thi để chào mừng Thi gia và sinh nhật Thi tỷ kết thúc tại đây.
BTC xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người đã tham gia và ủng hộ nhiệt tình.
Từ nay tới mai, BGK sẽ xem xét lại tất cả các bài dự thi và sẽ công bố kết quả cũng như giải thưởng vào tối mai, ngày 10/3/2012 - đúng vào sinh nhật Thi tỷ.
Rất mong mọi người có thể tham gia và tiếp tục ủng hộ mỗi bước đi của Thi tỷ cũng như toàn Thi gia. {:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách