Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: PRTeam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event Tháng 7] Đề cử và bình chọn Manga bạn yêu thích nhất - Kết quả poll post

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 8-7-2013 22:47:10 | Chỉ xem của tác giả

Hoho em cũng góp vài đề cử cho event thêm đông vui

Nhìn thấy MANGA là mắt sáng như đèn pha oto và nhảy vào thớt luôn.

Cuộc tình với Manga bắt đầu từ thời cấp 2. Sáng nào cũng qua nhà con bạn rủ đi học, và thế là sáng nào cũng gặp bác hàng xóm sát vách nhà nó đi tập thể dục về. ngày nào cũng gặp bác nên con bé không nỡ tiết kiệm 1 câu chào. sáng nào cũng chào um ngõ nhà con bạn lên. bác hàng xóm quý quá, thỉnh thoảng lại rủ vào nhà bác chơi: "nhà bác ko có buôn bán j to tát đâu. nhà bác chỉ cho thuê mấy quyển truyện nhỏ nhỏ thôi. cháu thích thì lấy về mà đọc" - trích nguyên văn theo trí nhớ cá diếc ^^. thế là con bé nhà lành lần đầu tiên bước chân vào hàng thuê truyện vốn bị bố mẹ cấm tiệt và luôn dạy con: "truyện tranh nước ngoài là con sâu đục khoét tâm hồn trẻ thơ của con ^^(vui chút thôi)". tất nhiên là ko có chuyện thích đọc j thì cứ lấy về mà đọc. bác chỉ free mấy quyển đầu thôi. còn lại thì...(bây giờ nghĩ lại hình như lúc ấy mình cắn câu bác ấy nhanh quá thì phải). lúc đầu thì cũng chỉ thuê mấy bộ nổi tiếng thôi như Doremon, Conan, Thủy thủ mặt trăng...Nhưng cuộc đời vốn nghiệt ngã, 'dấn thân vô là phải chịu tù đầy' nên mình đã anh dũng chôn vùi 4 năm cấp 2 ở cửa hàng truyện. mình đã đọc đủ mọi thể loại, từ truyện xịn của NXB Kim Đồng, NXB Trẻ đến các truyện in lậu ngày đấy của NXB Cà Mau cũng không tha. trong tât cả các thể loại đã đọc, mình thích nhất truyện của Clam. triết lý sâu sắc, nét vẽ chau chuốt, và nhân vật luôn có một cái kết tốt đẹp.

lúc ấy tiền thuê truyện chỉ 500 một quyển thì phải. mình là khách hàng quen thuộc, nên được giảm giá 1000/3 quyển, lại ko phải đặt cọc, truyện mới về luôn được để dành đến 12h trưa đi học về qua lấy...chính vì vậy, chỉ sau 1 tháng mình thành khách VIP luôn. nghĩ lại thì hồi ấy mong đến hàng truyện còn hơn mong đến lớp nữa (tội lỗi quá, nhưng thật ra bây giờ vẫn vậy, chỉ đổi hàng truyện thành cửa hàng quần áo thôi)

chỗ giấu truyện yên tâm nhất: cái chăn yêu quý. và đã 2 lần ông bố thân yêu của mình lên mang chăn đi giặt và phát hiện 'hàng cấm' nên tối về là có đứa tím mông. thêm vào đó là không ít lần bị mẹ kiểm tra cặp...ký ức đau buồn không nên nhớ lại thêm TT. đến cuối lớp 9 thì mình bắt đầu cai truyện để thi cấp 3. đến giờ do mê zai thật hơn mê zai trong truyện nên mình cũng ít đọc hơn hẳn. hiện giờ chỉ còn đọc mỗi Conan thôi và toàn đọc chùa của em ^^

mình đọc nhiều nên có rất nhiều truyện muốn đề cử như Sakura - cô bé hoa anh đào, mặt nạ thủy tinh, hoa hồng vecxay, dòng sông huyền bí... mình nhớ nhất là truyện 'cô gái 300 tuổi', bạn nào chưa đọc thì mau đọc nhé. cảm động lắm đó. mình đọc mà khóc đến mấy lần.

Nick Kites: Melaina

Đề cử Manga hay nhất là: Conan

Doremon

Ninja loạn thị

(khuyến cáo không nên đọc truyện trong lúc ăn. uống vì rất dễ xảy ra hiện tượng phun trào mất kiểm soát ^^)

Mong là kiếm được ít xèng để mặc quần ^^

Bình luận

conan-doremon-ninja loạn thị  Đăng lúc 13-7-2013 01:20 PM
thanks nàng đã nhắc. ta edit lại 3 truyện để đời của ta rồi ^^. tại lúc đầu ko đọc nội quy kỹ. cứ tưởng vote truyện nhiều người đọc nhất ^^  Đăng lúc 9-7-2013 08:55 PM
phải đề cử truyện mình thích nhất chớ!  Đăng lúc 9-7-2013 05:46 PM
em cũng đang thuê truyện nà bao năm nay đọc mòn tủ truyện của họ và hóng truyện từng ỳ lun á  Đăng lúc 9-7-2013 06:37 AM
bạn giống mih, toàn ra hàng thuê truyện ngồi cắm dù ở đấy, thuê đến hết cả tiền tiêu vặt :)  Đăng lúc 9-7-2013 01:28 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
Pap + 2 Tại sao fan clamp mà k có bộ nào đ.
kieunt + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 8-7-2013 22:48:24 | Chỉ xem của tác giả

Nick Kites:momo.chan

Đề cử manga hay nhất là:
Kaze Hikaru
Hajime ga ichiban (Hajime là số một)
Gintama
mình bị cuồng nét vẽ của Watanabe sensei :3
còn Gintama thì buồn cười + bệnh hoạn đếch chịu được :

Bình luận

Kaze Hikaru - Hajime ga ichiban (Hajime là số một) - Gintama  Đăng lúc 13-7-2013 01:25 PM
cũng nhiều b đề cả Kaze ghê!!!! awesome!!!  Đăng lúc 9-7-2013 12:07 PM
ặc. Đồng chí đồng chí *vỗ vỗ vai*  Đăng lúc 8-7-2013 11:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 8-7-2013 23:08:38 | Chỉ xem của tác giả
Tham gia cho vui
Nick Kites: susikg
Đề cử manga hay nhất là:
- Conan : bộ này mê lắm hóng đến dài cổ vẫn chưa kết thúc
- Mặt nạ thủy tinh : lúc mình đọc nó còn là cái tên Machi cô bé chăm chỉ đọc cũng lâu rồi mà vẫn nhớ mãi câu chuyện chưa có hồi kết. Và bị thích nét vẽ của tác giả Suzue Miuchi
- Nữ Hoàng Ai Cập: chuyện này cũng chưa hồi kết luôn đọc lâu lắm rồi và giờ vẫn đang đọc lại
chỉ được đề cử 3 bộ thì hơi ít nhề :3 mình còn thích nhiều bộ nữa như Doremon, Shin cậu bé bút chì, hay Hajime là số 1, dòng sông huyền bí và cả luôn bộ truyện mình đọc từ cấp 1 là Hãy đợi đấy {:438:}
lại nhớ một thời toàn truyện là truyện muốn đọc phải để dành tiền đi thuê về đọc, mà hôm nào bị ng khác thuê trước là gấu lên vs chị chủ CH )

Bình luận

mình cũng thế nhưng thích sakura hơn nên vote cho sakura :">  Đăng lúc 17-7-2013 11:25 PM
Conan - Mặt nạ thủy tinh - Nữ Hoàng Ai Cập  Đăng lúc 13-7-2013 01:25 PM
Ái: e cũng thích Mặt nạ thủy tinh ah :D chúng ta giống nhau nhề  Đăng lúc 9-7-2013 10:05 PM
mặt na thuỷ tinh giống em >.<  Đăng lúc 9-7-2013 08:37 PM
ìss cũng ko biết nữa. chỉ muốn đọc truyện bằng giấy :D  Đăng lúc 9-7-2013 10:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 8-7-2013 23:24:35 | Chỉ xem của tác giả
*xí một chỗ*

Nick Kites: sai_hikaru5555
Đề cử manga hay nhất là:

Hikaru_Kỳ thủ cờ vây

candy candy

conan

Tuổi thơ mình gắn liền với Hikaru kỳ thủ cờ vây, hè năm nào cũng phải đi muớn nguyên bộ vể ngồi đọc đi, đọc lai, đã thế có phim hoạt hình cũng hì hục ngồi down rồi ngồi coi đến giờ vẩn iu Hikaru nhất

Bình luận

Hikaru_Kỳ thủ cờ vây candy candy - conan -  Đăng lúc 13-7-2013 01:27 PM
a mình cũng rất thích Hikaru kì thủ cờ vây mình đọc bộ này ko dưới mười lần đâu ^^.  Đăng lúc 9-7-2013 12:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 8-7-2013 23:32:52 | Chỉ xem của tác giả
Hi, tớ là ma mới. Với lịch sử gần 20 năm đọc manga, nay biết có vụ đề cử này tớ nhảy vào xin một slot luôn
- Nick Kites: hangsama
- Đề cử Manga hay nhất là:
1. Gintama: dạo này đang bấn bộ này
2. Kuroshitsuji: Càng đọc càng phê
3. Spiral: Suiri no kizuna: bộ truyện gây tự kỉ nhất

Bình luận

1. Gintama 2. Kuroshitsuji 3. Spiral: Suiri no kizuna  Đăng lúc 13-7-2013 01:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 8-7-2013 23:52:25 | Chỉ xem của tác giả
Nick kites: Zoombies
Đề cử Manga hay nhất là:
1. One piece: Xem phim hoạt hình rồi chuyển sang đọc truyện tranh rồi kết "em" ý tới h luôn
2. Kaitobi Itto: Lúc nào buồn hoặc stress lại lôi ra đọc và kết quả là sẽ hết buồn nhanh thôi.
3. Naruto

Bình luận

1. One piece 2. Kaitobi Itto 3. Naruto  Đăng lúc 13-7-2013 01:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 8-7-2013 23:59:22 | Chỉ xem của tác giả
- Nick Kites: .Bea
  .One Piece: bộ này khỏi bàn cải rồi. tớ cuồng bộ này chưa từng thấy, hài có hài, buồn có buồn, quan trọng là ý nghĩa mà truyện mang lại, về tình bạn, tình anh em, tình đồng đội, lý tưởng và niềm tin-hi vọng vào tương lai
  .Naruto: theo sau OP. bộ này gắn liền với tuổi thơ của tớ. coi từ lớp 3 tối nay đã lớp 12 xD. hay dã man con ngan. nhân vật thích nhất là Itachi. sự thật sau 9 năm mới tiết lộ, làm tớ đau lòng hết cả tháng TT^TT bộ này anime bá cháy lắm, OST khỏi chê, hay nhất là về phần soundtrack :x:x
  .Gintama=: bá đạo trong từng hạt gạo=)) 16+, đọc mà bủn rủn tay chân luôn:)) một bộ truyện ko thể bỏ qa. bẩn và nghèo nàn, vô cùng thảm bại:)) nếu muốn đọc hãy đọc chap 188 trước tiên để cảm nhận độ bựa của em ý :)) nhưng cũng rất ý nghĩa và giàu tính nhân văn, xúc động cực kì TToTT
  đọc tại: http://truyen.vnsharing.net/Truyen/Gintama-Ngan-Hon

Bình luận

gintama là bộ manga bẩn nhất tớ đây từng đọc=))có khi hentai còn ko hại não bằng ẻm=))  Đăng lúc 9-7-2013 02:04 PM
gintama =)) boss bẩn bựa nhất mk từng biết =))  Đăng lúc 9-7-2013 01:44 PM
ai quen quen thế ta?  Đăng lúc 9-7-2013 07:45 AM
hình như tớ mở hàng Gintama đầu tiên :"3  Đăng lúc 9-7-2013 12:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 9-7-2013 00:30:06 | Chỉ xem của tác giả
xí xớn vào bình chọn ^^

tên kites: thpby9x

truyện đề cử:
Tsubasa - Clamp

Inuyasha

Doreamon

thực ra 3 truyện trên theo em không phải là hay nhất trong số cách manga. nhưng lại gắn bó và ấn tượng nhất đối với em ^^

Bình luận

Tsubasa - Clamp - Inuyasha - Doreamon  Đăng lúc 13-7-2013 01:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 9-7-2013 01:25:21 | Chỉ xem của tác giả
- Nick kites: meoluoi1213

- Ba manga mà t đề cử là:

Doremon

Jindo

Vua Pháp Thuật

Đây là ba bộ manga mà t thích nhất, mặc dù 2 trong 3 bộ đều chưa kết thúc và không biết đến lúc nào mới hết nhưng thích thì vẫn là thích và thỉnh thoảng t vẫn xem lại những tập trước ở trên mạng. Thấy không ai nhắc đến mấy manga t đề ra nên đoán không nhiều người đọc, cũng không hy vọng gì lắm nhưng vẫn cảm ơn event của kites đã cho t nhớ về 1 thời tuổi thơ nghỉ hè toàn chạy ra hàng thuê truyện ngồi đến tận lúc người nhà phải đi gọi về :). Chúc event thành công.

Bình luận

Doremon - Jindo - Vua Pháp Thuật  Đăng lúc 13-7-2013 01:32 PM
oh, hì, quên mất, thank bạn, t sửa lại rùi đây :)  Đăng lúc 11-7-2013 01:46 PM
Princess là manhwa mà, ko fai manga bạn ạ  Đăng lúc 11-7-2013 01:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 9-7-2013 08:08:00 | Chỉ xem của tác giả
cho êm đú zới!
em cũng hay đọc truyện lắm lắm í!

- Nick Kites: p.pun

1. Doramon: sống mãi cùng tuổi thơ ạ!
2. Conan : đến giờ vẫn chưa dứt được mặc dù nhiều lúc mong chờ cũng oải lắm
3. Thôi thì One Piece vậy, hôm ji` mới xem phim nhà mềnh làm sub xong, truyện thì cũng vẫn đang đọc và hóng! ^^

sao mà có 3 truyện! ít phải 5 truyện nó mới gọi là bõ bèm í! hức hức! còn kỳ thủ cờ vây, bác sỹ quái dị, yotsuba chan ôi! truyện ơi là truyện!

Bình luận

doremon - conan - one piece  Đăng lúc 13-7-2013 01:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách