Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: PRTeam
Thu gọn cột thông tin

[Event Tháng 7] Đề cử và bình chọn Manga bạn yêu thích nhất - Kết quả poll post

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-7-2013 20:24:36 | Xem tất
Nick KITES: ivyjuel

Manga đề cử là:
1. Detective Conan (quá trời bạn đề cử bộ này luôn >"<
2. Bleach
3. 7 viên ngọc rồng

Tham gia cái cho bằng bạn bằng bè, chúc event thành công tốt đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 20:41:27 | Xem tất
Cho mình đề cử truyện là Card Captor Sakura, Bồ công anh và Công tử nghèo nha

Một thời dở khóc dở cười với truyện công tử nghèo vì chuyện nhà của Taro

Rất tiếc là lúc đó không biết lịch bán nên mua không đủ

Đến giờ mình vẫn mong tậu được nguyên bộ CTN :((

Bình luận

nhớ một ai đó  Đăng lúc 10-7-2013 09:23 AM
mình cũng thích Công Tử Nghèo nội dung hài hước mà nét vẽ nhân vật cũng đẹp nữa =)  Đăng lúc 9-7-2013 11:08 PM
:v Sakura :3 mềnh cũng thích :">  Đăng lúc 9-7-2013 09:53 PM
mới sửa lại r bạn =))  Đăng lúc 9-7-2013 08:43 PM
Thủy thủ mặt trăng :x :x  Đăng lúc 9-7-2013 08:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 21:34:28 | Xem tất
Nick Kites: grace_Mk

Đề cử manga hay nhất là:
Nữ hoàng Ai cập - Ouke no Monshou: bộ truyện tranh đầu tiên mình đọc, đã nhiều lần đọc lại, thích nét vẽ và những kiến trúc của người Ai cập, k thể thiếu việc đắm đuối vì zai đẹp =)) Nhớn rồi thấy truyện nhảm vì nhân vật nữ chính Carol quá ẻo lả, luôn phải để người khác giúp đỡ mình :))

Mặt Nạ Thủy Tinh - Glass Mask: bộ tiểu thuyết hay, ý nghĩa về nghị lực mà mình đọc, đọc từ lần đầu tiên xuất bản cho đến những lần xuất bản tái rồi xuất bản hồi đủ kiểu mà chả thấy cái kết nó ở đâu =)) Nét vẽ đẹp, vở kịch hay, nhân vật tuyệt vời. Zai đẹp và gái xinh :))

Vũ khúc Thiên Nga - Swan: bộ này cũng đọc đi đọc lại nhiều lần, nét vẽ bay bổng, khiến mình yêu thích luôn môn bale, một bộ truyện hay vì nghệ thuật và nghị lực :) K thể thiếu trai xinh gái đẹp, từng một thời vật vã mong tác giả vẽ thêm mà cuối cùng lặn mất tăm =))

Bình luận

@pari gateaux: có kết rồi thì pải nghe nói Men chết, Car sih hòag tử rồi để lại cho tể tướng nuôi, nhảy sông Nin về h.đại rồi lấy a trai cả - a này con nuôi  Đăng lúc 10-7-2013 10:38 PM
Hix, chị nhắc đến nữ hoàng Ai cập làm em nhớ ngày xưa quá, cả chục năm rồi mà vẫn chưa đọc được cái kết  Đăng lúc 10-7-2013 01:15 PM
uhm, trọn bộ phần 1 là 13 tập, xong kêu ra tiếp, đợi đến g mà có cái j đâu :(  Đăng lúc 10-7-2013 10:02 AM
uhm, trọn bộ phần 1 là 13 tập, xong kêu ra tiếp, đợi đến g mà có cái j đâu :(  Đăng lúc 10-7-2013 10:02 AM
ah e cũng thích swan ^^, mà hình như hồi đó truyện e thấy nó ghi là trọn bộ 13 tập hay sao ak, e đọc hết tập 13 rồi  Đăng lúc 9-7-2013 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 21:50:48 | Xem tất
Nick Kites: pandabanhbao
Đề cử manga hay nhất là :
Naruto
Vua pháp thuật
Thủy Thủ Mặt Trăng
những bộ truyện đầu tiên trong thời thơ ấu của mình, lần đầu tiên tiếp xúc và maĩ mãi không bao giờ quên

Bình luận

cám ơn. vui quá ^^!!!!!!!!!!!!  Đăng lúc 10-7-2013 10:14 AM
nhìn cái ava ta là biết ngay mà đáng iu quá đi  Đăng lúc 10-7-2013 09:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 21:58:22 | Xem tất
Nick Kites: FlyingDance
Đề cử manga hay nhất là:
Doraemon
Detective Conan
Swan

Tất cả đều rất ấn tượng. Đại khái là đã đọc đi đọc lại mỗi bộ vài lần rồi. Và vẫn thấy hay, chẳng biết chán gì cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 22:19:24 | Xem tất
Nick Kites: heomom65
Đề cử manga hay nhất là:
Doraemon
Detective Conan
Thủy thủ mặt trăng.

Doremon là bộ mình mua đầu tiên, vẫn thích và vẫn để hình nền máy tính ^^

Conan thì đấu trí, thực sự rất hay.

Thủy thu mặt trăng thì thích từ bé tới giờ luôn, ước gì đủ bộ fim hoạt hình để coi lại, cất giữ.

Chúc event thành công nè ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 22:20:55 | Xem tất
Nick Kites : keobong
Đề cử manga hay nhất :
1. Conan
2. Doraemon
3. Inuyasha

3 manga khá quen thuộc với tất  cả mọi người, nó gắn liền với tuổi thơ mình. Thực ra đề cử 3 cái thì hơi ít, vì bản thân mình rất thích nhiều manga, nhưng có lẽ mình chọn 3 truyện này là hợp ý nhất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 22:42:24 | Xem tất
nick kites: shirohebi
đề cử manga hay nhất:
1: conan: conan thì khỏi phải nói ^^, theo truyện này được 8 năm rồi, ngồi đọc đi đọc lại miết mà không chán, mỗi lần cầm trong tay tập mới là y như rằng ngồi cười tủm tỉm cả buổi đến độ mà mấy đứa bạn nói nhìn cái mặt là biết mới mua conan xong ^^

2: doraemon; Còn doraemon thì gắn liền vs tuổi thơ, lúc nào đọc cũng chỉ ước mình có cái cánh cửa thần kì, đỡ mất công đi bộ.

3: nurarihyon no mago : là bộ truyện viết về thế giới yêu quái mà mình cực thích, bạn nào rảnh thì đọc thử nhá, hay lắm

còn nhiều manga hay lắm mà chỉ được đề cử có 3 bộ à T_T, mà dạo này mình đang mê truyện chiến quốc, có ai giống mình ko ^^

Bình luận

trọn bộ phần 1 là 13t, xong thấy tgia nói sẽ vẽ tiếp, rồi mất hút luôn =))  Đăng lúc 10-7-2013 10:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 22:53:32 | Xem tất
- Nick Kites: Natsuko_okano
- Đề cử Manga hay nhất là:Sailor moon, Sakura, Hunterxhunter
định đề cử 2 tp yêu thích nất của mình là Kaze Hikaru và Hajime is no.1 mà các bạn đề cử hết r`/ Dù vậy vẫn mong kaze thắng:))
p/s: mình đề cử Goong nhưng nhớ ra goong là manhwa nên sửa kịp thời :D

Bình luận

nếu bạn thích Adachi thì nên đề cử các tác phẩm của bác ấy mới phải chứ nhỉ :). Mình cũng là fan của bác ấy bộ mình thích nhất là H2 và Touch ^^  Đăng lúc 9-7-2013 11:18 PM
nhữn truyện mình thích nhất toàn dc đè cử rồi:( mình thích nhất là mitsuru adachi và Taeko Watanabe đó  Đăng lúc 9-7-2013 11:04 PM
mình sửa rồi bạn ơi :D  Đăng lúc 9-7-2013 11:01 PM
ơ goong là manhwa bạn à, manga là truyện nhật thui  Đăng lúc 9-7-2013 10:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 23:09:37 | Xem tất
- Nick Kites: zigzak
- Đề cử Manga hay nhất là:
1. Katsu - [Mitsuru Adachi]
2. Touch - [Mitsuru Adachi]
3. Rough - [Mitsuru Adachi]

vài lời cho đề cử
Conan. Doramon, 7 viên ngọc rồng, nữ hoàng ai cập, thủy thủ mặt trăng, Jin do, Tép pi. subasa, makưro, shin . .  có thể nói là những bộ truyện gắn liền với tuổi thơ của mỗi, ai chắc hẳn cũng từng gối đầu vài cuốn.

Mình đã có thời gian tiết kiệm từng đồng ăn sáng để mua quyển 7 viên ngọc rồng hàng tuần, từng hồi hộp trong những trận chiến của goku,  từng cười té võng vì Jindo, tức ói máu mỗi lúc gay cấn như còn vài phút nữa hết hiệp hay cú sút quyết định mà hết truyện, từng mê mẫn doremon trong từng tập truyện, tới nỗi coi rách cả truyện vẫn xem lại nữa. Và lúc nào cũng mún có túi thần hoặc cỗ máy thời gian của Doremon

Đối với conan thì ai nói đợi chờ là hạnh phúc chứ, theo dõi, chờ đợi, hồi hộp theo từng vụ án, và trông mong vào kết thúc, ban đầu thì muốn conan sẽ trở lại như bình thường để có 1 HE với Ran, sau này thì lại thấy xu hướng ngiêng về AI. Bộ truyện conan này có lẽ là bộ truyện đau đầu nhất mà mình từng coi, suốt ngày lùng sục tìm kiếm cái kết thúc của conan mà toàn là hỏa mù.

Tuy nhiên mình chọn 3 bộ này vì nhiều lý do. Ban đầu đọc qua 1 bộ truyện của adachi là ớt bảy màu sau đó lùng sục thêm bộ nữa, và cứ thế mình coi hết những tác phẩm của ông. cách vẽ của ông thiệt thú vị, lời thoại, và cách xây dựng nhân vật của tác giả cũng gần gũi, và trong sáng. Thích lúc ông tự bêu xấu mình. thích nét vẽ của ông

Cũng ko hiểu tại sao truyện adachi lại ko phổ biến rộng rãi, mà chỉ là do những người quen từng xem qua giới thiệu

vẫn là manga về tuổi trẻ và bóng chày nhưng Adachi-sensei chưa bao giờ khiến những fan trung thành của mình cảm thấy thất vọng và nhàm chán

Đúng vậy, 1 nét vẽ cho tất cả các bộ truyện, tên nhân vật có thể thay đổi nhưng hình vẽ vẫn y như thế, vẫn là nhân vật nam chính đó, vẫn nữ chính đó, vẫn ông thầy dễ thương, vẫn là thằng bạn thân tốt bụng. Vui nhất là con chó trong đó lúc nào cũng tên punch mập, dễ thương, ham ăn và tâm lý )) )) )) ))

Ông được miêu tả là một cây bút của những "đoạn hội thoại thú vị", một thiên tài phác họa cuộc sống hàng ngày, "là người kể những câu chuyện chân thật xuất sắc nhất"

có lẽ vì những bộ truyện của ông gần gũi với cuộc sống cho nên mình mới thích nó đến như vậy.

Ba bộ truyện trên là 3 bộ truyện mà mình xem đi xem lại nhiều lần nhất, cho nên mình đề cử ba bộ truyện ấy, hi vọng sẽ giới thiệu đến các bạn thêm 1 bộ truyện hay của Manga nhật bản

p/s: chỉ cho 3 đề cử thiệt là khó mà

Bình luận

Đúng Adachi luôn là tác giả manga số 1 ^^  Đăng lúc 9-7-2013 11:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách