Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: PRTeam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event Tháng 7] Đề cử và bình chọn Manga bạn yêu thích nhất - Kết quả poll post

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 11-7-2013 19:11:12 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: tysg1996
Đề cử manga hay nhất:
1/ Sora wa Akai Kawa no Hotori: Anatolia Story (dòng sông huyền bí)
Phải nói em cực kì yêu thích tác phẩm này và em có thể xem đi xem lại nhiều lần mà vẫn không thấy chán.
Truyện là một sự kết hợp tuyệt vời giữa các thể loại Shoujo, Action, Adventure, Drama, Fantasy, Historical, Mature, Romance, Shoujo, Supernatural.
Không ai có thể không yêu mến cô nàng Yuri mạnh mẽ, thông minh, dễ thương, quyết đoán hay chàng hoàng tử Kail đẹp trai, tài giỏi.
Những ai đã đọc qua bộ truyện này thì không cần nói nhiều nữa nhỉ, truyện hay không chịu nổi
2/ Skip Beat
Đây là Shoujo em yêu thích nhất nhưng cũng làm em tiếc hận nhất vì một tháng mới ra một chap làm em phải đợi mòn mỏi
Truyện rất hay, cốt truyện khá lạ, nét vẽ cũng đẹp còn các tình tiết trong truyện thì khỏi phải chê rồi.
Mình xin trích lại nhận xét của "cô bé nghị lực " bên Vnsharing nhé:
"Nếu nói về shojo thì các nhân vật trong đó đếu bước ra từ cổ tích :những cô nàng trẻ con (mình ghét tệ mấy nhân vật nhí nha nhí nhố như vậy) rồi những cuộc gặp gỡ với các anh chàng đẹp trai
Nhưng SKIP BEAT ! thì khác , nhân vật chính MOGAMI KYOKO không vậy . Một cô gái dịu dàng làm tất cả vì người mình yêu thương nhưng cuối cùng lại bị vứt bỏ một cách phũ phàng nhưng nghị lực đã kéo cô lên..Chỉ có mạnh mẽ lên mới tồn tại được trên thế giới này . Trong suốt các chương đã đọc mình chỉ thấy KYOKO thực sự khóc một lần (không như một số truyện mấy nhỏ hơi tí là khóc) . SKIP BEAT đem đến một cuộc sông thực , có cảm giác như không giống với cổ tích
Hai nam chính là TSURUGA REN và FUWA SHO cũng có những nét cá tính riêng .
Sho hiện lên như một chàng trai mới lớn khá ngốc nghếch và trẻ con . lúc đầ thực sự mình không có cảm tình với cậu ta chút nào nhưng dần dần mình thấy cậu ta không xấu mà chỉ ngốc...ngốc và tự cao đã làm SHO mất đi thứ quý giá mà lẽ ra mình đã có ... KYOKO
REN là một anh chàng khá chín chắn , điềm tĩnh nhưng lại khá dở trong tình yêu (khác với mấy nam chính lạnh lùng kiêu ngạo ) . KYOKO đã như tấm bùa hộ mệnh lấp đầy lỗ hổng trong lòng REN . mình mong truyện có một kết thúc mở , nếu KYOKO chọn ai đi nữa thì người còn lại sẽ rất đau khổ Sho là bạn từ nhỏ còn Ren là người bạn mang đến sự dịu dàng ấm áp .
Ba người ba cá tính khác nhau được NAKAMURA YOSHIKI khắc họa cực kì rõ nét .
Nét vẽ trong truyện thì khỏi chê . Nét vẽ tỉ mỉ chau chuốt làm tô đâm tính cách nhân vật : mái tóc kyoko cá tính , trang phục sho phách lối , giám đốc LME ăn mặc quái dị , moko già dặn ..
Tuy có một vài khuyết điểm nhưng với mình SKIP BEAT là câu chuyện hay nhất"

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +4 Thu lại Lý do
tehaino + 3 :X
lacminhvien + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 11-7-2013 22:27:56 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: BrownEye
Đề cử:
1. Doraemon - vị trí này không cần bàn cãi
2. Siêu quậy Teppi - đọc đến n lần rồi mà vẫn cười ra nước mắt
3. Slamdunk - một bộ manga vẽ rất thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 12-7-2013 09:12:50 | Chỉ xem của tác giả
- Nick Kites: Kaoru_chan
- Đề cử Manga hay nhất là:
Clover - CLAMP
Honey & Clover - Umino Chica
Hajime-chan ga ichiban - Taeko Watanabe

Đọc manga từ bé đến giờ nên số manga mình muốn đề cử nhiều hơn con số 3 này nhiều lắm, nhưng mình cảm thấy 3 cái này khá là đại diện cho tinh thần thiếu nữ :") =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 12-7-2013 11:41:26 | Chỉ xem của tác giả
nick: Little_Z
đề cử truyện:
1.đường dẫn đến khung thành
2. bảy viên ngọc rồng
3. doaremon
hy vọng có nhìu bạn sẽ có sở thik giống mình hihi
chúc even thành công rực rỡ nhé
p/s: cái này là chắc chắn rùi ai mà k thik manga cơ chứ sẽ đc đông đảo mn ủng hộ thôi haha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 12-7-2013 12:24:50 | Chỉ xem của tác giả
- Nick Kites: sssunshinezzz
- Đề cử Manga hay nhất là: Doremon, Conan, One piece
Một thời đam mê đã qua nhưng những kỷ niệm vẫn còn đó. Có những câu chuyện có thể ta không biết kết thúc như thế nào nhưng ta luôn nhớ bắt đầu của nó, cách mà nó đã đi vào tuổi thơ ta.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 12-7-2013 17:26:46 | Chỉ xem của tác giả
Nick kites: trantrimai
cái này thì phải tham gia rầu
một thời ăn , ngủ cùng manga
đi học thì ko bao giờ mang sách , cứ coi ké bạn kế bên , trong cặp thì mấy chục quyển truyện
thuê nhiều đến mức baba tức quá , mang mấy chục cuốn xé hết luôn
làm mình khóc cả tối , còn phải bỏ xèng đền cho người ta nữa .
chỉ có 3 cuốn hà , mình muốn đề cử cả chục cuốn đó chớ
Mình là mình mê Ren nhất , thời cấp 3 , Ren chiếm trọn một nửa trái tim của mềng , okita đáng yêu chiếm 1/4, 1/4 cuối mềnh chia đếu cho tất cả các anh đẹp giai khác. bởi thế , gì thì gì , dù bao lâu đi nữa thì Kaze hikaru với skip beat vẫn là 2 truyện mình thích nhất , nhiệt liệt đề cử 2 truyện này. Nội dung 2 quyển không mới nhưng tác giả rất tài tình trong việc diễn đạt , diễn biến của truyện luôn gây bất ngờ , hứng thú cho người đọc , nam nữ chính của 2 truyện mình đều thích , đặc biệt là 2 bạn nam , đến giờ vẫn giữ vị trí số 1 , 2  trong lòng mềnh , dù bây giờ mềnh đã già như trái cà  
còn truyện thứ 3 khó chọn quá :slamdunk, kenshin , basara , naruto , kyo , one piece, hunter.. cuốn nào cũng muốn
thôi thì chọn one piece vì rất yêu mũ rơm và các bạn với lại thích thả mình lênh đênh trên biển cả bao la , được tưởng tượng mình tâm vứt bỏ hết mọi phiền não trong cuộc sống , tự do tự tại đi đến cùng trời cuối đất

Bình luận

á á á á *bay vô ôm hun tới tấp* mai tú bà ơi em nhớ quá đi hu hu khóc ngập sa mạc  Đăng lúc 12-7-2013 06:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 12-7-2013 18:55:20 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Kara13

Đề cử manga hay nhất là:
1.Tiến Sĩ Slump ( Dr Slump )
2.Slam dunk
3.Dòng sông huyền bí (Sora wa Akai Kawa no Hotori ,Anatolia Story )

Chúc event thành công...hehe ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 12-7-2013 19:14:51 | Chỉ xem của tác giả
- Nick Kites: phoebe_pham
- Đề cử Manga hay nhất là: Parfait tic - Con trai con gái (Cô láng giềng)
Cực kỳ, cực kỳ iêu ICHI SHINPO <3
Dù là giờ mình đã qua kỳ mãn teen lâu rồi nhưng vẫn rất thix truyện này, tuy là kết thúc ko có hậu dành cho Ichi, nhưng...ko sao, Ichi là của mình :">:"3:"D:"P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 12-7-2013 19:15:17 | Chỉ xem của tác giả
__ Nick Kite: phammyhoa
__ Đề cử manga hay nhất là
1. Slam dunk

Truyện này đọc rất tuyệt vời nhé ! Kể cả bạn chưa hề biết gì về bóng rổ, bạn chỉ biết mỗi rằng khi bóng bay vào rổ là sẽ ghi điểm ! Truyện này sẽ mang lại cho bạn nhiều cung bậc cảm xúc thăng trầm. Truyện có những nhân vật được tác giả khắc họa vô cùng hài hước, họ đều có những tính cách khác nhau, nhưng niềm đam mê bóng rổ là vô hạn ! Truyện này mình biết được là qua phim hoạt hình cơ, nhưng đọc truyện thì hay hơn đó ! Trong truyện, bạn sẽ thấy được một tinh thần fair play, đam mê bóng rổ ! Người nào cũng phải qua quá trình luyện tập để có thể trở nên giỏi hơn ! Truyện được xây dựng trên những tình tiết hợp lý, thực tế. Không biết bạn nào đã đọc Kuroko no basuke chưa nhỉ ( mình không có ý gì khác nhé ) chỉ là mình cũng thích truyện này ( kuroko), nhưng Slam dunk mình vẫn thích hơn !Slam dunk có một kết thúc mở, dù hơi nuối tiếc một chút, nhưng kết thúc như thế là vửa đủ và mình thấy cũng hợp lý.
Truyện này rất đáng để đọc !!!!!

2. Hiraru No Go
Truyện này cũng hay lắm lắm luôn ấy ! Mặc dù mình chẳng hiểu mô tê gì về cờ vây nhưng mà đọc truyện này rất thích nhé ! Truyện này cũng có một kết thúc mở nhưng mà hay !!! Hikaru từ một cậu bé không có hứng thú không có tí hiểu biết gì về cờ vây đã tìm thấy niềm vui thú và sự đam mê đối với bộ môn cờ vây này. Truyện không đơn thuần là về các cuộc đấu trí, so tài trong các trận đấu cờ vây mà còn có những thông điệp hay ho nữa đấy ! ^ ^ . Mình cộng 1 điểm cho truyện này nữa là : Cảnh khóc của truyện này cảm xúc rất hay ! ( không có bi thảm nhé, đọc thử sẽ biết )

3. Dragon Ball
Truyện hài hước cực !! Đọc truyện này xong sẽ thấy vui vẻ hơn nhiều !! ^ ^> Bộ  truyện tuổi thơ của mình đó !!!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
tehaino + 2 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 12-7-2013 20:06:07 | Chỉ xem của tác giả
nick: thanhhi
đề cử: cặp bài trùng_ truyện hài hay.
the one hay còn gọi là nghề siêu mẫu_ truyện hay vẽ đẹp còn gì bằng mặc dù chưa full nhưng ai đọc truyện đều mong chờ từng chap 1 đó ý
conan_ truyện này thì khỏi phải nói rùi nha, hay tuyệt cú mèo

Bình luận

cặp bài trùng  Đăng lúc 17-7-2013 10:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách