Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: boconganhpp
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[EVENT THI GIA] Cuộc thi banner, video và viết cảm tưởng nhân dịp Thi g ...

Đóng [Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 3-3-2012 02:39:24 | Chỉ xem của tác giả
Muội định thêm vài thứ nữa
nhưng gặp lỗi  trục trặc nên không thể làm được
Muội cứ post vid này lên tham gia cho vui
Rồi sau sinh nhật Thi Tỷ muội sẽ làm vid khác.

P/s : Muội thích nhất những khoảnh khắc và vẻ tự nhiên như vậy của Thi Tỷ ♥

Bình luận

Nhẹ nhàng nhưng lôi cuốn! ^^  Đăng lúc 9-3-2012 10:16 AM
Cố lên muội iu! Thêm vài cái nữa đê!  Đăng lúc 6-3-2012 08:57 PM
muội làm đẹp lắm :x  Đăng lúc 6-3-2012 02:57 PM
coi đc òi, hì ^ ^  Đăng lúc 5-3-2012 06:58 PM
Muội coi được bình thường mà tỷ :-s Để muội xem lại ạ  Đăng lúc 3-3-2012 02:24 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ramia080792 + 5 ủng hộ mụi iu :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 3-3-2012 16:34:03 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

^ ^ đẹp quá, iu cậu quá đi ^ ^  Đăng lúc 7-3-2012 08:47 PM
Đẹp á! Vote cho nè! ^^  Đăng lúc 6-3-2012 08:57 PM
đẹp nè muội:D làm to chút thì đẹp hưn đó  Đăng lúc 3-3-2012 04:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 4-3-2012 20:31:12 | Chỉ xem của tác giả
Bài cảm nhận
Lần đầu tiên mình biết cái tên Lưu Thi Thi qua bộ phim Bộ Bộ Kinh Tâm-1 bộ phim được kháo là vô cùng đình đám lúc ấy.Cá nhân mình sau khi xem Cung,thực sự chẳng có mấy ấn tượng về đề tài xuyên không,nhưng bởi vì yêu văn học,cũng đã đọc tiểu thuyết Bộ Bộ Kinh Tâm,nên quyết tâm xem..
1-2 tập đầu,vẫn là tai nạn hoặc 1 thứ bất ngờ rồi xuyên không,trở về trong lốt 1 cô tiểu thư ngang bước tinh nghịch=>Cảm thấy lại đi theo lối mòn=>Bỏ xem..
Đến tập cuối,khi mở ra,mình vẫn ngồi mà trơ cảm xúc,cho đến khi ra sub rồi,xem qua xem lại,mình mò mẫm đi down về xem,mới cảm nhận hết được cái bộ phim ấy.Bắt đầu để ý đến cái cô bé Nhược Hy tinh nghịch trong sáng,mỏng manh dịu dàng trong phim ấy.Một Nhược Hy dũng cảm,khả ái đáng yêu,thông minh nhưng số phận cuối cùng vẫn là nước mắt,làm mình thực sự hòa nhập vào cái vai diễn ấy,để cảm nhận được tâm trạng của nhân vật.Và từ sau lần đó,thay đổi cách nhìn về Thi thi:=>"Tiểu lưu diệc phi"không phải một cái bình hoa di động.Mặc dù Thi không có cái đẹp sắc sảo,nhưng Thi mộc mạc,tươi tắn và rất nữ tính.Sự diễn tả từng cung bậc cảm xúc dâng trào và rất nhập vai của tỷ đã làm mình trở thành 1 trong những mem của Thi gia ngày hôm nay
Dần dần,thích giọng hát của Thi tỷ,thích những vai diễn của Thi tỷ,thích diễn xuất của Thi tỷ qua từng bộ phim.Rất khác biệt,nổi bật và sự thành công của Thi hôm nay làm mình cũng không lấy làm lạ.
Mong Thi tỷ thêm 1 tuổi mới thật vui vẻ,hạnh phúc và thành công trên con đường của mình

Bình luận

1 rep cho muội cảu huynh nè! ^^  Đăng lúc 6-3-2012 08:56 PM
Điệp muội viết hay nhỉ:x  Đăng lúc 6-3-2012 02:58 PM
*ôm ôm* xong rùi quay lên đọc bài. :))  Đăng lúc 4-3-2012 09:26 PM
bóc tem:d đã nhận bài của muội nhá.*ôm cái*  Đăng lúc 4-3-2012 08:49 PM

Rate

ramia080792 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 6-3-2012 14:15:54 | Chỉ xem của tác giả
không biết bắt đầu khi nào ,mà mình lại gọi Lưu Thi Thi là Thi tỷ nhỉ=))
thật sự lúc trước ,mình thật sự không thích cách xưng hô tỷ muội này chút nào=))
thấy nó thật điên rồ ,thế nào ấy giống như bị nhiểm phim cổ trang thể loại nặng=))
cơ mà từ lúc xem Tiên Tam ,rất ấn tượng với chị mà diển vai Long Quỳ ,thoáng nhìn qua làm cho người ta
cảm thấy thoải mái một nét đẹp dịu dàng,nhưng khi nhìn vào đôi mắt của chị diển viên này,không hiểu sao lại có cảm giác nổi buồn đâu đó,ẩn chứa trong đôi mắt,bắt đầu cảm thấy thích chị này rồi đấy=))
sau đó lên mạng tra ra một hồi ,mới biết ah thì ra chị này tên Lưu Thi Thi à
cơ mà lúc đó lại đọc phải một dòng thế này *Lưu Thi Thi còn được gọi là Tiểu Lưu Diệc Phi*
đọc xong máu tò mò lại nổi lên=)) *lại còn Tiểu Lưu Diệc Phi gì thế này*@@
mà thật ra lúc đó ,bản thân củng chẳng biết Lưu Diệc Phi là ai cả=))
thế là lại tìm thông tin ,đọc mấy bài viết rồi sau đó còn ngồi so ảnh của hai người nửa chứ
cảm thấy đúng là có nét giống thật =))
sau một thời gian vào kites mình đả gia nhập vào Thi Gia,nói chuyện với mn ,sau đó đả hiểu thêm về Thi Thi
càng nói chuyện thì càng hiểu nhiều thêm là tại sao mn lại yêu mến Thi Thi đến vậy
thậm chí nhửng cấu thường mn nói là *ai  bảo Thi tỷ giống Lưu Diệc Phi ,mình lại chẳng thấy giống gì cả*
ban đầu khi nghe câu này,mình còn nghi ngờ =))
thế rồi bắt đầu xem Bộ Bộ Kinh Tâm.xem diển xuất của Thi Thi ,thật sự là rất thích diển xuất của Thi Thi trong BB
tiến bộ hơn rất nhiều lúc mình xem Tiên Tam,bắt đầu mình có cái nhìn nhận mới về Thi Thi sau khi xem cilip hậu trường BB=))
mình cứ nghỉ là Thi Thi là người dịu dàng ,giống như thục nử khuê cát vậy=))
cơ mà mình bị sốc khi nghe giọng cười lúc NG của Thi Thi ,thật không thể tin nổi,người mà mình cho rằng dịu dàng.lại có một giọng cười vang đến thế=)) do lúc xem để lo to quá,nên suýt mình bị té nghế khi nghe giọng cười=))
càng ở trong kites lâu,nói chuyện với người thì mình càng hiểu themvề Thi Thi,và không biết từ lúc nào mình lại gọi là Thi tỷ ,rồi đặc biệt thích kiểu xưng hô tỷ muội này=)) và càng hiểu thêm một điều tỷ rất giản dị ,và đáng yêu,tỷ ấy tự đi lên bằng chính sức mình ,tuy chậm nhưng chắc từng bước một tiến đến thành công hôm nay ,điều đáng khâm phục là tỷ không bất cứ mánh khóe mà tự  bước đi,tỷ ấy luôn tận tâm với công việc cố gắng hết sức để hoàn thành vai diển của mình ,
tuy nhiên có một điều này,tỷ ấy chưa thể nắm bắt được cảm xúc của mình,không thể thoát khỏi vai diển một cách nhanh chóng  gắng nhá Thi tỷ:x bây giờ đối với Thi Gia và muội tỷ chính là Lưu Thi Thi có một không hai đấy=))
P/s :Hùng đại ca thật là ,muội đang trong giai đoạn khủng hoảng mà @@ ,sao cứ bắt muội đi cửa này thế=))
trong đầu rối tung cả lên,viết xong sau đó tự hỏi *mình đang viết cái quái gì thế này *,nhưng thật sự trong lòng lúc này ,ló ra câu nào thì viết câu ấy,chẳng quan tâm đến gì nửa =))
kính chào BTC :cho em vé qua cửa đi ạ=))

Bình luận

lạ lắm hả tỷ=))  Đăng lúc 9-3-2012 10:54 AM
lạ lắm hả tỷ=))  Đăng lúc 9-3-2012 10:54 AM
Hôm trước đọc không com,nhưng khi đọc lại lần nữa tỷ lại mún com thật nhiều! Văn hay lạ! ^^  Đăng lúc 9-3-2012 10:20 AM
qua cửa sao, rì mà mụi khiêm tốn quá zị, ha ha  Đăng lúc 7-3-2012 08:48 PM
=)) giờ mí đọc, đại ca ko cho ai thoát hết. =)) hay lắm muội iu.  Đăng lúc 7-3-2012 01:19 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 6-3-2012 18:09:47 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà, thấy mọi người hào hứng , nhiệt tình mình cũng xin góp chút cảm nhận của mình về Thi tỷ nhân dịp sinh nhật ss:
Lần đầu tiên mình thấy Thi tỷ là qua bộ phim Nguyệt Ảnh Phong Hà . mình ko xem hết phim vì nhìn trang phục, diễn viên ko hấp dẫn mình ^^ Lần đầu nhìn thấy Thi tỷ mình ko biết tên của tỷ, chỉ thấy ss giống với Lưu Diệc Phi. Sau này khi đọc bài báo nói về những diễn viên có gương mặt giống LDP thì mình mới biết Thi tỷ là ai. Lúc đó biết cũng chỉ để biết chứ chưa thích, về sau thông tin về ss nhiều hơn, bắt đầu chứ ý đến ss.
Trước khi xem BBKT mình đã xem Cung tỏa tâm ngọc, mình rất thích film này. Khi đọc thông tin về BBKT trong đầu mình nghĩ phim này ăn theo Cung tỏa tâm ngọc, dàn diễn viên nam già quá, diễn viên nữ tạm ổn nhưng ko có ấn tượng nhiều. Một lần tình cờ sau khi xem hết Cung mình mới mở BBKT xem thử ai ngờ... cứ xem...cứ xem...càng lúc càng bị cuốn vào. Vừa xem vừa tìm thông tin về diễn viên và kịch bản phim . Mình phát hiện ra suy nghĩ của mình đã sai, nội dung của Cung là có 1 chút copy của BBKT, chỉ tội là Vu Chính nhanh chân hơn Đường Nhân. Xem hết phim mình vẫn thấy ám ảnh, cảm xúc lẫn lộn. Mình mất 1 tháng trời để thoát khỏi tâm trạng đó, mình cũng không dám xem lại vì sợ sẽ lại thấy ám ảnh, xót xa vì các nhân vật T.T
Nhiều người nói diễn xuất của Thi tỷ không bằng Dương Mịch nhưng so sánh nhưn thế có phần thiếu công bằng với Thi tỷ:
+) Thi tỷ ko tốt nghiệp trường diễn xuất mà là trường múa
+) Thời gian gia nhập làng giải trí của Thi tỷ chậm hơn Dương Mịch rất nhiều ( Dương Mịch đóng phim từ khi còn bé)
Thi tỷ thực sự rất nỗ lực, đi lên bằng chính thực lực của bản thân. Lúc đầu vẻ đẹp của Thi ko cuốn hút đc mình nhưng sau này càng ngắm mình càng thấy ss đẹp, đẹp bởi sự mộc mạc chân thành, ko diêm dúa , lòe loẹt kiểu cách. Đặc biệt, Thi ko chạy theo mốt sexy hóa, phải bơm ngực, khoe da thịt thật nhiều, đó thực sự là một điều hiếm có trong giời showbide bây giờ,nhờ điều đó mà ss thực sự tỏa sáng
Sau khi xem BBKT mình có tìm xem lại 1 số bộ phim trước đó của Thi tỷ thì thấy rằng càng những bộ phim sau này ss diễn đỡ gượng hơn, nhuần nhuyễn hơn rất nhiều , đây là 1 điều đáng mừng. Mình rất thích giọng cười của Thi gia ( clip ng BBKT) dường như nghe ss cười mà niềm vui như lan tỏa, rất sảng khoái )
Sắp tới đây Thi gia của chúng ta tham gia ĐMD, nhiều ý kiến cho rằng Thi ko diễn đc vẻ hoang dại, dám yêu, dám hận của Ngọc Cẩn nhưng mình có niềm tin với Thi bởi qua BBKT mình thấy Thi là 1 diễn viên chăm chỉ, rất nỗ lực.
Sắp tới ngày khai máy ĐMD ( 9/3), sau đó sẽ là sn của Thi mình chúc Thi sức khỏa dồi dào ( ko phải nhập viện nữa), ngày càng xinh đẹp, khả năng diễn xuất ngày càng chín muồi, sự nghiệp bay cao bay xà và cuối cùng sẽ có 1 người đàn ông thật tốt đến bến Thi tỷ, chăm sóc và yêu thương Thi tỷ hết lòng. Cầu mong hạnh phúc và những điều tốt đẹp nhất đến với Thi Thi
I love Thi Thi, I love Thi gia :X:X:X:X:X:X:X:

Cò Tinh_Thanh Cò
Cùng ủng hộ cho Thy gia nào {:290:}

spcnet

Bình luận

ảnh ngọc cẩn đẹp quá, ha ha ^ ^  Đăng lúc 7-3-2012 08:51 PM
hình này ko phải mình thiết kế, lấy để minh họa và ủng hộ Thi tỷ thôi ^^  Đăng lúc 7-3-2012 01:48 PM
ảnh thiết kế của bạn độc đáo nhất là đôi mắt lột tả hết tính cách của 1 cô gái sống cùng bầy sói  Đăng lúc 7-3-2012 10:56 AM
cả Thi gia ta đều tin tưởng và ủng hộ thi tỷ. :x  Đăng lúc 7-3-2012 01:22 AM
cám ơn các tỷ muội :X:X:X:X  Đăng lúc 6-3-2012 09:32 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 6-3-2012 18:37:49 | Chỉ xem của tác giả
Nơi gửi nhờ nỗi nhớ!

Từ: Tôi
                                                                       Đến: Người con gái trong kí ức,

Thật lạ khi hôm nay em viết những dòng thư này gửi đến chị, người em chưa từng gặp mặt. Đừng ngạc nhiên chị nhé, em chỉ là muốn cảm ơn chị, cảm ơn rất nhiều. Tin được không ạ, chị đã cho em một gia đình?

Em nhớ có người đã từng nói: “ Không gia đình, con người học yêu thương, đoàn kết, hy sinh ở đâu?”. Em gọi đó là “ Gia đình”, nơi em có thể dừng chân khi mệt mỏi, nơi em có thể khóc khi bất lực, và nơi em nhận được tình yêu từ những con người rất đỗi thân quen ấy. Em cảm nhận được tình thương của họ, nỗi nhớ khi chia xa và sự hỡn dỗi mỗi khi bị bỏ quên.

“ Gia đình” có rất nhiều thành viên chị ạ, em thích gọi là đại gia đình hơn. Chúng em gọi nhau bằng những cái tên dễ thương lắm: thanh xà, bạch xà, thỏ tinh... Tóm lại là thi danh. Em thích gọi bằng thi danh hơn vì đó là nét riêng của “ Gia đình”, không nơi nào có thể có. Mỗi gia đình đều có những đặc điểm riêng đúng không nhỉ?

Em yêu gia đình vì yêu chính những con người thuộc về nơi đó. Là đại nhân nghiêm khắc, là hùng tỉ hiền hậu, thanh tỉ cá tính, tiểu thanh nghiêm túc, tiểu anh dễ thương... và còn rất nhiều nữa chị ơi. Những con người đã làm nên hai từ “ Gia đình”, những con người đã đâm chồi và nuôi dưỡng nơi ấy bằng cả tấm lòng.Gia đình càng ngày càng đông thành viên hơn chị ạ, còn được nhiều người biết đến nữa. Thế mà em chưa từng bao giờ nói với đại nhân rằng: “ Đừng để ốm chị nhé khi chăm nhà quá nhiều” hay “ Không được thức khuya lo vụ sinh nhật nữa hùng tỉ ơi”. Đến bây giờ em mới nhận ra, em chưa làm được gì cho gia đình nhỏ bé ấy ngoài việc những lần viết bài than phiền hay những câu nói vu vơ không chủ đích.  Em thật vô tâm đúng không chị? Em nhận quá nhiều nhưng chưa trao đi chẳng bao nhiêu. Nếu bây giờ em xin lỗi liệu đã quá muộn không?

Em nhớ rất rõ ngày đầu tiên mới vào nhà, tiểu thanh là người đầu tiên nói chuyện với em. Nhưng hình như tất cả đều đã là quá khứ. Không còn những câu nói vui đùa, không còn nhưng tin nhắn quan tâm, em với cậu ấy bây giờ rất cách xa. Em thực muốn hỏi cậu ấy một câu: “ Mình có còn là bạn của cậu?”. Cậu là người bạn đầu tiên của mình, cậu người là duy nhất chúc mừng mình ngày 20/10 cô đơn, cậu cho mình sự ấm áp mỗi khi trở về. Nhưng bây giờ cậu đang ở đâu chứ? Cậu còn nhớ tới người bạn này ? Cậu còn nhớ lần chúng mình trêu đùa với thanh tỉ kiếm chồng đại gia? Cậu còn nhớ tất cả phải không? Mình đã thật sự sợ khi mất một người bạn như cậu. Mình muốn quay về khỏang thời gian hạnh phúc đó quá. Cậu ấy đã từng hứa với em sẽ dành tặng món quà lớn nhất trong ngày sinh nhật đấy. Giữ lời hứa cậu nhé? Mình tin cậu.

Em còn muốn kể cho chị nghe nhiều điều về những con người em yêu, rất rất nhiều nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Về tiểu anh dễ thương mà em hâm mộ. Có ngốc nghếch không chị khi em ghen tỵ với người bạn ấy. Em ghen tỵ vì cậu ấy trò chuyện thỏai mái với mọi người, ghen tỵ vì cậu ấy được tôn trọng, ghen tỵ vì tình thương mọi người dành cho cậu ấy.  Cậu ấy là gió, cơn gió xua tan đi nỗi buồn trong tim, ngọn gió của yêu thương. Còn Thanh tỉ là lửa, ngọn lửa của lòng nhiệt huyết, niềm kiêu hãnh. Nếu như em có chút ý chí như chị ấy, biết đâu tương lai của em sẽ khác đi? Ai nữa đây, để em nhớ đã nào. Hùng tỉ là nước, dòng nước hiền hòa nhưng dễ dàng cuốn trôi mọi thứ mỗi khi tức giận. Cứ mộc mạc vậy chị nhé, không trang điểm mới chính là hùng tỉ quen thuộc của gia đình này.  Đại nhân của chúng em là đất, cội nguồn của gia đình, trầm tĩnh nhưng vững chắc. Nhờ chị ấy mới có một gia đinh yêm ấm và hạnh phúc vậy.  Còn chị, người con gái kết nối gia đình ấm êm này, chị là bầu trời. Một bầu trời trong xanh chúng em có thể ngước nhìn, bầu trời tưởng chừng rất xa nhưng lại gần đến thế. Chúng em không thể chạm vào bầu trời những sẽ ngắm nhìn nó mỗi ngày. Vì nó mang lại ánh sáng, niềm tin và hy vọng vào ngày mai. Vì mọi người cùng chung sống và hít thở cùng một bầu trời!

Đừng ngạc nhiên nếu đây không giống như gia đình chị mong đợi. Vì gia đình này là riêng, là một, là duy nhất trong tim em. Em sẽ nhớ về nó theo cách riêng của mình. Có phải em quá hoài niệm không chị khi rất hay nhớ về quá khứ. Gia đình đã chuyển thành một căn nhà rộng rãi hơn nhưng em lại muốn ở lại căn nhà cũ. Vì ở đấy, em đã từng được là chính mình, đã từng có rất nhiều kỉ niệm không thể xóa bỏ, đã từng nhận được nhiều tin nhắn quan tâm những vấn đề nhỏ nhất cũng khiến em bật cười, nhiều đễn nỗi em không dũng cảm cất bước ra đi. Không cần nói em ngốc đâu chị vì đó là tích cách rồi mà. Nếu trong tim chúng ta lưu giữ thì không gì có thể xóa nhòa được!

Bức thư thế này đã dài chưa chị ơi, em xin ngừng bút tại đây thôi. Em chỉ gợi ý một chút để chị tò mò mà.  Khi viết những dòng này này em vẫn không tự tin để gửi đi. Vậy nếu một ngày đẹp trời và không mưa nào đó, một bức thư có đề tên người gửi là “ Thi gia”, lúc ấy chắc em đã có đủ dũng khí gửi lời yêu thương tới một ai đó. Và nếu ngày ấy đến, mỉm cười chị nhé, một bức thư  được gửi bằng cả tấm lòng. Biết đâu, một ngày em trở về nhà, thấy hình bóng một người con gái với nụ cười rạng rỡ...

Yêu thương nhiều nhưng không đủ,
                                                                                                                                        Tiểu Bạch

PS:- Bài viết chỉ là cảm nhận riêng của tác giả, không được bashing hay ném đá.
     - Nếu thích đề nghị mọi người gửi tin nhắn 1900100 để ủng hộ =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))
      Mọi com của mọi người đều là niềm an ủi đến tác giả nhé!
      Chấm hết ạ!

=)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

Bình luận

cảm động quớ, hay quá mụi iu ^ ^  Đăng lúc 7-3-2012 08:55 PM
Muội yêu. Yêu muội nhiều lắm lắm. :x  Đăng lúc 7-3-2012 01:37 AM
ôi, ôm hôn nhiệt tình nè. lát tỷ mới đọc đc nhưng chắc chắn là rất hay a. :x  Đăng lúc 6-3-2012 09:22 PM
Úú! Vô ủng hộ muội né! ^^  Đăng lúc 6-3-2012 08:54 PM
nghẹn lời...  Đăng lúc 6-3-2012 08:38 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 6-3-2012 21:18:01 | Chỉ xem của tác giả
Muội xin nộp bài
Bài viết cảm nhận : LƯU THI THI
         {:298:} Trước khi BBKT phát sóng , cái tên Lưu Thi Thi vô cùng xa lạ với mình-không 1 chút ấn tượng.
         Thời gian này ,các thể loại phim xuyên không rất thịnh hành .Mình vẫn nhớ các tin tức về BBKT cũng như Thi Thi rất nhiều nhưng mình lại không đọc , đến khi 1 bài đăng về thần tượng của mình với tiêu đề "Tạo hình NKL trong BBKT" ( ý đại loại như z ) nên bấm vào đọc và cũng từ lúc đó mình trở thành con sâu của BBKT,tất cả tin tức đều tìm đọc hết.Vì vậy,đối với 1 người chưa biết đến Thi Thi như mình thì chỉ có thể nói yêu Thi Thi khi xem BBKT
         Từ khi bắt đầu yêu mến thì không thể bỏ,không thể quay lại.Việc diễn xuất của diễn viên trong phim thì dù phim hay đến đâu cũng có người không thích và dù diễn xuất giỏi đến đâu cũng có người không thích . Thi Thi không ngoại lệ , có bạn nói Thi Thi diễn mờ nhạt ,không xinh ,....Có thể không xinh đẹp,sắc sảo như 1 vài diễn viên khác nhưng đó lại là 1 điểm thu hút , nếu xét từng bộ phận thì nó không hoàn hảo nhưng khi hợp lại thì lại cho ta 1 cảm giác của sự thân thiện,không giả tạo,trong sáng.Mình không biết diễn xuất của Thi Thi trong các phim khác như thế nào nhưng đối với  phim này thì khi xem nhân vật Nhược Hy -Thi Thi luôn mang đến cho tâm trạng người xem các cảm xúc khác nhau theo từng đoạn mạch phim,nếu mờ nhạt thì tại sao lại để lại trong lòng khán giả cảm xúc về Nhược Hy sâu đậm đến z.Dù biết làng giải trí không phải lúc nào cũng toàn ánh hào quang nhưng thật sự 1 vài lần đọc cảm nhận của 1 vài bạn -có lẽ là thiểu số nhưng vẫn làm mình cảm thấy thương cho Thi Thi.
          Không phải chỉ vì yêu BBKT,yêu Nhược Hy mà yêu Thi Thi ,yếu tố quyết định chính là con người thật của Thi Thi.Bạn yêu mến nhân vật nên bạn yêu diễn viên nhưng rồi khi bộ phim qua đi ,cảm xúc mờ nhạt thì diễn viên cũng mờ nhạt theo nhưng đối với Thi Thi lại khác .Các bộ phim của Thi tỷ đóng đa phần là các nhân vật có kết thúc bi đát,thuộc tuyến nhân vật khóc nhiều ,luôn u sầu nhưng ngoài đời lại khác.Trong các cảnh hậu trường,ta sẽ thấy 1 Thi Thi vui vẻ ,luôn hào đồng với mọi người,luôn chọc ghẹo bạn diễn,nếu mắc cười thì sẽ cười sảng khoái không e ngại-e thẹn...1 chút của tính cách nam nhi. 1 diễn viên không tỏ ra kiêu căng, có thể cười nói sảng khoái -chính nụ cười này mà mình thực sự bị Thi Thi đánh gục,mình yêu mến nụ cười của cô ấy.
         Ngoài ra còn cả sự quyết tâm vươn lên của Thi tỷ . Xuất thân từ ngành múa,chưa qua lớp diễn xuất bài bản nào nên đối với Thi tỷ là 1 điều bất lợi . Cũng như lúc trước,báo chí luôn gắn trước tên Lưu Thi Thi là 1 biệt danh “tiểu LDP”. Nhưng với sự nổ lực không ngừng , luôn học hỏi nên bây giờ cái tên “Lưu Thi Thi” đã không còn xa lạ với công chúng.
        Cuối cùng , điều mà mình cho là tạo ra 1 Thi Thi khác biệt với hằng hà vô số các nữ diễn viên khác như không theo phong cách sexy–thiếu vải . Cách ăn mặc của Thi Thi khi đứng trước công chúng không quê mùa không sexy nhưng vẫn thể hiện hết những nét duyên dáng của Thi tỷ - mình thích những chiếc váy màu trắng của Thi tỷ- nhìn giống 1 nàng công chúa.Ngoài ra,Thi tỷ không cố tạo sacandal để nổi tiếng mà đi lên bằng chính đôi chân –sức lực của tỷ.
      Với 1 Lưu Thi Thi đơn giản , mộc mạc , giàu tình cảm ,luôn cố gắng vươn lên đã dần dần đi vào lòng của công chúng . Giờ đây ,ngay hiện tại ,tất cả chúng ta , những ai đang yêu mến và sẽ yêu mến Thi tỷ đều biết đây chính là năm của tỷ ấy với vô số các dự án điện ảnh , truyền hình . Chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với Thi tỷ- người quan trọng nhất của 4gia ( ^^ ) cũng như công việc luôn thuận lợi.
PS: Mình nghĩ gì thì viết ra luôn nên nhiều mạch suy nghỉ của mình lộn xộn-không thống nhất nên BTC thông cảm .

Bình luận

^ ^, hay quá, hí hí  Đăng lúc 7-3-2012 09:09 PM
mọi người khen làm mình ngại quá , đỏ mặt hết rồi ^^  Đăng lúc 7-3-2012 10:45 AM
nàng viết hay mà. :x thanks nàng lần nữa này. iu mên Thi tỷ thì vô xây nhà cùng bọn mình nữa nha. ^^  Đăng lúc 7-3-2012 01:42 AM
thanks bạn:x  Đăng lúc 6-3-2012 10:26 PM
bạn viết hay quá :D  Đăng lúc 6-3-2012 09:39 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 7-3-2012 03:20:53 | Chỉ xem của tác giả
ss ơi em sắp đi công việc khoảng 3 ngày nên em box quà sinh nhật cho Thi tỷ ở đây nhé mọi người xem xong cho em ý kiến có nếu post không đúng chổ thì ss nhấn khoảng 3 ngày em về sẽ sửa lại

By Feng_ShiShi
bài hát: Người yêu duy nhất
trình bày: Phùng Thiệu Phong

Bình luận

đẹp quá, hì, cậu dùng phần mềm chi mà đẹp quá chài ^ ^  Đăng lúc 7-3-2012 08:54 PM
lời bài hát rất có ý nghĩa  Đăng lúc 7-3-2012 10:53 AM
hơi buồn vì không có ảnh với tình yêu của mình-4gia  Đăng lúc 7-3-2012 10:51 AM
toàn ảnh đẹp , mình thích nhất tấm thứ 6 - tấm TT cầm máy ảnh ^^  Đăng lúc 7-3-2012 10:50 AM
bạn làm quá tuyệt  Đăng lúc 7-3-2012 10:49 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 7-3-2012 05:25:32 | Chỉ xem của tác giả
Chui vào nộp thêm 1 tác phẩm nữa ;))
không biết cả nhà mình nhìn có ổn không nữa
nếu có thêm ý tưởng Tinh Anh sẽ làm thêm vài tấm nữa ;))

Cre: D4nd3lion @ kites.vn

Bình luận

hình nào cũng mê hồn, đẹp lém ^ ^  Đăng lúc 7-3-2012 08:55 PM
tấm này dễ thương ghê- khuôn mặt ngây thơ khó tả  Đăng lúc 7-3-2012 10:52 AM
;)) cám ơn nàng ủng hộ ta :x  Đăng lúc 7-3-2012 08:36 AM
đẹp nàng ui. :x  Đăng lúc 7-3-2012 08:31 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 7-3-2012 15:51:10 | Chỉ xem của tác giả
Hớ hớ!
Cái này đọc xong có ai muốn xử cá thì mời xử "gấu lười" trước nhá!

Bài cảm nhận về Thi gia!  

Tình hình là trước khi "chém" về Thi gia nên có đôi lời giới thiệu về nhà cửa cái nhể!
Chẹp!
Thi gia là 1 tập đoàn những "động" lớn nhỏ, to vừa,nông sâu!
Mỗi động có chức năng và nhiệm vụ khác nhau! Tùy vào địa hình của từng động mà mem trong nhà có thể "bình yên" trở ra hay là "mất hút" ở đâu đó!
Thi gia chia ra làm các động!

--(~♥~)Yêu Tinh Động^.^nơi giao lưu trò chuyện chém gió chém bão(~♥~)

--[EVENT THI GIA] Cuộc thi banner, video và viết cảm tưởng nhân dịp Thi gia lên Box và mừng sinh nhật Thi tỷ 10/03/2012  

--♣~●Kế hoạch Event Thi Gia - Ý tưởng mừng tân gia và sinh nhật Thi Tỷ 10/03/2012●~♣

--●●●---GIA PHẢ THI GIA---●●● (update 4-3-2012)

--~.~Tổng hợp pic video tự sướng của mem nhà ta~.~

--KHU VỰC ĐĂNG KÝ LẬP THREAD MỚI

--Nhật ký và tâm sự của member Thi gia

--KHU VỰC TUYỂN CHỌN NHÂN TÀI CHO THI GIA

--Thắc mắc - Giải đáp - Ý kiến đóng góp - Blacklist

--♥♥Quy định của Thi gia♥♥

--[Profile] Cecilia Liu - Lưu Thi Thi (刘诗诗)

Lý do tại sao ban đầu đã cần lưu ý mọi người về "tính chất" và mức độ "nguy hiểm" của từng động!
Nhìn sơ qua cũng đủ để biết sự phức tạp của nó!
Chẹp!
Tuy nhiên! Mọi thành viên cũng như mọi khách quá giang và viếng thăm cần lưu ý đặc biệt đến các động sau!

1,--♥♥Quy định của Thi gia♥♥
Động này là nơi để bản đồ và các chỉ dẫn cho mọi người,giúp mọi người tránh khỏi vài "cạm bẫy" và "nguy hiểm" khi bước vô Thi gia! Lưu ý cho những khách vãng lai,nếu muốn toàn mạng thì nên ngó quá!

2,(~♥~)Yêu Tinh Động^.^nơi giao lưu trò chuyện chém gió chém bão(~♥~)
Đây là nơi để các thành viên cũng như khách khứa các nơi,xa gần cùng "hàn huyên" và "tâm sự! Đây là động có quy mô lớn nhất và có độ sâu còn đang tiếp tục đào! Yêu cầu mọi người khi bước chân vào đây cần "buộc dây" bảo hiểm cho chắc để tránh trường hợp "lạc đường" hoặc xảy chân"rơi khỏi động". Tuy động khá "nguy hiểm" và nhiều "bất trắc" nhưng hầu như đây là nơi tập trung đa số các mem trong nhà cùng nhau "chém gió" và cả "chém nhau". Đây cũng là nơi làm quen cho những ai "mới" và "không mới" tìm hiểu về nhau!

3,●●●---GIA PHẢ THI GIA---●●●
Đây là động có lẽ yên bình nhất nhưng cũng vô cùng quan trọng nhất! Bước chân vô động này,mọi người có thể thấy qua "thành phần" và "tình hình" hiện tại của thi gia! Đây là nơi để các thành viên cũng như khách khứa có thể đăng ký "thông tin" cũng như "địa chỉ" cá nhân của bản thân. Để đề phòng trường hợp "xấu" xảy ra trong khi đang thăm thú Thi gia. Vì vậy,yêu cầu những ai có ý định "mò mẫm" hay "chui rúc" trong các động thì yêu cầu cần vô đây! tránh tình trạng người có vào mà không có người ra!

4,~.~Tổng hợp pic video tự sướng của mem nhà ta~.~
Đây là động có lẽ là " thơ mộng" nhất,"lãng mạn" nhất và đồng thời cũng "gây sốc" nhất của thi gia. Vì đơn giản đây là nơi " tự sướng" của các thành viên cũng như khách khứa trong nhà! Bất kì ai vào đây cũng đều "choáng ngợp","chảy máu cam" cũng như là "cười bể bụng" vì những "pig" độc nhất vô nhị,duy nhất có ở động Thi gia!

5,Thắc mắc - Giải đáp - Ý kiến đóng góp - Blacklist
Đây là động đáng lưu ý cuối cùng và cũng là động "cuối cùng" trước khi thành viên và khách khứa ra về cần vô. Nói đơn giản thì động này là động an toàn nhất cho mọi người! Ở đây là nơi giúp cho các thành viên và khách khứa đưa ra ý kiến cũng như những đánh giá và đóng góp cho Thi gia về các động cũng như mức độ "nguy hiểm" và "đáng sợ" của từng động!

Trên đây là những lưu ý với mọi người về các đông cần "lưu ý" Nghe có vẻ hơi dài á! Chẹp! Cơ mà cũng vì "sự an toàn" của chính mọi người thôi nhá!

Tiếp theo sẽ là màn giới thiệu và liệt kê những thành phần và thành viên của nhà Thi gia!

Đầu tiên phải kể đến "Đại nhân" của cả nhà-"Thỏ tinh" với nick là "ramia080792". Đây là người "hiền dịu" trong nhà nè! Cơ mà cũng tùy hoàn cảnh và địa điểm á! Bình thường mọi người có thể "chém gió",chém người" với "đại nhân" tùy thích! Cơ mà lúc nào mà đại nhân đang "tư kỉ" á,thì yêu cầu mọi người tránh xa nhá! Xớ rớ xung quanh,xảy ra chuyện gì thì cũng đành chịu á! Nói vậy chứ thực ra tính tình của "đại nhân" rất chi là rộng rãi,độ lượng,khoan dung,dễ gần! Chẹp! Nói chung là cứ ngoan ngoãn thì không có gì phải sợ "đại nhân". Lưu ý nhá! Hiện giờ bất kì ai đang muốn tìm 1 nửa của mình hay đơn gianr muốn làm quan to--"Phu quân của..." thì yêu cầu liên hệ trực tiếp với người viết bài này! Hoặc "cả gan" đủ dũng cảm có thể liên hệ trực tiếp với....đó! Cơ mà như vậy thì không bảo đảm sự an toàn đâu nhá!
Tiếp theo là lần lượt các tộc trưởng của các thị tộc trong Thi gia!

1,Bạch Tộc--Bạch Thố Tinh (ramia080792) --(Người này chắc không cần nói nữa)

2,Thanh tộc--Thanh Xà (Firstkiss_D)
Đây là chủ tộc của 1 tộc khá lớn mạnh trong nhà thi gia. Về "đặc điểm" cá nhân cũng như "đặc tính" của bản thân thì có thể nói là 1 người khá là vui vẻ và hòa đồng! Miệng lưỡi thì nhanh nhẹn và liến thoắng! Tính cách thì "phóng khoáng" dễ gần nhưng cũng khá là "kĩ tính". Là người xinh đẹp có khí khái,lại thêm phần khéo léo và cẩn trọng! Là người có thể "chém" nhưng mà chỉ nên chém ở mức độ thường! Tuy chưa bao giờ giận nên không biết lúc nổi giận thì sẽ đáng sợ thế nào! Vì vậy yêu cầu những ai có ý định "lần mò" "xớ rớ" thì nên điều tra kĩ càng cũng như là tự đảm bảo an toàn cho bản thân!

3,Dương Tộc--Dương Diên (taoxanh)
Chủ tộc của dương tộc là 1 người khá là vui tính,nói chuyện dễ nghe! Cũng như khá là dễ gần! Khuôn mặt cũng như tính cách thì có hơi trái ngược nhau,nhưng căn bản là người tốt tính,hiền lành,khá là tâm lý! Tuy vậy nhưng cũng là người lẹ mồm lẹ miệng! Khi "chém" thì nên cẩn thận và biết chừng,nếu trình độ "chém" tu luyện chưa cao,chưa tốt thì yêu cầu chỉ nên "chém gió" ở mức độ bình thường. Tránh tình trạng "chém" mà không lượng sức bị chủ tộc chém bay đi đâu thì cũng đành chịu!

Nói về cấp bậc và địa vị trong nhà xong,chúng ta sẽ nói sang "thứ bâc" trong nhà!

Dĩ nhên,đầu tiên phải bắt đầu và kể đến là vị "trưởng lão" của Thi gia.
Tường Vy tỉ tỉ với nick là  "l_v_2106". Vì tỉ là người bận rộn nên ít có thời gian lên nhà cũng như có thời gian "chém gió" với nhà! Nhưng tuy gặp vài lần nhưng nhận thấy tỉ là người dễ gần,tính tình hòa đông,nhẹ nhàng! Là người thấu trên đạt dưới,nói chuyện dễ nghe và đi vào lòng người. Tuy nhiên,nói vậy không phải tỉ là người dễ "chém" nhá! Gặp tỉ tốt nhất yêu cầu mọi người không được "chém gió" linh tinh,phải biết kính trên,lễ phép! Hem là mạng khó bảo toàn với mọi người trong nhà nhá!

Tiếp theo là Dương Cát Tường tỉ với nick là "shia". Đây là người người xét về tuổi tác và vai vế chỉ đứng sau Tường vi tỉ! Tuy là tuổi tác vai vế có cao nhưng lại là người thường xuyên "chém gió" trong nhà. Bản tính hiền lành,ngây thơ,đáng yêu và "giả nai". Vì thường xuyên chém gió cũng như là người có tính cách thoáng đạt,dễ gần,nên mọi người có thể gặp gỡ và "hàn huyên,tâm sự" cũng như "chém gió" tùy thích! Cơ mà xin lưu ý,chém thế nào thì chém cũng phải kính trên,biết dưới nhá! Linh tinh,léng phéng,nhiều lúc cũng khó toàn mạng! Ngoài ra,thì bất kì ai có ý định trở thành "anh rê" của cả nhà thì xin mời đăng ký,và gì danh với người viết bài này để tiện cho việc "cầu nối" cũng như  "tính tản" sau này!

Người tiếp theo là Dương Hùng tỉ với nick là "boconganhpp". Đặc điểm của tỉ là người dễ gần,tính tình vui vẻ,nói chuyện dễ nghe. Là người biết lắng và thấu hiểu,dĩ nhiên cũng khá là tâm lý! Tâm tính vui vẻ nên "chém gió" cũng dễ nghe và cũng dễ để "chém gió". Là người khéo mồm khéo miệng nên khi "chém" nếu đối phương nội lực không thâm,võ công không hậu thì rát dễ bị "đả thương" và phải về nhà dưỡng bệnh! Vì vậy xin lưu ý nhưng "hảo hán" nào có ý định "ngăm nghe" cũng như là "dòm ngó" thì xin liên hệ đây trước để lấy bí kíp cũng như là hướng dẫn "chém gió" toàn tập!

Hình như cũng là người đòng vài,phải vế với hùng tỉ thì phải. Đó là Thanh Quỳnh tỉ với nick là "hoaquynh". Hoa quỳnh tỉ là người phóng khoáng,thích ngao du sơn thủy,nay đây mai đó nên cũng khá là ít gặp cũng như ít có cơ hội chém gió,chém bão! Nhưng chỉ qua đôi lần gặp gỡ cũng như hàn huyên,nhận thấy tỉ là người rất chi là hòa đồng,tính tình vui vẻ,nói chuyện gây cười,là người có thể ngồi tâm sự cũng như hàn huyên,chém gió gió khi cần! Chưa bao giờ chém gió hết mình nên không biết công lực cũng như võ công của tỉ đến đâu vì vậy lưu ý với những ai có gặp tỉ thì nên từ từ,"chém" thăm dò để biết thực lực đôi phương! Tránh tình trạng,không biết mà cứ cắm đầu đâm vào nhé!

Theo thứ tự thì tiếp theo có lẽ là bản thân tác giả đang viết bài nhưng vì là tác giả nên được đặc cách không bàn luận về bản thân. Tuy nhiên cũng lưu ý những ai thấy tò mò hay muốn tìm hiểu về tác giả thì có thể vô động đệ hiểu rõ hơn!

Vậy tiếp theo là Bạch Ly muội muội với nick là "StrawberryCream". Nói đến muội này chắc tiếng lành đồn xa,tiếng xinh đồn xa. Nên mọi người ai cũng biết nhể! thường được mọi người xa gần gọi là "Dâu tây". Dâu tây là 1 người vui vẻ,lạnh lợi,lại xinh đẹp nết na,có phần nữ tính và nũng nịu! Nói chung thường thì ai gặp cũng đều thấy đáng yêu và muốn làm quen! Cách nói chuyện gây thu hút nhưng cũng khá sắc sảo. Tuy hiền lành nhưng cũng là người bạo miệng! Gặp ai đốp chát là cũng sẽ đốp chát lại! Yêu cầu những "đấng mày râu" khi gặp muội thì nên nhún nhường chiều chuộng,biết khen ngợi và hạn chế "chém gió" linh tinh. Xớ rớ hem biết điều thì khéo mà bị muội ấy giận giữ mà bỏ đi nhá!

Cũng là người hiền lành,dễ thương là Bạch Xà muội muội với nick là "camngoc". Là người tính tình cởi mở,nói chuyện dễ nghe,dễ gần,biết cách chém gió,bỡn cợt người khác,đồng thời cũng biết cách làm nũng cũng như là giận hờn! Là người khéo nói,biết cách nói nhưng cũng khá là tâm lý,nội tâm! Khi "chém gió" thì thoải mái,vui vẻ,ít nóng giận! Chỉ cần đối phương biết điều mà chém là được! Là người xinh xắn,hiền lành,thích hợp với những "thiếu gia" biết chiều chuộng và chăm sóc phụ nữ. Yêu cầu chung là cần thật lòng,thật dạ,! Xớ rớ linh tinh là mem trong nhà "chém" chết.

Cùng vai phải lứa còn có Dương Anh "myclover". Đây là người mau mồm mau miệng nhất cả nhà. Cũng như là người hay"lang thang","la cà" ở hầu hết khắp các ngóc ngách trong kites. Vì vậy được khá nhiều người biết đến cũng như yêu quý! Tính tình thì khỏi nói,dễ thương,đáng yêu,vui vẻ,khéo mồm cũng như là khéo "chém". Nổi tiếng trong nhà cũng như vang danh thiên hạ với biệt tài "mai mối",hay còn được mọi người gọi là "bà mối". Ai mà lọt vào tầm ngắm cũng như mục tiêu "mai mối" thì xác định là chỉ có cưới chứ không có nước mà chạy! Vì là người khéo léo,đảm đang,lại biết điều tuy nhiên dù biết "mai" cho người nhưng cũng khó mà "mối" cho bản thân. Vì vậy,bất kể ai đã hay đang có "ý" với "bà mối" thì yêu cầu cần liện hệ với "ông mai" gấp để bàn chuyện rõ ràng! (Dĩ nhiên ông mai là "tác giả" đấy nhá).

Cùng vai vế cũng là Dương Mộc Lan muội muội với nick là "lim_xet". Muội muội này tuy ít gặp nhưng gặp là nhận thấy là người dễ gần,biết nghe lời,nói chuyện lễ phép,biết tôn trọng người khác cũng như là biết "chém gió.chém bão". Do công việc cũng như tính chất của cuộc sống nên là người khá bận rộn và ít có thời gian "chém" với mọi người! Vì vậy việc gặp mặt cũng rất chi là khó khăn! Nên đâm ra cũng hem có hiểu rõ về muội muội! Hi vọng những ai đang có ý thì xin tự tìm hiểu! Tác giả đây cũng dành bó tay!

Đây cũng là 1 bà mối vang danh thiên hạ,tiếng tăm lừng lẫy được nhiều người biết đến đó là Thanh Mi muội muội với nick là "Mi_Mi". Khá nổi tiếng vì là người hiền dịu,nết na,đảm đang lại hiểu lẽ phải. Là người vui vẻ,hòa đồng,hiểu tâm lý người khác. Biết cách chăm sóc,lo toan cho gia đình,chồng con. Là mẫu người của biết bao anh chàng và là bóng hồng trong mộng của biết bao "hảo hán,anh hùng". Tiếc là muội ấy đã có nơi có chốn! Vì vậy,yêu cầu những anh nào trước đây hay bây giờ vẫn còn đang ngăm nghe ý định cướp em ấy về làm vợ thì nên cẩn thận với "đức lang quân" của em ấy nhé!

Ít tuổi hơn là Bạch Mạn Điệp muội muội với nick là "Shaphiraable". Đây là muội muội có tần suất online lại cũng như chém gió thuộc hàng khủng của Thi gai! Tuy là 1 "nữ đại hiệp" mới vào nhà nhưng đã thể hiện được tài năng cũng như là võ công thâm hậu của mình! Là người rất chi là vui vẻ,dễ gần,có cá tính nhưng cũng có hiểu biết. Hiện đang là nhân vật chủ chốt trong các màn "chém gió" cũng như là "chém bão" của cả nhà! Với trình độ hiện giờ nếu các đối thủ không cần trọng,lưu tâm thì sẽ rất dễ thất bại trong tay của nàng ấy. Dù là các "đại hiệp" đi chăng nữa. Tuy là 1 nữ đại hiệp tài giỏi nhưng cũng là 1 người con gái nết na,thùy mị,đáng yêu và sở hữu 1 dùng nhan không kém phần "chao đảo". Hiện đã có khá nhiều mối lái do "bà mối" của nhà đứng ra dàn xếp nhưng vì em nó tuổi mới xấp xỉ 18 đôi mươi,như bông hoa mới nở sớm mai mà cả nhà vẫn chưa nỡ đem gả. Đành rằng là không mỡ gả nhưng gái đến thì cũng cần "chuẩn bị". Vì vậy mà có yêu cầu những đấng hào kiệt đang dặt thư ngỏ lời xin chuyển liên hệ qua phía "tác giả" để dễ bề mà lựa chọn,thi tài!

Ít tuổi hơn nữa là Thanh Miêu muội muội với nick là "xuyentinh". Muội muội này khá là nổi tiếng ở các thread cũng như các box có lượng new mem khổng lồ! Là 1 muội muội lạnh lợi,đáng yêu,lại sở hữu 1 khả năng" chém gió" và "dụ dỗ" trời cho nên không ít lần đã "lôi kéo" và "rủ rê" được 1 lượng lớn mem vô thi gia-trong đó có cả "tác giả" cũng chịu chung số phận! Nhờ tính cách vui vẻ hoạt bát lại biết cách chém gió nên hầu như đạt được sự yêu quý của rất nhiều mọi người,đặc biệt là các "anh chàng" trong kites. Tuy "ngây thơ" đáng yêu vậy xong cũng là người khá chín chắn và tâm lý. Hiện cũng đã có khá nhiều lời "ngỏ ý" muốn kết thân với nhà nhưng tiếc rằng do tuổi còn nhỏ,tính tình lại muốn phiêu bạt hơn là chịu ở yên 1 chỗ nên tiếc rằng bây giờ vẫn "lẻ bóng,cô đơn". Vì mang bản chất là 1 "nữ hiệp" nên yêu cầu các "đại hiệp" nào có ý muốn làm quen thì xin mời vô gặp tại hạ để còn tính kế lâu dài!

Cuối cùng là 2 tiểu muội muội dáng yêu trong nhà!
Thanh muội muội với nick là "likemelove". Muội muội này chắc là khá thân thiết với mọi người trong ktes vì nổi tiếng đang là chủ của 1 gia đình khác đang rất chi là phát triển! Có lẽ không cần nói mọi người cũng biết về tính tình vui vẻ,dễ thương,dễ gần của muội ấy nhể! Khéo ăn,khéo nói,lại có tài năng và đức tính tốt! Pé nhỏ vậy nhưng cũng là người rất chi là am hiểu và chín chắn! Xứng đáng là chủ của 1 đại gia đình thịnh vượng! Biết chém,biết 8 cơ mà lại khá là nhút nhát! Yêu cầu mọi người ai gặp nên nhẹ nhàng với muội ấy nhá! Không cẩn thận là chết giở với "tác giả" đấy nhóe!

Và Thanh Nhi muội muội với nick "linhgiang". Vì là tiểu muội muội nhỏ trong nhà nên phải nói rất chi là đáng yêu,xinh xắn,biết trên biết dưới,lễ phép,ngoan ngoãn trong nhà! Là 1 trong muội muội cưng của cả nhà. Tuy "nhỏ nhắn" vậy nhưng lại là 1 tiểu muội có tài năng cũng như là sở hữu 1 nhan sắc "nghiêng nhà","nghiêng động". Tuy là muội ấy xinh xắn đáng yêu vậy nhưng còn rất lâu nữa mới đến tuổi lên kiệu vì vây "tác giả" yêu cầu bất kì "chàng" đang có ý đinh ngăm nghe "làm hại" 1 đời tiểu muội thì nên dừng bước,chứ để lỡ giở thì "tác giả" này không chắc sẽ toàn tâm mà giữ bình tĩnh được đâu á!

Chẹp! Do thành viên trong gia đình Thi gia còn rất chi là nhiều đặc biết là phái nữ tuy còn nhiều nhiều nữa cơ mà "tác giả" cũng sức tàn lực kiệt! Mức độ am hiểu cũng có giới hạn! Còn thiếu ai nữa thì mong mọi người bỏ quá cho và tự tìm hiểu!

Cuối cùng là chuyển sang phái nam! Phái nam thì ít người,lực mỏng! Không dám chen chân lên hàng đầu! Thôi thì các đệ đệ của ta chịu ấm ức 1 chút nhá!

Thanh Mộc Lan đệ đệ với nick là "oaoahuge". Là 1 chàng trai khôi ngô,tuấn tú,lại có tài,hiện là mẫu nam giới điển hình hiện nay! Tính tình vui vẻ,cởi mở! Ít chém',ít 8 nhưng là người tháo vát,hiện đang đảm trách,phát triển 1 "Ngôn tình thành". Tình trạng hôn nhân thì chưa có vợ cũng như ý trung nhân. hiện nhà cũng đang bàn tính mong có chuyện hỉ nên "tác giả" cũng đành trông ngóng có nữ tử nào ưng thì đến gặp "tác giả" nhóe.
Thanh Long đệ đệ "NghiemSaker". Cũng là 1 chàng trai cao ráo,hiền lành,có đức độ! Trước đây cũng là 1 thành viên chủ chốt trong hội những người "chém gió" và "cú đêm". Nhưng do tình hình hiện tai gặp nhiều công chuyện lại vướng bận học hành nên tạm thời đã lên núi đi tu chờ ngày "cá chép hóa rồng" Tương lai có thể là 1 đại anh tài của Thi gia! Dĩ nhiên là mem nam nào trong nhà thì các tỉ muội Thi gia đều trông ngóng mà được ăn tiệc hỉ! Vì vậy vẫn như trên,ai có ý thì xin mời liên hệ với "tác giả" ^^
Còn 1 vài mem nam nữa cơ mà do tình hình,và tài lực của "tác giả" chưa đủ nên hiện chửa thể cập nhập hết cho mọi người! Mong mọi người những ai quan tâm có thể vô nhà để tìm hiểu sau!

Chẹp! Từ đầu đến giờ "chém" cũng hơi bị nhiều rồi. Chém nữa sợ không ổn! Cơ mà xét thấy tình hình "chém người" rồi mà không tự chém vu vơ bản thân vài phát chắc sau khó mà yên bề ở nhà. Nên thôi thì bỏ đi những gì đã nói ở trên!

Cá cũng xin "chém" 1 chút vè bản thân! Chẹp! Thi danh là "bạch ngư" với nick là "nguyenkhanh^_^" thường được mọi người trong nhà gọi là cá huynh-với các tiểu muội muội. Còn với các tỉ muội thì toàn gọi là "cá tinh" có khi còn bị gọi là "cá ươn" nữa chớ! Đấy,mọi người thấy đấy,số kiếp làm trai nhà nhiều gái là thế đấy. Vui vẻ thì ngọt ngào huynh,đệ. Hm nào giận dữ thì "cá ươn","cá chết". Mạnh tay hơn thì ăn vài cú đá không thì cú đạp,bình thường thì ăn cả bàn còn mạnh hơn thì vác cả "búa gỗ" ra mà đập đập,cạo cạo! Hey! Tuy"đày đạo" là vậy cơ mà vẫn rất chi là "cưng" cá đây! Có gì vui,có gì buồn đều nói cho cá nghe hết! Có cái gì ăn cũng đều chia cho cá 1 ít! Thỉnh thoảng ăn đòn là vậy nhưng oánh xong lại quay ra thương cá ngay,lại còn tặng cho mấy cái "chụt chụt" làm hòa! Hí hí! Thế nên dù có bị "bắt nạt" cơ mà cá đây vẫn rất chi là iu quý mọi người! Hí hí! Yêu quý vậy nên ngày nào cũng "chém" cả nhà " lên bờ,xuống ruộng". Ấy vậy mừ hem ai có giận,có trách! Chỉ tiện tay,tiện chân cho cá vài cái đạp! ))
Thôi thì hm này đã "chém bằng lời" thì sợ gì hem chém bằng hành động! )
Thừa cơ mà tặng mọi người vài cái
{:444:} {:444:} {:444:} {:444:}
{:444:} {:444:} {:444:} {:444:}

Hí hí! Vậy là kết thúc nhá! "Cá" chém đến đây là hết rồi nhá! Yêu cầu các chị em,tỉ muội,đệ đệ trong nhà. Ai có ý định "chém" lại "cá" thì yêu cầu về nhà ta xử sau nhá! Lời cuối cũng là xin lỗi chân thành đến những ai "Cá" đem ra chém nhá. Xin lỗi thật lòng á! Xin lỗi ngoài này xong rồi cơ mà về nhà cá vẫn chém tiếp á! )

Thân:
                                                                                                                               Bạch ngư-cá ươn-cá chết! ))                  

Bình luận

Ô mô! Dừ ta mứi thấy kái bài nầy. Cá giỏi nhờ cá nhờ. Hùng m lấy roi mây ra đây cho tỷ nào. Dám chém nhà ta dư thế à =)))  Đăng lúc 9-3-2012 12:59 AM
Huynh ơi, cái phần huynh chém về mụi nghe mà....á!*cưỡng hun*  Đăng lúc 8-3-2012 01:44 PM
dám chém tỷ hả, đệ gan thiệt nhe  Đăng lúc 7-3-2012 08:55 PM
=))  Đăng lúc 7-3-2012 04:11 PM
=)) chưa đọc hết nhưng thấy lỗi rồi nhá. tối nay có kẻ mần thịt đệ rồi. tỷ ko mách cho là lỗi j đâu. =))  Đăng lúc 7-3-2012 03:59 PM

Rate

ramia080792 + 5 chém gió ghê quá =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách