Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
Thu gọn cột thông tin

[Event] Nơi post bài dự thi ''Hát cho người Phụ nữ tôi yêu''

Đóng [Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-10-2012 12:22:40 | Xem tất
http://beat.sannhac.com/player2/player_fms6.swf?rk=4356486&sk=56745&rm=Out&im=Record&www=&rallow=-1

Gửi Của nợ thân yêu!

Nợ à! Khi viết ra những lời này thật sự chính bản thân t cũng không dám nghĩ là mình sẽ gửi bài hát đến mi. Mi biết không dạo này tao rất hay nhớ bọn mày, nhớ những khoảng thời gian cấp 3 khi chúng mình được gặp nhau ngày 1. Chém gió chém bão cả ngày không biết chán. Và cũng từ những chuyện nhỏ nhặt nhất mà 2 đứa mình giận nhau.  Khi đó tao chỉ đơn thuần nghĩ rằng bạn bè giận nhau 1 tý cũng k có gì to tát nhưng bây giờ ngẫm lại, t lại thấy thật may mắn khi  có mi là người bạn, luôn luôn ủng hộ tao khi tao có bất cứ chuyện gì. Cũng nhờ có mi mà tao mới quyết tâm thi Đại Học theo ý mình, dù kết quả không được như mong đợi nhưng tao vui khi tao đã thực hiện ước mơ của mình.
Tao biết bây giờ nói ra những lời này thì đã muộn nhưng tao không thể giấu được nữa, tao rất muốn mi luôn ở bên cạnh tao, luôn trêu chọc tao mỗi lúc tao buồn, tao nhớ những ngày 2 đứa tụ tập đánh quả lẻ, hay là rủ nhau về coi phim, tao rất nhớ nhớ hết tất cả, tao muốn mi học cùng trường với tao, ở cùng tao mỗi ngày, nhưng đó chỉ là ước mơ của tao thôi. Bây giờ mi đã có cuộc sống riêng, tự lập, không có gia đình , bạn bè ở bên. Mỗi lần thấy mi kêu buồn nước mắt tao cứ trào ra. Không thể giúp mi vui lên được tao chỉ còn cách giả cười, trêu chọc lại mi để mi thấy rằng tao vẫn luôn vui vẻ không suy nghĩ nhiều không khiến mi bận lòng.
Đôi lời gửi đến mi.
Nợ à! Cố gắng làm quen bạn bè đi nhé, tao không thể ở bên mi để mà 8 nhảm cả ngày được đâu, nhớ tao thì gọi tao có nhiều chuyện hot lắm á. Dù có buồn cũng đừng khóc biết chưa? Mi khóc thì không phải là con nợ tao quen nữa, lúc đấy mà gọi cho tao than khóc thì tao coi như không quen mi. Nhớ chưa!
Vững vàng trên con đường mới nhé. Bởi tao ở đây sẽ luôn dõi theo mi và ủng hộ mọi quyết định của mi. Fighting!!!
p/s: Tao thu âm theo cảm xúc nên nhiều đoạn không được như ý muốn. mong mi không chê=)) Mi cũng biết là giọng tao oanh vàng như thế nào mà đúng không ;))
========
Thu âm cả ngày trời nhưng nhạc nền thì bé tẹo teo chả ra hồn.  Lưu ý khi nghe là mở âm lượng vừa phải =))
Thôi thì tham gia cho vui ^^

Bình luận

@@ Ko dc hay như bản em gửi anh! Anh cứ có cảm giác nó ko còn "ấm" như bản kia! ^^  Đăng lúc 12-10-2012 04:36 AM
Thanks mng hi  Đăng lúc 10-10-2012 07:46 PM
hay đó tỷ iu em ủng hộ nhiệt tình  Đăng lúc 10-10-2012 07:40 PM
ủng hộ em bỉn 1 cái nhá :x  Đăng lúc 10-10-2012 04:58 PM
Ôi vừa nhìn lên thấy ngay m iu, :xxxxxxxxxxxxx  Đăng lúc 10-10-2012 04:24 PM

Rate

Số người tham gia 11Sức gió +54 Thu lại Lý do
TieuHo + 5 ui giời , con hát hay quá con ạ :xxx.
ngoctuyenjp2 + 10 Ủng hộ 1 cái!
seta + 5 Ủng hộ 1 cái!
pharmcop + 4 Ủng hộ 1 cái!
CaMilOvE + 5 hjhj ^^
myclover + 5 Ủng hộ 1 cái!
boconganhpp + 5 :x
shinmoney + 3 Ủng hộ 10 cái!
Goal + 5 Vote Vote Vote =))
sweet.milk_xuxu + 5 Ủng hộ 1 cái!
froidgarcon + 2 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-10-2012 16:10:24 | Xem tất
Trước hết xin cảm ơn BTC vì cuộc thi vô cùng thú vị nài{:418:}
Mình cũng xin 1 chỗ tham gia thi, hy vọng giải thì cũng mong manh như chính bản thưn mềnh vại{:438:}. Đề nghị ai yếu tim, có tiền sử bệnh tai mũi họng ko nên tiếp cận tác phẩm
Mềnh gửi tới tất cả những người em gái thân thiết trong kites của mềnh, những cô em gái dễ thương của nhà Bá Đạo Hội, Thi Gia và bé Lee(Teddy_W): cô em gái lâu năm nhất mình quen ở đây nữa. Chúc các bé luôn luôn đáng yêu, trẻ trung nhé. Có các bé, ss thấy mình trẻ lại hơn rất nhìu đới
Và đơi là bài hát dự thi cụa mềnh.
Bài hát: Môi hồng
Bản quyền chưa xin: Bá Đạo hội{:438:}
http://beat.sannhac.com/player2/player_fms6.swf?rk=4356665&sk=31897&rm=Out&im=Record&www=&rallow=-1

Bình luận

What ???? I listen nothing ??!! why there'r many singers who sing at the same time like that ????! ss oi   Đăng lúc 14-10-2012 02:03 PM
Tỉ chọn nhầm bài rồi! Bài này hát không phô dc giọng tỉ! Mà nó cứ tà tà! Tỉ hát các đoạn nó cứ sầng sàng như nhau! Ko cao ko thấp nên..! =))Cố gắng nhá tỉ! Good Luck   Đăng lúc 12-10-2012 04:35 AM
Đây! Đến hm nay đệ mới có thời gian để vào! Công nhận giọng tỉ ấm! Rất ấm,dịu,lừa tềnh tốt! Cơ mà phải nói thật với tỉ!  Đăng lúc 12-10-2012 04:33 AM
Giọng như tơ thế này sao lại là thành viên Bá Đạo Hội nhể? Nghe tên hội mềnh tưởng tượng toàn tiếng Cọp gầm với Sò lăn thôi.:) Mình vốt cho bạn.  Đăng lúc 11-10-2012 08:49 AM
*lăn lộn* đã chính thức nghe dc =))  Đăng lúc 11-10-2012 08:00 AM

Rate

Số người tham gia 14Sức gió +71 Thu lại Lý do
einna + 5 Thị Thủy ^^
lananhkh + 5 Ủng hộ 1 cái!
bingo_carot + 5 Ủng hộ 1 cái!
Joongbo + 5 ủng hộ bạn vì độ bạo dạn =))))).
Portkey + 5 Na ơi Na à =)))
Chich_bong + 5 Ủng hộ 1 cái!
vidic15 + 5 hốt hàng=))
myclover + 5 đã gia nhâp hội phát cuồng=)))))).
tieunien + 5 Phù thủy mong manh của em^^
froidgarcon + 3 :x
boconganhpp + 5 =))) ôi tỷ iu của muội.
pharmcop + 5 :x :))
shinmoney + 3 Cảm ơn bạn :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-10-2012 20:21:07 | Xem tất
Warning: Có thể nghe khi đeo headphone được thì tốt ạ, chất lượng kém nên thi thoảng sẽ bị giật mình, tại sao thì cứ nghe là biết, keke.

Gián đã định tìm chốn thiên thời địa lợi nhân hòa nhưng hơi bị khó nên vẫn có vài "hiệu ứng âm thanh" ngoài mong muốn.

Bài hát này lần nào nghe cũng làm mình nhớ đến chị gái đã mất của mình. 11 tuổi, ngây thơ, hồn nhiên, nụ cười của chị hiện lên qua những lời hát đầu tiên và khiến mình nhớ lại những kỉ niệm của bọn mình. Đã từng rất đau buồn nhưng giờ khi nhớ về chị mình đã có thể cười vì chị luôn ở trong trái tim mình. Và mình nhận ra một điều quan trọng, gia đình là tất cả những gì mình có

Còn muốn tặng bài hát này cho em gái mình nữa. Ê em yêu, m lúc nào cũng càu nhàu khi chị lải nhải hát trong lúc m học đúng không? Giờ chị đi học xa không ở nhà thì lại nhớ chị chết nên được đúng không? Khi nào nhớ thì nghe tạm bài này nhá, hơi tra tấn lỗ tai một tí, tại chỗ này không được yên tĩnh như ở nhà mình, hic.

Mọi người có muốn ném thì ném xèng đừng ném đá nhé, bản thu này hơi bị "giản dị"

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8xMC8xNS81LzMvInagaMENTMxNmNlOWUwOTI2ZWRlMzI0YTliMTE4OGZhYWQxNzmUsICdUngWeBXAzfEVcUIbaBIHWeBhdUng4EgdMOzYyB4YW5ofGh0dHx8NQ

Còn bài dưới này là tự tặng cho bản thân và các ss nhà Yadech. Lang thang với từ khóa "Bài hát hay cho phụ nữ" thế là thấy bài hát này, cũ rồi mà nghe vừa chất vừa hay. Mong là bản thân mình sẽ trở thành người con gái giống như trong bài hát này. Vì thực ra e không hề tự tin, lần đầu tiên mới có tự tin đi thi thế này, đã trót thì trét luôn, hehe. Các ss trong nhà cũng luôn như thế nhé, tự tin và truyền sự tự tin cho mọi người. Các ss là tuyệt nhất!

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8xMC8xNS8wL2MvInagaMEMGNlN2RmNjNkZmJkMmMzZDIxNzQ2MTNkODhlZGY3NjAdUngWeBXAzfFThdUng7EgdGldUngIGzDoCBjaMOcUIbaBWeBmggdMO0aXxodHR8fDU

Bình luận

bài dưới nó báo k tồn tại bạn nhé, bạn vui lòng xem lại link  Đăng lúc 15-10-2012 04:04 PM
:x giọng bạn dễ thương ^^. mà bạn ơi có thể tắt auto ko ^^, cùng 1 lúc mấy bài phát liền nge hơi loạn ^^  Đăng lúc 14-10-2012 01:32 PM
Giọng ai mà dễ thương thế  Đăng lúc 11-10-2012 10:15 AM
hihi qua ủng hộ cưng, giọng hay mà ngọt quá, làm máu theo phong trào của ss nổi lên rồi, nhà Yadech susu!  Đăng lúc 10-10-2012 11:40 PM
chị wa rùi đây, dữ hen... singer luôn ^^  Đăng lúc 10-10-2012 10:50 PM

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +35 Thu lại Lý do
ngochanh721 + 5 Ủng hộ 1 cái!
LoveYadech + 5 Ủng hộ 1 cái!
vy_julie + 5 Giọng đệ tử đấy ư? iu quá!
vidic15 + 5 tình chị em :x
froidgarcon + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-10-2012 12:40:51 | Xem tất
20/10 ngày phụ nữ Việt Nam - với tất cả tấm chân tình của mình tôi luôn nghĩ về mẹ. Tôi - cũng như bao người con khác trên cõi đời này, đều có tình thương yêu mà không có tình cảm nào có thể so sánh được, đó là: TÌNH THƯƠNG YÊU CỦA MẸ!

Người đã mang nặng đẻ đau, người đã nuôi nấng, dạy dỗ, bảo bọc, che chở tôi.
Người đã dành cả một cuộc đời mình dành cho tôi.
Mặc dù giọng hát không mượt mà, sâu lắng là mấy nhưng tôi muốn dành bài hát này tặng mẹ. Bài hát mà bất cứ lúc nào nghe, nước mắt tôi cứ lăn dài trên khóe mắt…bài hát NHẬT KÝ CỦA MẸ!

---------------

Gửi mẹ kính yêu,

Đã từ lâu rồi con muốn nói lên những tình cảm của mình đến mẹ nhưng con không làm…

Chắc tại do con là đứa con gái khô khan không mẹ?! Hôm nay lang thang trên Kites khi thấy có chương trình "hát cho người tôi yêu" thì con lại muốn gửi những lời tâm sự này đến mẹ - người không thể thiếu trong cuộc đời con… Con cũng không chắc mẹ có đọc những dòng chữ này không nhưng con vẫn muốn một lần nói lên tình cảm của mình.

Mẹ ơi, Con chưa bao giờ bày tỏ bằng lời rằng “Con thương mẹ lắm”, dù trái tim con đầy ắp những tình cảm như vậy! Vì vậy lần đầu tiên con muốn thông qua chương trình này để nói lên tình cảm của mình dù con biết rằng tình yêu của con dành cho mẹ hơn ngàn lời muốn nói này.

Mẹ ơi! Mẹ có biết nụ cười của mẹ đẹp lắm không? Nụ cười ấy là động lực an ủi con vượt qua mọi nỗi buồn và cũng tạo một niềm tin cho con luôn vươn xa hơn, hướng về những gì tốt đẹp nhất.  Đặc biệt khi mẹ cười, những vết nhăn hiện lên trên đôi má của mẹ, có lẽ mẹ của con đã già đi nhiều vì phải lo nghĩ nhiều thứ cho gia đình mình.

Trong tâm trí con, hình ảnh nụ cười của mẹ lúc nào cũng hiện lên, lúc nào cũng hài hoà, êm dịu như dòng sông suối chảy.

Mẹ luôn nhẹ nhàng dù con có làm điều gì sai trái, mẹ như dòng suối mát lành, hiền hòa, chứa chan tình cảm.

Mẹ của con tuyệt vời lắm, bao giờ mẹ cũng có cách làm cho những nỗi buồn của con tan biến cả . Mẹ có nụ cười rất đặc biệt, làm con quên đi bao khó khăn đang đợi chờ mình trên con đường tương lai. Nhưng có lúc con làm cho mẹ buồn, buồn nhiều lắm.
Con luôn hứa với chính mình sẽ không bao giờ làm cho mẹ buồn nữa nhưng sao không thể làm được, con luôn cau có khi nhận được sự quan tâm mà con cho rằng thái quá của mẹ, rằng con nên làm thế này…Như thế sẽ tốt cho con và con luôn nói với mẹ là "con lớn rồi mà mẹ"….
Chắc lúc ấy mẹ buồn nhiều lắm, vì những lúc ấy con không hiểu được rằng mẹ quan tâm và thương yêu con nên mới thế.
Càng lớn con càng giận bản thân mình nhiều lắm vì đã làm cho mẹ buồn. Con tự hứa sẽ cố gắng làm nhiều điều tốt đẹp. Mong cho mẹ hiểu được và tha thứ cho con. Con biết mẹ yêu con nhiều, con biết làm gì để ước lượng tình yêu mẹ dành cho cuộc đời con? Con luôn mong ước sao một ngày vui của con là một năm hạnh phúc trong mẹ… 

Mẹ ơi, lúc nào con cũng thèm biết bao nhiêu được gục đầu lên vai mẹ, nắm bàn tay thô sần, nghe hơi thở ấm áp và hôn lên đôi mắt nhân từ của mẹ nhưng hình như càng lớn, con càng cảm thấy khó khăn trong việc thể hiện tình yêu của mình với mẹ, đôi khi nhìn mẹ thôi.

Mẹ ơi, những ngày ở xa mẹ, con mới biết mình nhớ và thương mẹ biết bao, con muốn chạy về ôm lấy mẹ. Chưa phải là quá muộn phải không mẹ? Con bây giờ cũng sẽ ước mơ những gì giành cho mẹ thôi. Không phải chỉ là những câu văn hay lời nói mà là tình yêu con giành cho mẹ. Không gì có thể thay thế mẹ trong con.

Hãy hứa với con mẹ ơi!
Hứa rằng mẹ luôn mạnh khỏe mẹ nhé!
Lúc này, con chỉ muốn nói : "Con yêu mẹ nhiều lắm, mẹ ơi!"  

Tình cảm của con, tình yêu của con hơn tất cả những điều con muốn nói.
Cám ơn cuộc sống vì con có mẹ. Con yêu mẹ

Bình luận

giọng hơi run nhưng dù sao hát dc vậy cũng hay, bài này phải nói là dài đừng hỏi =))  Đăng lúc 11-10-2012 12:59 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +27 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Ủng hộ 1 cái!
froidgarcon + 2 :x:x:x:x
vidic15 + 5 tiếp cho ly nước chanh ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-10-2012 13:13:07 | Xem tất
Xin nói trươc là mình tham gia cho vui thôi nhé, không tranh thưởng với mọi người và cũng không phạm quy vì vừa làm ban tổ chức vừa tham gia lụm xèng đâu!!!

Với lại có lẽ bài hát này cũng không hợp chủ đề cho lắm vì nó không tôn vinh hay đề cao một người phụ nữ nào cả!!!...

Mình quyết định post bài này vào thread này vì mình muốn gửi tặng nó cho một cô gái mà mình rất yêu mến, một cô gái khi vừa bước vào tuổi 18 thơ mộng với giấy báo trúng tuyển vào trường ĐH em yêu thích thì lại phải buông bỏ tất cả vì một căn bệnh hiểm nghèo!!! Căn bệnh quái ác không có thuốc chữa và chỉ cầm chừng bằng cách vào viện lọc máu 3 ngày / 1 tuần.

Nhưng cô gái ấy, sau khi phải từ bỏ tất cả và chấp nhận cuộc cầm chừng dài hơi suốt 8 năm qua chưa hề than thở hay oán trách cho số phận của mình, chưa hề vật vã, lăn lộn hay đòi hỏi quá đáng ngay cả trong những cơn đau hay khi suy kiệt đến không nhấc nổi một bước chân!!!

Ngay khi em Gà có ý định lập thread này mình đã nghĩ ngay đến em, và muốn tặng bài hát này cho em vì đây là bài hát mà em thích nhất. Cám ơn em, thời gian qua chính em mới là người bồi dưỡng và duy trì động lực sống cho mọi người, và cũng chính em giúp mọi người yêu cuộc sống này hơn, bước chậm hơn giữa dòng đời xô nhau đến ngạt thở!!! ... Chị yêu em, em gái của chị!!!

Rate

Số người tham gia 9Sức gió +48 Thu lại Lý do
Jay + 5 Ủng hộ 1 cái!
nhoxjuak + 5 ss iu :x
Pasta + 5 Ủng hộ 1 cái!
mikochan + 5 :x
van + 5 xúc động
tieunien + 5 Ủng hộ 1 cái!
vidic15 + 5 Ủng hộ 1 cái!
froidgarcon + 3 ôi ss :x:x:x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-10-2012 15:30:20 | Xem tất
Mình xin gửi luôn clip video music mình tự sáng tác và tự làm video luôn ạ ^^..
http://www.youtube.com/watch?v=M8FaYw4r_0w

Bình luận

Hì... Tên bài hát là Happy Birthday luôn mà...làm tặng Ex của mình  Đăng lúc 12-10-2012 10:25 AM
Ủng hộ vì sự tự tin! Bài này mà hát tặng chính thức thì sẽ hợp hơn! ;))  Đăng lúc 12-10-2012 04:40 AM
đặt tên bài hát luôn đi bạn ^^  Đăng lúc 11-10-2012 10:31 PM
"vì sao e hỡi? vì sao e hỡi?" mà xao bạn cứ giơ nắm đắm thẳng mặt thế kia, xợ quá là xợ =.=  Đăng lúc 11-10-2012 08:08 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
froidgarcon + 5 wow =))))))))))
vidic15 + 5 tinh thần tự xử!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-10-2012 15:43:25 | Xem tất
Không biết nói gì cả.
Có lẽ mình là con trai nên quen việc ít khi thể hiện ra tình cảm của mình với má.
Nhưng tình cảm đó cũng không ít hơn so với các bạn nữ đâu.
http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8xMC8xMS9kL2MvInagaMEZGNiODA0OTQzZDFhZjUyYmRjYzZjNjI0OGQxZGM5YzUdUngWeBXAzfE3hdUng6cUIbaBdUngZyBUdeG7lWkgTeG6dUngXxUaMOhaSBBWeBnx8NQ
p/s: Sau khi thu nghe lại chẳng nhận ra giọng mình nữa.

Bình luận

Sr đệ! Ta dị ứng với thể loại nhạc này! Nên chịu thoai! KO nghe dc! May mắn nhá!  Đăng lúc 12-10-2012 04:41 AM
^^, hí hí  Đăng lúc 11-10-2012 10:36 PM
quên đâu mà quên chớ, trí nhớ của a cũng đâu có kém thế được :D  Đăng lúc 11-10-2012 10:31 PM
e là vic =)) bê nguyên cái tên thế kia nghe xa lạ quá >"< hay là quên e oi ah? :-w  Đăng lúc 11-10-2012 09:51 PM
Huynh nghe hôm qua rồi, hay lắm, thu âm mệt thật đó, huynh thu mất gần 1 ngày mới xong :))  Đăng lúc 11-10-2012 09:42 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
froidgarcon + 5 I like this song :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-10-2012 19:40:30 | Xem tất
Đây là bài hát làm mình cảm động nhất , không hẳn vì giai điệu mà vì lời bài hát , thật gần gũi , thật mộc mạc nhưng chứa chan biết bao tình cảm của tác giả dành cho mẹ
Nhớ lần đầu tiên nghe bài này mình đã khóc đúng là ko gì có thể so sánh bằng tình mẹ
Dễ hiểu vì sao nhạc sỹ Trịnh Công Sơn lại viết: “Khi người tình cho bạn một tình yêu, thì trong trái ngọt đã có mùi vị của đắng cay. Nhưng tình yêu của mẹ thì không hề vị lợi. Ở trái tim của mẹ, chỉ có sự tràn đầy. Không có mất đi, hoặc thêm vào gì nữa. Một người tình có thể ác độc với bạn, nhưng trong lòng người mẹ thì chỉ có từ tâm. Sự ác độc mang đến giá băng trong lòng bạn, và chỉ có hủy diệt, chứ không thể làm sinh nở một điều gì tốt lành. Chỉ có ở người mẹ, bạn mới tìm thấy lòng chung thủy tuyệt đối. Hãy tin chắc rằng, không thể ở nơi nào có một lòng chung thủy như vậy nữa. Bởi vì, đối với mẹ, bạn luôn là mục đích đầu tiên và sau cùng…”
Từng câu từng lời trong bài hát như chạm vào tận đáy lòng ....
Bao ngày mẹ ngóng
Bao ngày mẹ trông
Bao ngày mẹ mong con chào đời
Ấp trong đáy lòng
Có chăng tiếng cười
Của một hài nhi đang lớn dần
Mẹ chợt tỉnh giấc
Và mẹ nhìn thấy
Hình hài nhỏ bé như thiên thần
Tiếng con khóc oà
Mắt mẹ lệ nhoà
Cám ơn vì con đến bên mẹ....

Sống trong tình thương yêu, đùm bọc của mẹ đã hơn 20 năm nay, nhưng vẫn chưa làm gì để có thể bày tỏ lòng mình, một câu nói cảm ơn thật tâm cũng chưa từng, bản thân cảm thấy mình quá xấu xa, quá ích kỷ.... Kỷ niệm với mẹ chính là những trận đòn lớn bé, lúc đấy chỉ biết thầm ghét mẹ, sao cứ phải đánh mình như thế... nhưng bây giờ thì cũng đã hiểu...

Con dù thế nào vẫn mãi là con của mẹ, dù con đầu đã hai màu tóc thì đối với mẹ, con vẫn chỉ là một đứa con bé bỏng, mẹ vẫn luôn đùm bọc và chở che con...

Hành trang cho con bước vào đời chính là những tháng ngày mẹ ngậm đắng nuốt cay nuôi con lớn khôn, mỉm cười khi thấy con hạnh phúc và vui vẻ, khóc thầm khi thấy con vất vả, lăn lộn giữa đời...

Hát bài hát này, con vẫn ngượng khi sợ mẹ phải nghe thấy, nên đã cố kìm nén để tránh hát to, có phải chăng con quá hư, hy vọng một ngày nào đó con có đủ dũng cảm để nói lời cảm ơn đến mẹ, đủ dũng cảm để hát cho mẹ nghe, và con hy vọng sẽ không quá muộn...

Bài này thi trên tinh thần vui là chính :">, hát hay ko bằng hay hát và đây cũng là lần đầu mình đủ dũng cảm để đi thi.

Cám ơn mọi người rất nhiều

Bình luận

giọng như con nít ý dễ tương ghjê ^^  Đăng lúc 14-10-2012 01:57 PM
Giọng cute quá ^^  Đăng lúc 13-10-2012 12:52 PM
Giọng em Gà nhà mình lảnh lót quá đi ^^  Đăng lúc 13-10-2012 03:13 AM
hay tóa :xxxxxxxxxxxxxxxx ~ tên cũng .......... quá :))  Đăng lúc 12-10-2012 10:24 PM
Em Gà giọng thánh thót quá :x  Đăng lúc 12-10-2012 09:36 PM

Rate

Số người tham gia 8Sức gió +40 Thu lại Lý do
sui_92 + 5 :X
bilu520 + 5 Ủng hộ 1 cái!
SG-4ever + 5 Bài viết hữu ích
vidic15 + 5 hay!
PurpleSeaUrchin + 5 Trời ạ. Cái nick...;)
lucifer133 + 5 giọng của người quen :)). Trẻ e nà.
froidgarcon + 5 :xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-10-2012 00:00:24 | Xem tất
Ngày hạnh phúc, tháng niềm vui, năm nụ cười,

Viết cho con yêu,

Ngày con chào đời là ngày hạnh phúc nhất đời mẹ. Chù dù để có con, mẹ phải vất vả suốt chín tháng mười ngày cùng bao đau đớn khi vượt cạn. Nhưng đến khi nghe tiếng khóc đầu tiên của con, mẹ cũng nhòa lệ vì mừng vui.
Từ nay, cuộc đời của mẹ không còn tính theo ngày tháng mà tính bằng từng bước lớn khôn của con. Lần đầu con cất tiếng bi bô; bước chân đầu tiên của con; ngày đầu con đi học cho đến tình yêu đầu con với đóa hồng khờ khạo trong ngăn bàn.
Thời gian biểu của mẹ sẽ chia thành: giờ con thức dậy, giờ con đi học, giờ con về nhà, giờ con đi ngủ...
Cuộc đời mẹ là một hình tròn mà tâm chính là con.
Cho dù thế, một ngày nào đó, một ngày chắc chắn sẽ có, con sẽ xa rời vòng tay của mẹ, con sẽ tự mình đương đầu với sóng gió. Sẽ có những lúc con gắt lên với mẹ :”Đừng quá gò bó con như vậy nữa!Con lớn rồi!”. Mẹ sững sờ, vì với mẹ, bao giờ con cũng chỉ là một hình hài bé bỏng, dễ tổn thương.
Thôi đành, đành nhìn con từ phía sau. Vì con mải mê vụt chạy theo những thử thách, cho những niềm vui. Nên con sẽ chẳng bao giờ nhìn về phía sau đâu. Con sẽ không phải bực mình vì mẹ luôn quản con quá chặt nữa.
Mẹ chỉ đứng đó, nhìn con. Đến khi con mệt mỏi, con còn có một vòng tay, ấp ôm con như ngày thơ ấy.

Ngày hối tiếc, tháng yêu thương, năm khôn lớn

Nhật ký của mẹ là những năm tháng bên con. Không cần giấy bút, không thành câu chữ. Từng ký ức về con, mẹ ghi nhớ rõ ràng như mới ngày hôm qua. Nếu một ngày...một ngày nào đó con biết được trong nhật ký của mẹ viết những gì... Biết được rằng nước mắt mẹ khóc vì con gấp bao nhiêu lần nước mắt của con khóc mỗi khi dỗi mẹ.Con sẽ không chỉ yêu mẹ đến như thế này... Giờ đây, con cảm thấy mình may mắn hơn bao giờ hết khi mỗi khi trở về nhà vẫn thấy mẹ đứng đó mỉm cười đón lấy con. Con yêu mẹ nhiều lắm

Bài hát này mình hát tặng mẹ với tấm  lòng kính yêu  và biết ơn vô bờ...

Cảm ơn mẹ đã sinh ra con trên đời, cho con tình yêu thương, bao bọc chở che

Cảm ơn mẹ vì con  mà thức khuya dậy sớm, lo cho con từng bữa ăn giấc ngủ.

Cảm ơn mẹ đã không vì con ương bướng mà ghét bỏ, thay vào đó là ôm con vào lòng nhẹ nhàng khuyên răn.

Cảm ơn mẹ vì những lúc con buồn đau, lòng mẹ luôn rộng mở, ấp ôm con.

Cảm ơn mẹ vì đã là một người mẹ, người chị, người bạn tâm tình của con.

Cảm ơn mẹ… mẹ của con…

P/S: Chả bít làm sao cho nó ko auto play cả mọi ng thông củm stop giùm {:301:}

Bình luận

mợ Bí nầy, hay phết, *đạp bàn*  Đăng lúc 16-10-2012 09:54 PM
cô Mây giờ mới qua hử :*  Đăng lúc 16-10-2012 09:05 PM
like cô Mây nhé :XXXXXXXXXXXXXXXXX  Đăng lúc 16-10-2012 09:05 PM
má âu hay quá thể..hồi đầu em cũng định tham gia mà ứ biết thu thế nào chệ ợ...ss ơi sao mà giọng ss hay thế  Đăng lúc 16-10-2012 09:04 PM
chị mượn về làm FM nhá :">  Đăng lúc 16-10-2012 07:47 PM

Rate

Số người tham gia 49Sức gió +265 Thu lại Lý do
TrongDuc2903 + 5 quá hay ss ơi :X
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!
vicuamua89 + 5 Ủng hộ 1 cái!
lhnhot + 5 ss hát hay quớ, e thik bài này lắm .
cay_xanh_810 + 5 Ủng hộ 1 cái!
mizuki_h + 5 hay thế ss ạ :x
ArtnG + 5 thu ở đâu mà chất vậy nàng ơi :x.
petite_pomme112 + 10 tuyệt vời
ginny0902 + 5 Ủng hộ 1 cái!
khoathanh11 + 10 Bài viết hữu ích
thelonelyman + 5 hix
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!
N2H_K0u + 5 chiến thắng nha
APTX4869 + 5 Ủng hộ 1 cái!
LovingGe4ever + 5 Ủng hộ 1 cái!
mint.doli + 5 Hay lắm ạ :*
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
seta + 5 Ủng hộ 1 cái!
yool_bluespill + 5 em ứ biết thu chệ ợ

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-10-2012 13:39:21 | Xem tất
hehe e nói trước là lúc đầu e hát bài này để đi thi

cơ mà...sau 1 hồi thám thính + nghe tác phẩm của mình thì... hê hê e quyết định đăng góp vui mong mọi người ném đá nhẹ tay

e rất thích bài này, gửi tặng tất cả những người con gái Việt Nam nhé ^^, đặc biệt là chị e phụ nữ trong kites xxxx chúc mọi người 1 ngày 20-10 đầy niềm vui và ý nghĩa...

http://beat.sannhac.com/player2/player_fms6.swf?rk=4360243&sk=42599&rm=Out&im=Record&www=&rallow=-1

Bình luận

ôi không ngờ nhé..mà Yo cũng te te hát thử em à mà ứ thu đc nhạc hát ứ có nhạc mèo chạy mất nên ss ko dám làm chi nữa..hay quá  Đăng lúc 16-10-2012 09:05 PM
áhhhhhhhh, ca sĩ àh, cho xin chữ kí đi :(((((((, hát hay wá :">  Đăng lúc 15-10-2012 04:31 PM
e ko nghe dc :((( dù j cũng ủng hộ ss :X  Đăng lúc 15-10-2012 04:04 PM
nhóc quỷ k thi thì phí lắm e ạ hát hay thế này ,thi đi ss ủng hộ  Đăng lúc 15-10-2012 01:11 PM
ủng hộ em này;))))))))))))  Đăng lúc 15-10-2012 09:08 AM

Rate

Số người tham gia 9Sức gió +50 Thu lại Lý do
khigialonely + 5 Nhà C đi thi :x
froidgarcon + 5 ;;;)
bingo_carot + 5 Ủng hộ 1 cái!
Pasta + 5 Ủng hộ 1 cái!
ngochanh721 + 5 :))
einna + 5 Mình cũng thích bài hát này ^^ ủn.
Vicky.Eels + 5 ủ ôi bạn thân hát hay quá ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách