Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: PRTeam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event Tháng 7] Đề cử và bình chọn Manga bạn yêu thích nhất - Kết quả poll post

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 9-7-2013 23:26:33 | Chỉ xem của tác giả
- Nick Kites : suisenhana_06
- Đề cử manga :
1.Doraemon (mình thích cả truyện ngắn và tập dài , sưu tầm đủ bộ và lâu lâu đem ra đọc lại ) {:440:}
2.Tsubasa reservoir chronicle
3.XXXholic
Mình là fan của Clamp, theo cảm nhận riêng thì đây là hai bộ mà mình thấy hay nhất (dù Sakura là bộ truyện nổi tiếng hơn) ! Clamp lồng ghép đan xen tình tiết với nhau, có cảm giác như lạc vào các chiều không gian khác nhau vậy, cốt truyện cũng khá logic !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 9-7-2013 23:32:58 | Chỉ xem của tác giả
Đề cử manga hay nhất.
Nick Kites: sakejin
Đề cử truyện:
nhỉ nhiên là Onepiece ui <3, có truyện nào hay hơn đâu
=
ak mà ngoài ra cũng cảm thấy Onizuka, Shin hoặc là Doraemon cũng hay nua~~~~~~
Nhưng nói chung vẫn là Onepiece iu wau

Bình luận

bạn chốt cho mình 3 đề cử thôi nhé ^^  Đăng lúc 13-7-2013 10:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 9-7-2013 23:50:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử truyện
1. Kaze hikaru
2. Bá tước tiểu thư
3. Hiệp khách giang hồ (mình thấy truyện này hay thế, hi vọng anh Hàn Bảo Phong là bá chủ thiếu lâm )
P/s tớ đề cử 5 tác phẩm rồi, đọc lại rule nên phải sửa post ngay {:425:}

Bình luận

Hiệp khách giang hồ của Hàn, có phải manga đâu bạn :)) cơ mà cười muốn bể bụng =))))))  Đăng lúc 10-7-2013 09:42 PM
á bá tược tiểu thư nà rồi còn hiệp khách giang hồ nữa chứ ôi gu bạn này giống mềnh nà  Đăng lúc 10-7-2013 09:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 10-7-2013 00:22:12 | Chỉ xem của tác giả
nick kites: cuoithaga92

đề cử truyện: 1. Conan- bộ này mình mê từ hồi còn học cấp 2
2. Doremon- suốt ngày cười vì nobita hậu đậu
3. Naruto- dạo này đang xem hoạt hình naruto

Bình luận

^^  Đăng lúc 10-7-2013 01:59 PM
vậy vô nhà chém với em về naruto hay sasuke đi  Đăng lúc 10-7-2013 09:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 10-7-2013 00:55:20 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: nhechnhacMju
- Đề cử Manga hay nhất là:
1.Vũ Điệu Trên Sân Cỏ (FANTASISTA)
Đây là bộ truyện gắn với rất nhiều kỉ niệm tuổi thơ của mình và em trai. Cũng là sở thích chung hiếm hoi của cả 2 chị em lúc nào cũng như lửa với nước.
Mình là con gái lại chẳng bao giờ có niềm yêu thích say mê với bất kì bộ môn thể thao nào thế mà mình lại có thể đọc đi đọc lại đến 3-4 lần 25 tập của một bộ truyện tranh nói vể bóng đá. Có thể kết luận đó là một bộ truyện vô cùng tuyệt vời !!!
Mình thực sự bị hấp dẫn bởi tinh thần thể thao của các nhân vật trong bộ truyện này.  Nhân vật chính Teppei chơi bóng bằng cả đam mê của mình, dù cho cậu bắt đầu niềm đam mê ấy từ con số 0. Suốt tuổi thơ cậu ko biết đến thế nào là một đội bóng, thế nào là chuyền bóng,…cậu chỉ chơi với trái bóng tròn, làm bạn với những cuốn băng ghi lại của các trân đấu bóng đá. Nhưng bằng sự nỗ lực ko ngừng, luôn luôn học hỏi cậu đã có thể vượt qua biết bao thử thách để bước ra sân bóng với tư cách là một cầu thủ chuyên nghiệp.
Mình còn rất thích nhân vật chị gái Teppei , cô ấy cho mình thấy hình ảnh của một người con gái phi thường, dù thể lực ko cho phép cô theo đuổi niềm đam mê trái bòng tròn nhưng cô đã lựa chọn cách khác để theo đuổi đam mê của mình – trở thành một huân luyện viên bóng đá trong trường học.
Câu truyện cứ cuốn hút mình một cách kì lạ, có những ngày mưa, ngồi nhà chán ngán, 2 chị em lại đùa nhau: “Đi thuê truyện tranh về đọc đi” và thế là cả 2 lội mưa ra cái quán cho thuê truyện bé xíu, tất nhiên sự lựa chọn của cả 2 là “Vũ Điệu Trên Sân Cỏ”. Rồi 1 lớn 1 bé cắm cúi vào mà đọc đến nỗi quên cả nấu cơm trưa, thế là bị mẹ mắng !!!
Có lẽ bộ truyện tranh ấy đã giúp mình hiểu thế nào là đam mê, nghị lực và phải theo đuổi đến cùng những gì mình yêu thích thì nó mới giúp mình ko bao giờ phải quay đầu lại nhìn quá khứ một cách hối tiếc. Câu chuyện còn giúp mình nhận ra giá trị của tình bạn, biết sức mạnh của đoàn kết to lớn thế nào. Nhưng hơn hết nó đã cho mình một cách nhìn khác về tình thần đồng đội trong bóng đá, 90 phút trên sân cỏ ko chỉ  có 11 người chạy thục mạng theo một trái bóng mà còn là sự kiên kết vô hình của những tâm hồn khát khao chiến thắng.
2. Nữ Hoàng Ai Cập
Con gái mà, có ai mà không mơ mộng, nên lúc nào cầm cuốn “Nữ Hoàng Ai Cập” trên tay mình đều ước được làm nàng Carol có thể du ngoạn đến đất nước ai cập huyền bí.
Mình thực sự rất hâm mộ vẻ đẹp trai của anh Menfuisư và tình yêu của Menfuisư cùng Carol…
Rất tiếc là khi mình đang theo dõi bộ truyện thì nó bị dừng lại một thời gian khá dài…
Cái hồi mình còn bé xíu á, mẹ ko cho đọc truyện tranh đâu, nhìn thấy giá sách của chị họ có từng tập “Nữ Hoàng Ai Cập” được xếp ngay ngắn phải nói là mắt cứ long lanh, thèm khát !!!
Vui nhất là khi chị họ đi lấy chồng đã để lại gia tài ấy cho mình, thế nên là thay vì tiễn chị về nhà chông trong sụt sùi nước mắt, mình reo hò ẫm ĩ !!!
3. Vampire Knight
Bộ truyện này mình chưa được đọc trọn vẹn...hjx ! Cuốn đầu tiên mình được đọc là coi ké của cô bạn hồi còn học trong kí túc xá của trường đội Lê Duẩn. Lúc ấy mới có 9 tuổi đã phải xa nhà đi học nên mấy đêm đầu tiên toàn khóc, xong rùi các bạn trong phòng có cái gì cũng chia sẻ với nhau, mấy cuốn truyện tranh cứ như là báu vật, truyền tay đi truyền tay lại...khiến cả phòng thân thiết hơn.
Mình thích tạo hình của các nhân vật trong truyện, các anh vampire sao mà đẹp zoai thế ~~~ nghe nói câu chuyện có cái kết buồn, nên mình cũng chưa đủ quyết tâm để đọc hết...
Nhưng dù đã hơn 10 năm, mình vẫn nhớ câu chuyện về ngôi trường của 2 ca ngày và đêm, của thế giới giữa con người và ma cà rồng
Tự nhiên lại liên tưởng đến phim Gu Family Book, đôi khi còn người còn chưa làm tròn nhân cách của mình nhưng lại có những kẻ bị coi làm ác quỷ muốn được làm người ~~~ Rút cục thì dù là ai đi chăng nữa, vẫn cần sống tốt, sống tốt và sống tốt !!!

Bình luận

thanks mọi người đã nhắc nhở nha !!!  Đăng lúc 12-7-2013 10:46 PM
vì vẫn chưa chốt nên ss sửa lại bộ hoàng cung thành bộ khác nhá ss ^^  Đăng lúc 12-7-2013 06:37 PM
Goong (Hoàng Cung) là manhwa mà bạn, đâu fai manga.  Đăng lúc 11-7-2013 01:32 PM
mình đọc ở đây... mình chưa ss với cái bạn Mju post, hầy http://vechai.info/Nu-hoang-ai-cap/  Đăng lúc 11-7-2013 08:06 AM
thanks ss lắm ạ cơ mà em thích ôm truyện đọc cơ :((  Đăng lúc 11-7-2013 07:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 10-7-2013 09:22:38 | Chỉ xem của tác giả
- Nick Kites: kitty2106
- Đề cử Manga hay nhất là:
1. Inu Yasha: Mình rất thích sensei Takahashi Rumiko. Tr của sensei bao h cũng rất logic và chứa nhiều điều bổ ích. Mình đọc Inu lâu lắm rồi. Đến h đọc lại vẫn còn thấy hay. Nguyên bộ tr được để trog tủ cất giữ cẩn thận :D
2. Hikaru No Go (Hikaru kỳ thủ cờ vây): Là một thành công nữa của nét vẽ Takeshi Obata sensei. Kết hợp với Yumi Hotta sensei, bộ tr có tính logic rất cao và dạy cho mình rất nhiều bài học. Cũng nhờ bộ tr, mình mới có đam mê với môn cờ vây, một bộ môn mà có khi mình sẽ không bao giờ đụng vào nếu không đọc tr này.
3. Asari - Cô bé tinh nghịch: Một tác phẩm xuất sắc của Mayumi Muroyama. Những câu chuyện hài hước rất đời thường về cô bé Asari và gia đình Hamano luôn làm mình thư giãn sau khi học hành mệt mỏi.  

P/S: Mình thích đọc nhiều tr tranh lắm. Muốn đề cử hết cơ~~~nhưng mà được có 3 tr thôi~~~

Bình luận

mình cũng thích hikaru no go !!!  Đăng lúc 12-7-2013 06:50 PM
mình cũng thích hikaru no go !!!  Đăng lúc 12-7-2013 06:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 10-7-2013 10:56:32 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Anatasia

Đề cử Manga hay nhất:

1. Fruit basket -  Truyện gắn với cực nhiều kỉ niệm hồi cấp 2 với mình, xem cả manga lẫn anime rất nhiều lần mà lần nào cũng háo hức cả - nhạc phim cũng hay nữa

2. Candy candy - Hồi xem truyện này mình khóc rất nhìu hồi đó còn bé với lại cốt truyện này cũng rất cảm động

3. Chie - Cô bé hạt tiêu  - Truyện này  vui cực kì và các nhân vật đều cực cá tính từ ông bố Tatsu đầu gấu, con mèo Tatsu còi, thầy giáo, chú cảnh sát lẫn thằng bạn nhiều chiện, nói chung là đọc hoài ko chán, hihi

Mấy truyện này có vẻ ít người đề cử nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 10-7-2013 12:31:34 | Chỉ xem của tác giả
Chen chân làm vé:
Nick kites: xuxoan
Đề cử Manga hay nhất:
- Số 1 dĩ nhiên: one piece ( đọc cái này hay, amine cũng hay nữa)
- Số 2: Conan ( cái này thì nghiện từ bé rồi =.='')
- Số 3 : Fairy Tail ( Thể loại gần giống one piece nhưng đọc cũng hay)
Chúc event đông khách nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 10-7-2013 13:09:10 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kite: Inu_luv_dbsk
Đề cử:
1. Inuyasha
2. Dự án kéo vàng - Beauty Pop

Mình thích "Inuyasha" từ năm lớp 1, bây giờ à lớp 12 mà vẫn còn yêu thích, đây là môt tác phẩm hay để lại nhiều dấu ấn cho mình. Còn "Dự án kéo vàng" mặc dù chỉ có 10 tập nhưng đã nói lên được một tình yêu tuổi học trò đầy trong sáng và những màn tranh đấu giữa các thợ làm tóc tài năng.
Thân~

Bình luận

uầy, k ngờ lại gặp đc Dự án kéo vàng ở đây *hỉ mũi*  Đăng lúc 10-7-2013 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 10-7-2013 13:14:35 | Chỉ xem của tác giả
Nick kites: Tyt_chan
Đề cử Manga hay nhất:

- Số 1  Doremon ợ.Chắc ngày bé ai cũng có Doremon hết, đọc đi đọc lại vẫn thích
- Số 2 : Nữ hoàng Ai Cập ^^ theo hoài đến bay giờ vẫn chưa xong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao